[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm diệt mối đi các cụ

hahoi518

Xe buýt
Thuê đv xử lí côn trùng chuyên nghiệp nó xử lí, thậm chí ổ mối lớn quá còn phải tìm đảo đi nữa cơ, cụ tự xử thường ko ăn thua vì ko biết đường đi của mối mà đặt hộp dụ, hoặc đặt hộp xong cứ hay ra mở coi có con nào ko..... thế là ko diệt đc đâu
E thuê rồi Cụ. Hết hai triệu mấy, chúng nó đến đặt hộp gỗ mồi khắp nơi, phun thuốc các kiểu xong bảo hai tuần sau quay lại hứa diệt hết mối mới thôi. Lúc đấy e cả tin thanh toán hết 100%. Đợi 2 tuần sau gọi thì chúng nó ò í e hẹn lên hẹn xuống, rồi chặn luôn sdt của e. Bực mình e tự mua gỗ mồi và thuốc về tự đặt bẫy, tự làm 2 lần. Đều chả bẫy được con mối nào.

hahoi518

Xe buýt
Nhà em cũng bị mối ăn lên tủ bếp, chân cửa gỗ. Em diệt bằng chế phẩm sinh học, dạng dung dịch lỏng như mật do 1 cô giảng viên làm ở 1 trường đại học làm. Kết quả khá ổn, ko thấy bị mối xông nữa, kiến, gián cũng thấy hết luôn. Theo như quảng cáo thì an toàn, ko độc hại
Cụ cho e xin tên dung dịch đấy với ạ.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
E thuê rồi Cụ. Hết hai triệu mấy, chúng nó đến đặt hộp gỗ mồi khắp nơi, phun thuốc các kiểu xong bảo hai tuần sau quay lại hứa diệt hết mối mới thôi. Lúc đấy e cả tin thanh toán hết 100%. Đợi 2 tuần sau gọi thì chúng nó ò í e hẹn lên hẹn xuống, rồi chặn luôn sdt của e. Bực mình e tự mua gỗ mồi và thuốc về tự đặt bẫy, tự làm 2 lần. Đều chả bẫy được con mối nào.
Diệt mối chứ có phải diệt muỗi đâu mà phun thuốc :))))) Nhấn mạnh với cụ là phải khoan lỗ bơm thuốc xuống nền nhà. Làm vất vả đấy vì phải kê kéo bàn ghế ra giữa nhà rồi khoan. Cụ thuê bên nào mà ko làm việc này thì vô dụng.

ACDELCO434

Xe điện
Cụ dò xem đường đi nó về đâu. Lấy dầu động cơ xe máy quét lên đường đất nó đắp, nhớ quét đẫm vào. Chỗ nào phải cậy thì cậy ra quét đẫm. Tạm thời xem thử thế nào.

bimbim71

Xe điện
Cccm bị thuốc đội diệt mối thuốc.
Nhà em năm phun muỗi 2 lần.Hai năm nay bận chống dịch không phun.Bọn mối khốn nạn ăn tầm 1/3 trong số gần trăm mét chân tường gỗ 15 năm tuổi của em.
Gấu không biết cứ bảo gọi đội diệt mối đến không bọn nó ăn hết tầng 1 rồi lên tiếp thì chết.Mà nhà em toàn
gỗ:tủ,giường,baget,trần....
Tức mình em gọi người dỡ hết baget tầng 1 vứt đi.Sau đó dùng Becbetrin Anh quốc phun khắp xuống phần tiếp nền.
kqua:Mối tịt,em chờ mấy tháng chả thấy mụ mối nào xông tiếp,em ghép gạch men chân tường tầng 1 rồi.

NNS

Xe ngựa
Cụ dò xem đường đi nó về đâu. Lấy dầu động cơ xe máy quét lên đường đất nó đắp, nhớ quét đẫm vào. Chỗ nào phải cậy thì cậy ra quét đẫm. Tạm thời xem thử thế nào.
Lạy cụ, cụ quét đường này thì nó đi đường khác chớ có làm chết đc con mối nào đâu.
@ cụ chủ thuê phải bọn bố láo rồi, cụ tìm đv nào tử tế nó xử lí cho

Vo_thuong

Xe điện
Nếu nhà đất thì diệt xong 1 tg lại có vì có phải 1 tổ đâu, nên 1 là hạn chế dùng đồ gỗ nhất là tầng 1, 2 là nếu dùng đồ gỗ thì dùng gỗ công nghiệp loại chống mối mọt, 3 là lên youtube đọc các clip diệt mối mình hiểu nguyên lý thôi xong ra hàng mua hộp bẫy, thuốc rải và thuốc xịt. Thường mua hộp nhử và thuốc họ cũng có giấy hướng dẫn rồi. Được hay ko còn hên xui.
Chuẩn cụ,
Em nhớ lần đầu còn thuê một "thạc sỹ diệt mối" tận trong Cổ nhuế ra diệt, ông ấy treo la liệt hộp nhử trong nhà nhưng ko hiểu sau mối nó đếch vào cho :(, về sau em cũng thấy tội nên trả cho ít tiền nhưng ... thực tế là ko diệt được.
Sau nhà bị thì em tự làm mấy lần, trộm vía thấy cũng được. Mỗi chuyện khoan tường để đổ thuốc vào là mình lười ko chịu làm thôi.

