[Thảo luận] Chim mồi đường 5 của xxx???

tran_thuat_lai

Xe lăn
nếu chạy sang Nội Bài thì các Cụ nhớ:
- khi đến cầu vượt ngay dưới chân cầu TL, nếu có một con Zace đi ì iach lên cầu thì đừng có vượt. cố bám theo thôi...xxx bẫy đấy ! ặc...ọe...

tamtommy

Xe tăng
xxx Hải Dương thì có tiếng rồi
chuyện gì cũng có thể làm đc

silverhair117

Xe tăng
Đi đường cố gắng tuân thủ biển báo, làn đường đã căng hết cả óc, lại còn phải lo dính bẫy chim mồi thì nản quá các kụ nhể.
Nói vậy chứ nhìn tinh thì cũng dễ phát hiện thôi các kụ ợ, nó hay bò ở chỗ đường hẹp có vạch liền, lúc chuẩn bị vào đoạn cấm vượt, chuẩn bị vào khu đô thị (đoạn 80 xuống 50). Em đi QL1A về miền Trung hầu như lần nào cũng gặp chim mồi nhất là ở Phủ Lý và Thanh Hóa, thường là những xe dạng Lanoz, Cielo hoặc xe tải nhỏ < 1T.

NguyenChiVan

Xe tăng
Chắc ko phải chim mồi mà là tập lái, HP phải biển 16 chứ, biển 34 mà sang địa phận HP or HN là e vượt luôn, xxxHD đó sang địa bàn khác kiếm ăn
không nhất thiết là biển cùng tỉnh đâu cụ ạ , ở thanh hóa nó còn dùng xe biển 27 xanh nữa cơ.

Accent1110

Xe tăng
Nếu là chim mồi thì xxx giờ cũng lắm trò bẩn nhỉ.

anatagasuki

Xe tải
@V6 mondeo: sao bác cứ phải quote lại cả bài khó theo dõi quá, biển 34 mới gọi là mồi chứ, đâu cứ phải 16 mới là HP, giang hồ hiểm ác lắm bác ơi :D
đúng thế cụ nhể, chim mồi thì biển tỉnh khác càng dễ bẫy hơn ý chứ.mới cả mất có mấy trăm tiền xăng thì chỉ một chú dính đã đủ rồi, còn đâu là lãi to

xxx Hải Dương thì có tiếng rồi
chuyện gì cũng có thể làm đc
Cụ phán theo cảm tính rồi, trước đây xxx Chí Linh có nhiều trò trên QL 18 thôi, còn đường 5 thì không.

Là người đi nhiều trên đường 5, chỗ trạm soát vé gần Quán Toan Hải Phòng lâu lắm em không thấy có vụ bắn tốc độ nào ở đấy. Nếu có thì xxx chỗ này thường bắt xe tải cồng kềnh.
Nhưng xe chạy như kiểu cụ chủ thớt mô tả thì em gặp cực nhiều: xe tải chạy làn ngoài, xe con chạy tốc độ rùa chiếm làn đông vô số nhưng em thấy đa số là mới lái, là mợ lái hay vừa lái vừa làm việc riêng.

Nói đây là chim mồi thật khó, nhất là trên đường 5.

---
E lái mới, chưa hiểu đoạn bôi đỏ, các cụ có cụ nào giải thik giúp e cái để nhỡ bị vị còn Cãi. Vì đầu đướng 5 e thấy nó có biển phân làn ô tô con chỉ đi làn ngoài cùng bên trái mà các cụ, nếu mình vượt phải con xe này thì xxx túm mình nói sao các cụ nhỉ????????????????
Đơn giản thôi!
Nếu đường 2 làn trở lên, cụ đi làn phải, cụ có quyền CHẠY NHANH HƠN ô tô làn trái với các điều kiện:
1. Không chạy quá tốc độ cho phép
2. Khi vượt qua xe làn trái, cụ không xi nhan và chuyển sang làn trái ngay.

