[Thảo luận] Chim mồi trên cầu Thanh Trì?

Minhnd

Xe điện
Cụ ơi, không phải cứ trên cầu là cấm vựot đâu. Cụ thể cấm vượt trong trường hợp sau: Điều 14, khoản 5 của Luật GTĐB

5. Cấm vượt xe khi cá một trong các trường hợp sau đậy:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này; (Xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.)
b) Trên cầu hẹp có một làn xe --> đây là cái XXX hay mang ra để hù doạ
c) Dưới gầm cầu vượt, đường vòng, đầu dốc và các vị trí khác có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao cắt đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.

Do vậy nếu trên ccầu Thanh trì, cụ vượt xe bằng cách chuyển làn tại điểm ko có vạch liền, khi chuyển có xi nhan, cụ ko vượt quá tốc độ thì cụ không hề vi phạm Luật.
Cụ không tư vấn cho em sớm. Huhu :((

Fan gentra

Xe điện
thê sao cụ ko hỏi XXX nếu xe có sự cố thì bố cháu dừng ở giữa cầu à ?? thế đường trên cao có gọi được là cầu ko ??

thanhgamo

Xe container
Yếu bóng vía thôi, em đi làm 3 năm rồi trên cái cầu này chưa bị vịn lần nào, nhiều khi muộn giờ chuyển làn để vượt liên tục như con thoi luôn.
Em đi làm cùng giờ nên hay gặp cụ hotboy của OF đi con Veracruz màu xanh có cái giá hàng trên nóc *** dán logo Otofun, em thấy cụ này vượt trái vượt phải mới kinh khủng =)).
Em thì nghĩ trên cầu nhiều làn, cầu lại dài, được chạy 80km/h thì tại các điểm phân làn bằng vạch đứt cứ vượt thoải mái ạ.

vietran

Xe ba gác
hihi, chắc em lạc hậu cụ ạ. Vì trước kia học luật GTĐB đi thi GPLX thì em chỉ nhớ "cứ trên cầu là cấm vượt". Chả biết em nhớ có bị sai ko :P
trên cầu là cấm vượt mà cụ ơi
Cụ này đi đến xe cút kít trên ọp rồi mà vẫn chưa hiểu nổi vượt là thế nào, cứ thấy xe này đi nhanh hơn và qua xe kia thì cho đấy là vợt =))
Với cái cách tư duy của cụ thì cụ cho em hỏi 1 câu: bọn GTCC nó thừa sơn thừa thời gian k biếtlàm gì nên ra đường kẻ vạch đứt chia đường ra làm nhiều làn cho vui??? =)))

Phương Nga

Xe lăn
Cụ này đi đến xe cút kít trên ọp rồi mà vẫn chưa hiểu nổi vượt là thế nào, cứ thấy xe này đi nhanh hơn và qua xe kia thì cho đấy là vợt =))
Với cái cách tư duy của cụ thì cụ cho em hỏi 1 câu: bọn GTCC nó thừa sơn thừa thời gian k biếtlàm gì nên ra đường kẻ vạch đứt chia đường ra làm nhiều làn cho vui??? =)))
Cám ơn cụ. Em hiểu rồi ạ.

Minhnd

Xe điện
Cảm ơn các cụ. Lần sau thì bọn XXX này ăn đủ với em...

phuongbk

Xe hơi
Cụ không tư vấn cho em sớm. Huhu :((
Cụ không để ý cái biển hạn chế tốc độ 60 rồi 40 lúc gần về đầu cầu bên Hà Nội sao?
Cụ bị nó hù lỗi vượt phải, chuyển làn ... rồi
Còn cụ Fotuner chạy 40 km đoạn đó là chuẩn đấy. Em chạy hôm qua, cũng bị mấy cụ sau lưng rúc còi vào mít. Chả hiểu các cụ có thấy cái biển hạn chế tốc độ ko nữa.

thanh nam

Xe hơi
ngày nào em cũng đi qua đường này, hy vong em không bi dừng lại để đôi co với xxx, dù sao cũng cảm ơn các cụ đã cảnh báo :)

binhke

Xe buýt
Hay quá. Thi thoảng cháu cũng đi đường này.
Xxx mà vợt là cháu cho ăn vọt ngay

mopmi

Xe tăng
Em nhớ không nhầm thì trên cầu cấm vượt, cấm chuyển làn. Vạch liền hay đứt ta cũng cứ nên đi làn ban đầu
Như cụ đi ở làn trái mà lại đi chậm và ko chuyển làn cho xe sau xin vượt thì cụ tạo thành chim mồi đấy

SANLUCA

Xe buýt
Website
www.banmaybomnhiet.com
Cụ lại làm hư đầy tớ của em rồi:))

chethai

Xe máy
bữa trước em đi qua cầu thanh trì gần lên đến đường trên cao cũng bị rắn cạp nong mổ vì tội vượt phải ,em kẹp tờ xanh vào trong sổ đăng kiểm xuống đưa cho các anh kiểm tra giấy tờ thấy các anh nhắc nhở lần sau đi cẩn thận làm thằng bé cám ơn rối rít ,ra đường hôm nay gặp người tốt nhưng khi lên xe kiểm tra lại sổ đúng là gặp ảo thuật gia số 1 tờ xanh kia nó biến đi từ lúc nào :)):))

chethai

Xe máy
nhưng em trộm nghĩ là các anh bây giờ là khoán sản phẩm hết ,không đủ định mức có mà về văn phòng gặm bút

ENGLAND

Xe máy
E cũng hay di chuyển vào khu vực Cầu Giấy qua đoạn này, trình non nên E cứ đi cần thận để tránh bị cạp nong vào mẹt.