[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

unifo

Xe buýt
Các cụ thông não giúp là đấu giá kiểu này thì sau mỗi vòng thì những ai sẽ bị out nhỉ.
Không viết rá trả, không ký phiếu trả rá( out),
viết rá trả bẵng chữ không có nghĩa(out),
viết rá trả bằng chữ thấp hơn rá khởi điểm(out),
viết vào câu “trả dép 👡 ố về”:D hoặc “mình ứ chơi nữa”, “iem hết đạn rồi”,…(out),
trả rá cao nhất xong nói “các bác cho iem xin rút lại” (out và mất cọc),
trả rá cao nhất, trúng xong không lên ký biên bản vì…(out và mất cọc)

Cơ bản t/hợp còn lại cứ auto vào chơi tiếp…cho đến khi muốn rơi vào một trong các t/hợp trên:)

Tuananh6886

Xe máy
Xưa đấu giá định giá sát thị trường. Đấu kín 1 vòng.
Không hiểu sao mấy đợt gần đây định giá cong thấp hơn đất huyện tỉnh lẻ nhưng lại đấu nhiều vòng. Khởi điểm thấp, thu hồ sơ nhiều
Thế khác j đấu trường la mã

kasim

Xe tải
Không viết rá trả, không ký phiếu trả rá( out),
viết rá trả bẵng chữ không có nghĩa(out),
viết rá trả bằng chữ thấp hơn rá khởi điểm(out),
viết vào câu “trả dép 👡 ố về”:D hoặc “mình ứ chơi nữa”, “iem hết đạn rồi”,…(out),
trả rá cao nhất xong nói “các bác cho iem xin rút lại” (out và mất cọc),
trả rá cao nhất, trúng xong không lên ký biên bản vì…(out và mất cọc)

Cơ bản t/hợp còn lại cứ auto vào chơi tiếp…cho đến khi muốn rơi vào một trong các t/hợp trên:)
Mấy chục lô mà đấu kiểu này thì bao lâu mới xong hả cụ?

Tuananh6886

Xe máy
Đấu cho tới khi k ai tham gia nữa.
Xưa đấu kín 1 vòng còn lớ ngớ vpo lô đấu trúng thấp. Còn loại nhiều vòng thế này thì quên đi. Khác j đấu giơ bảng ngày xưa

chai ko

Xe tải
Xưa đấu giá định giá sát thị trường. Đấu kín 1 vòng.
Không hiểu sao mấy đợt gần đây định giá cong thấp hơn đất huyện tỉnh lẻ nhưng lại đấu nhiều vòng. Khởi điểm thấp, thu hồ sơ nhiều
Thế khác j đấu trường la mã
Có bên Hoài Đức hay tổ chức nhiều vòng thôi cụ. Còn các huyện khác vẫn thấy 1 vòng. Chỉ khác cái định giá khởi điểm. Ngày xưa, toàn thấy lấy giá trúng sàn phiên trước làm giá khởi điểm phiên sau.
Ví dụ phiên 1 khởi điểm 5 triệu. Giá trúng x2 là 10 triệu. Thì phiên 2 khởi điểm 10 triệu. Thế nên giai đoạn mấy năm vừa rồi giá đất mới x khiếp thế.

Đợt này thay đổi cách định giá. Giá thấp hẳn xuống. Em cũng chưa hiểu ý đồ lắm.

Tuananh6886

Xe máy
Có bên Hoài Đức hay tổ chức nhiều vòng thôi cụ. Còn các huyện khác vẫn thấy 1 vòng. Chỉ khác cái định giá khởi điểm. Ngày xưa, toàn thấy lấy giá trúng sàn phiên trước làm giá khởi điểm phiên sau.
Ví dụ phiên 1 khởi điểm 5 triệu. Giá trúng x2 là 10 triệu. Thì phiên 2 khởi điểm 10 triệu. Thế nên giai đoạn mấy năm vừa rồi giá đất mới x khiếp thế.
Xưa là giá khởi điểm sát giá thị trường. Còn giờ chiến thuật mới, cái khu Thanh oai Huỷ đấu giá có thể do đang để đấu 1 vòng. huỷ để sửa lên nhiều vòng đấy

