[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

unifo

Xe buýt
unifo Em ko theo dõi phiên ở Chương Mỹ nên ko có sự đánh giá nào cho phiên này. Em chỉ có bức ảnh gửi ai có ý định đầu tư thì tham khảo thôi. Nguồn ảnh: copy trên fa..ce
Cám ơn cụ đã thông tin cho cccm:D
Theo tôi biết hôm qua số NĐT tham gia không quá đông, nhưng hàng ế chỏng chơ năm ngoái đã dần...được cccm múc sạch!?’;))
Các dự báo đều sai cả, theo thực địa các khu vực trong Chương Mỹ đầu năm nay, tôi dự khả năng cái chỗ gần sân Gôn Chương Mỹ ế mà cụ chai ko nhắc tới bên trên (sẽ đấu ngày 18/5) sẽ còn đông đảo NĐT hơn vì rá khá hạt rẻ do thực địa hạ tầng cũng tạm đc, kiểu nghĩ dưỡng thôi nhoé!
Tuy nhiên, lưu ý cccm còn nhiều lựa chọn tại nhiều nơi, không nhất thiết phải fomo theo các tổ đội nhóm đấu chuyên mg cò vạc, dự quý III, IV còn nhiều hàng cho cccm lựa chọn, hạ tầng đẹp

SuHaoMuoi199

Xe tải
mảnh đất liền kề 50-60m2 quanh mạn hà đông hoặc đất dịch vụ giờ tầm bao nhiêu các cụ nhỉ ( khu mậu lương, yên nghĩa ... )
Hóng giá các cụ

Mr Jin 1606

Đi bộ
em lần đầu ... tìm hiểu đất đấu giá . Cccm cho em hỏi không tham gia đấu giá nhưng có được đến trực tiếp buổi đấu giá để hóng không a.

chai ko

Xe tải
em lần đầu ... tìm hiểu đất đấu giá . Cccm cho em hỏi không tham gia đấu giá nhưng có được đến trực tiếp buổi đấu giá để hóng không a.
Có cụ ạ. Đội cò và dân tới hóng đông lắm. Đi thử 1 buổi cho biết. Đông vui như hội.

unifo

Xe buýt
mảnh đất liền kề 50-60m2 quanh mạn hà đông hoặc đất dịch vụ giờ tầm bao nhiêu các cụ nhỉ ( khu mậu lương, yên nghĩa ... )
Hóng giá các cụ
Cụ khảo khi vực hạ tầng tương đương của Thanh Xuân, Đống Đa rá rổ như lào thì khu Mậu Lương Yên Nghĩa rá gần xêm xêm cụ ợ!:;)) Hà đông vừa dồi cccm fomo ngáo rá kinh hoàng! Cò vạc môi dới thổi tung trời!!!
Cụ đến đứng ngoài cửa thì hóng thoải mái chứ ai cho vào trong phòng. Một số nơi ko cho vào khu vực quanh phòng thì cụ đứng ngoài cổng xem luôn rá rổ đội mg cò vạc truyền ra không khác gì trực tiếp... champion leage:))

Silver Swallow

Xe máy
Cám ơn cụ đã thông tin cho cccm:D
Theo tôi biết hôm qua số NĐT tham gia không quá đông, nhưng hàng ế chỏng chơ năm ngoái đã dần...được cccm múc sạch!?’;))
Các dự báo đều sai cả, theo thực địa các khu vực trong Chương Mỹ đầu năm nay, tôi dự khả năng cái chỗ gần sân Gôn Chương Mỹ ế mà cụ chai ko nhắc tới bên trên (sẽ đấu ngày 18/5) sẽ còn đông đảo NĐT hơn vì rá khá hạt rẻ do thực địa hạ tầng cũng tạm đc, kiểu nghĩ dưỡng thôi nhoé!
Tuy nhiên, lưu ý cccm còn nhiều lựa chọn tại nhiều nơi, không nhất thiết phải fomo theo các tổ đội nhóm đấu chuyên mg cò vạc, dự quý III, IV còn nhiều hàng cho cccm lựa chọn, hạ tầng đẹp
Mê Linh có thông tin gì không cụ ơi?

