Chia sẻ kiến thức về đầu tư bất động sản

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Thanks bạn nhiều! theo bạn thì đất nền cuối đường Láng - Hòa lạc hiện nay mua vào khoảng 7-8 triệu/m2 có được ko? (ví dụ như dự án Phù cát đang bán 11 triệu/m2, đất đền bù 7 triệu/m2...)
Bác đưa số liệu thiếu nhiều quá bác ạ, giá đó đường bao nhiêu m, cách khu chính bao nhiêu m, cách các khu dự kiến sẽ là trục lõi ( đường lớn, chợ, siêu thị, khu trung tâm, khu đông đúc hiện tại hoặc tương lai..) bao nhiêu m, mặt tiền bao nhiêu m2 thì lúc đó mới có thể tính được. Bác xem lại phần tài sản tiêu sản của em sẽ rõ, giá cao nhưng khả năng tăng giá và thanh khoản tốt thì 10, 15tr/m2 cũng ok. Kế hoạch phát triển khu này sẽ như thế nào ( bác nên xem cụ thể quy hoạch, lên đó lượn hỏi mua thoải mái, thậm chí hỏi cả dự án đất thổ cư để xem quan điểm cạnh tranh cả thổ cư cả dự án xem các bạn môi giới nói ra sao để mình nắm được tin nhiều chiều, ví dụ nếu khu này từ 2011 đến giờ vẫn không tăng giá, chưa tăng giá nhiều, thì khả năng cân vẫn ok được. Mức giá cao hơn giá đất nhà nước định giá tại thời điểm đó tầm 3 - 4 lần thì em nghĩ là OK)

Em vừa chạy lên khu này tầm 2 tuần trước, quan điểm cá nhân của em, tùy bác nhé. Khu này vẫn trống vắng lắm, ít nhất phải tầm 5 năm tới may ra mới bắt đầu ổn được, đợi bên Vin triển khai thì em nghĩ may ra còn có khu vui chơi giải trí, quan trọng nữa là CĐT có ổn hay không chứ nếu lởm khởm thì cũng rủi ro bác ạ.

Thời điểm này theo em bác mua gần nội đô an toàn hơn là mua xa ( bán kinh cách trung tâm chừng 15km đổ lại). BĐS đang ở cuối chu kỳ 10 năm tức là từ 2010- 2012 khủng hoàng - 2013 - 2015 phục hồi - 2016- 2019 tăng trưởng mạnh, về lý thuyết thì nếu mua sẽ mua thời điểm khủng hoảng và phục hồi và bán ở thời kỳ tăng trưởng. Tất nhiên cũng tùy vào phân khúc cụ thể thôi vì giữa các phân khúc thời điểm tăng và đi xuống cũng khác nhau, với loại hình đầu tư như này em nghĩ bác phải mất tầm 5-6 tháng tìm hiểu phân khúc đó để hiểu kiến thức, thị trường ở đó chứ lên đây hỏi em sợ cũng khó tư vấn bác được.

Và không mua đất không sổ đỏ, pháp lý chưa rõ bác nhé, rủi ro lắm không nên.

Bùi Minh Tâm

Đi bộ
Hi cụ chủ thớt (ko biết có phải chính là em xinh tươi trong clip ko?) , sau một thời gian buôn chổi đót và chạy grab thì e cũng tích cóp đc ít thóc gạo. Giờ e tính để hồi môn cho cháu chít nên cũng đang tìm hiểu xem nên chôn vào đâu cho vừa an toàn mà lại sinh đẻ sòn sòn đc.

Cụ có thể tư vấn giúp em là với tầm vốn 10 tỏi thì nên đầu tư vào đâu để tạo đc dòng tiền ổn định và hơn hoặc tương đương gửi tk NH, để lâu vài năm lại có tiềm năng tăng giá lớn, em có thời gian nhưng lại ko muốn tốn nhiều thời gian cho việc quản lý sau đầu tư mà chỉ muốn đầu tư vào đâu có dòng tiền khá, để lâu dài, ko tốn thời gian suy nghĩ về nó. Nên mua 2-3 lô nhỏ cho thuê ở các khu đang nổi như Hồ tây hay mua 1 SH của Vin, Ecopark...
Ngoài ra em cũng có nhu cầu mua để dành 1 lô đất nền/ hoặc nhà trong phố Đà Nẵng/ Nha Trang ( tầm tiền 2-3 tỏi) cho nhu cầu ở trong 5-7 năm tới, nếu cụ chủ thớt có thông tin có thể chia sẻ giúp em nhé :)
Thanks cụ :)
Cụ ra Phú Quốc bây giờ là quyết định sáng suốt ạ.

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
Lý thuyết của mợ khá chắc, mình rất khen
Nhưng đầu tư ở VN kể cả chứng khoán, càng chắc lý thuyết chết càng nhanh
em like cụ.
Em chủ topic này toàn lý thuyết, thời điểm này ko còn phù hợp lao vào bđs nữa rồi !!!!, đừng nghe e ấy xúi dạii
Tùy vị trí cụ ạ. Và nếu mảng bất động sản nếu nói chung và rộng thì cũng vẫn còn. Em chưa xem clip nhưng em phủ nhận lời cụ nói.