Kinh nghiệm của em khi gặp ông rùa bò chạy chắn phía trước, em lựa đoạn có vạch phân cách rời, xi nhan nhập làn phải sau đó chạy trong tốc độ cho phép.
Khi vượt xe được đoạn dài, gặp ngã 3 hay có chướng ngại vật em mới xi nhan trái và chuyển sang làn trái. Như thế xxx không băt lỗi là mình vượt phải được vì mình chỉ CHẠY NHANH HƠN XE LÀN TRÁI thôi cụ ợ

fuxe

Xe container
Sao cụ ko chay // lên xem thế nào, không vượt là được

Taxi25

Xe buýt
Bò ra đường mà nhất định ko cho vượt thì kiểu gì em cũng vượt phải lên tạt đầu cho phát, em ko chịu được cảnh đi sau như thế. Có kụ nào bảo em ko an toàn, chạy ẩu thì cũng chịu

berryfun

Xe điện
Trước tết nhà cháu cũng dính phát vượt phải tại đường 5 này. Ăn ngay quả Suzuki van của xxx mồi. nó đi cũng khoảng 30 km/h cứ ỳ ra. điên tiết vượt cái thế là ăn đòn.

rgvmen

Xe container
Nhiều cụ bẩu nó xi nhan trái tức là cho mình vượt nhưng chưa đọc hết bài cụ chủ viết, chính vì kiểu đi khả nghi nên cụ chủ cẩn thận là đúng, chứ cứ vượt lên được mà xxx nó cùn nó bảo không nhìn thấy xe kia xi nhan trái thì cũng khó mà chày cối đấy, em là táo dân, em cứ cẩn thận cho lành, cảm ơn cụ chủ thớt cảnh báo, hôm nay mới có quota xin vodka cụ 1 ly :D

Santa2008

Xe tải
Thứ 6 tuần trước em đi Hải Phòng có việc, đi trên đường chấp hành nghiêm chỉnh biển báo trên đường nên thoát được 2 vụ bắn tốc độ. Khi còn cách Hải Phòng 16km thì gặp con xe này chạy làn ngoài tốc độ khoảng 40km/h vì lúc đó em chạy sau nó xuống còn có 36km/h, em liền nháy đèn, bật xi nhan trái xin vượt thì nó liền bật xi nhan trái không cho vượt. Em quan sát phía trước thì không có chỗ quay đầu hoặc rẽ trái và trước nó chẳng có con xe nào cả nên em liền nghĩ hay đây là chim mồi của các cụ xxx?

Họ đã bật xi nhan trái thì cụ có quyền vượt bên phải cơ mà, chắc không phải bẫy đâu, lái mới thôi :)

Santa2008

Xe tải
Bgiờ nhiều kiểu kiếm tiền quá các cụ nhỉ. Hôm trước, cháu còn bị 1 phát ở chỗ cầu Dậu - Linh Đàm, không phải chim mồi. Chuyện thế này:
'- Cháu đi hướng Linh Đàm ra Thanh Xuân ( gầm cầu), đi đường vành đai III. Lúc đến chỗ chân cầu vượt hướng về Thanh Xuân, thì bị xxx bắt.
- Cháu: dừng xe sát vỉa hè, hỏi xxx có việc gì thế?
- xxx: anh có biết vi phạm lỗi gì không?
- Cháu: tôi đi đúng có phạm luật gì đâu.
- xxx: anh không xi nhan.
- Cháu: vâng, có lấy tiền không?
- xxx: cho xem giấy tờ
- Cháu: kẹp tờ 200k đưa cho.
- xxx: anh ở LĐàm mà bị mắc lỗi này, chán quá,
lần sau rút kinh nghiệm nhé.
- Cháu: vâng, chào anh rồi vút luôn. (trước đây cháu thường qua đây không thấy bắt, bgiờ lại bắt)
Rút được kinh nghiệm cứ xi nhan cho lành các cụ ạ.
Chán cụ quá: đã sai lại còn làm hư xxx và bị xxx "mắng" là phải thôi :)

luugutv1

Xe tăng
Các cụ tra xe này của ai quản lý cái nhể :)

