[Funland] Chia sẻ niềm yêu thích, cuộc sống và công việc ở Nha Trang

hadu

Xe tăng
Vâng khu này vài ba chục năm nữa cụ. Nhưng có thể còn lâu hơn. Sao cụ không xem khu 1 cho nó gần và khả thi nhỉ. Tỉnh Khánh Hoà hiện tại đang triển khai đó.
Có khu nào ngon bổ rẻ cụ giới thiệu cho anh em đi.

Dminnn2018

Xe tải
Tỉnh ủy, Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân vẫn nằm ở chỗ cũ (Số 1 Trần Phú), hiện giờ đang xây dựng lại nên các cơ quan này phải đi ở nhờ chỗ khác làm trụ sở tạm thôi... Còn các Sở ở khu liên cơ sau này sẽ dời về khu hành chính mới đường Phong Châu. Khu hành chính mới tiến độ triển khai chắc chắn là phải nhanh vì hiện nay các Sở đang phải đi ở nhờ, nhu cầu trụ sở mới cấp bách.

Khu hành chính mới hiện có 2 dự án đang thực hiện đền bù đất để thu hồi, đó là Bệnh viện tỉnh (Đã có đề án nâng cấp lên thành BV tuyến cuối của vùng) và Tỉnh đội.

hadu

Xe tăng
Tỉnh ủy, Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân vẫn nằm ở chỗ cũ (Số 1 Trần Phú), hiện giờ đang xây dựng lại nên các cơ quan này phải đi ở nhờ chỗ khác làm trụ sở tạm thôi... Còn các Sở ở khu liên cơ sau này sẽ dời về khu hành chính mới đường Phong Châu. Khu hành chính mới tiến độ triển khai chắc chắn là phải nhanh vì hiện nay các Sở đang phải đi ở nhờ, nhu cầu trụ sở mới cấp bách.

Khu hành chính mới hiện có 2 dự án đang thực hiện đền bù đất để thu hồi, đó là Bệnh viện tỉnh (Đã có đề án nâng cấp lên thành BV tuyến cuối của vùng) và Tỉnh đội.
Chuẩn rồi Cụ. BV Đa khoa Tỉnh ở khu vực này được quy hoạch là Tuyến cuối của Vùng. Ngoài ra bên Mỹ Gia cũng đã có bệnh viện Đa khoa Yersin đi vào hoạt động.

Harry.pt

Xe máy
Nha Trang thì ngon r, nhưng vấn đề vẫn là sinh kế, việc làm để chuyển đến đây sống. nếu các cụ dư dả tài chính, chuyên đi đầu tư thì ko nói. chứ lớp trẻ thì khó sống ở đây.

greensolutions

Xe tải
Em vừa lập nhóm Zalo “Người Hà Nội ở Nha Trang” này. Các cụ - mợ tham gia để chia sẻ về cuộc sống mới nơi phố Biển nhé. Em tin đây sẽ là một nhóm hữu ích và nhiều giá trị các cụ mợ ạ.

cụ mợ nào người Hà Nội đang ở Nha trang hãy tham gia nhé.

Nhóm “Người Hà Nội ở Nha Trang” là nhóm trao đổi về văn hóa, địa lý, con người, du lịch, công việc tại vùng đất mới và tụ tập những anh em quê Hà Nội… chứ không phải nhóm trao đổi môi giới hay mua bán gì đâu… các cụ cứ vào nói chuyện cho vui nhé

hoaoaihuong

Xe buýt
Cụ chưa đọc Phê duyệt Đồ án điều chỉnh QHC Nha Trang mới được Thủ tướng duyệt à?