Chỉnh sửa cuối:

Omirisus

Xe buýt
Website
banggiavn.com
cụ thể xem nào bác ơi
Em ví dụ đơn giản nhé cái hồi chung cư ở khu linh đàm HH đang bán chung cư, cụ đi mua kiot thì có lãi không ạ? cho thuê cũng lãi mà mở làm cái gì ra cũng ok. Đấy e chỉ ví dụ cái quá khứ thế. :)

thanh040506

Xe trâu
Đắn đo mãi rồi cũng mạnh dạn tiếng lên các cụ ạ :D
Topic này chắc topic đầu tiên của em ở đây dù vào đây đã rất lâu. Em tên Ngọc, đã tham gia kinh doanh và phân phối các sản phẩm BĐS cũng 10 năm rồi, với những kinh nghiệm đã gặp gỡ hàng ngàn khách hàng từ CĐT đến khách mua lẻ, khách đầu tư đến khách mua để ở thì em có rút ra kinh nghiệm là khách hàng mua BĐS thiếu thông tin nhiều quá, đặc biệt mảng đầu tư. Cứ gặp mỗi người em lại phải hỏi, phải nghiên cứu và trao đổi với họ về những điều căn bản trong đầu tư chứ không nên là " Anh/ chị có vẻ có duyên đầu tư, hợp với đất bla bla bla".

Em cũng mới thực hiện làm video thôi, mạo muội tạo một chuyên mục riêng nhằm giao lưu, chia sẻ với các cụ, em sẽ up đều các video về đầu tư BĐS lên đây để các cụ tham khảo nhé. Khen chê thế nào cũng được, đừng ném gạch đá, mong các cụ nhẹ tay ;))

Cách phân biệt Tài sản và Tiêu sản trong Bất động sản P1

Tài sản và tiêu sản trong Bất động sản P2

Chiến lược lựa chọn loại hình đầu tư BĐS P1
E oánh dấu☺

thanh040506

Xe trâu
Ôi bác mở hàng, tuần sau em làm video về việc này bác nhé. Em còn rất nhiều nội dung em đã lên khung rồi còn chưa có thời gian quay. Sẽ note vấn đề của bác để làm sớm nhất.
Thời điểm này đầu tư đất nền ở tỉnh liệu có ổn k mợ?

naviestore

Xe tải
Đắn đo mãi rồi cũng mạnh dạn tiếng lên các cụ ạ :D
Topic này chắc topic đầu tiên của em ở đây dù vào đây đã rất lâu. Em tên Ngọc, đã tham gia kinh doanh và phân phối các sản phẩm BĐS cũng 10 năm rồi, với những kinh nghiệm đã gặp gỡ hàng ngàn khách hàng từ CĐT đến khách mua lẻ, khách đầu tư đến khách mua để ở thì em có rút ra kinh nghiệm là khách hàng mua BĐS thiếu thông tin nhiều quá, đặc biệt mảng đầu tư. Cứ gặp mỗi người em lại phải hỏi, phải nghiên cứu và trao đổi với họ về những điều căn bản trong đầu tư chứ không nên là " Anh/ chị có vẻ có duyên đầu tư, hợp với đất bla bla bla".

Em cũng mới thực hiện làm video thôi, mạo muội tạo một chuyên mục riêng nhằm giao lưu, chia sẻ với các cụ, em sẽ up đều các video về đầu tư BĐS lên đây để các cụ tham khảo nhé. Khen chê thế nào cũng được, đừng ném gạch đá, mong các cụ nhẹ tay ;))

Cách phân biệt Tài sản và Tiêu sản trong Bất động sản P1

Tài sản và tiêu sản trong Bất động sản P2

Chiến lược lựa chọn loại hình đầu tư BĐS P1
xinh quá, muốn làm sale cho chủ top

Dangtuan.pro

Xe máy
Hơi lý thuyết tí nhưng căn bản nó đúng các cụ ạ, dựa vào kinh nghiệm thực tế em đã làm, gặp bao nhiêu người. Cứ chuyên dòng nào chịu khó đào sâu, tìm hiểu, thêm biết cân đối tài chính, network tốt kiểu gì cũng ngon. Đầu tư là không vội và không suy nghĩ trong đầu được, thực tế hóa bằng bài toán phân tích hết các cụ ợ.
Nhờ mợ tư vấn, e là em đang định đầu tư đất thổ cư khu vực Lai xá-Kim Chung-Hoài đức(gần ngã tư nhổn) hoặc khu Tây Mỗ-Đại Mỗ(Nam từ Liêm) theo mợ thì tiềm năng 2 khu này thế nào? Nhờ mợ tư vấn giúp (tài chính ít chỉ khoảng <1,5 tỷ)
Cảm ơn mợ trước!

Website
www.facebook.com
Thời điểm này đầu tư đất nền ở tỉnh liệu có ổn k mợ?
thời điểm này đang nóng nhưng bên e chủ đầu tư có cam kết lợi nhuận tối thiểu 10%/năm cho mình luôn cụ ạ , pháp lý 1/500 đã có đủ , vị trí cực đẹp , cần gì tư vấn thêm thì ới em theo sign ạ

Website
www.facebook.com
E ở ngoài Bắc mợ ơi.
bên e cũng có 1 số bác ngoài bắc bay vào mua mà, thị trường và vị trí khá ngon, đầu tư an toàn lại nhàn , bay vào đây e dẫn đi tham khảo ít " đặc sản " , coi như đi du lịch 1-2 hôm í mà