[Funland] Chia sẻ kinh nghiệm, cập nhật thông tin đấu giá đất Hà Nội

trungleba

Xe buýt
Bó tay. Cụ ko đọc thông báo đấu giá à mà lơ ngơ hỏi vậy ? Ca này chịu thua luôn.
Em cũng bó tay cụ. Hoãn đấu giá vùng ven cả tháng nay, chỉ đấu vùng xa mà cụ còn chày cối được =)). Em nhấn mạnh là cụ đang tranh cãi với sự việc Đã xảy ra nhé. Thế cụ nói hộ em hôm nay đấu ở đâu nào? có nằm trong 05 huyện chuẩn bị lên quận ko?

chai ko

Xe tải
Em cũng bó tay cụ. Hoãn đấu giá vùng ven cả tháng nay, chỉ đấu vùng xa mà cụ còn chày cối được =)). Em nhấn mạnh là cụ đang tranh cãi với sự việc Đã xảy ra nhé. Thế cụ nói hộ em hôm nay đấu ở đâu nào? có nằm trong 05 huyện chuẩn bị lên quận ko?
Người ta bảo ko biết thì nên im lặng. Im lặng thì ko ai đánh giá cụ ngo đâu. Cụ càng nói càng dở. Em chỉ thích nói chuyện với người nào am hiểu thật sự mảng này. Còn nửa nạc nửa mỡ, lơ ngơ như bò đội nón như cụ thì thôi xin phép từ giờ em ko nói câu nào nữa.

trungleba

Xe buýt
Người ta bảo ko biết thì nên im lặng. Im lặng thì ko ai đánh giá cụ ngo đâu. Cụ càng nói càng dở. Em chỉ thích nói chuyện với người nào am hiểu thật sự mảng này. Còn nửa nạc nửa mỡ, lơ ngơ như bò đội nón như cụ thì thôi xin phép từ giờ em ko nói câu nào nữa.
Ơ kìa, em đã đụng chạm gì mà cụ nhảy dựng lên thế Em biết em nói thế này đụng đến nồi cơm nhà cụ nên có lẽ cụ chửi đổng thôi. Còn cái thể loại lập nick clone tung hứng liên tục như cụ thì em cũng không muốn tốn thời gian. Cò mồi theo đóm ăn tàn mà cứ nghĩ mình hiểu biết =)).

Niels_Bohr

Xe hơi
Theo dõi 2 cụ tranh cãi, thấy ngay cụ chai ko nói có thông tin hoãn ếch đâu. Ngay cả cái group fb gì gì tạo ra, một vài mống còn chả có tin hoãn.

Hic. Chán các cụ ko chịu cập nhật tin đấu giá gì cả. Toàn vẽ ra thuyết âm mưu ghê quá. Hoãn đâu mà hoãn. Toàn bộ kế hoạch đấu vạch ra sẵn hết rồi. Có danh sách các khu đấu tới tận 2030 rồi. Hầu như các quận huyện đều hoàn thành tới 99% kế hoạch vạch ra. Sự việc hoãn ở Hoài Đức, Hà Đông đợt vừa rồi chỉ là 1 sự cố. Do ảnh hưởng đấu lên 100 triệu ở Thanh Oai đấy. Thanh tra xong rồi. Và kết luận ko vấn đề gì nên vẫn sẽ đấu bình thường. Do đổi hình thức đấu nhiều vòng. Dân chưa nắm được tình hình cứ nháo nhác hết cả lên. Phải mất 1 thời gian quen với hình thức đấu nhiều vòng thì đỡ nháo nhác được.
Trong nhóm face em post ở trên đấy. Có lịch đấu các quận huyện nhiều vô kể. Các cụ vào đấy đọc chắc chóng cả mặt với lịch dày đặc đấy. Còn ko có chuyện hoãn thuyết âm mưu gì cả ở đây. Kế hoạch vạch ra từ đầu năm. Các quận huyện thích làm thế nào thì làm miễn đạt kế hoạch.

chai ko

Xe tải
Theo dõi 2 cụ tranh cãi, thấy ngay cụ chai ko nói có thông tin hoãn ếch đâu. Ngay cả cái group fb gì gì tạo ra, một vài mống còn chả có tin hoãn.
Mời cụ đọc kỹ. Còn cụ ko đọc kỹ thì mời cụ ra khỏi nhóm face ạ. Em ko có nhu cầu giải thích cho ai ko theo dõi sát sao rồi hỏi vu vơ, ngây thơ. Em chia sẻ những thứ ko phải ai cũng sẵn sàng chia sẻ. Ai thực sự có tâm muốn tìm hiểu thì sẽ thấy bài. Còn ko muốn tìm hiểu thì chỉ muốn bới móc thì chịu rồi. Em khá lấy làm tiếc khi chia sẻ nhóm face đó lên đây mà bị cụ bỉ bôi như vậy. E xin xóa link nhóm đó. Hi vọng ko gặp lại cụ nữa ạ.