Kiabuoisang

Xe container
Mua thuốc bột loại diệt tận gốc kèm theo mấy hộp nhử mối.
Làm như sau: Đặt hộp nhử vào chỗ có mối và không đụng vào hộp. Vài tuần mối sẽ ăn vào hộp nhử.
Nhẹ nhàng tháo hộp, cho vào cái thau, chậu to và rỡ hộp ra. Lấy thuốc mối xịt vào các con mối (nhớ xịt ít thôi, xịt nhiều quá mối nó sẽ bị chết trước khi về tới tổ; xịt ít thuốc sẽ cho hiệu quả cao hơn xịt nhiều). Mang toàn bộ đống mối đã dính thuốc đặt lại chỗ cũ, lấy tờ báo đậy lại.
Mối dính thuốc sẽ chạy về tổ và gây nhiễm bệnh cho mối chúa, cho tất cả các con mối có trong tổ.
OK xong.
Mấu chốt vấn đề là xịt thuốc ít thôi các cụ nhá. Nhiều người không biết xịt quá nhiều dẫn tới việc đánh mối thất bại.
Chúc thành công./.

ACDELCO434

Xe điện
Lạy cụ, cụ quét đường này thì nó đi đường khác chớ có làm chết đc con mối nào đâu.
@ cụ chủ thuê phải bọn bố láo rồi, cụ tìm đv nào tử tế nó xử lí cho
Nó chết luôn bên trong cụ ơi. Nhà em chân cửa, nẹp em cậy, quét và bơm vào. Ngoài vườn cứ có đường là em quét đẫm. Giờ chưa thấy bị lại.

Khánh Ngọc

Xe container
Cụ phải tìm chuyên gia làm mới chuẩn. Mhaf em bị mối trên t4. Ăn hết 1 tủ quần áo đồ đông luôn. Chân tường ăn hết. Trong khi từ t1 đến t3 ko sao. Hóa ra 2 nhà 2 bên oánh mối nên nó chạy sang nhà em đấy. Phải tìm rõ nguyên nhân cơ.

hong.viwaco

Xe container
Cụ phải tìm chuyên gia làm mới chuẩn. Mhaf em bị mối trên t4. Ăn hết 1 tủ quần áo đồ đông luôn. Chân tường ăn hết. Trong khi từ t1 đến t3 ko sao. Hóa ra 2 nhà 2 bên oánh mối nên nó chạy sang nhà em đấy. Phải tìm rõ nguyên nhân cơ.
Ăn hết cả xấp $ giấu trong khe tủ nữa :(

Glamous

Xe tải
Tự nhiên năm nay nhiều mối quá ạ. Ăn lan hết ra cả tủ bếp, sàn gỗ cũng bị một ít rồi, chuẩn bị lan ra cả cửa ra vào. Em dùng đủ biện pháp từ mua bình xịt hoá chất, rồi mua gỗ thông tẩm hoá chất về nhử cũng không ăn thua. Đến cả biện pháp cực đoan nhất là bôi vôi bột xung quanh chỗ mối và vùng xung quanh mà vẫn không hết. Tủ bếp thì e đóng 8 năm trước mà trước không sao đến bây giờ lại bị. E bó tay thật rồi. Cccm nào có kinh nghiệm xin chỉ e với ạ.
Nhà em dùng con sứa để trị mối cụ ạ. Nếu không có sứa tươi thì mua sứa đóng túi trong siêu thị cũng được. Lấy nước sứa phết vào vết mối ăn. Thịt sứa thì bỏ vào đĩa để cạnh chỗ tổ mối, 2-3 hôm là đi sạch không thấy mối nữa. Đường mối ăn đùn lên cũng mủn ra lau sạch luôn. Trước nhà em bị mối ăn chân tường với mối ăn tủ quần áo, đều áp dụng cách này. Mấy năm nay chưa thấy mối quay lại. Cụ chủ làm thử và review cho các cụ khác xem hiệu quả ko nhé. Trước có 1 thớt cũng hỏi vụ này, em bày cho xong không thấy các cụ ấy nói gì thêm, chắc diệt được rồi :D

NNS

Xe ngựa
Nó chết luôn bên trong cụ ơi. Nhà em chân cửa, nẹp em cậy, quét và bơm vào. Ngoài vườn cứ có đường là em quét đẫm. Giờ chưa thấy bị lại.
Cụ đập chết được vài con mối thợ thì ăn thua gì? Diệt mối tận gốc là phải lợi dụng con mối thợ đó nó tha mầm bệnh về lây cho cả tổ, nhất là con mối chúa cụ ạ.