Kurumasuki

Xe container
Có 2 lý do đấu giá đất sôi động:
Thất nghiệp quá nhiều
Ngân hàng ứ tiền
Sắp quay xe rồi

unifo

Xe buýt
Mê Linh có thông tin gì không cụ ơi?
Chưa thấy có gì cụ ợ. Cụ chịu khó theo dõi thông báo lựa chọn đơn vị đấu rá xem sao. Htrc hàng ế chỏng chơ Bạch Đa Kim Hoa hồi đầu tháng 2, tháng 4 lôi ra một ít phang mà dân tranh nhau múc!:-o Không khác j cổng ngói Đan phượng hay phú xuyên:-?. Theo tôi lúc nóng thế này lôi hết ra phang là đc rá nhất, chứ các bác cứ ôm lại...kẻo lại giống nửa cuối 2022 thì...lại ế ề ê:D

unifo

Xe buýt
Có 2 lý do đấu giá đất sôi động:
Thất nghiệp quá nhiều
Ngân hàng ứ tiền
Sắp quay xe rồi
Thứ nhất, tiền GTK lãi suất cao đang đáo hạn gần hết, ls hiện rất rất thấp, gửi tiền như cho mượn.
Thứ hai, chứng khoán rủi ro, vàng neo cao và kinh doanh buôn bán khó khăn nên bà con lại phải tìm về với đất.
Thứ ba, một số nơi đất đấu rá sau khi định rá lại đã rẻ hơn, hợp lý hơn so với đỉnh 2022, mặc dù...rá trúng cao hơn đỉnh 2022 khá nhiều:D
Thứ tư, media, mxh bùng nổ nên cụm từ “chung cư, đất nền tăng giá mạnh...” đã gắn vào đầu óc ko ít cccm sẵn xèng ko biết làm gì và lại đổ vào đât
Thứ năm,...

chai ko

Xe tải
Đấu giá Sài Sơn, Quốc Oai hôm trước đang mua cả tin Vip Bạc trên batdongsan. Com đấy. Các cụ nào vào mua ủng hộ. Chứ phải để chạy quảng cáo đến mức cả Vip bạc thì thấy muốn ra hàng lắm rồi.

unifo

Xe buýt
Đấu giá Sài Sơn, Quốc Oai hôm trước đang mua cả tin Vip Bạc trên batdongsan. Com đấy. Các cụ nào vào mua ủng hộ. Chứ phải để chạy quảng cáo đến mức cả Vip bạc thì thấy muốn ra hàng lắm rồi.
Đấy là đội lướt cụ ơi, không có tiền táng vào thì dễ phải cắt lỗ, chứ NĐT thì ng ta giữ luôn, giá đó ko cao, ôm vài tháng đến nửa năm là bt.
Sắp tới 13/5 khu mả trâu hoài đức và 18/5 khu sân gôn chương mỹ dự báo sẽ khá nóng, do Hà nội dạo này đấu rá ít quá, cung đất đấu hạn chế nhưng rá trúng sẽ ko cao!?

chai ko

Xe tải
Đấy là đội lướt cụ ơi, không có tiền táng vào thì dễ phải cắt lỗ, chứ NĐT thì ng ta giữ luôn, giá đó ko cao, ôm vài tháng đến nửa năm là bt.
Sắp tới 13/5 khu mả trâu hoài đức và 18/5 khu sân gôn chương mỹ dự báo sẽ khá nóng, do Hà nội dạo này đấu rá ít quá, cung đất đấu hạn chế nhưng rá trúng sẽ ko cao!?
Vâng. Danh sách đấu còn nhiều lắm. Chưa tổ chức thôi. Hà Đông cũng có kế hoạch mà đã tổ chức đấu đâu.

kasim

Xe tải
Hóng dân tình fomo mạn phía Tây nhỉ?
E Thấy mạn phía Bắc như Đông Anh, Mê Linh, Sóc Sơn giá mềm hơn, đường xá đi lại cũng tiện hơn nhiều chứ nhỉ?
Đất đấu giá SS vừa rồi mạn gần Nội Bài tầm 3x-4x. Giờ cùng khoảng cách như Sóc Sơn có khu nào giá mềm hơn ko các cụ?

