Tin tức Chiến lược về bán xe của vin!

Ocean13

Xe tải
Người ta thích thật thì sao?
Mạnh dạn dự đoán là team này vừa tốt nghiệp khóa đào tạo Marketing online của thầy Trần Chí Hiếu. Chả việc gì phải giấu diếm cho mệt, cứ cởi truồng ra có khi hay

gi.mi.ko

Xe tải
Thớt này của em mở chứ không phải cụ ah. Và mục đích cũng không để dìm ai cả mà là chém gió nhận định cho vui thế thôi có lạc đề cũng thoải mái cụ nhé!
Cụ nào có doanh số của Vinfast tháng 9 không nhỉ?
Vin phét có lẽ nên học tập mit đi, em expander lại trên 2.000 chú.
https://vnexpress.net/infographics/vios-xpander-accent-dan-dau-10-xe-ban-chay-thang-9-3994808.html

Chỉnh sửa cuối:

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Có cái xe điện mà anh em vinno reg 1 lúc chục cái nick vào bưng bô thế này mà vẫn còn cãi được thì thua.

Lộ quá cụ nhỉ, toàn nick mới lập, biển số liền nhau, cách đặt tên nick y chang, bưng bô cùng nội dung, e nghĩ phần mêm hay AI mới ngu thế, ảnh chắc fake, tội ngiệp cụ nào bị lấy ảnh đăng.

Ocean13

Xe tải
Lộ quá cụ nhỉ, toàn nick mới lập, biển số liền nhau, cách đặt tên nick y chang, bưng bô cùng nội dung, e nghĩ phần mêm hay AI mới ngu thế, ảnh chắc fake, tội ngiệp cụ nào bị lấy ảnh đăng.
Chắc một chú sale chíp hôi ngáo ngơ nào thôi bác. Các cháu 9x trở đi mấy đứa biết và sài forum đâu, chỉ rành social network thôi. Tưởng reg nick forum nó giống nick facebook :))

Ocean13

Xe tải
Cứ như chỗ không người ;P.

Death Knight

Xe tăng
Nick cháu cũng mới toe,biển số cũng gần giống.thế mà cháu ứng tuyển vào làm sâu cho tập đoàn toàn trượt.giờ mà được các cụ chỉ định cháu vào làm sâu trong lòng cháu vui lắm.cảm ơn các cụ,rượu cháu đã rót

cocsku

Xe cút kít
Mạnh dạn dự đoán là team này vừa tốt nghiệp khóa đào tạo Marketing online của thầy Trần Chí Hiếu. Chả việc gì phải giấu diếm cho mệt, cứ cởi truồng ra có khi hay
Các cụ già đời thì cũng phải để các em non trẻ họ có ý kiến chớ. Họ theo ai là việc của họ.

tuanda82

Xe tải
Group face book cũng sẽ tiện hơn cụ ah lý do là nick đấy thường phần nhiều là nick thật nên chửi người khác sẽ dễ bị nhận biết hơn, mạng xã hội có hai mặt quan trọng là mình chọn cách ứng xử thế nào? Cụ mua xe rồi thì thật lòng thấy liệu Vin có cửa cạnh tranh nếu tiếp tục giá bán như hiện tại không? Con Fadil thì ưu điểm máy 1.4, chắc nhưng chật chội và chạy trong thành phố thì chả khác gì 1.0 chỉ tốn xăng hơn. 2 Con Lux thì mới quá giá lại tiệm cận dòng cao cấp nên quyết định bỏ tiền mua cũng là vấn đề?
Em thích cái cảm giác lái với ngoại thất nên em mua cụ ạ. Nội thất thì chưa ngon. Cụ đi lái thử sẽ thấy tầm tiền này xe mới ít có con có cảm giác lái tốt bằng lắm. Các cụ cứ so giá ở bên Tây với giá VN rồi dìm. Con này mà Hyundai làm, bán giá đó có khi lại chạy, nhưng Vin làm nên bị các cụ đánh ghê quá.

