Tin tức Chiến lược về bán xe của vin!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Đẫn này tinh thần có vẻ nguội lắm rồi. Mà chả hiểu anh Vova nghĩ sao mà lại thuê Hai Phượng về làm gương mặt thương hiệu. Cái cô này từ xưa đến nay vẫn lẹt đẹt, vươn mãi chưa lên được sao hạng A của đất Nam Man này chứ đừng nói là quốc tế. Nói chung là phong thủy đã thấy xấu rồi, sao mà fát được.
Cụ cứ tập trung dìm VF cho đúng chuyên môn và động cơ của cụ khi còm. NTV có giỏi hay không, có đóng nhiều phim quốc tế bom tấn hay không, cụ chả có hiểu biết để chém gió :D

tungLam.nwl

Xe tăng
Nó là xe Honda, thương hiệu và chất lượng toàn cầu. Còn Vin phét thì mới ở tầm hội khỏe phù đổng của xã nên bị ném đá là đúng rồi :)
Con Spark thuộc về GM tập đoàn xe hơi trước đây lớn hơn cả Toyota lâu đời hơn Honda, kể cả nhãn xe Daiwo giờ vẫn còn nhiều xe chạy nên nói chất lượng kém em e là thiển cận.

tungLam.nwl

Xe tăng
Là nguyên ngân chính đấy ạ: Bà con đang mong chờ những xe "mãnh liệt tinh thần Vn" với chất lượng tốt giá phù hợp (nhà cháu không nói là rẻ nhé) thì A vượng cho luôn thùng nước đá to đùng. Xe chất lượng Daewoo chết dẫm cùng với giá cao nhất bảng thì gạch đá là đương nhiên :)
Em đồng ý về phần giá cả còn chất lượng thì không đến nỗi chết dẫm lắm Daewoo đã từng vươn lên là thương hiệu thế giới.

ngựa thồ

Xe tăng
Con Spark thuộc về GM tập đoàn xe hơi trước đây lớn hơn cả Toyota lâu đời hơn Honda, kể cả nhãn xe Daiwo giờ vẫn còn nhiều xe chạy nên nói chất lượng kém em e là thiển cận.
Cụ có hiểu thương hiệu là gì không? Cụ sang tây lông hay về quê hỏi bà con nông dân xe Vin phét là xe gì xem họ trả lời thế nào?

ngựa thồ

Xe tăng
Em đồng ý về phần giá cả còn chất lượng thì không đến nỗi chết dẫm lắm Daewoo đã từng vươn lên là thương hiệu thế giới.
Đừng sống bằng quá khứ, hãy để nó mồ yên mả đẹp. Tốt, đẹp thì đã không phá sản. Đừng đổi tại số :)

ngựa thồ

Xe tăng
Daewoo chứ ko phải Daiwo cụ nhé. Còn nói nhiều xe vẫn chạy thì cụ thiển cận quá. Chạy là chạy ntn? Mấy cái xe máy honda 67, mấy cái xe ô tô từ năm 54, mấy cái từ thời chống Mĩ đến giờ nó vẫn chạy đấy

Death Knight

Xe tăng
Em gửi cụ thêm 1 ví dụ về con xe Samsung,là con đẻ của tập đoàn lớn như vậy,ra đời trước vf rất nhiều,chất lượng đã được kiểm chứng qua bao nhiêu năm làm xe tải.giờ cụ xem phổ cập được bao nhiêu % tại vn?

Gengine

Xe tăng
Xe Samsung đời mới giống y xì Renault thậm chí sản xuất trên cùng một dây chuyền. Em cho là chất lượng không tồi nhưng rất khó bán ở Việt Nam. Thị trường rất khắc nghiệt.

Thương hiệu Samsung thì quá khủng rồi nhưng bề dày về xe cộ non trẻ quá nên thị trường khó chấp nhận.

Từ đó mà đánh giá sự chấp nhận của thị trường đối với Vinfast. Không phải người Việt chê hàng Việt đâu mà nó phải có nền tảng.

