[Funland] Chiến tranh bảo vệ BGPB 1979- 1989 theo lời kể của người trong cuộc ( phần 3)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chú đấy máu nhất. Nhìn ánh mắt và thế đứng như muốn chén ngay đối phương. :))
Em nói thật nha.
Ông í mờ chõ vào em cắn, chắc em chạy về nhà. .. Thay quần.
Em vốn cầm tinh con. .. Thỏ. Rát lắm cơ :(

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ Gấu mới dẹp box ah? tự dưng thấy nhiều thớt bị mất bài nhiều quá.

pain

Xe ba gác
Lính quân hàm xanh nom to con, oai phết nhể :D
Dưng em thấy cái ông vàng vàng ngồi ngoài cùng bên phải là oai nhứt :P
Chú đấy máu nhất. Nhìn ánh mắt và thế đứng như muốn chén ngay đối phương. :))
Ông đấy là loại lính lác, ăn thèm vác nặng. Toàn bị các ông to hơn đổ vạ là do giời nóng, do bất cẩn....nên lỡ tay đả đối phương;)) Nhiều chuyện vui của ông vàng vàng này lắm.

pháo BM21 grad

Xe container
Em nói thật nha.
Ông í mờ chõ vào em cắn, chắc em chạy về nhà. .. Thay quần.
Em vốn cầm tinh con. .. Thỏ. Rát lắm cơ :(
Em coi trong ảnh thấy rọ mỏ nó lại rồi mà, chi chứ anh biên phòng kia chi cần tháo cái rọ ra và bảo cắn cho tao là nó lao vào đớp ngay. Em thấy người ta bảo nếu bị chó lùa thì ngồi xuống và quay mặt lại với nó, giả vờ cầm cái gì đó là con chó đứng lại không giám lao vào phải không cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

pain

Xe ba gác
Em coi trong ảnh thấy rọ mỏ nó lại rồi mà, chi chứ anh biên phòng kia chi cần tháo cái rọ ra và bảo cắn cho tao là nó lao vào đớp ngay. Em thấy người ta bảo nếu bị chó lùa thì ngồi xuống và quay mặt lại với nó, giả vờ cầm cái gì đó là con chó đứng lại không giám lao vào phải không cụ ?

Gặp anh vàng ở trên thì cụ .......coi như đi buôn chuối nếu như đo đỏ:))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Hơi lạc đề chút nhưng .....thôi cứ phọt thêm

Sòng phẳng...

Cụ àh.
Qua những gì đọc được, nghe được, em kính phục đám lính quân hàm xanh.
Đám ấy nó hiểu đối phương, không để Tổ quốc bị bất ngờ. Vấn đề là người ta đánh giá thông tin ấy ra làm sao.
Khi hữu sự, đám ấy cũng chịu trận đầu tiên dù rằng địa bàn rộng, lực lượng mỏng, trang bị nhẹ. hy sinh cả đồn là chuyện chẳng hiếm :(

Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container
Cụ Gấu mới dẹp box ah? tự dưng thấy nhiều thớt bị mất bài nhiều quá.
Lần sau ta nên rút kinh nghiệm không nên bàn luận những vấn đề ngoài chủ đề của thớt nữa các cụ ạ.

pháo BM21 grad

Xe container
Gặp anh vàng ở trên thì cụ .......coi như đi buôn chuối nếu như đo đỏ:))
Em tưởng nó cũng sợ chết như loại chó rách chứ nhể ? Chắc là được huấn luyện.

pain

Xe ba gác
Cụ àh.
Qua những gì đọc được, nghe được, em kính phục đám lính quân hàm xanh.
Đám ấy nó hiểu đối phương, không để Tổ quốc bị bất ngờ. Vấn đề là người ta đánh giá thông tin ấy ra làm sao.
Khi hữu sự, đám ấy cũng chịu trận đầu tiên dù rằng địalự bànc rộng, lực lượng mỏng, trang bị nhẹ. hy sinh cả đồn là chuyện chẳng hiếm :(
Vâng. Riêng chuyện giữ mốc và cắm mốc thì quân hàm xanh công cực lớn. Có nhiều chuyện nghe mà cười ra nước mắt....đơn cử hôm trước đi tuần không thấy gì, hôm sau thấy mấy cái mộ có cả bia cũ mốc meo. Đối phương la lối ấy là đất họ do có có mộ cổ, hai bên lập biên bản khai quật lên thì thấy...toàn rẻ rách. Rồi chuyện ném đá tahy súng đạn, mạn Hoành Bồ , QN, có nhiều anh được dân và anh em phong là Anh hùng xạ điêu do ném đá bách phát bách trúng....nói chung là quân hàm xanh quá hiểu đối phương và hoàn toàn đúng như cụ Vịt nhận định.

