[Thảo luận] Chia sẻ xúc cảm bị 2B va vào tai!

Nga Anh B2

Xe buýt
Kính các cụ,

Chuyện có lẽ cũng chẳng phải to tát gì.
Cũng ức chế.
Chẳng biết làm sao. Đành vác mặt mở thớt này chia sẻ.

Ngày nào cháu cũng bị ít nhất là 1 đến 2 lần... 2B va ghi đông vào gương xe cháu. Chủ yếu là bị những lúc đường đông, 2B len lỏi qua dòng 4B :77::77::77:.
Gương xe thì may là có thể gập vào theo 2 chiều, nên khi 2B va phải thì thường bị bẻ quặt theo chiều này hoặc chiều kia. Bị vài lần chắc cũng hại gương phết nhỉ.
2B thì không có ý kiến gì sau khi "cộp" 1 phát vào gương, tiếp tục đi thẳng như chuyện bình thường.
Có cụ nào bị giống cháu không? Đừng ném đá cháu nhé. Đang chán lắm. Toàn ngồi trong xe lẩm bẩm tự nói tự nghe. Chán.
Cảm xúc là rất xót ruột.

nhatminhsm

Xe buýt
Nhiều hôm em còn bị 2B quệt gương gập hẳn về đằng trước, thản nhiên phóng mất như chưa có chuyện gì xảy ra:'(
Em cũng như cụ.....nhưng em còn được quay lại nhìn đểu rồi mới phóng mất...Bực lắm như đành chịu:77::77::77:

Pikachu_HRC

Xe hơi
Em nè, vừa lấy xe đi đăng ký xong, phóng đi ăn , dừng ở chỗ parkson bị 1 cụ 2 bánh thấy đèn vừa đỏ phóng vù vù lên va vào. làm cho 1 vết. Bực hết cả hồn. Vết nhỏ quá nên nhờ mãi nhờ mãi mới được bh làm giúp cho ( chắc hết 50k ).. :'(

safety

Xe máy
Mỗi lần xe máy va vào bị cụp gương em thường ấn vào nút cụp gương rồi lại ấn nút xòe gương để trở lại như bình thường. Không biết làm kiểu này có hại gì cái motor k0 nhỉ?

Anthq

Xe tăng
Cụp gương còn nhẹ ạ. Em còn bị thể loại biển số không làm trơncạnh nó cào cho 1 vết ở má trái :mad:

Cahtra2008

Xe tăng
Chuyện bình thường,mình ngồi trên 4B thì cũng nên thông cảm cho 2B các bác nhỉ:):):)
Không nhẽ mỗi lần như vậy lại nhảy ra khỏi xe để xxx 2B :77::77::77:
Theo em thì 1 sự nhịn thì 9 sự lành(b)(b)(b)

Un and In

Đi bộ
ước gì mỗi năm lượng người đi 2B giảm đi 1 chút thì tình hình Gt của Vn ta mới đường thông hè thoáng dc (b) mời cụ để khỏi ức chế

cantona

[Tịch thu bằng lái]
2B va vào tai là chuyện thường ngày. Nhưng nhiều lúc thấy buồn cừoi lắm. rõ ràng mình đã dừng lại theo làn 4B do tắc đường rồi, thế mà các bác ấy vẫn cứ len vào giữa và ghi đông vẫn bạt tai mình :77: nhiều hôm tai vểnh ngược, lại phải hạ kính để bẻ tai lại :21:. Nhiều hôm tắc đường thì tai bị va cộp cộp rồi đít đen xì do 2B cứ dí vào đít, về nhìn chán lắm. thỉnh thoảng phải rửa. Thôi cũng thông cảm lúc tắc đường 2B họ có khi bức xúc hơn mình nên họ mấu hơn :).
e vốt tặng bác 5 ông *, bác nói năng thật là văn hóa và lịch sự, như thế e cũng có thể thấy được phần nào thái độ lái xe của bác. Còn e nói thật rất gét các ae mở miệng ra là phun toàn chúng nó với bọn 2b, thằng c..hó với con c..hó, lại có cả thằng đi bộ nữa chứ :ohmy:. E chả hiểu các a nói những câu đấy ra có nghĩ người khác nghĩ gì không ạ. Người ta cũng là người, có thể văn hóa còn thấp nhưng ai lại đánh đồng hết cả thế, chứ theo các bác thì xã hội Việt Nam mình hiện tại những chúng nó - thằng này con nọ (đi 2b) chiếm thiểu hay đa số ạ, đến bác Dương Trung Quốc đáng kính còn đi 2b nữa là. E hơi dài dòng tí, mong mấy bác để ý dùm. :^)

khoavq

Xe điện
Đấy cụ havu còn trách cháu lái xe 15 năm mà ngày nào cũng bị va vào tai...

Sáng nay ở Đội Cấn tắc đường... lại có 1 anh mặc lịch sự ơi là lịch sự, đi 2B rõ là chậm mà còn làm cái "rắc" vào gương trái nhà cháu...
nó lại vểnh ngược lên đằng trước.