Cùng là Hàn nhưng Samsung lại nhảy vào ô tô quá muộn so với Hyundai nên cực kỳ khó chen chân. Các hãng ô tô lớn ngày nay đầu tư nghiên cứu phát triển với mức độ khủng khiếp tạo ra rào cản lớn với những người nhập cuộc. Thời nay không giống với thời mấy chục năm trước khi những hãng như Hyundai bắt đầu làm ô tô.

Bên cạnh đó là xu hướng toàn cầu hoá, không thể duy trì bảo hộ công nghiệp trong nước như thời xưa. Xe nhập có giá thành rẻ hơn nhiều nên khi hàng rào thuế quan bị xoá bỏ bởi các hiệp định thương mại thì việc cạnh tranh với xe nhập là quá khó khăn.

Em gửi cụ thêm 1 ví dụ về con xe Samsung,là con đẻ của tập đoàn lớn như vậy,ra đời trước vf rất nhiều,chất lượng đã được kiểm chứng qua bao nhiêu năm làm xe tải.giờ cụ xem phổ cập được bao nhiêu % tại vn?

rock4ever

Xe tải
Vậy chốt lại là đ.é.o làm. Cứ đi nhập cho nhanh các cụ nhỉ.

202

Xe container
Sai lầm lớn nhất của Vin là bán Fadil giá cao quá. Nếu bán fadil dưới 300tr thì Lux sẽ bán được với giá hiện tại.
Đơn giản là nội suy cái xe giá rẻ spark mà còn bán cao hơn nhiều giá trị thực thì tương ứng Lux cũng là đắt so với cách định giá đó.

Gengine

Xe tăng
Nên tập trung những ngành có lợi thế so sánh. Vin cũng nhảy vào nông nghiệp nhưng chưa làm đến nơi đến chốn. số tiền bỏ ra làm ô tô mà đầu tư cho nền nông nghiệp tiên tiến thì lợi biết bao.

Vậy chốt lại là đ.é.o làm. Cứ đi nhập cho nhanh các cụ nhỉ.

cocsku

Xe cút kít
Sai lầm lớn nhất của Vin là bán Fadil giá cao quá. Nếu bán fadil dưới 300tr thì Lux sẽ bán được với giá hiện tại.
Đơn giản là nội suy cái xe giá rẻ spark mà còn bán cao hơn nhiều giá trị thực thì tương ứng Lux cũng là đắt so với cách định giá đó.
Em lại thấy vin mà bán xe dưới 300tr thì càng ko ai mua. Chết như vinaxuki thôi.

rock4ever

Xe tải
Em lại thấy vin mà bán xe dưới 300tr thì càng ko ai mua. Chết như vinaxuki thôi.
Đúng luôn. Tâm lý người Việt mình : đắt thì chê và ko mua, rẻ thì chất lượng kém và cũng k mua nốt. Chốt lại, đi nhập và làm làm cdj, đằng nào chả xuống lỗ giống nhau.

202

Xe container
Sao lại so với suki. Cái spark là sp rõ ràng trước đó, rất dễ để so sánh chất lượng và giá cả.
Suki thì tự lắp 1 chiếc xe ko ra kiểu gì rõ ràng

levux

Xe tải
Cụ nào trải nghiệm rồi thì phát biểu xem Lux A 2.0 và Camry 2.5Q em nào đi thích hơn.
Chưa cần trải nghiệm nhưng em nghĩ bỏ ra tỷ bạc mà cụ lại đi mua cái xe tên tuổi mới toanh thì cũng liều thật, những sản phẩm bình thường ko nói làm gì còn đối với sản phẩm công nghiệp, công nghệ cao thì các DN cần cả trăm năm gây dựng để có ngày hôm nay chứ ko đơn giản

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nên tập trung những ngành có lợi thế so sánh. Vin cũng nhảy vào nông nghiệp nhưng chưa làm đến nơi đến chốn. số tiền bỏ ra làm ô tô mà đầu tư cho nền nông nghiệp tiên tiến thì lợi biết bao.
Cụ nêu một DN làm nông nghiệp để so sánh với Vineco đi để xem chưa đến nơi đến chốn là như thế nào :D