chai ko

Xe tải
Xưa là giá khởi điểm sát giá thị trường. Còn giờ chiến thuật mới, cái khu Thanh oai Huỷ đấu giá có thể do đang để đấu 1 vòng. huỷ để sửa lên nhiều vòng đấy
Hủy 1 khu thôi cụ. 1 khu vẫn đấu như thường. Lý do hủy ghi rõ là để xác định lại giá khởi điểm mà. Ngày xưa, Ko phải định giá sát giá thị trường đâu. Mà thị trường còn phải chạy theo giá đấu ý. Cứ sau 1 phiên đấu lên là xung quanh thổ cư xách dép chạy lên theo.

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
Đấu từng lô nhưng bỏ phiếu cùng lúc mà cụ. Cụ cứ đấu lô LK03-2, tôi đấu lô LK04-3 đâu a/h j đến nhau cụ khỏi lo tgian.
Bước rá 6 trẹo như Hoài Đức thì nhanh thôi(500-600tr chênh mỗi lần trả, kinh điển đấy cụ), trc bước rá 200k thì lên lâu đấu cả ngày. Ngoài ra phải t đi đấu Hoài Đức sắp tới là phang luôn 55tr/m2 ngay vòng 1 cho nhanh vào các vòng trong(xác định luôn tôi mua…100 trẹo!?), xong sớm nghỉ sớm!:))
Đấu cho tới khi k ai tham gia nữa.
Xưa đấu kín 1 vòng còn lớ ngớ vpo lô đấu trúng thấp. Còn loại nhiều vòng thế này thì quên đi. Khác j đấu giơ bảng ngày xưa
Giờ thời đại nào r cụ còn mong đi lớ ngớ ăn may rá thấp hẳn! Ít lém cụ, may kiểu… như hôm trc trên ĐP…hiếm lém…!:))

Đợt này thay đổi cách định giá. Giá thấp hẳn xuống. Em cũng chưa hiểu ý đồ lắm.
Rá thấp là do vd 2022 định quá cao, khách không tgia mấy, mà ít khách dễ thành ra thiếu minh bạch, 02ng đấu 1 lô thì… cụ biết rồi:D
Còn rá khởi điểm thấp đông ng tgia, rá trúng vẩn cao mà còn cao hơn định rá cao vì ng đi đấu hầu hết định rá theo thời điểm và thị trường quanh đó, tiền năng chứ mấy ai nhìn khởi điểm chờ ăn may nửa cụ

Chỉnh sửa cuối:

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Mai cụ nào đi đấu Thanh Oai cập nhật thông tin em hóng hớt với ah!

unifo

Xe buýt
Mạnh mẻ 💪 thẳng tay phang là chiến thắng cccm nhoé!:)) (mạnh mẻ, tự tin, thẳng tay…nhưng phải hợp lý, thế mới khó)=))
danglq hầu hết ng từng tham gia đấu trúng hoặc có đội nhóm ng quen…không tự dưng phốt lên trên mạng, xong có cụ vẩn đưa lên để mg.
Muốn biết cụ qua văn phòng ngồi đầy khu đấu rá hỏi cái ra ngay thôi

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Mạnh mẻ 💪 thẳng tay phang là chiến thắng cccm nhoé!:)) (mạnh mẻ, tự tin, thẳng tay…nhưng phải hợp lý, thế mới khó)=))
danglq hầu hết ng từng tham gia đấu trúng hoặc có đội nhóm ng quen…không tự dưng phốt lên trên mạng, xong có cụ vẩn đưa lên để mg.
Muốn biết cụ qua văn phòng ngồi đầy khu đấu rá hỏi cái ra ngay thôi
Em nay không ở HN, chứ hok là cũng đi hóng hớt ngay cụ ạh!

lenhaque2

Xe buýt
Đấu Giá Hạ Mỗ A2 giá trúng 56,6 + chênh 3xx A4 giá trúng 53,8 + chênh 3xx

chai ko

Xe tải
unifo à. Những cái cụ nói là điều hiển nhiên rồi. Cái em muốn nói tới là tín hiệu định giá khởi điểm bđs rất thấp thế này có thể là khởi đầu cho 1 trend giảm của cả thị trường. Giờ mới qua 1/8 có 1 vài phiên giá giảm đã ào ào lao đi đấu như ong vỡ tổ. Sau này định giá khởi điểm giảm quanh năm thì ko biết sẽ như thế nào.