Với lại đoạn đường đó em thấy ko có vạch liền, cụ cứ thoải mái vượt chứ ai cấm đâu nhỉ? Làn cụ cụ cứ đi, thế nào là vượt phải?
Bác nói thế không đúng rồi. Trên đường không có vạch (vạch không rõ) mà vượt phía bên phải xe trước thì đúng là lỗi vượt phải còn gì, còn nếu có làn thì không cần nói, cứ chuyển làn mà chạy theo tốc độ qui định.
Em dự không phải là chim mồi đâu, xxx họ đứng bắt còn không xuể nữa là.

Tribute

Xe container
Đơn giản thôi!
Nếu đường 2 làn trở lên, cụ đi làn phải, cụ có quyền CHẠY NHANH HƠN ô tô làn trái với các điều kiện:
1. Không chạy quá tốc độ cho phép
2. Khi vượt qua xe làn trái, cụ không xi nhan và chuyển sang làn trái ngay.

Kinh nghiệm của em khi gặp ông rùa bò chạy chắn phía trước, em lựa đoạn có vạch phân cách rời, xi nhan nhập làn phải sau đó chạy trong tốc độ cho phép.
Khi vượt xe được đoạn dài, gặp ngã 3 hay có chướng ngại vật em mới xi nhan trái và chuyển sang làn trái. Như thế xxx không băt lỗi là mình vượt phải được vì mình chỉ CHẠY NHANH HƠN XE LÀN TRÁI thôi cụ ợ
Đường 5 em toàn chạy như này chưa bao giờ bị xxx vẫy, thậm chí mấy lần đang bỏ qua cả đoàn xe rùa bò bên làn trái thì gặp xxx.

blackjack75

Xe buýt
Em hôm rồi đi cũng bị dính gần quán Toan, 1 đ/c đi camry biển HN trước khi đến qtoan chạy rất mau, thế quái nào đến gần HP thì nó đi từ từ không chịu vượt 1 thằng đi phía trước. Em phọt lên luôn đi được quãng hơn 1km nhìn thấy quả xxx lon trung tá cầm dùi đững giữa đường chỉ thẳng mặt mình kinh quá. Thật lúc đó cũng chưa biết lỗi gì chỉ nghĩ là có thể có biển vào khu đông dân cư hạn chế tốc độ mình ko để ý nên bị tóm, nếu như vậy thì hơi nặng vì em lao lúc đó quãng 80hm/h. Vào gặp anh xxx thượng tá hỏi giấy tờ bằng biếc đầy đủ xong, em hỏi lỗi gì xếp, xxx bẩu quá tốc độ, em hỏi quá như nào, xxx bẩu 80 quá lên 85. Em nghĩ bụng thế nầy là ok rồi, nói loanh quanh vài câu nữa rồi em rút 200k đút sổ rồi cầm lại giấy tờ tiếp tục hành trình. Về nhà mới nghĩ chắc tại hôm đó đi tảo mộ các cụ nhà em nhưng trứơc khi đi lại quên thắp hương nên bị phát nhạc nhẹ, nhưng em kinh nhất quả xxx đứng sững giữa đường tay chỉ dùi cui mặt dũng cảm quá xá.

Đoạn này đúng như các bác nói chỉ có 1 vài đoạn nhỏ, bình tĩnh xử lý thì có chim mồi cũng ko ảnh hưởng j.

Cappuchino

Xe buýt
Website
www.facebook.com
34L-3244 nếu là chim mồi thật thì bị lộ trên OF rùi, He he
Lộ kiểu gì hả cụ vì đã chim mồi thì có chạy ko biển hay biển giả CA cũng có đụng đến đâu. Mỗi ngày thay 1 biển thì các cụ nhà ta đỡ vào mắt