lenhaque2

Xe buýt
Kính chào cccm,
Em mở thớt này nhằm học hỏi kinh nghiệm cũng như chia sẻ thông tin về các đợt đấu giá đất tại Hà Nội ạ.
Rất mong cccm có kinh nghiệm tham gia chia sẻ, trên diễn đàn e thấy cụ unifo rất nhiệt tình và hiểu biết ạ.
Mới nhất khu vực Đan Phương cccm nhoé! Khu Cổng Ngói, Đồng Tháp, Đan Phượng cách trung tâm Thị trấn Phùng khoảng 1,5km (bán đợt 2, đợt trc vừa bán 34 thửa ngày 4/2/2024 ko hết, còn 13 thửa thì phải)
Đường sá ok, có cái đg đang mở rộng to tướng giao cắt QL32 mới chạy sát gần nhưng chưa mở thông hết, nhưng phải đi vào đg gom khu dân cư, đg bê tông cũ, cũng vỉa hè, nhưng xấu xấu kiểu giãn dân nông thôn, ô tô thoải mái, rá trc Tết bán 4/2/2024 là 25tr/m2, lô vừa mồm 75m2.
Lưu ý cccm chỗ này hình như còn lô liền kề nữa to hơn bên cạnh chưa mở bán, và đợt trc nhiều cụ vét máng các thửa trong lô này cccm nhoé! Vì ae đổ sang khu đấu giá lại bên kia đường(chỗ Chăn Nuôi bị hủy kết quả đấu 2021), nên chỗ này chưa bán hết rá 25tr/m2 đc.
Khu này tôi cho rá hợp lý để ae tham gia đấu rá đầu tư, mấy cụ thị trấn Phùng, rồi làng tít hoài Đức hét toàn 5x-6x->80 thì nên vào chỗ này làm vài mảnh ngon hơn!? Không cần tranh nhau cccm nhoé! Còn nhiều hàng lém!
Cò vạc mg hét thôi chứ đấu rá nhà nc ngon lành, ích nước, lợi nhà, góp phần ổn định...:))
Mời cụ đọc kỹ. Còn cụ ko đọc kỹ thì mời cụ ra khỏi nhóm face ạ. Em ko có nhu cầu giải thích cho ai ko theo dõi sát sao rồi hỏi vu vơ, ngây thơ. Em chia sẻ những thứ ko phải ai cũng sẵn sàng chia sẻ. Ai thực sự có tâm muốn tìm hiểu thì sẽ thấy bài. Còn ko muốn tìm hiểu thì chỉ muốn bới móc thì chịu rồi. Em khá lấy làm tiếc khi chia sẻ nhóm face đó lên đây mà bị cụ bỉ bôi như vậy. E xin xóa link nhóm đó. Hi vọng ko gặp lại cụ nữa ạ.

em ghi nhận công lao những cụ này giúp làm MINH BẠCH thông tin chào đấu giá. Còn những cái khác thì còn nhiều vấn đề và có những cái đến bản thân e biết nhưng cũng k tiện nói ra

dog.fearless

Tháo bánh

dần dà dạt ra ngoại thành hết

chai ko

Xe tải

lenhaque2

Xe buýt
Gửi cụ giá trúng phiên 22/9 hôm qua. Nguồn: phở bò.

Lẽ ra ở 1 nơi văn minh và MINH BẠCH thông tin mời chào đấu giá + giá trúng từng lô + sau này những lô nào bỏ cọc phải được công khai, minh bạch ( thông tin cá nhân ai trúng có thể đc che đi vì riêng tư )
đấy mới đúng tinh thần là công khai MINH BẠCH !!!!!!!!

dân đen như chúng tôi cũng chỉ cần thế, ko cần các ông giải cứu với cả phân tích bàn luận rùm beng cách nào giảm giá bds

Đông86

Xe điện
Đất Hà Tĩnh đấu giá đang ế.
Xa quá, cò vạc không ham.

chai ko

Xe tải
Cò tỉnh thì về Hà Nội đấu. Cò Hà Nội thì giờ có nhóm bay máy bay ra cả Khánh Hòa đấu. Kể đấu xa cũng ngại thật.

CTTVDKT

Xe tải
Có quy định tối thiểu về số lượng hồ sơ tham gia không các cụ nhỉ? Giả sử mỗi lô đất có 1 - 2 hồ sơ tham gia thì chỉ việc trả trả bằng (hoặc nhỉnh hơn 1 chút) so với giá khởi điểm thì có được công nhận trúng không?

chai ko

Xe tải
Em thua giá luôn khi nhìn giá trúng ntn. Cao quá!
Chỗ nào giờ cũng hâm hâm thế cụ ạ. Được ăn cả. Ngã về 0. Các đội cũng máu lắm. Họ cũng phải đi vay tiền. Thậm chí cả vay lãi suất cao để chơi. Bài toán cân não. Trúng mà ko sang tay được cũng mệt.

Marance

Xe điện
Chỗ nào giờ cũng hâm hâm thế cụ ạ. Được ăn cả. Ngã về 0. Các đội cũng máu lắm. Họ cũng phải đi vay tiền. Thậm chí cả vay lãi suất cao để chơi. Bài toán cân não. Trúng mà ko sang tay được cũng mệt.
Để mai em lượn ra hỏi xem bọn hắn kênh so với giá đấu có nhiều không?

Marance

Xe điện
Dân buôn giờ đang tranh thủ dân tung tiền mua theo hiệu ứng tăng giá. Thiệt mỗi người nghèo như em, mãi chưa mua được... thêm.

trungleba

Xe buýt
Vậy là đã có đề xuất cụ thể. Cuộc chơi vùng ven 5 huyện lên quận sẽ loại bỏ các đội nhóm chân rết, cò mồi mà chỉ còn dành cho các tay to thực sự =)). Giá đất chắc chắn sẽ được đẩy lên một nấc cao nữa

broken98

Xe hơi