[Thảo luận] Chia sẻ xúc cảm bị 2B va vào tai!

anhkhoihn

Xe tăng
Ngồi trong xe
Thấy cộp 1 cái
to lém
rồi cái gương bị bẻ quặt lên trên
xót xa lắm.
Như cụ Mèo nói, xước hết cả tai.
Chán thật.
Thôi đừng buồn chán nữa bác ơi, số kiếp mình phải như vậy rồi thì đành sống chung với lũ vì vợ dại con thơ .........

Khốn nạn lúc tắc đường, đường đông đã đành, chờ đến vắng hẳn ra đường vẫn bị va vào gương và còn ăn chửi là đồ ngu đèn đỏ đường vắng thế mà không vượt.........

Cần lắm một cuộc cách mạng về giao thông cho thủ đô

typn1975

Xe tăng
Nhà cháu hồi giữa năm đang lăn từ từ trên đường Bạch Mai, đường thì tắc, bỗng bộp 1 phát. Ôi thôi quả gương trái bị 2B đập ghi đông vào phát bẻ quặt, mặt gương tan tành, 2B té mất. Đành ngậm ngùi chạy thẳng vào HD Giải Phóng làm bảo hiểm...:102::102::102:
Còn bây chừ 2 bên gương xước đầy do ngày nào cũng chạy trong tình trạng tắc đường hơn 10km từ nhà đến Văn phòng, đành chịu trận thôi...:^):^):^)

i30black

Xe tải
Kính các cụ,

Chuyện có lẽ cũng chẳng phải to tát gì.
Cũng ức chế.
Chẳng biết làm sao. Đành vác mặt mở thớt này chia sẻ.

Ngày nào cháu cũng bị ít nhất là 1 đến 2 lần... 2B va ghi đông vào gương xe cháu. Chủ yếu là bị những lúc đường đông, 2B len lỏi qua dòng 4B :77::77::77:.
Gương xe thì may là có thể gập vào theo 2 chiều, nên khi 2B va phải thì thường bị bẻ quặt theo chiều này hoặc chiều kia. Bị vài lần chắc cũng hại gương phết nhỉ.
2B thì không có ý kiến gì sau khi "cộp" 1 phát vào gương, tiếp tục đi thẳng như chuyện bình thường.
Có cụ nào bị giống cháu không? Đừng ném đá cháu nhé. Đang chán lắm. Toàn ngồi trong xe lẩm bẩm tự nói tự nghe. Chán.
Ôi, chuyện bình thường mà cụ, 2 gáo gương xe em cũng xước đầy. Mời cụ (b) cho mát

Nấm mỡ

Xe điện
Sáng nay em đi ở Đê La Thành, có chú nhón tay gạt gương em vào để lách ... vượt đèn đỏ. :77:
Dư thía lờ phình phường. Nhà cháu nhớ hôm nọ có cụ bẩu đi đường này bị một mệ 2B không những quẹt vào còn nhảy xuống vừa !@#$%^& vừa bẻ tai của cụ ý cụp vào nữa :21:
Xe dừng, đỗ, đứng yên hoàn toàn, cụp tai vào mờ còn bị cào (không những tai mờ cả sườn) thì các cụ đang di chuyển phải chịu thui :P

Luu Lehong

Xe container
Ai cũng vậy thôi cụ chủ thớt à! đã đi 4B thì đều bị 2B tạt đầu, húc đít, quẹt tai! Thậm chí họ còn quay lại lườm, chửi.. Văn hóa GT của VN mình còn lắm điều phải bàn:69::69::69:! cứ nghĩ đến là bức xúc:^):^):^) Có muốn giữ cũng khó:102::102::102:

CAP_bl

Xe điện
Chuyện này thì gặp suốt mà, lúc nào bức xúc quá thì mình nói mình nghe thôi, chứ chả có chuyện "xin lỗi" đâu - mấy câu kiểu này bây giờ khó nghe thấy lắm :^)

Chi Chi

Xe điện
Em gái anh cũng đi 2B :'(
toàn thấy anh tung thớt nói xấu thôi :'(:'(
huhu
thế mà bảo yêu thương em gái lắm cơ
có vợ rồi là cái xương cũng k còn cho em gái đâu :'(
thương xót jè :'(:P:))

thichchoi

Xe buýt
ôi giời ở VN có xe nào mà không xước xát tí không bác (trừ xe để trưng làm mẫu) bác có BH không thỉnh thoảng mang đi cho họ sơn lại đi mà. Quả thực chuyện này bây giừo trở thành thường ngày mất rồi, chán nhỉ.