tungLam.nwl

Xe tăng
Mỗi người một sở thích do đó em nghĩ ai đã mua rồi cũng sẽ hài lòng với cái mình chọn, còn phần giá bán kể cả dán logo của Mẹc em nghĩ cũng chưa chắc bán chạy chứ chẳng nói đến Huyndai vì nói cho cùng những người xuống tiền mua cái xe hàng trăm triệu ở Việt Nam không thuộc thành phần dại, chứ lý do là Vin làm nên bị đánh em nghĩ không hợp lý, thậm chí em nghĩ có rất nhiều người lúc đầu cũng ủng hộ mong Vin ra hàng nhưng sau đó mới phản ứng tiêu cực. Còn việc tại sao bị phản ứng như vậy em lập topic chém gió cũng muốn tìm hiểu thêm.

rock4ever

Xe tải
Mỗi người một sở thích do đó em nghĩ ai đã mua rồi cũng sẽ hài lòng với cái mình chọn, còn phần giá bán kể cả dán logo của Mẹc em nghĩ cũng chưa chắc bán chạy chứ chẳng nói đến Huyndai vì nói cho cùng những người xuống tiền mua cái xe hàng trăm triệu ở Việt Nam không thuộc thành phần dại, chứ lý do là Vin làm nên bị đánh em nghĩ không hợp lý, thậm chí em nghĩ có rất nhiều người lúc đầu cũng ủng hộ mong Vin ra hàng nhưng sau đó mới phản ứng tiêu cực. Còn việc tại sao bị phản ứng như vậy em lập topic chém gió cũng muốn tìm hiểu thêm.
Bị ném đá chỉ vì giá không hợp ví với họ thôi. Cứ giảm độ 50-70% hợp ví hết tất cả mọi người thì yên tâm ko bị ném.

RAVA

Xe ba gác
Bị ném đá chỉ vì giá không hợp ví với họ thôi. Cứ giảm độ 50-70% hợp ví hết tất cả mọi người thì yên tâm ko bị ném.
-Bác nói chưa hết, thế theo bác thì ng td bỏ ra 50 củ để đặt 1 cái xe bán trên giấy, giá thì tạm tính trong khi chỉ nhìn thấy xe mô hình với đọc quảng cáo thì điều đó chứng tỏ điều gì? Họ đã chấp nhận tất cả, từ kiểu dáng, spec...cho đến giá, nhưng cái họ nhận đc nó chắp vá, ko giống như quảng cáo, thậm chí có những thứ nom xấu xí và rẻ tiền, đã thế lại bị ng bán tỏ thái độ kẻ cả, ban ơn, doạ tăng giá, thế thì chả làm ng đặt mua chán dẫn đến bán cọc, còn kh tiềm năng thì e ngại, có tâm lý chờ xem người sd trc ntn, còn những ng đang có nhu cầu thực sự khi thấy thế thì họ xuống tiền mua con khác luôn chứ hơi đâu mà chờ với chả đợi? Bác cứ xem tt xe của VN đấy, 1 khi đã thích thì kể cả “bia kèm lạc” cả trăm củ cũng mua, còn ko thích thì giảm cả trăm củ cũng chả ai đoái hoài?

rock4ever

Xe tải
-Bác nói chưa hết, thế theo bác thì ng td bỏ ra 50 củ để đặt 1 cái xe bán trên giấy, giá thì tạm tính trong khi chỉ nhìn thấy xe mô hình với đọc quảng cáo thì điều đó chứng tỏ điều gì? Họ đã chấp nhận tất cả, từ kiểu dáng, spec...cho đến giá, nhưng cái họ nhận đc nó chắp vá, ko giống như quảng cáo, thậm chí có những thứ nom xấu xí và rẻ tiền, đã thế lại bị ng bán tỏ thái độ kẻ cả, ban ơn, doạ tăng giá, thế thì chả làm ng đặt mua chán dẫn đến bán cọc, còn kh tiềm năng thì e ngại, có tâm lý chờ xem người sd trc ntn, còn những ng đang có nhu cầu thực sự khi thấy thế thì họ xuống tiền mua con khác luôn chứ hơi đâu mà chờ với chả đợi? Bác cứ xem tt xe của VN đấy, 1 khi đã thích thì kể cả “bia kèm lạc” cả trăm củ cũng mua, còn ko thích thì giảm cả trăm củ cũng chả ai đoái hoài?
E thì e cứ việc thật người thật, xe thật thôi cụ ạ. Nhìn cái xe chạy được, lái thử, xem xét kinh tế các thứ rồi mới dám xuống tiền. Hiện tại chưa thấy các cụ nhận xe rồi ấm ức gì, toàn người ko mua ấm ức hộ thôi cụ ợ, thế mới vui chứ lị.

