[Thảo luận] Chim mồi đường 5 của xxx???

vnitmaster

Xe buýt
Chú này mà là tập lái thì vi phạm luật vì xe tập lái phải có biển rõ ràng !

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bây giờ đi đường lại còn có cả chim mồi nữa. Đau cả đầu !

PHC

Xe buýt
Thứ 6 tuần trước em đi Hải Phòng có việc, đi trên đường chấp hành nghiêm chỉnh biển báo trên đường nên thoát được 2 vụ bắn tốc độ. Khi còn cách Hải Phòng 16km thì gặp con xe này chạy làn ngoài tốc độ khoảng 40km/h (chuyển làn chạy 45km/h vượt tốt chẳng ai bắt được nếu có vạch kẻ phân làn và biển phân làn theo loại phương tiện không còn hiệu lực) (vì lúc đó em chạy sau nó xuống còn có 36km/h, em liền nháy đèn, bật xi nhan trái xin vượt thì nó liền bật xi nhan trái không cho vượt. Em quan sát phía trước thì không có chỗ quay đầu hoặc rẽ trái và trước nó chẳng có con xe nào cả nên em liền nghĩ hay đây là chim mồi của các cụ xxx?
Em liên tục nháy đèn, còi, xi nhan trái vẫn bật nhưng nó còn giảm tiếp tốc độ xuống còn khoảng 30km/h (chuyển làn chạy 40km/h vượt tốt chẳng ai bắt được nếu có vạch kẻ phân làn và biển phân làn theo loại phương tiện không còn hiệu lực) vì lúc đó xe em xuống còn 27km/h. Em theo nó tiếp đến 1km và sau em 1 loạt xe không xe nào vượt phải hết thì gặp ngay 1 anh xxx chạy từ bên kia đường sang bên này nhưng không có xe nào vượt con xe chim mồi này nên cứ đứng nhìn bọn em đi qua, chắc tức nổ con mắt. Em lúc đó mới nhớ ra có máy ảnh trong xe nên bảo ông anh ngồi cạnh lôi ra bắn cho em ảnh của nó được mấy kiểu và bảo anh chụp đồng hồ tốc độ xe mình hộ em thì memory full.
Em mải đi sau nó đến trạm thu phí quên cả mua vé vì nó cũng không mua vé mà có vé sẵn trong xe, may mà trạm thu phí chấp nhận tiền mặt. Em đi theo nó tiếp đến đoạn quay đầu đầu tiên sau trạm thu phí thì thấy nó quay đầu lại nên em đoán 99% đây là chim mồi của các cụ xxx.

Em đi theo nó mãi mới nhớ ra trong xe có máy ảnh nên mới chụp cụ ah. Lúc đó gần đến trạm thu phí rồi nên không có vạch.
Tặng thêm các cụ ảnh của nó:
@Các cụ nghi có chim mồi: Các cụ khi chưa biết đích xác xe đó có phải "chim mồi" thật hay không thì cũng đừng chửi oan cho người ta chứ!
Đường 5 từ HN đến HP, ngoại trừ đoạn đường dẫn lên cầu Vĩnh Tuy có biển 40km/h thì chỉ qua các khu đông dân cư có cắm biển hạn chế 50km/h, còn phần lớn là 80km/h. Mấy đoạn xe lanos kia chạy chậm quá (theo lời kể của cụ chủ thớt) mà đường có phân làn, sao cụ chủ thớt không xi-nhan chuyển làn rồi cứ làn trong mà chạy vượt vô tư, miễn là đừng vượt quá tốc độ tối đa cho phép ở đoạn đường đó.
Chỉ cần lưu ý 2 trường hợp có thể mắc nếu đó là bẫy được dàn dựng:
1) Nếu có biển phân làn theo loại phương tiện (trong đó quy định loại xe nào chạy làn nào). Khi chưa chạy qua giao cắt, xe các cụ thuộc loại gì thì cố mà đi cho đúng làn của phương tiện ấy, chớ có chuyển sang làn của loại khác để vượt kẻo lại phải "công đức" :))
2) Nếu đường không có vạch kẻ phân làn thì cũng cố gắng chịu đựng, đừng có vượt vì khi đó sẽ mắc lỗi vượt phải.
Thế thôi, nhà cháu thấy đối phó với anh chim mồi (nếu là có thật) cũng đâu đến nỗi gian nan, vì 2 trường hợp nhà cháu nêu ở trên, nếu các cụ hay chạy đường 5 đều rõ là chỉ có mấy đoạn thôi, và mấy đoạn này không quá dài để các cụ khó chịu đến mức bức xúc thế.

