[Funland] Chia sẻ các thông tin về bất động sản Tây Hồ

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Vimefulland sẽ ra bạn Lotus sẽ có 200 lô biệt thự liền kề 90 - 120m2 + 11.000 căn chung cư + 2000 căn chung cư các cụ ạ. tóm lại cái khu gần chân cầu Nhật Tân khả năng sẽ là một đại công trường, bác nào mua Sunshine Riverside sẽ hơi mệt đấy vì công trường phải 2,5 năm là ít nhất.

Tháng 5 Vimefulland sẽ ra hàng, dự kiến biệt thự liền kề có HĐMB luôn, còn các khu còn lại vẫn chưa xong móng đâu các bác. Tuy nhiên khu này mật độ sẽ dày, toàn khu đấy em nhớ trước em mua 1 căn ở Lạc Hồng UBND là báo có 49 tòa.

Bên em cũng có bán dự án của Vimefulland, em cũng đang đợi thông tin chính thức. Về cơ bản mà nói thì khu cuối của Ciputra này vẫn rất đẹp, Lotte ngay gần bên cạnh, trục đường thuận lợi, em nghĩ 5 năm nữa rất OK.

p/s: Em nghĩ Vimefulland thông tin sẽ còn thay đổi, các thông tin trên tham khảo nhé các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
@
cảm ơn mợ chủ thớt. Mợ chủ có thông tin về bản vẽ quy hoạch tổng mặt bằng dự án 6th không nhỉ? theo như công bố dự án có mật độ xây dựng 45%, nhưng nếu đọc ở bảng thông tin công trình ở tại dự án thì dự án hiện có mật độ xây dựng 53%
- Nếu sau này chủ đầu tư điều chỉnh Tổng mặt bằng để xây thêm nhà liền kề, biệt thự ở mặt sau thì có khi mật độ này còn giảm nữa. Mợ có hồ sơ pháp lý đưa lên cho mọi người tham khảo được không
https://drive.google.com/drive/folders/1I-j-r7lehooAmLWuDj6d5qMCnh4ja1Zs?gidzl=_K7ZJ1crhY7wNETC6gsl9FbJuqa2yluZuGEo7L2c-dJW1BSRL_IfUxfMunLOzwulx5BZHcJLntXO6RAfBG
Cụ check pháp lý dự án ở đây giúp em trước nhé. Em đang rà lại các thông tin xem cụ lấy ở đâu ra có con số đó :)

BMW318i2012

Xe tải
@

https://drive.google.com/drive/folders/1I-j-r7lehooAmLWuDj6d5qMCnh4ja1Zs?gidzl=_K7ZJ1crhY7wNETC6gsl9FbJuqa2yluZuGEo7L2c-dJW1BSRL_IfUxfMunLOzwulx5BZHcJLntXO6RAfBG
Cụ check pháp lý dự án ở đây giúp em trước nhé. Em đang rà lại các thông tin xem cụ lấy ở đâu ra có con số đó :)
Mợ ơi,mợ để ý cái Giấy phép xây dựng, trong đó có văn bản số 2062/QHKT-PAKT-P8 Ngày 25/4/2016 là mợ không có, em nghĩ cái này là văn bản điều chỉnh phương án kiến trúc và quy hoạch tổng mặt bằng của văn bản 3736 ngày 20/8/2015.
- Thứ 2 ở đây chỉ có văn bản, cón bản vẽ quy hoạch hiện không công khai cho khách hàng tham khảo đây cũng là 1 thông tin mù mờ.
mợ nghiên cứu lại xem

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Cụ làm em phải bảo mấy đứa sale tìm xem cụ lấy thông tin ở đâu và bảo mấy đứa nó chụp ảnh tại dự án.
Em sẽ hỏi lại CĐT về các thông tin như cụ nói nhé. Cảm ơn cụ đã hỏi, em cũng phải xem lại cụ thể. Mong là cụ nào mua nhà cũng như cụ, càng cụ thể càng hiểu biết em càng mừng quá.

Khu liền kề biệt thự thì có sẵn trong quy hoạch rồi cụ, xin thay đổi quy hoạch em nghĩ khó và chát lắm luôn, đặc biệt mấy năm qua:D nên em nghĩ không thay đổi được đâu cụ. Làm thêm được chung cư thì mới bõ chứ thêm mấy cái nhà liền kề thì không ăn thua cụ ơi.

LosBlancos90

Xe buýt
https://vietnamfinance.vn/samsung-rot-300-trieu-usd-xay-trung-tam-rd-o-khu-tay-ho-tay-20180504224222597.htm
Tin mới cho khu vực Tây Hồ Tây các cụ ạ. Samsung chuyển trụ sở trung tâm R&D về khu đô thị Tây Hồ Tây thay vì The Manor Central Park như kế hoạch ban đầu. Cùng với khu liên cơ quan của Hà Nội, các dự án văn phòng, trụ sở làm việc này sẽ làm gia tăng giá trị bất động sản, tiềm năng khai thác thương mại của khu vực.

Chỉnh sửa cuối:

phuonganhh

Xe máy
Website
shopee.vn
Vimefulland sẽ ra bạn Lotus sẽ có 200 lô biệt thự liền kề 90 - 120m2 + 11.000 căn chung cư + 2000 căn chung cư các cụ ạ. tóm lại cái khu gần chân cầu Nhật Tân khả năng sẽ là một đại công trường, bác nào mua Sunshine Riverside sẽ hơi mệt đấy vì công trường phải 2,5 năm là ít nhất.

Tháng 5 Vimefulland sẽ ra hàng, dự kiến biệt thự liền kề có HĐMB luôn, còn các khu còn lại vẫn chưa xong móng đâu các bác. Tuy nhiên khu này mật độ sẽ dày, toàn khu đấy em nhớ trước em mua 1 căn ở Lạc Hồng UBND là báo có 49 tòa.

Bên em cũng có bán dự án của Vimefulland, em cũng đang đợi thông tin chính thức. Về cơ bản mà nói thì khu cuối của Ciputra này vẫn rất đẹp, Lotte ngay gần bên cạnh, trục đường thuận lợi, em nghĩ 5 năm nữa rất OK.

p/s: Em nghĩ Vimefulland thông tin sẽ còn thay đổi, các thông tin trên tham khảo nhé các cụ.

chỗ liền kề Lotus Center em tưởng ở phía cổng đối diện với Lotte Mall chứ mợ. Ở vị trí như hình thì khá khoai, vì ngay sát đó vẫn còn nhiều cái bất lợi 8-x

@

Mợ cho em hỏi, giữa Vimefulland và sunshine city (căn hộ) thì so sánh đánh giá đôi bên thế nào ạ

Tuanphan333

Xe tăng

Tuanphan333

Xe tăng

Phong cách của Vime thì em thấy luôn ra hàng thấp tầng trc, để hình thành hạ tầng mới bung hàng cao tầng ra cho dc giá, theo mợ thì cao tầng Vime giá có giao động khoảng 50-60tr/m2 ko mợ nhỉ

bowhanoi

Xe hơi
Website
www.senvanggroup.com
Nhà cháu chưa có thông tin nên chưa ngó qua các cụ ạ. Có nhà cháu sẽ review và so sánh ngay hehehe. Mười mấy ngàn căn là khủng đấy, cả thị trường Tây Hồ 2 năm qua mới có chục ngàn căn :D

Cả cái trục phía khu đường 40m nối Phạm Văn Đồng và Cầu Nhật Tân đấy năm sau là đại công trường ấy nhỉ, SúnshineGroup và Vimefulland càn quét ;)), anh Lotte thấy có cả căn hộ, chả biết đã xin được chưa mà nhà cháu đi qua thấy ghi chình ình trên pano rồi.

coolair_xd

Đi bộ
Thông tin của cụ hay quá. Kiểu này thị trường bđs cho thuê lại hót hòn họt
SamSung đợt trước định đặt ở Nguyễn Xiển cũng làm cho giá chung cư khu này lên hẳn...giờ về THT thì thị trường chung cư cũng sẽ nhộn nhịp hơn đấy nhỉ...những 4000 nv cơ mà

Tuanphan333

Xe tăng
SamSung đợt trước định đặt ở Nguyễn Xiển cũng làm cho giá chung cư khu này lên hẳn...giờ về THT thì thị trường chung cư cũng sẽ nhộn nhịp hơn đấy nhỉ...những 4000 nv cơ mà
dự là mấy ông lớn sẽ thi nhau múa ở đây rồi cụ ạ :))