RAVA

Xe ba gác
E thì e cứ việc thật người thật, xe thật thôi cụ ạ. Nhìn cái xe chạy được, lái thử, xem xét kinh tế các thứ rồi mới dám xuống tiền. Hiện tại chưa thấy các cụ nhận xe rồi ấm ức gì, toàn người ko mua ấm ức hộ thôi cụ ợ, thế mới vui chứ lị.
-Mấy ô ng của Vin bị bắt mua thì ai dám kêu, ko khen thì thôi chớ? Mấy ô mua rồi dù có ko ưng ý thì cũng ngậm bồ hòn làm ngọt chứ nói ra ng ta lại bảo ngu? Mấy ô chưa nhận xe thì đang rối bời thông tin, tâm lý bỏ thì thương mà vương thì tội? Thế thì chỉ còn lại mấy ô chả liên quan gì lên chém gió là đúng dồi còn giề? E fun tý!:))

rock4ever

Xe tải
-Mấy ô ng của Vin bị bắt mua thì ai dám kêu, ko khen thì thôi chớ? Mấy ô mua rồi dù có ko ưng ý thì cũng ngậm bồ hòn làm ngọt chứ nói ra ng ta lại bảo ngu? Mấy ô chưa nhận xe thì đang rối bời thông tin, tâm lý bỏ thì thương mà vương thì tội? Thế thì chỉ còn lại mấy ô chả liên quan gì lên chém gió là đúng dồi còn giề? E fun tý!:))
Vâng, nói chung là chót lưỡi đầu môi nói sao cũng được cả :))

tungLam.nwl

Xe tăng
Xe Brio của Honda giá cũng cao mà có ai ném đá đâu? Giá cả theo em cũng là phần quan trọng nhưng không hẳn là nguyên nhân chính.

ngựa thồ

Xe tăng
Xe Brio của Honda giá cũng cao mà có ai ném đá đâu? Giá cả theo em cũng là phần quan trọng nhưng không hẳn là nguyên nhân chính.
Nó là xe Honda, thương hiệu và chất lượng toàn cầu. Còn Vin phét thì mới ở tầm hội khỏe phù đổng của xã nên bị ném đá là đúng rồi :)

gi.mi.ko

Xe tải
Là nguyên ngân chính đấy ạ: Bà con đang mong chờ những xe "mãnh liệt tinh thần Vn" với chất lượng tốt giá phù hợp (nhà cháu không nói là rẻ nhé) thì A vượng cho luôn thùng nước đá to đùng. Xe chất lượng Daewoo chết dẫm cùng với giá cao nhất bảng thì gạch đá là đương nhiên :)

Ocean13

Xe tải
Là nguyên ngân chính đấy ạ: Bà con đang mong chờ những xe "mãnh liệt tinh thần Vn" với chất lượng tốt giá phù hợp (nhà cháu không nói là rẻ nhé) thì A vượng cho luôn thùng nước đá to đùng. Xe chất lượng Daewoo chết dẫm cùng với giá cao nhất bảng thì gạch đá là đương nhiên :)
Đẫn này tinh thần có vẻ nguội lắm rồi. Mà chả hiểu anh Vova nghĩ sao mà lại thuê Hai Phượng về làm gương mặt thương hiệu. Cái cô này từ xưa đến nay vẫn lẹt đẹt, vươn mãi chưa lên được sao hạng A của đất Nam Man này chứ đừng nói là quốc tế. Nói chung là phong thủy đã thấy xấu rồi, sao mà fát được.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Toàn bộ điều cụ nói sẽ là câu trả lời nếu đó là trải nghiệm của cụ, là một khách hàng quan tâm - xuống cọc - thất vọng...
Đằng này cụ lại nói về trải nghiệm của một ai đó không xác định :D