[Thảo luận] Chim mồi trên cầu Thanh Trì?

kientran2004

Xe hơi
Vậy căng nhỉ, toàn tuyến này đều vạch liền. Nếu đã đi vào làn nào là đi ở làn đó đến hết đường trg trường hợp xe trc ko nhường đg cho vượt trái hả cụ.

Ginkgo

Xe buýt
Cụ ơi, không phải cứ trên cầu là cấm vựot đâu. Cụ thể cấm vượt trong trường hợp sau: Điều 14, khoản 5 của Luật GTĐB

5. Cấm vượt xe khi cá một trong các trường hợp sau đậy:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này; (Xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.)
b) Trên cầu hẹp có một làn xe --> đây là cái XXX hay mang ra để hù doạ
c) Dưới gầm cầu vượt, đường vòng, đầu dốc và các vị trí khác có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao cắt đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.

Do vậy nếu trên ccầu Thanh trì, cụ vượt xe bằng cách chuyển làn tại điểm ko có vạch liền, khi chuyển có xi nhan, cụ ko vượt quá tốc độ thì cụ không hề vi phạm Luật.
Thanks cụ, e mới thi bằng lái xe lý thuyết 30/30 nhưng vẫn chưa thực sự thuộc hết luật, chắc phải down luật giao thông đường bộ và nghị định 171 về điện thoại lúc nào rảnh lại nghiên cứu để đi đường cho đúng luật và chiến với xxx bắt láo

Trong côp xe nên có quển Luật GTĐB+NĐ 171, gặp trường hợp như cụ đưa cho xxx 2 quyển đó là đề nghị xxx chỉ giúp điều cần đọc
Ý kiến của cụ hay, em về đi mua luôn

InG2010

Xe tải
Khi nào phải thuộc lòng như Bảng cửu chương thì chiến nó mới tự tin được các cụ nhỉ.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
hihi, chắc em lạc hậu cụ ạ. Vì trước kia học luật GTĐB đi thi GPLX thì em chỉ nhớ "cứ trên cầu là cấm vượt". Chả biết em nhớ có bị sai ko :P
trên cầu mà vạch liền thì cấm vượt.nhưng vạch đứt thì vượt bình thường ạ.