Cháu chán quá, chán không thèm nói gì nữa...

Thường thì bị 2B va vào tai những lúc đi chậm hoặc dừng trên đường thôi...
đi nhanh mà 2B va vào tai thì có thêm mấy cái thớt "kinh hoàng" trên 4rum rồi.

Sáng nay ở đường Đội Cấn ức chế thật... cứ như cái tai của 4B là cái loại quỷ dữ mà các anh lịch sự cứ thích đụng vào... :mad:

cuongnm

Xe hơi
Cái này như chuyện cơm bữa thôi cụ ạ. Em còn kéo kính xuống bảo chú xe máy cẩn thận không thì táng vào gương của em thế mà chỉ 1 phút sau chú ý làm đến bụp. Cái này em bị mấy lần rồi nên cũng quen. :77:

sun10

Xe buýt
Chuyện hi hữu, sáng nay nhà em bị một em xe đạp vượt đèn đỏ va vào tai làm rụng cả cái gáo gương, đến cty mới phát hiện ra, tức tốc mượn xe 2b của thằng bạn cùng phòng quay lại điểm va chạm, ôi may sao vẫn còn cái gáo gương nằm chỏng chơ trên vỉa hè, còn nguyên hình nguyên dạng. Đúng là quá hi hữu.

Muscle

[Tịch thu bằng lái]
Bố cháu đi còn bị xe đi ngược chiều va vỡ vụn gương,may mà nó ko chui vào đầu xe :77:
Kinh hoàng:77:

DIRE

Xe buýt
nhà cháu hôm trước mới bị 4B va vào tai cơ ạ :77:, chả là đang đèn đỏ cháu dừng ở làn giữa (đi thẳng), 1 thằng 4b ở làn trong cứ loi nhoi lách ra làn ngoài để rẽ trái, cháu đoán là tai phải của nhà cháu lấp sau cột A của nó nên nó không nhìn thấy mà cứ lách lên, nhà cháu né hết cỡ không được, thía là roẹt. Đến nước này thì cháu chịu, phanh lại cho nó lên, cũng may là không bị va vào đâu nữa. Kết quả là tai phải bị 1 vết nho nhỏ, còn chú kia thì bị 1 vết dài khoảng 20 cm bên má trái, thía mà nó vẫn không hay biết gì. Lúc này thì lại là đèn đỏ (vì đường đông, mấy pha xanh đỏ vẫn chưa qua được), nhà cháu đỗ ngang xe nó quay sang nhìn mặt thằng chả thấy vẻ mặt rất hả hê vì tranh được đường của nhà cháu :102:

Luu Lehong

Xe container
Em thường bị 2B lách lên khi dừng đèn đỏ hoặc khi tắc đường quệt vào gương! Gương thường vểnh ra trước nghe cái "cạch...roạt". Mình lại phải cho cụp vào rồi xòe ra (vẫn may thế, nhiều lần rồi nhưng chỉ có vài vết xước nhẹ):^):^):^)!
2B gây ra thì đi luôn không thèm nói một câu gì, coi như là chuyện đương nhiên. Lâu dần em cũng chả thèm trách nữa! chỉ tiếp tục bấm gương cụp vào rồi lại xòe ra!:69::69::69:

GANHO

Xe buýt
Đường Hà lội nó thế đấy cụ ạ, về nhà em còn thêm món xe thồ của mấy chị bán rau cỏ cứ giữa đường mà đi chẳng ngán cha con thằng nào cả, xe em thì mũi 2 bên còn bị các chị cào xước hết cả, trước tết cho vào gara tắm rửa, son phấn cái cho sạch sẽ tý thôi

vutrungy2e

Xe hơi
Đời rất Dở đôi khi vẫn phải niềm nở(b)

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
Hôm rồi em bị một em xinh vật vã đi SH tạt qua đầu xe em ở đường Giải Phóng đoạn rẽ vào Phan Đình Giót.Hic về nhà nhìn thấy ba đờ xốc làm một vệt khoảng 2 gang tay, cú lắm nhưng lúc đó đường đông không xuống xe được vả lại em gái xinh như thế nên đành phải cho qua:45::45:

dzuy1010

Xe tăng
Bác nào chạy đường cầu diễn - nhổn chia xe với em

Đường ngày nào cũng đông.

ức nhất là bọn 2B không hiểu mông mình có thơm không mà cứ chụt chụt suốt.

May mà l ắp cản sau. Ức nhất là ba bốn thằng 2b đằng sau hít mình mà không b iết thằng nào!

Thằng bạn tư vấn phải l ắp camera

vietran

Xe ba gác
Một là bôi mỡ vào tai cho trơn, nếu va vào nó trượt đi.
Hai là lấy keo con mèo gắn mảnh thủy tinh vào tai như kiểu gắn lên tuờng rào để mà tránh xa:21: