[Funland] Chiếm làn bên trái trên cao tốc

.Xukthal

Xe container
b) Điều khiển xe chạy tốc độ thấp hơn các xe khác đi cùng chiều mà không đi về bên phải phần đường xe chạy, trừ trường hợp các xe khác đi cùng chiều chạy quá tốc độ quy định;
Những câu hỏi vớ vẩn, mang tính thách đố thì tôi không trả lời bác nhé
Cụ có chạy // với thằng nào đâu mà biết tốc độ thấp hơn :)) Chỉ khi có 1 thằng làn phải nó vèo qua thì mới biết thấp hơn và lúc đó buộc phải chuyển làn phải à? :)) Trong khi cụ vẫn đạt tốc độ > tốc độ tối thiểu???

Lastbet

Xe buýt
"Cao tốc" HN - Bắc Ninh, đường VNG limit 2 tốc độ/ 2 làn (90-70), giờ làn 90 nó cứ bò 70-74 thì cụ vượt kiểu gì? Hay đi song song ?
em cũng bị vụ này, cố chạy làn giữa 74 canh me vượt nó chạy 70 làn trái. Toát mồ hôi mới vượt được. Vừa vượt vừa sợ Conan hoặc xe mình lên 75 là tèo. Có lúc không vượt được thôi đành đi sau vậy.

Trục

Xe ba gác
2 thầy trò 2 xe à? :D Thầy đi cùng để hd thị phạm xa hở cụ?
À, đó là thời điểm vô tình gặp nhau sau khi em có bằng vài năm. :D
Thày rẽ trái để về nhà mà không chịu về làn trái trước đó, cứ thích bon chen đòi đè đường làn 2 cơ. :))

.Xukthal

Xe container
"Cao tốc" HN - Bắc Ninh, đường VNG limit 2 tốc độ/ 2 làn (90-70), giờ làn 90 nó cứ bò 70-74 thì cụ vượt kiểu gì? Hay đi song song ?
Cụ đi làn giữa lên 75 rồi ép xe nó thôi :)) Mấy ông đi lù rù này dát lắm, ép phát là phanh ngay =))

thngaylangthang

Xe ngựa
Bỏ wa đê cho nhẹ đầu để chấm chấm

.Xukthal

Xe container
À, đó là thời điểm vô tình gặp nhau sau khi em có bằng vài năm. :D
Thày rẽ trái để về nhà mà không chịu về làn trái trước đó, cứ thích bon chen đòi đè đường làn 2 cơ. :))
Thế chắc thù zai rồi :)) đi ở ngoài đường mà vẫn nhận ra thày thì chắc hồi học đi ngáo ngợ bị thày mắng thậm tệ rồi ghi sổ thù vặt =))

chinhatm

Xe container
Cụ có chạy // với thằng nào đâu mà biết tốc độ thấp hơn :)) Chỉ khi có 1 thằng làn phải nó vèo qua thì mới biết thấp hơn và lúc đó buộc phải chuyển làn phải à? :)) Trong khi cụ vẫn đạt tốc độ > tốc độ tối thiểu???
Bác nghĩ đúng đấy. Nếu bác đi một mình một đường thì bác đi rùa bò ở làn trái cũng chưa phạm luật, nhưng nếu có 1 xe khác đi nhanh hơn ở bên phải thì bác sẽ phạm luật (bị đẩy vào tình trạng phạm luật).
Chính vì vậy, nếu bác để ý sẽ thấy, xe cộ ở nước ngoài luôn bám làn phải ngay khi có thể (mỗi khi tạt sang trái để vượt xong, lại tìm cách quay lại làn phải ngay khi có đủ khoảng trống), để không xe nào có thể đi nhanh hơn mà đi ở bên phải họ.

tla

Xe điện
Em là thằng cao tốc cho 120 thì đạp hết 124 luôn đây. Nhưng khi gặp xe chạy chậm bên làn trái thì em cứ sang làn phải mà qua chẳng thấy gì bức xúc hay phiền phức gì cả, họ chạy có sai luật đâu mà càm ràm?

Em chỉ ghét 2 xe chạy chậm mà cứ chạy song song cả 2 làn làm cả đám phải lò tò lết theo, nản hết sức.
Vấn đề nó nằm ở chỗ này, thằng chạy làn giữa nó đc phép chạy rề rề nhưng thằng chạy làn ngoài bên trái thì khoing đc phép, vậy nên thằng bên trái muốn chạy chậm thì xin mời vào làn giữa nếu không sẽ gặp t/h cả 2 ông chạy rề rề và mình không tài nào vượt được

Trục

Xe ba gác
Thế chắc thù zai rồi :)) đi ở ngoài đường mà vẫn nhận ra thày thì chắc hồi học đi ngáo ngợ bị thày mắng thậm tệ rồi ghi sổ thù vặt =))
Mắng đếch gì được em, đi đường phố, thân là thày đáng lẽ phải quan sát đường cùng học viên. Đến lúc học viên phanh gấp tránh đâm vào ông xiên khoai, cắt mặt thì thày mới giật mình vì mải buôn với gái. Em đi cứng từ khi còn đi học cơ. =))

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi làn giữa lên 75 rồi ép xe nó thôi :)) Mấy ông đi lù rù này dát lắm, ép phát là phanh ngay =))
E thường làm thế để ép nó sang làn 70, nhưng khi e đi tiếp nó lại trở về làn 90 bò tiếp ;))
Ức chế nhất lúc xi nhan bóp còi xin đường mà nó cứ ì ra ko tránh trong khi làn phải ko vướng víu gì.

Belat Missan

Xe điện
Giờ đi cao tốc làn trái mà xi nhan đá pha xin vượt, ông đi trước xi nhan phải chuyển làn là phải lấy tay dụi mắt phát :)) :D
Hiếm gặp lắm rồi.
Giờ có kiểu xi nhan và nháy đèn xin đường ở làn ngoài cùng bên phải cơ.
Rõ có cái làn khẩn cấp ngay đấy hay có thể chuyển qua trái để vượt mà nhiều cụ vẫn bắt em đi chuyển cho mình đi thẳng. :))

Trục

Xe ba gác
Rõ có cái làn khẩn cấp ngay đấy hay có thể chuyển qua trái để vượt mà nhiều cụ vẫn bắt em đi chuyển cho mình đi thẳng. :))
Bọn ngu này nó nguy hiểm lắm, chắc đông như quân nguyên luôn. :))

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Chắc tại cụ bò ra đường thì nó phải qua làn đấy để vượt vs xin đường thôi.

Trục

Xe ba gác
Tại cụ bò ra đường thì nó phải qua làn đấy để vượt vs xin đường thôi.
Ơ hay cái cụ này, tại cái làn rùa bò đó, muốn nhường đường thì nhảy vào đâu để nhường đây? =))

.Xukthal

Xe container
Mắng đếch gì được em, đi đường phố, thân là thày đáng lẽ phải quan sát đường cùng học viên. Đến lúc học viên phanh gấp tránh đâm vào ông xiên khoai, cắt mặt thì thày mới giật mình vì mải buôn với gái. Em đi cứng từ khi còn đi học cơ. =))
Éo tin lắm, chơi thày thế này chắc chắn đi học bị thày hành rồi >:) >:)

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Ơ hay cái cụ này, tại cái làn rùa bò đó, muốn nhường đường thì nhảy vào đâu để nhường đây? =))
Cụ hình dung tình huống như ĐLTL mấy ông làn trái ko vướng víu gì nhưng cứ lết ra chạy song song nhau vs tốc độ <80 ấy.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Bác nghĩ đúng đấy. Nếu bác đi một mình một đường thì bác đi rùa bò ở làn trái cũng chưa phạm luật, nhưng nếu có 1 xe khác đi nhanh hơn ở bên phải thì bác sẽ phạm luật (bị đẩy vào tình trạng phạm luật).
Chính vì vậy, nếu bác để ý sẽ thấy, xe cộ ở nước ngoài luôn bám làn phải ngay khi có thể (mỗi khi tạt sang trái để vượt xong, lại tìm cách quay lại làn phải ngay khi có đủ khoảng trống), để không xe nào có thể đi nhanh hơn mà đi ở bên phải họ.
Cả diễn đàn này có cụ nào bị phạt cái lỗi...ko đi làn phải khi đi chậm hơn so với các xe cùng chiều chưa???? e đồ là chưa!!!
Chứng tỏ luật ra chưa phù hợp với thực tiễn đó cụ!!!
Cụ áp văn hóa giao thông nc ngoài về VN làm j, vì môi trường nó khác nhau, ko giải quyết đc lại thêm ức chế thôi. NN dùng còi là chửi, dùng pha nháy là nhường, nc mình ngược lại, nói chung là khác phông thôi.
Nếu áp dụng đúng nghị định, thì cái sự bất cập này sẽ giảm kha khá, nhưng vì việc CSGT ko phạt vì ko chứng minh đc việc "chậm hơn", nên cái sự bất cập này vẫn còn tồn tại.