[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

taixebechandai

Xe tải
có những cuộc đấu giá nhân viên công ty đấu giá người ta làm việc từ 8h sáng hôm nay đấu đến 4h sáng của ngày hôm sau cơ mà ( đấu xong dọn dẹp hồ sơ chắc 6h sáng mới đc nghỉ ) , 500k e sợ còn lỗ ấy
Nếu ít người tham gia đấu giá thì lỗ thật cụ ạ

metallica_bk

Xe hơi
Khéo giảm giá để tăng lượng hồ sơ chứ cụ, ít hồ sơ thu ko đủ bù chi. Cao Dương cũng xa hơn Thanh Cao khơ khớ.

lenhaque2

Xe buýt
Khéo giảm giá để tăng lượng hồ sơ chứ cụ, ít hồ sơ thu ko đủ bù chi. Cao Dương cũng xa hơn Thanh Cao khơ khớ.
e ko nắm rõ quy trình đấu giá này nhưng theo e hiểu thì định giá đất là do 1 đội khác, k liên quan tới công ty đấu giá kia
còn công ty đấu giá kia số hồ sơ là họ thu tiền về của riêng họ, k liên quan tới đội định giá đất

đây là dự đoán thôi nhé vì e k làm trong nn

còn vì sao giá khởi điểm "rẻ vô lý" như thế này thì ......... ko biết...... thế cho nên đi đấu...... lớ ngớ vớ huy chương

đấu giá đất ở nước mình nhiều cái nó ...... hay lắm :))

metallica_bk

Xe hơi
e ko nắm rõ quy trình đấu giá này nhưng theo e hiểu thì định giá đất là do 1 đội khác, k liên quan tới công ty đấu giá kia
còn công ty đấu giá kia số hồ sơ là họ thu tiền về của riêng họ, k liên quan tới đội định giá đất

đây là dự đoán thôi nhé vì e k làm trong nn

còn vì sao giá khởi điểm "rẻ vô lý" như thế này thì ......... ko biết...... thế cho nên đi đấu...... lớ ngớ vớ huy chương

đấu giá đất ở nước mình nhiều cái nó ...... hay lắm :))
Cũng ko hiểu định giá theo nguyên tắc thế nào cụ nhỉ, Tiền Yên khởi điểm có vài triệu, Thanh Cao cũng vài triệu, liệu có gì giữa ông định giá và ông đấu giá ko nhưng giá kđ thấp chắc chắn kích thích các cụ mua xổ số rồi

kasim

Xe tải
Trước có có mấy cụ to to, hò nhau đẩy giá đất Thủ Thiêm ;)) vào lò hết rồi 🌋
Giờ các cụ Ofer hò nhau đẩy đất phía Tây đấy à :))

unifo

Xe buýt
Kính chào cccm!
Sau một thời gian bỗng dưng bị xì lốp mà còn chưa rỏ hay nhớ đc lý do từ thớt nào, tuy nhiên tôi vừa rút ra kinh nghiệm thế này:))
1. Nhiều cụ không thích tôi cmt vào đây đâu, vì tôi còm nhiều nhất trong thớt và đưa ra những thông tin có thể ảnh hưởng mà nhiều cccm đấu chuyên, tổ đội nhóm...không thích:D
2. Khi tôi lặn một thời gian do bị chã xì hơi lốp thì bất ngời nhiều cụ...lại nổi lên, trc đó rất ít thấy cccm còm, thậm chí một số cụ rất có thể ng của đấu chuyên đội nhóm...mà tôi cần phải tránh... nhưng sẻ theo sát cmt trong thớt:D
3. Một số cụ mật thư hỏi đủ thứ, chẳng biết thật giả mới củ sao, nhưng...sau đó hỏi lại để tiếp tục "tư vấn" thì thấy cccm lặn mất tăm.
=> Tuy nhiên tôi tin qua thông tin thớt này, chắc chắn một số cụ đã thành công trong lần đầu làm chuyện ấy, hoặc cung cấp thông tin hữu ích cho cccm về đấu ra đất!