Website
www.facebook.com
Rất cảm ơn các cậu các mợ đã chia sẻ nhiều thông tin hữu ích , đặc biệt là mợ chủ với bài tổng quan rất đầy đủ và chi tiết . Tiện đây em cũng nhờ các cậu mợ tư vấn giùm luôn . Hiện em đang sống ở Xuân Đỉnh ( nhà tập thể ) , làm việc tại Hào Nam , một năm phải đi sân bay tầm 2 chục bận . Hiện em đang có 1 tỷ rưỡi , muốn tìm một căn hộ ở khu Tây Hồ tầm 3 -3,5 tỷ để sống lâu dài , thuận tiện cho làm việc và vui chơi . Tuy nhiên em cũng không cần vào ở gấp , có thể chờ 1- 2 năm . Hiện em đang lăn tăn giữa 3 khu : Sun city ; Sun riverside và 6th element . Mọi người cho hỏi với tầm tiền như vậy thì mua ở đâu là hợp lý hơn cả ? Xin chân thành cảm ơn
Anh xem khu An Bình City hợp lý hơn hẳn đấy, hoặc 90 Hoàng Quốc Việt

Nhà cháu chưa có thông tin nên chưa ngó qua các cụ ạ. Có nhà cháu sẽ review và so sánh ngay hehehe. Mười mấy ngàn căn là khủng đấy, cả thị trường Tây Hồ 2 năm qua mới có chục ngàn căn :D

Cả cái trục phía khu đường 40m nối Phạm Văn Đồng và Cầu Nhật Tân đấy năm sau là đại công trường ấy nhỉ, SúnshineGroup và Vimefulland càn quét ;)), anh Lotte thấy có cả căn hộ, chả biết đã xin được chưa mà nhà cháu đi qua thấy ghi chình ình trên pano rồi.
Tiềm năng tăng do samsung về là có, tuy nhiên em thấy có 2 điều thế này ạ
1. Samsung bao giờ xây, và bao giờ xong
2. Vime, sun, samsung, starlake... cùng thi công thì 1-2 năm tới ở đây là công trường lớn chứ an cư thế nào đc ạ, ầm ầm

Tuanphan333

Xe tăng
Tiềm năng tăng do samsung về là có, tuy nhiên em thấy có 2 điều thế này ạ
1. Samsung bao giờ xây, và bao giờ xong
2. Vime, sun, samsung, starlake... cùng thi công thì 1-2 năm tới ở đây là công trường lớn chứ an cư thế nào đc ạ, ầm ầm
Dự án sẽ được xây dựng với quy mô 18 tầng, bao gồm 15 tầng nổi, 3 tầng hầm, dự kiến bắt đầu khởi công vào đầu năm 2020 và hoàn thành vào năm 2020.
Chỗ hoàn thành kia chắc báo viết nhầm, khoảng 2021 sẽ hoàn thành cụ ạ

LosBlancos90

Xe buýt
Dự án sẽ được xây dựng với quy mô 18 tầng, bao gồm 15 tầng nổi, 3 tầng hầm, dự kiến bắt đầu khởi công vào đầu năm 2020 và hoàn thành vào năm 2020.
Chỗ hoàn thành kia chắc báo viết nhầm, khoảng 2021 sẽ hoàn thành cụ ạ
Nếu Sámsung lấy đất ở giai đoạn 1 Starlake thì bây giờ THT đã chia lô, sẵn sàng để khởi công rồi. Còn lấy giai đoạn 2 cho gần Võ Chí Công thì chưa biết bao giờ mới giải phóng mặt bằng xong @-). Trên web Starlake chưa update thông tin. Đợt trước, mấy ô đất thương mại THT bán được thì lên báo nhanh lắm :-j

BMW X5

Xe buýt
Đất mặt đường Nguyễn Hoàng Tôn cháu đang có mảnh 122m2 mặt tiền 10,5m, lô góc 1 mặt đường, 1 mặt ngõ 10m. Đất bên chẵn, đoạn quy hoạch đường 64m cụ nào quan tâm thì ới cháu nhé.