Go on

Xe điện
Rá rổ thế này và lại Hà Đông nữa thì…phang nhau bằng chết cụ nhỉ! Nhìn cái rá khởi điểm đợt này mà khiếp vía ng duyệt khởi điểm, chắc có lý do.
Theo tôi đê thấp là hợp lý, đông ng tham gia sẻ cạnh tranh và sát rá rổ hơn, để cao gần thị trường rủi ro thấp nhưng ít ng và rá rổ trúng chưa chắc cao, đặc biệt là tính minh bạch khi để rá thấp đông ng tham gia cao hơn, tôi cho là vậy
Khu Phú Lương em thấy ít nhất phải 100tr/m2 mới có thể trúng. Dân giao dịch toàn tầm giá 110tr

nguyenhungdoanh

Xe đạp
Ai trả cao hơn thì đc thôi cụ! Đấu thế này nó sát rá cụ mong muốn và định rá, khá fair nếu đc quản lý tổ chức tốt và bán đc rá mong muốn tất cả

Khởi điểm 37tr chứ cụ, tất cả các vòng đều bỏ rá khởi điểm! Tuy nhiên, đi đấu tôi sẻ phang luôn rá 57 vòng đầu cho nhanh:)))

Nhiều lắm cụ ơi, e là cccm otofun chiếm 1/3 sàn đấu, chỉ không dám thừa nhận thôi.
Rá khởi điểm rẻ như cho thế thì không lý gì ko tham gia tìm vận may
Vậy chốt lại là sau 6 vòng đấu thì giá là 37tr hay 43tr vậy các huynh?

trungleba

Xe buýt
Cái giá khởi điểm thấp ntn thì lượng tiền phải cọc sẽ giảm xuống, đầu cơ sẽ tăng lên chứ có gì đáng mừng đâu :)). Mấy năm trước chả có ý kiến phải nâng giá khởi điểm để chống đầu cơ còn gì, tăng đc một thời gian rồi bây giờ lại giảm. Đúng là NN vẫn là tay lái chính của thị trường =))

nguyenhungdoanh

Xe đạp
Theo em được biết thì ngày 19/8 này có tổ chức đấu giá khu vực Tiền Yên, 19 lô. Theo dự đoán của các cụ thì lô thấp nhất trúng đấu giá là bao nhiêu? hiện giá thấp nhất là 43.3 triệu/m2, thì mình bỏ bao nhiêu thì khả năng trúng nhất (nếu bỏ giá trên trời để trúng thì em không nói). Cám ơn các cụ!

unifo

Xe buýt
Lưu ý cccm không có chuyện Tiền Yên rá sau 6 vòng 4x nhoé! Tôi mà đi đấu là luôn vòng 1 rá 5x, cccm vào trong không tuỳ!:))

hôm lay lóng quá cccm ợ! Lóng đúng nghĩa cả trong sân và bên ngoài. Rất may cho cccm đi đấu hnay khá ít hồ sơ, nghe đâu có 160 ae và chỉ 600 hồ sơ thì phải!?

nguyenhungdoanh

Xe đạp
Lưu ý cccm không có chuyện Tiền Yên rá sau 6 vòng 4x nhoé! Tôi mà đi đấu là luôn vòng 1 rá 5x, cccm vào trong không tuỳ!:))

hôm lay lóng quá cccm ợ! Lóng đúng nghĩa cả trong sân và bên ngoài. Rất may cho cccm đi đấu hnay khá ít hồ sơ, nghe đâu có 160 ae và chỉ 600 hồ sơ thì phải!?
Em xin phép đấu các ô bốt điện ở xen kẹt để đỡ đông, 43,4tr/m2 ổn ko cụ? :)