unifo

Xe buýt
Việc đăng kế hoạch sử dụng đất với thời điểm khi nào đấu rá rất khó xác định, nếu quen biết bên quỹ đất hay UBND sẽ dễ nắm đc thông tin hơn. Thường các nơi sẽ căn vào tình hình thu ngân sách trong năm, theo quý..., nếu khó khăn sẽ đẩy mạnh đấu rá, nếu thu ngân sách từ thuế tốt sẽ ít đấu rá mà giữ lại...

chai ko

Xe tải
Việc đăng kế hoạch sử dụng đất với thời điểm khi nào đấu rá rất khó xác định, nếu quen biết bên quỹ đất hay UBND sẽ dễ nắm đc thông tin hơn. Thường các nơi sẽ căn vào tình hình thu ngân sách trong năm, theo quý..., nếu khó khăn sẽ đẩy mạnh đấu rá, nếu thu ngân sách từ thuế tốt sẽ ít đấu rá mà giữ lại...
Mấy người quen được bên trung tâm phát triển quỹ đất đâu cụ. Mà các huyện nó thực hiện rất bám sát kế hoạch. Em theo dõi cả 3 năm nay rồi. Giả sử có lệch thì chỉ lệch tầm 30% thôi. Còn lại là đều đạt kế hoạch vạch ra.
Em nhớ ko nhầm năm 2021. Đan Phượng của cụ bị hủy kết quả vì sai phạm đấu giá khu Đồng Tháp. Vì ko công bố công khai. Người mua được hồ sơ toàn kiểu quen biết chân trong như cụ nói. Bên Đan Phượng cục bộ vậy thôi. Chứ huyện khác còn chạy cả quảng cáo tin đấu giá.
Bây giờ, mọi thứ công khai. Minh bạch hơn. Ai cũng có thể mua hồ sơ và đi đấu. Mà giờ các cụ cứ like hết các trang trung tâm phát triển quỹ đất trên face ý. Có quận, huyện đến lịch đấu họ còn chạy cả quảng cáo để nhiều người nộp hồ sơ. Như Thường Tín, Hà Đông còn bỏ tiền ra chạy quảng cáo face cả tin thông báo đấu.

Chỉnh sửa cuối:

Driver_angry

Xe đạp
Mạn phép các cụ, có cụ nào có thông tin về kế hoạch đấu giá đất tới đây ở Đan Phượng không ạ. Em thấy chỗ Hạ Mỗ làm sắp xong hạ tầng khu đấu giá nhưng không rõ kế hoạch đấu thế nào.

unifo

Xe buýt
Mạn phép các cụ, có cụ nào có thông tin về kế hoạch đấu giá đất tới đây ở Đan Phượng không ạ. Em thấy chỗ Hạ Mỗ làm sắp xong hạ tầng khu đấu giá nhưng không rõ kế hoạch đấu thế nào.
Cụ nên kết bạn với cụ Gu-Gồ đi! Cụ ấy sẽ thông tin đầy đủ tới cụ. Hạ Mỗ Đan Phượng giai đoạn đầu xong lâu lắm rồi, cách đây mấy năm.
Năm 2022 đăng tin đấu lần đầu đúng lúc thị trường BĐS đang xuống từ đỉnh, rá định cao 4x-50 nên ế chỏng chơ, bán đc có vài lô góc j đó, rá đáy.
Năm 2023 không thấy đấu mà đầu 2024 lôi ra cách đây 2 tháng, cùng đợt khu Mả Trâu Hoài Đức đợt 3 (khu Mar Trau bị hủy). Nhưng ko biết sao Đan Phượng Hạ Mỗ cũng Thông báo dừng luôn cùng đợt đó(Hạ mỗ là chỗ đg N1 nhé, còn mấy chỗ khác đang san lấp chưa đấu)
Chính vì Hạ Mỗ ko đấu đợt cách đây hơn tháng nên Lô hàng ế chỏng chơ sát Tết rồi là 1/3 khu C Cổng Ngói Đồng Tháp Đan Phượng lôi ra bán tống lại đc kéo lên 70%!(trc đó phần lớn 2/3 khu C đã đc bán rá vét đáy, ko nhầm là thế).
Túm lại, trc khi tìm hiểu khu nào, cccm nên kết bạn với cụ gu-gồ để hỏi thăm thông tin cụ ấy trc, cụ ấy đủ hết, sau đó mới nên hỏi cccm cõi Ọp:D