Sau đây tiếp tục nhắc lại kinh nghiệm cho cccm mơi lần đầu làm chuyện ấy lưu ý cho trận chiến mà có số đông người tham gia với rá khởi điểm rất rẻ:
1. Trận đấu đông người và rất nhiều hồ sơ do rá khởi điểm quá rẻ, thường quy tụ nhiều đội nhóm,đấu chuyên, môi giới, cò vạc...khắp nơi. Cccm cần tự tin khi vào sàn mới có thể chiến thắng!
2. Rá rổ trúng với các trận đấu rá khởi điểm rẻ thì khả năng lại trúng ở tầm cao, vì tiền cọc rất nhỏ, chỉ cần bán chênh một lô thì sẻ bằng mấy lô cọc, do đó, tôi mạnh dạn dự rá trúng cao khi khởi rá điểm rẻ ( ngoài ra, trúng cao còn là nền để cccm ôm hàng trong dân, hàng đấu rá những năm trc chỉ bằng một nửa, không đến một nửa ra hàng!?)
3. CCCM có thể mạnh dạn phang mạnh tay hơn bình thường, nhưng cũng không nên đuổi theo đấu chuyên, đội nhóm để tránh mất cọc ccm nhóe. Tự tin, thẳng tay phang nhưng phải...hợp lý!:))
4. Có nhiều đấu chuyên, đội nhóm tham gia thì sẻ có nhiều bất ngờ, nhiều lô đấu sẻ có lô trúng rá thấp, nhưng đừng mong đợi mình rơi vào lô đó, mất tgian mà mất tiền hồ sơ
5. Nghe cò vạc môi giới đấu chuyên đội nhóm đồn thổi chỉ biết đấy thôi, cái chính là bản lỉnh của cccm mới quyết định cccm lên bục vinh quang trong lần đầu làm chuyện ấy hay không.

Chúc cccm chiến thắng trong các lần đấu rá ồ ạt tại Hà Nội sắp tới!
(Đấu rá đất là khác quan minh bạch pháp lýrỏ ràng, hạ tầng quy hoạch đồng bộ ổn định,... ích nước lợi nhà!!!:D)

unifo

Xe buýt
Thêm thông tin nóng cho cccm, ngoài Hoài Đức tuần tới sắp đấu rá khu đất Tiền Yên là bạc hoặc vàng (do cccm nhận định:D), thì theo thông báo lựa chọn tổ chức đấu rá vừa đăng,
=>khả năng sắp tới Đan Phượng đấu rá hàng trăm lô đất vàng, bạc, đồng... để cccm lựa chọn.
Dù lượng hàng trăm lô là không nhiều so vơi nhu cầu hiện tại nhưng sẻ là lựa chọn để ccm có cơ hội mua đc đất đấu ra hợp lý, ích nước, lợi nhà!

Huy xe tai

Xe máy
Thêm thông tin nóng cho cccm, ngoài Hoài Đức tuần tới sắp đấu rá khu đất Tiền Yên là bạc hoặc vàng (do cccm nhận định:D), thì theo thông báo lựa chọn tổ chức đấu rá vừa đăng,
=>khả năng sắp tới Đan Phượng đấu rá hàng trăm lô đất vàng, bạc, đồng... để cccm lựa chọn.
Dù lượng hàng trăm lô là không nhiều so vơi nhu cầu hiện tại nhưng sẻ là lựa chọn để ccm có cơ hội mua đc đất đấu ra hợp lý, ích nước, lợi nhà!
Vẫn Hạ Mỗ đấy cụ, nhưng khu này rộng thoáng hơn khu đấu giá vừa r. Đường nội khu rộng hơn, sát khu dân cư chứ ko phải ngoài rìa.

unifo

Xe buýt
Vẫn Hạ Mỗ đấy cụ, nhưng khu này rộng thoáng hơn khu đấu giá vừa r. Đường nội khu rộng hơn, sát khu dân cư chứ ko phải ngoài rìa.
Có mấy chỗ đấu chứ không chỉ Hạ Mỗ cụ nhoé, có chỗ gần Vinhomes đấy, nói chung đg sá khá tiện khi thông trục phía Tây vàVĐ4
Nhưng trc hết cccm ăn nốt 39 lô hàng Tiền Yên Hoài Đức tuần tới đi, ngay sát VĐ4 mà hạ tầng đg sá cống rảnh vườn hoa hơn hẳn bên Đan Phượng, mới tinh!:D Vệ hạ tầngchung hiện tại thì Đan Phượng còn cách khá xa so với Hoài Đức, rá đất đai củng vậy

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
Đất đấu rá hiện khá nóng, hàng ế chỏng chơ nguyên lô đầu năm 2024 tại Cổ Chất Thường Tín vừa rồi nghe nói còn đc kéo cao hơn khá nhiều cả rá…bỏ cọc trc đó!!!

