[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

zaihn8x

Xe tải
98 mặt N1, xem đến giá này là e đi về

supercat

Xe hơi

Cập nhật giá trúng, em lấy được trong group
unifo giá cao hơn bác dự kiến rồi

fadilimip

Xe máy
Mặt sát đê vẫn đắt hàng nhỉ. Ai mà ở mảnh đấy là sau đi ở đê là nhìn ngay vào tầng 2 luôn

fadilimip

Xe máy
sau hôm nay thì em nghĩ rằng em sẽ dùng 500k 1 cách có ích hơn. Mua xổ số có khi còn dễ trúng giải khuyến khích.

unifo

Xe buýt
98 mặt N1, xem đến giá này là e đi về
Lô mặt đg giá trúng 87, 79,… thì không thấy cccm nêu ra! Theo tôi, cái rá trúng chót vót đó không đại diện cho mặt bằng rá trúng và đại diện cho số đông bỏ rá🤭

Ngoài ra, cccm phải diễn đạt cho tỏ hơn thực trạng phiên nay qua tường thuật trực tiếp từ ae đi đấu:
- Giá 95-99 là có 01 người bỏ, và ng này mua bằng đc(có thể đại diện rải thảm), bỏ chênh với người bên dưới có lô tầm 15-20tr, là mình chẳng tiếc đứt ruột nhưng ng ta quen rồi, chỉ có điều họ là ng có tiền, nên giữ một tgian thì chẳng bao giờ lỗ, ngoài ra, họ mua giá đó còn vì…mục đích khác thì sao!?🤭
Hầu hết tổ đội nhóm đấu chuyên tôi cho đặt cửa 7x, 8x bé cho mặt đg dù biết tiềm năng là có nhưng tiền lô lớn, khó thoát hàng cho khách phổ thông;
=> do số lượng mặt ngoài ít, đúng ra chỉ có tầm 7-8 lô, nên hàng thuộc kẻ mạnh,
- Mặt trong phổ biến 5x, không ngoài dự đoán của nhiều người, hầu hết 5x với x từ tiểu đến trung đến đại, số rất ít trên 60 là ng mua đầu tư dài hạn và mua lô góc(một số góc, nách cũng chỉ 5x)

Cụ unifo sau không đưa ra dự đoán giá trúng nhé, các đội vào đọc được họ nâng hẳn giá đấu lên đấy.
Cơ bản ko vênh nhiều rá tôi dự cụ àh, ae tôi về báo vậy, hầu hết ng có kinh nghiệm bỏ loanh quanh trên dưới khu vực 50 và trên dưới 70 tương ứng.
Htrc cụ mạnh dạn dự chỉ 10-20% tôi đã thấy hơi giật mình rồi( vì kinh nghiệm như vậy bỏ ko thể trúng) chân thành sau khi đả xong hnay, khi nhắn mấy ae quen biết khi đi bỏ, tôi khuyến nghị quanh 55 và…sau khi có thông tin xếp hàng nộp hồ sơ thì tôi…khuyến nghị lên đầu 8…cho mặt đg N1
Nhưng hôm nay, không ae nào trúng vì mặt trong dính đúng 2 lô trên rá 55, (ít hơn một hai rá) còn mặt ngoài thì…cccm đoán đc rồi:D

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
sau hôm nay thì em nghĩ rằng em sẽ dùng 500k 1 cách có ích hơn. Mua xổ số có khi còn dễ trúng giải khuyến khích.
Cụ thực ra có kinh nghiệm đi đấu rồi, tôi biết vậy qua một số cmt của cụ, chỉ cái là cụ chưa…nhiệt tình khuyến khích cccm mới lần đầu nên làm chuyện ấy mà thôi. Trc đây tôi cùng nhu cụ, xong sau một tgian thì thấy việc đi đấu 5 phiên không trúng là…rất bt bởi mình sẻ trúng phiên thứ 6 với rá hợp lý và rất có thể kiếm chênh đc 1 loét thôi…cùng là rất vui cho lần đầu làm chuyện ấy!:))
Mặt sát đê vẫn đắt hàng nhỉ. Ai mà ở mảnh đấy là sau đi ở đê là nhìn ngay vào tầng 2 luôn
Cụ qua đê Âu Cơ Tây Hồ xem rá sát mặt đê bây giờ bn và gần hơn với Đan Phượng, cụ cầm một loét xem có dể tìm mua đc 1m2 đường nhựa 13m có vỉa hè sát đê Yên Nghĩa Hà Đông không ợ:)))

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
supercat so ri cụ mèo vì tôi dự chỉ để cccm tham khảo, chứ việc dự “kịch trên dưới 50 và kịch trên dưới 70” đc hiểu rất xa với rá thực tế đi đấu, vd 55 hay 45 cùng đc hiểu như nhau và 65 hay 75 cùng tương tự.
Khi tham gia một tgian, cccm sẻ tự rút kinh nghiệm cho mình và bước vào cuộc đấu với tâm thế khác hẳn.
Tôi tin sẻ không nhiều cụ mợ trên OF dám chia sẻ thông tin, kinh nghiệm đấu rá như tôi và cùng tin rằng chắc chắn có cụ từng thành công sau một hai lần làm chuyện ấy.

Sắp tới có Thanh Oai, cccm mới hoặc ít kinh nghiệm nên hạn chế nhìn rá khởi điểm và tin vào may mắn bởi hôm nay, theo ae tôi nhắn rá, có cụ trúng lô thường chỉ…nhỉnh 41tr/m2, kênh tí ti so với khởi điểm và bỗng trở thành sự…may mắn bất ngờ, tạm cho là vậy🤭

supercat

Xe hơi
supercat so ri cụ mèo vì tôi dự chỉ để cccm tham khảo, chứ việc dự “kịch trên dưới 50 và kịch trên dưới 70” đc hiểu rất xa với rá thực tế đi đấu, vd 55 hay 45 cùng đc hiểu như nhau và 65 hay 75 cùng tương tự.
Khi tham gia một tgian, cccm sẻ tự rút kinh nghiệm cho mình và bước vào cuộc đấu với tâm thế khác hẳn.
Tôi tin sẻ không nhiều cụ mợ trên OF dám chia sẻ thông tin, kinh nghiệm đấu rá như tôi và cùng tin rằng chắc chắn có cụ từng thành công sau một hai lần làm chuyện ấy.

Sắp tới có Thanh Oai, cccm mới hoặc ít kinh nghiệm nên hạn chế nhìn rá khởi điểm và tin vào may mắn bởi hôm nay, theo ae tôi nhắn rá, có cụ trúng lô thường chỉ…nhỉnh 41tr/m2, kênh tí ti so với khởi điểm và bỗng trở thành sự…may mắn bất ngờ, tạm cho là vậy🤭
Vâng, cụ cứ chia sẻ thế này toàn là thông tin tốt cho các cụ quan tâm hoặc đang tìm hiểu về đất đấu giá. Còn trong thời sốt đất thì giá đấu giá nó crazy lắm, rất khó đoán, thường thường sẽ cao hơn so với tưởng tưởng. Nên thôi giờ em tích góp tiền, đợi thị trường nguội lạnh thì đi đấu giá sàn :D Đằng nào thì giờ cũng đang không có tiền

unifo

Xe buýt
Chào cccm đầu tuần mới!

Xin thông tin lại cccm tuần này cccm còn đất đấu rá rẻ bậc nhất Hà Nội nhưng cũng không kém phần tiềm năng…đón chờ QL6 mở rộng hoàn thành và Thành phố phía Tây, dành cho cccm ít tiền hoặc muốn diện tích rộng xây nhà vườn…với rá roẻ giật mình!!!
Đấu trường Chương Mỹ đang chờ đón cccm trong tuần này vào sáng Thứ 7 ngày 3/8/2024 👉👉👉

Ngoài ra, cccm còn lựa chọn đất phân lô đấu rá Thường Tín đường nhựa vỉa hè rá rẻ hơn Đan Phượng khá nhiều và đón đầu cửa ngõ vào từ phía Nam Thủ đô, đấu trường Thường Tín sẽ mở cửa sáng 2/8/2024 👉👉👉

Cccm lưu ý…👉👉👉 THỜI HẠN NỘP HỒ SƠ SẮP HẾT và nếu cụ mợ nào có nhu cầu thử làm chuyện ấy thì nhanh chân vẩn kịp!