trungnn

Xe tăng
@Các cụ nghi có chim mồi: Các cụ khi chưa biết đích xác xe đó có phải "chim mồi" thật hay không thì cũng đừng chửi oan cho người ta chứ!
Đường 5 từ HN đến HP, ngoại trừ đoạn đường dẫn lên cầu Vĩnh Tuy có biển 40km/h thì chỉ qua các khu đông dân cư có cắm biển hạn chế 50km/h, còn phần lớn là 80km/h. Mấy đoạn xe lanos kia chạy chậm quá (theo lời kể của cụ chủ thớt) mà đường có phân làn, sao cụ chủ thớt không xi-nhan chuyển làn rồi cứ làn trong mà chạy vượt vô tư, miễn là đừng vượt quá tốc độ tối đa cho phép ở đoạn đường đó.
Chỉ cần lưu ý 2 trường hợp có thể mắc nếu đó là bẫy được dàn dựng:
1) Nếu có biển phân làn theo loại phương tiện (trong đó quy định loại xe nào chạy làn nào). Khi chưa chạy qua giao cắt, xe các cụ thuộc loại gì thì cố mà đi cho đúng làn của phương tiện ấy, chớ có chuyển sang làn của loại khác để vượt kẻo lại phải "công đức" :))
2) Nếu đường không có vạch kẻ phân làn thì cũng cố gắng chịu đựng, đừng có vượt vì khi đó sẽ mắc lỗi vượt phải.
Thế thôi, nhà cháu thấy đối phó với anh chim mồi (nếu là có thật) cũng đâu đến nỗi gian nan, vì 2 trường hợp nhà cháu nêu ở trên, nếu các cụ hay chạy đường 5 đều rõ là chỉ có mấy đoạn thôi, và mấy đoạn này không quá dài để các cụ khó chịu đến mức bức xúc thế.
Nếu xe trước đã bật xi nhan trái thì bác cứ vượt phải có vấn đề gì đâu ạ?????
Nếu lane trong không cho phép chạy nên bác không vượt được? vậy thì sao bắt người ta tấp lane đó để bác chạy thẳng an toàn???
Còn việc chạy chậm, xe kia có quyền, đơn giản vì luật không cấm bác ợ, lý do thì bác đợi xe dừng gõ cửa hỏi.
Các cụ đi đường 5 chắc cũng nhiều nhưng không nhìn biển phân làn ah? Nó phân làn xe con với xe tải nên nó mới bày trò đấy. Các cụ không đọc kỹ bài gì cả, em nhớ ra chụp được ảnh thì đã đến trạm thu phí rồi thì còn đâu vạch phân làn, mới cả em bảo ông anh chụp ảnh xe này nên ông chỉ tập trung chụp xe thôi.

doimayti

Xe hơi
không có lẽ lại còn phải giở trò ăn bẩn đến như thế này ? em chỉ đau đáu muốn hỏi 1 câu là các vị ý buồn + đau+khổ +cay đắng và ức chế khi mọi người đi đúng luật , và luôn chấp hành luật giao thông hay sao ?

PHC

Xe buýt
Các cụ đi đường 5 chắc cũng nhiều nhưng không nhìn biển phân làn ah? Nó phân làn xe con với xe tải nên nó mới bày trò đấy. Các cụ không đọc kỹ bài gì cả, em nhớ ra chụp được ảnh thì đã đến trạm thu phí rồi thì còn đâu vạch phân làn, mới cả em bảo ông anh chụp ảnh xe này nên ông chỉ tập trung chụp xe thôi.
Về vụ biển phân làn, hôm mồng 7 Tết nhà cháu đã bật lại các anh í vì cái trò bắt lung tung ở thớt này: http://www.otofun.net/threads/219461-cuoi-cung-thi-nha-chau-cung-duoc-cac-chien-si-csgt-chieu-co-vay-vao-le-duong và theo như nhà cháu nhớ thì đường 5 chỉ có 2 biển phân làn, 1 ở đầu HN và 1 ở đầu HP thôi, nên cứ qua giao cắt thì các cụ cứ tùy tốc độ mà chạy làn nào cho phù hợp nhé.
Những đoạn không có vạch phân làn ít và ngắn mà cụ chủ thớt, mồi ở mấy đoạn đó thì ăn uống được gì chứ. Mình đi xe chạy chậm sau người ta 1 đoạn ngắn thì bõ bèn gì, nhẫn nại một chút là bổ thận lắm đấy. :D