vanperse

Xe buýt
Dư thía lờ phình phường. Nhà cháu nhớ hôm nọ có cụ bẩu đi đường này bị một mệ 2B không những quẹt vào còn nhảy xuống vừa !@#$%^& vừa bẻ tai của cụ ý cụp vào nữa :21:
Xe dừng, đỗ, đứng yên hoàn toàn, cụp tai vào mờ còn bị cào (không những tai mờ cả sườn) thì các cụ đang di chuyển phải chịu thui :P
Mụ béo vừa... xyz... vừa bẻ gập gương vào bảo: Đi cái xe to lù lù ngáng hết đường lại còn thò tay ra ngoài nữa. Vướng hết cả đường người khác...:21::21::21:

dang_tim_xe

Xe điện
Chia sẻ cùng cụ. Thứ 7 vừa rồi em cũng bị một thằng (em xin lỗi gọi bằng thằng, mặc dù cũng phải 5 sọi), chen vào giữa xe em (làn đi thẳng) với 1 xe nữa ở làn rẽ trái để làm gì thì em *** biết nữa (nó lên rồi, quệt vào em rồi, và cũng bị ăn chửi rồi, nhưng cũng chẳng vượt đèn đỏ), làm một phát quặt gương ra trước, mà khổ cái thân em là gương xe em không chống quặt ngược, nên sau khi kéo lại thì ngật ngưỡng, đến chủ nhật vừa rồi thì rời hẳn ra.:'(:'(:'(:'(
Lộn tiết mà chẳng làm gì được.:102::102::102::102:

Nấm mỡ

Xe điện
Chuyện này thì gặp suốt mà, lúc nào bức xúc quá thì mình nói mình nghe thôi, chứ chả có chuyện "xin lỗi" đâu - mấy câu kiểu này bây giờ khó nghe thấy lắm :^)
Nhà cháu "Cảm ơn", "Xin lỗi" mấy cả "!@#$%^" suốt, dưng toàn miềng nói miềng nghe - có hạ kính hay ra khỏi xe đâu :21:

lookati

Xe tải
Chẳng sớm thì muộn bác cũng bị người đi đường phán cho câu: Thần kinh, đang đi mà cứ lầm bầm lẩm bẩm :21: (b)

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Em thì chai với việc va chạm này rồi , coi như chuyện tất yếu xảy ra trên đường , lâu lâu nhìn cái xe nham nhở quá thì đem đi tút tát lại , không thì cứ để thế mà đi , nhìn mãi cũng thành quen .

CAP_bl

Xe điện
Nhà cháu "Cảm ơn", "Xin lỗi" mấy cả "!@#$%^" suốt, dưng toàn miềng nói miềng nghe - có hạ kính hay ra khỏi xe đâu :21:
Bắt quả tang nhà này nhá: ở thớt khác thì nói là toàn đi 2B, không có 4B, có cụ nào có thì đổi.... bây giờ lại nói là 'không hạ kính" :69::21:

DIRE

Xe buýt
Trường hợp của em hay cực, em đang đỗ dừng đèn đỏ tương đối sát giải phân cách, tự dưng nghe gõ cộp cộp vào kính, hạ xuống thì thấy 1 ông bác nói: "Cho bác đi qua nhờ" (đi qua để vòng lại ạ) thế là em tự thò tay ra bẻ cụp gương lại cho cụ ấy qua, chả biết vui hay buồn nữa :77:

Nấm mỡ

Xe điện
Bắt quả tang nhà này nhá: ở thớt khác thì nói là toàn đi 2B, không có 4B, có cụ nào có thì đổi.... bây giờ lại nói là 'không hạ kính" :69::21:
Cụ cứ móc mẽ nhà cháu thía :21:
Bẩu hạ kính ở đây là hạ mục kỉnh đới cụ ợ :)):)):))

Ờ nhân tiện nhớ ra, hỏi các cụ lun: theo các cụ, VỤNG CHÈO KHÉO CHỐNG hay VỤNG CHÈO KHÉO TRỐNG là đúng ?

xherox

Xe điện
Em đi ăn sáng,để xe ở lề đường,nhiều lần ra xe thấy gương phía lòng đường xoắn quấy tứ tung:102: .May mà mới bị vỡ 1 lần các cụ ạ :69:

khoavq

Xe điện
Có chuyện này chia sẻ cùng các cụ luôn:

Đường rất đông - xe đi chậm - ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Liễu Giai
Cháu rẽ phải đi sang đường Kim Mã
tốc độ khoảng 10 km/h
đi thẳng, không đánh võng :mad:
7h tối thứ Hai - 05/10/2009
1 cậu thanh niên khoảng hơn 30 tuổi đi xe ga - trông lịch sự
làm cái "véo vèo vèo" bên phải xe cháu để vượt lên trên
thế quái nào va đánh "cục" phát rõ to vào gương cháu
hậu quả: gương xe cháu quặt lên trên
cậu thanh niên và xe máy bắn lên vỉa hè
may quá, không bị va vào cái cột điện đằng trước chứ không có thì cháu lại vạ lây :77:

Buồn cười nhất là cháu hạ gương xuống bảo: "Ông giúp tôi bẻ lại cái gương"... thì thấy cậu thanh niên dựng lại xe, xua tay lia lịa rồi kéo ga té mất...
Chắc nghe thấy mỗi từ "... gương" lại tưởng cháu bắt đền cái gương nên té mất.
Vừa tức vừa buồn cười :mad::)):)):)):)):))

@ Chi: Anh có nói xấu cô đâu chứ mà khóc với cười? Mai cà phê đi nhé!