=>Túm lại, hàng đấu rá tôi đánh rá ngon hơn rất nhiều hàng dân(kể cả dịch vụ) về pháp lý hạ tầng quy hoạch và tiềm năng, cccm mạnh mẻ lên là thắng! 😋

kasim

Xe tải
Nhưng trc hết cccm ăn nốt 39 lô hàng Tiền Yên Hoài Đức tuần tới đi, ngay sát VĐ4 mà hạ tầng đg sá cống rảnh vườn hoa hơn hẳn bên Đan Phượng, mới tinh!:D Vệ hạ tầngchung hiện tại thì Đan Phượng còn cách khá xa so với Hoài Đức, rá đất đai củng vậy

Hình thức đấu giá này là thế nào cc nhỉ? Theo kiểu đua giá nhiều vòng ? Vậy thì đấu chết thôi cc nhở 😅 ko mong kiểu trúng số đc giá thấp 🥴

lenhaque2

Xe buýt

Hình thức đấu giá này là thế nào cc nhỉ? Theo kiểu đua giá nhiều vòng ? Vậy thì đấu chết thôi cc nhở 😅 ko mong kiểu trúng số đc giá thấp 🥴

hôm trước mả trâu cungx vậy, có những lô giá trúng cũng chỉ 5x, sát khởi điểm đấy thôi
ở đây có thể coi như giá khởi điểm là tầm 6x6 + 7 là 43 triệu !

Chỉnh sửa cuối:

taixebechandai

Xe tải
Trận chiến ngày mai ở Thanh Oai căng thẳng quá, trên đây cụ nào đi đấu ko ạ

unifo

Xe buýt

Ai trả cao hơn thì đc thôi cụ! Đấu thế này nó sát rá cụ mong muốn và định rá, khá fair nếu đc quản lý tổ chức tốt và bán đc rá mong muốn tất cả
hôm trước mả trâu cungx vậy, có những lô giá trúng cũng chỉ 5x, sát khởi điểm đấy thôi
ở đây có thể coi như giá khởi điểm là tầm 6x6 + 7 là 43 triệu !
Khởi điểm 37tr chứ cụ, tất cả các vòng đều bỏ rá khởi điểm! Tuy nhiên, đi đấu tôi sẻ phang luôn rá 57 vòng đầu cho nhanh:)))

Trận chiến ngày mai ở Thanh Oai căng thẳng quá, trên đây cụ nào đi đấu ko ạ
Nhiều lắm cụ ơi, e là cccm otofun chiếm 1/3 sàn đấu, chỉ không dám thừa nhận thôi.
Rá khởi điểm rẻ như cho thế thì không lý gì ko tham gia tìm vận may

taixebechandai

Xe tải
Ai trả cao hơn thì đc thôi cụ! Đấu thế này nó sát rá cụ mong muốn và định rá, khá fair nếu đc quản lý tổ chức tốt và bán đc rá mong muốn tất cả

Khởi điểm 37tr chứ cụ, tất cả các vòng đều bỏ rá khởi điểm! Tuy nhiên, đi đấu tôi sẻ phang luôn rá 57 vòng đầu cho nhanh:)))

Nhiều lắm cụ ơi, e là cccm otofun chiếm 1/3 sàn đấu, chỉ không dám thừa nhận thôi.
Rá khởi điểm rẻ như cho thế thì không lý gì ko tham gia tìm vận may
vâng cụ, đông cho vui ạ

chai ko

Xe tải
Hà Đông cũng sắp sửa lên sóng. Đúng là đợt này các quận huyện đều để giá khởi điểm thấp. Ko cao như ngày xưa. Chắc có thay đổi gì về vấn đề định giá.

unifo

Xe buýt
Hà Đông cũng sắp sửa lên sóng. Đúng là đợt này các quận huyện đều để giá khởi điểm thấp. Ko cao như ngày xưa. Chắc có thay đổi gì về vấn đề định giá.
Rá rổ thế này và lại Hà Đông nữa thì…phang nhau bằng chết cụ nhỉ! Nhìn cái rá khởi điểm đợt này mà khiếp vía ng duyệt khởi điểm, chắc có lý do.
Theo tôi đê thấp là hợp lý, đông ng tham gia sẻ cạnh tranh và sát rá rổ hơn, để cao gần thị trường rủi ro thấp nhưng ít ng và rá rổ trúng chưa chắc cao, đặc biệt là tính minh bạch khi để rá thấp đông ng tham gia cao hơn, tôi cho là vậy

Đơn giản

Xe hơi

Các cụ thông não giúp là đấu giá kiểu này thì sau mỗi vòng thì những ai sẽ bị out nhỉ.