Vulcan V70

Xe trâu
Em tưởng nó cũng sợ chết như loại chó rách chứ nhể ? Chắc là được huấn luyện.
Bọn vàng bọn vện nhà nuôi thì chỉ được nước cậy gần nhà chứ bọn bẹc này nó chuyên nghiệp rồi Cụ ạ. Ăn thua là huấn luyện qua trường lớp.

pain

Xe ba gác
Lạc đề một chút nhân chuyện mấy ông Vàng. Ngoài đảo, mấy ông ấy trông đảo còn tinh hơn anh em hải quân. TS lớn có 1 a các ông Vàng, mấy anh Nhái của Khựa rất hãi mấy ông này khi đột nhập đảo. Chỉ cắn cổ chứ không thèm cắn chỗ khác, hay một cái là tuy mới ra nhưng mấy ông ấy bơi như rái cá;))

Vulcan V70

Xe trâu
Nên tuyển mấy chú vện giống Phú quốc rồi điều ra TS có khi tốt hơn mấy anh vàng tây đấy Cụ nhỉ. Hợp thổ nhưỡng mà vện PQ cũng chiến tốt.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Nên tuyển mấy chú vện giống Phú quốc rồi điều ra TS có khi tốt hơn mấy anh vàng tây đấy Cụ nhỉ. Hợp thổ nhưỡng mà vện PQ cũng chiến tốt.[/QUOTE
Phú quốc khôn nhưng bé quá không. . Cắn chít người được ợ. Săn thời tốt :D

pháo BM21 grad

Xe container
Nên tuyển mấy chú vện giống Phú quốc rồi điều ra TS có khi tốt hơn mấy anh vàng tây đấy Cụ nhỉ. Hợp thổ nhưỡng mà vện PQ cũng chiến tốt.
Nên tuyển mấy chú vện giống Phú quốc rồi điều ra TS có khi tốt hơn mấy anh vàng tây đấy Cụ nhỉ. Hợp thổ nhưỡng mà vện PQ cũng chiến tốt.[/QUOTE
Phú quốc khôn nhưng bé quá không. . Cắn chít người được ợ. Săn thời tốt :D
Em thì lại sợ không nuôi được do không hợp thổ nhưỡng, đợt ở Ninh Thuận em và mấy ông bạn có nuôi nhưng không sống được các cụ ạ.

campha

Xe buýt
e hỏi các bác trả lời nhé!hihi.Liệu giờ TQ đánh VN mình thì các bác có dám xung phong nữa ko?e thì ko biết đc vì e vốn sợ chết mà...............

TuDo2808

Xe điện
Dùng ông bạn Vàng 7 món là chuẩn rồi. Trung thành, tận tụy, dẻo dai, sống kham khổ tốt, chiến cũng tốt!:o3

humxam75

Xe điện
Lạc đề một chút nhân chuyện mấy ông Vàng. Ngoài đảo, mấy ông ấy trông đảo còn tinh hơn anh em hải quân. TS lớn có 1 a các ông Vàng, mấy anh Nhái của Khựa rất hãi mấy ông này khi đột nhập đảo. Chỉ cắn cổ chứ không thèm cắn chỗ khác, hay một cái là tuy mới ra nhưng mấy ông ấy bơi như rái cá;))
Hóa ra mấy chú Khựa vẫn nhăm nhe đột nhập đảo, thế mấy chú bị cắn cổ có chết ko hả cụ Pên?

pháo BM21 grad

Xe container
e hỏi các bác trả lời nhé!hihi.Liệu giờ TQ đánh VN mình thì các bác có dám xung phong nữa ko?e thì ko biết đc vì e vốn sợ chết mà...............
Thế không xung phong đánh nó thì đứng để nó đánh mình và bà con của mình à cụ ?

1.6gli

Xe container
K dám cũng phải dám chả nhẽ để nó oánh mà mình lại đứng yên cho nó oánh?