trungnn

Xe tăng
34l 3244 VUOT QUA TOC DO BI BAT, THU GIAY TO. xIN MOI ANH DI 30 KM /H 3 VONG TU DAY DEN hAI pHONG ROI QUAY LAI DAY TRA GIAY TO, THA KHONG PHAT. cAC cU NHO BIEN SO KHONG TAC DUNG GI
Em nghi có khi là thế thật cụ ah! Không có xiền nộp phạt thì chú chạy 3 vòng cho anh thì anh tha.

Gõ kiến

Xe buýt
34l 3244 VUOT QUA TOC DO BI BAT, THU GIAY TO. xIN MOI ANH DI 30 KM /H 3 VONG TU DAY DEN hAI pHONG ROI QUAY LAI DAY TRA GIAY TO, THA KHONG PHAT. cAC cU NHO BIEN SO KHONG TAC DUNG GI
@ Cụ chuẩn!
Em mới bị dính bẫy của XXX hôm qua tại QL 1B đoạn qua cầu vào TP Bắc Giang em cay lắm có cãi nhau với XXX một lúc nhưng vì đưa Phụ huynh đi viếng bà Bác gấp ở Chũ. Trường hợp cũng tương tự nhưng là đoạn kẻ vạch chéo phân làn vì ngã 3 từ cầu xuống rẽ trái vào TP BG rộng quá,một chú Taxi cứ nửa trong nửa ngoài,sau em mới nghĩ ra???>:). Tiếc là em ko mang theo Camera(mọi khi lúc nào cũng kè kè)đen thật! Hôm tới em lại lượn vòng cho vui........hehe!!!!!!!!!!!
Các Cụ qua đấy cẩn thận đừng vội nhá!!!!!!!!!!%%-

Tribute

Xe container
Biển phân làn ở chỗ nào hở cụ, từ HN về HP em thấy mỗi chỗ đầu cầu chui phía HN có biển phân làn theo loại xe, em đi ra từ cầu Vĩnh Tuy, cầu Thanh Trì thì làm gì có biển phân làn xe??? (chưa kể có hàng trăm con đường dẫn ra đường 5 nữa nhá, làm gì có biển phân làn xe)

PHC

Xe buýt
Em nghi có khi là thế thật cụ ah! Không có xiền nộp phạt thì chú chạy 3 vòng cho anh thì anh tha.
Gớm, làm gì mà các cụ bi quan thế? Nhà cháu nghĩ đã chạy 4B thì cũng chả đến nỗi không có nổi $ để nộp phạt mấy lỗi vớ vỉn ấy đâu. Các cụ đừng nghĩ chỉ vì vi phạm mà người ta chấp nhận làm trò để khỏi mất tiền đâu. Nếu là các cụ, các cụ có sẵn sàng làm không?

dodinhtrung

Xe đạp
Bgiờ nhiều kiểu kiếm tiền quá các cụ nhỉ. Hôm trước, cháu còn bị 1 phát ở chỗ cầu Dậu - Linh Đàm, không phải chim mồi. Chuyện thế này:
'- Cháu đi hướng Linh Đàm ra Thanh Xuân ( gầm cầu), đi đường vành đai III. Lúc đến chỗ chân cầu vượt hướng về Thanh Xuân, thì bị xxx bắt.
- Cháu: dừng xe sát vỉa hè, hỏi xxx có việc gì thế?
- xxx: anh có biết vi phạm lỗi gì không?
- Cháu: tôi đi đúng có phạm luật gì đâu.
- xxx: anh không xi nhan.
- Cháu: vâng, có lấy tiền không?
- xxx: cho xem giấy tờ
- Cháu: kẹp tờ 200k đưa cho.
- xxx: anh ở LĐàm mà bị mắc lỗi này, chán quá, lần sau rút kinh nghiệm nhé.
- Cháu: vâng, chào anh rồi vút luôn. (trước đây cháu thường qua đây không thấy bắt, bgiờ lại bắt)
Rút được kinh nghiệm cứ xi nhan cho lành các cụ ạ.

hadt4b

Xe hơi
Chim mồi.... lẽ nào lại thế nhể....

hoanglinhmo

Xe tải
bọn này bửn tưởi thật.