- Khu 9 - Khu vực phía Nam đường Phong Châu và khu vực núi phía Tây sông Tắc, diện tích khoảng 1.966 ha, dân số dự kiến khoảng 82.300 người. Là khu đô thị - trung tâm hành chính mới, dịch vụ du lịch sinh thái núi, dịch vụ y tế vùng duyên hải Nam Trung bộ và Tây Nguyên. Tổ chức trung tâm đô thị hiện đại, sầm uất, có bản sắc và công viên quảng trường công cộng ven mặt nước, công viên chuyên đề gắn với hệ thống mặt nước được mở rộng; bố trí đất xây dựng cơ quan và đất công trình công cộng - dịch vụ, tại khu vực phía Nam đường Phong Châu; phát triển một số khu dịch vụ, du lịch, công viên chuyên đề tại khu vực đồi núi, tuân thủ quy định tại Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về quy hoạch xây dựng; bổ sung các hoạt động bảo vệ, phát triển rừng kết hợp du lịch sinh thái theo hình thức cho thuê môi trường rừng, tuân thủ quy định pháp luật về lâm nghiệp.

Có gần 2k ha mà ôm đồm nhiều chức năng vậy thì có chỉ là dạng toho hên xui, xem cái nào ngon thì mình điều chỉnh qui hoạch sau :)) .

Dminnn2018

Xe tải
Nha Trang thì ngon r, nhưng vấn đề vẫn là sinh kế, việc làm để chuyển đến đây sống. nếu các cụ dư dả tài chính, chuyên đi đầu tư thì ko nói. chứ lớp trẻ thì khó sống ở đây.
Ở Nha Trang các cụ già nhưng phải khỏe, chứ Y tế ở đây không bằng 1/10 của 2 thành phố lớn, các cụ đau ốm liên miên ra bệnh viện mới thấy cảnh. Còn người trẻ công việc eo hẹp, nền kinh tế chủ yếu bám vào du lịch và những thứ công việc liên quan đến Nhà nước

quy la tien

Xe điện
Vào những thớt như này em rất thích, Nha Trang, Đà Nẵng, Vũng Tàu, Lâm Đồng..vv, em chắc không đủ tiền để mua thêm căn thứ 2,3,4..,n để mỗi nơi ở một TG, mong muốn khi nghỉ hưu dắt lưng ít vốn rồi vc già sẽ cùng nhau thuê nhà mỗi nơi 1 năm (Tổng cỡ 8-9 tháng/năm trừ giỗ chạp lễ Tết về quê..), thời gian tới không biết đã có dịch vụ cho thuê kiểu này chưa (căn nhà nhỏ ngoại ô cho rẻ , ăn uống thì chợ búa tự lo, ăn ít nên chắc tầm 10-15 củ / tháng.., kiểu vậy.).

Đông86

Xe điện
Năm ngoái em đi Nha Trang 2 lần, tìm hiểu làm ăn.
- Nghỉ ngơi thì ok, thời tiết dễ chịu quanh năm.
- Phần đầu tư thì khó khăn. Chỉ có hướng làm du lịch khách sạn, nhưng du lịch thì vắng khách, còn giá BĐS thì rất cao.

greensolutions

Xe tải
Nha Trang - thành phố đẹp từ cái tên.

Dminnn2018

Xe tải
Vào những thớt như này em rất thích, Nha Trang, Đà Nẵng, Vũng Tàu, Lâm Đồng..vv, em chắc không đủ tiền để mua thêm căn thứ 2,3,4..,n để mỗi nơi ở một TG, mong muốn khi nghỉ hưu dắt lưng ít vốn rồi vc già sẽ cùng nhau thuê nhà mỗi nơi 1 năm (Tổng cỡ 8-9 tháng/năm trừ giỗ chạp lễ Tết về quê..), thời gian tới không biết đã có dịch vụ cho thuê kiểu này chưa (căn nhà nhỏ ngoại ô cho rẻ , ăn uống thì chợ búa tự lo, ăn ít nên chắc tầm 10-15 củ / tháng.., kiểu vậy.).
Nha Trang thuê căn chung cư 3 phòng ngủ Vĩnh Điềm Trung, nội thất tivi máy lạnh, tủ lạnh, máy giặt, bếp núc xoong nồi chén chảo tủ quần áo giường nệm có 4,5tr/ tháng thôi