van000

Xe hơi
Đến giờ vẫn thấy hối hận vì không gọi đội xử lý mối chuyên nghiệp đến nhà sớm hơn các cụ ạ. Nhà tôi mối ăn hai tầng từ tầng 1 đến tầng 2. 3 và 4 thì nó chưa lên. Chủ quan nên tự xử lý các kiểu không ăn thua. Cuối cùng đồ gỗ bay gần 60% bao gồm tủ quần áo, cửa và gỗ ốp lát tường.
Đến lúc này thì buộc phải search GG ra 1 địa chỉ gần nhà. Hôm sau một cậu ghé qua xem hiện trạng. Cậu này báo giá khá dễ chịu 2 triệu 2 tầng.
Hôm sau nữa mang đồ nghề qua lắp cho mấy cái hộp nhỏ ở một số vị trí, bảo cứ mặc kệ thế 2 tuần sau em qua gỡ. 2 tuần sau thì không hiểu mối đi đâu hết. Từ đó đến nay đã 4 năm và êm như chưa từng có gì xảy ra.

Tự nhiên năm nay nhiều mối quá ạ. Ăn lan hết ra cả tủ bếp, sàn gỗ cũng bị một ít rồi, chuẩn bị lan ra cả cửa ra vào. Em dùng đủ biện pháp từ mua bình xịt hoá chất, rồi mua gỗ thông tẩm hoá chất về nhử cũng không ăn thua. Đến cả biện pháp cực đoan nhất là bôi vôi bột xung quanh chỗ mối và vùng xung quanh mà vẫn không hết. Tủ bếp thì e đóng 8 năm trước mà trước không sao đến bây giờ lại bị. E bó tay thật rồi. Cccm nào có kinh nghiệm xin chỉ e với ạ.
Thuê đội xử lý mối chuyên nghiệp thôi cụ ạ.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đập chết được vài con mối thợ thì ăn thua gì? Diệt mối tận gốc là phải lợi dụng con mối thợ đó nó tha mầm bệnh về lây cho cả tổ, nhất là con mối chúa cụ ạ.
xã hội loài mối giờ cũng có chiêu 5K giãn cách xã hội đắy cụ =))

ACDELCO434

Xe điện
Có thể nhà em ít và không phải tổ nên em xử lý xong mấy năm không bị lại. Ngoài vườn em thấy có là làm luôn.

Nook

Xe buýt
Em mua 3 gói loại này . Thời gian để ổ sẽ lâu nhưng hiệu quả ( thấy lâu vẫn còn mối em con trêu các bạn bán là anh thấy mỗi nó béo lên em ah ) . Em để mất 1 tháng . Thì thoảng kiểm tra xem mối đã ăn hết thức ăn chưa nếu hết thì có nghĩa đang còn và bổ xung thêm vào hộp . Xong vụ đấy 2 năm nay ko thấy con nào . Hộp nhử bằng nhựa gọn nhựa .

Vo_thuong

Xe điện
Nhà em dùng con sứa để trị mối cụ ạ. Nếu không có sứa tươi thì mua sứa đóng túi trong siêu thị cũng được. Lấy nước sứa phết vào vết mối ăn. Thịt sứa thì bỏ vào đĩa để cạnh chỗ tổ mối, 2-3 hôm là đi sạch không thấy mối nữa. Đường mối ăn đùn lên cũng mủn ra lau sạch luôn. Trước nhà em bị mối ăn chân tường với mối ăn tủ quần áo, đều áp dụng cách này. Mấy năm nay chưa thấy mối quay lại. Cụ chủ làm thử và review cho các cụ khác xem hiệu quả ko nhé. Trước có 1 thớt cũng hỏi vụ này, em bày cho xong không thấy các cụ ấy nói gì thêm, chắc diệt được rồi :D
Cái này khá lạ và độc (hơi khó hiểu), em lưu lại để nghiên cứu :)

xukthal.

Xe lăn
1. Phải mua được thuốc diệt mối xịn.
2. Khoan xuống nền nhà sát chân tường, cứ 50cm khoan 1 lỗ rồi bơm thuốc xuống.
3. Đồ gỗ, cửa, khuôn cửa, khoan lỗ nhỏ cho mỗi tấm gỗ (tấm to có thể khoan vài lỗ) rồi bơm thuốc vào để thuốc ngấm hết vào các thớ gỗ.
4. Đặt bẫy mối.
Lặp lại các việc trên 3 lần sau mỗi 1-2 tuần. Xong việc lấy xi măng trắng bít các lỗ sàn nhà lại.
Đỏ thì trong 5 năm tới vểnh d. lên ngủ ngon, đen thì chịu.
Các cụ đều nhầm về phương pháp diệt mối :D Ko phải giết cái con mối nó đang gặm gỗ là hết đâu mà quan trọng là phải giết được Mối Chúa mới giải quyết vđề...hộp nhử mối là để cho mối thợ ăn thuốc và bị nhiễm về lây bệnh cho Mối Chúa sau đó thì Mối chúa tèo...và đàn mối chết theo.