Chúc cccm đấu rá thành công!:D

P/s: Hqua có cụ nào lần đầu làm chuyện ấy mà ra cửa đc trả công ngay một vài loét không àh!?🤭

Chỉnh sửa cuối:

lenhaque2

Xe buýt
1250 hồ sơ - hơn 400 người đấu thế mà vẫn có những lô chỉ trúng hơn giá khởi điểm 1,6 triệu nhể

t

trogn khi e đi đấu trả giá lên 60 cũng chả trúng

em cũng chỉ đấu lô làn trong thôi

Chỉnh sửa cuối:

unifo

Xe buýt
1250 hồ sơ - hơn 400 người đấu thế mà vẫn có những lô chỉ trúng hơn giá khởi điểm 1,6 triệu nhể

t View attachment 8654950

trogn khi e đi đấu trả giá lên 60 cũng chả trúng

View attachment 8654960

em cũng chỉ đấu lô làn trong thôi
Chọn lô rất quan trọng, cụ mợ chọn lô làn trong nhưng góc đẹp trả 60 chẳng rớt cũng phải, trả lô thường ăn chặt tỷ lệ 80%!?
Tôi thấy nhiều lô trúng 5x với x tiểu học, nếu đem so sánh với Cổng Ngói khu C rao 4x của cụ mợ, tôi e…hạ tầng hiện trạng khu cổng ngói khiến nhiều ng giật a mình quay sang Hạ Mỗ lấy chênh…🤭
Có 1 lô trúng hơn 1.6tr thôi mợ, làm j có lô thứ 2 mà những.
Ng trúng 41,2tr/m2 là quá may mắn, tạm cho là vậy cụ ợ!🤭🤭🤭(nhưng không ít cụ trúng rá loanh quanh 50 tôi cho củng rất hợp lý)

= Kinh nghiệm rất quan trọng rút ra là gì!???
……..

fadilimip

Xe máy
Dạo quanh chợ BĐS Đan Phượng thì thấy độ nóng ngày hôm qua vẫn còn, các lô đang rao bán chênh 350tr-700tr 1 lô. Thực sự là nóng bỏng tay.

lenhaque2

Xe buýt
Chọn lô rất quan trọng, cụ mợ chọn lô làn trong nhưng góc đẹp trả 60 chẳng rớt cũng phải, trả lô thường ăn chặt tỷ lệ 80%!?
Tôi thấy nhiều lô trúng 5x với x tiểu học, nếu đem so sánh với Cổng Ngói khu C rao 4x của cụ mợ, tôi e…hạ tầng hiện trạng khu cổng ngói khiến nhiều ng giật a mình quay sang Hạ Mỗ lấy chênh…🤭
Ng trúng 41,2tr/m2 là quá may mắn, tạm cho là vậy cụ ợ!🤭🤭🤭(nhưng không ít cụ trúng rá loanh quanh 50 tôi cho củng rất hợp lý)

= Kinh nghiệm rất quan trọng rút ra là gì!???
……..
kinh nghiệm cái gì cụ
chả kể đâu, e đi đấu nhiều e biết, lô xấu đôi khi cao hơn lô đẹp
như ở đây các lô A2 A3 A4 A5 chéo xấu hơn lô B4 nhiều mà, thông thường mỗi lô phải có 15 hồ sơ đấy

unifo

Xe buýt
kinh nghiệm cái gì cụ
chả kể đâu, e đi đấu nhiều e biết, lô xấu đôi khi cao hơn lô đẹp
như ở đây các lô A2 A3 A4 A5 chéo xấu hơn lô B4 nhiều mà, thông thường mỗi lô phải có 15 hồ sơ đấy
Ý tôi là tôi đang muốn tìm và rút ra vài kinh nghiệm j sau trận chiến Đan Phượng cho cccm mới lần đầu làm chuyện ấy cụ ợ!:)

lenhaque2

Xe buýt
Ý tôi là tôi đang muốn tìm và rút ra vài kinh nghiệm j sau trận chiến Đan Phượng cho cccm mới lần đầu làm chuyện ấy cụ ợ!:)
đây là đợt đấu giá cực kỳ đông người + có báo chí quay phim vào làm việc thôi ( máy quay tác nghiệp )
còn bt thì có nhiều cái vui lắm cụ ạ, chả có kinh nghiệm nào giống kn nào đâu