quy la tien

Xe điện
Nha Trang thuê căn chung cư 3 phòng ngủ Vĩnh Điềm Trung, nội thất tivi máy lạnh, tủ lạnh, máy giặt, bếp núc xoong nồi chén chảo tủ quần áo giường nệm có 4,5tr/ tháng thôi
Vầng, ý em là em có nhà TP thuộc tỉnh sẽ cho thuê rồi lấy tiền đi chơi, con cái nó có nhà của nó; mình thuê nhà nơi khác ở và người khác thuê nhà mình mình đánh xe đi chơi, kiểu vậy..

hoviethung

Xe lăn
Có khu nào ngon bổ rẻ cụ giới thiệu cho anh em đi.
Nói ngon bổ rẻ cũng khó. Vì đã ngon, bổ thì không rẻ. Vừa rồi có anh bạn mới bán đất ở Hà Tĩnh mua 1 lô trong ngõ gần biển xấp xỉ 2 tỷ. Đứa con mua đất đô thị 100m2 5*20 3,6 tỷ. Khu đô thị Hà Quang đang xây vô số nhà, Biệt thự hỏi ra toàn chủ ở Ngoài bắc vào mua. Khu đô thi phía ngoài vành đai nơi dự kiến trung tâm hành chính đất còn rẻ nữa.

Dminnn2018

Xe tải
Nha Trang giờ khách du lịch quốc tế nhiều nhất là Hàn Quốc rồi đến Nga, Trung Quốc có nhưng ít không còn xô bồ như trước dịch. Chỗ nhà em có em người Nga qua thuê cả căn nhà làm nơi trông giữ trẻ cho các đồng hương, có anh tây bán bánh dạo trên bờ biển, bán bánh mấy năm giờ thuê được cả căn nhà liền kề mua máy móc lò nướng về mở Bakery

lavanthon

Xe máy
Cháu muốn mua căn cc hóng biển. Cụ nào có PM cháu.

my.eb

Xe điện
Chỗ này cách xa trung tâm (ví dụ đường Trần Phú) bao xa mà giá thuê chung cư 3PN rẻ vậy cụ?

greensolutions

Xe tải
Em vừa lập nhóm Zalo “Người Hà Nội ở Nha Trang” này. Các cụ - mợ tham gia để chia sẻ về cuộc sống mới nơi phố Biển nhé. Em tin đây sẽ là một nhóm hữu ích và nhiều giá trị các cụ mợ ạ.

cụ mợ nào người Hà Nội đang ở Nha trang hãy tham gia nhé.

Cùng nhau bàn về việc thiết kế cuộc sống và nuôi dạy con tại Nha Trang các cụ mợ ơi

Chepomdua

Xe buýt
Vâng, tất cả TU, HĐND, UBND, Đoàn DBQH là nằm trong chỗ đang xây đấy Cụ. Còn các sở ban ngành và tỉnh đội đều nằm trên phường Xương Huân, chỉ có Sở Tài chính nghe lời thằng nào chuyển qua khu Vĩnh Điềm Trung còn trụ sở cũ bỏ hoang ở cạnh viện Pasteur cũng ở phường Xương Huân.
Còn cái đoạn Cụ không tin thì Ông anh Em vẽ cái Cái Cam Lâm còn đẹp gấp tỉ lần cái ảnh Cụ đưa và trên này ko ít người sml vì cái ảnh đó để ôm đất Cam Lâm.
Cái Trung tâm hành chính bên Phong Châu rộn ràng từ hơn chục năm trước cụ nhỉ. Em lặn lội bên đó lúc còn toàn ruộng với đìa nhưng cuối cùng cũng không mua. Nếu mua từ hồi đó thì khu ấy cũng kiếm được.
Còn Cam Lâm chỗ ông Anh của cụ vẽ thì ác liệt thật, em nhát tay chứ không thì cũng vỡ mồm