[Funland] Chia sẻ bỏ thuốc lá

Pham Quang Viet

Xe tải
Uà. Em bỏ đc 4 năm tái nghiện lại đc 3 tháng. Giờ ngày Huy 1 bao. Người Lực nào cũng hôi. Phòng làm việc có điều hoà mà không dám bật. Đc cái lái xe thì chẳng bao giờ hút lên cái xe nó cũng thơm. Nhưng nóng thế này có lẽ cũng phải bỏ thôi.

Trung.Tien.Sinh

Đi bộ
Vừa có một Pro gửi tin nhắn cám ơn mềnh vì threat này đấy, vui quá. Pro đó nhắn rằng sau khi bỏ thuốc lá được 1 tháng, "súng ống" có cải thiện đáng kể
bỏ được một thời gian súng ống khỏe quá có khi lại nghiện lại hehe

le.duchieu

Xe hơi
Em thì chưa đến mức phải cai, em cứ rượu bia thì mới hút, đọc xong thớt này em cũng hạn chế dần và cũng bỏ thuốc thôi ạ..

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
tính ra em bỏ được cũng gần 1 tháng rùi ạ . Sao nhiều lúc vẫn thèm , tuy ko nhiều như lúc còn hút . Nhưng nó dai dẳng quá , nhạt mồn nhạt miệng lắm

Big bus

Xe tải
Là thằng đàn ông mà không đủ bản lĩnh bỏ điếu thuốc thì vứt. Các cụ cứ ngẫm trong đầu như thế sẽ bỏ được.
Mà công nhân hút thuốc mồm thối thật. :))
Hồi em còn nghiện, nói chuyện toàn phải lấy tay che miệng.
Afh, em thêm lý do nữa cho các cụ có động lực bỏ thuốc nhé, đấy là thời gian giao phối của các cụ sẽ dài hơn so với khi nghiện thuốc. :))
Em mà bỏ thuốc lá là trong đầu nó lại lởn vởn cái chữ đo đỏ đấy các cụ ah:-s8-}. Em bỏ thuốc là nhiều lần rồi, và bỏ xong là em lại phải đối phó với vấn đề tiếp theo :(!!!

bhquang2000

Xe tải
Nhà cháu 41 xuân, thâm niên 25 năm, hiện mới bỏ được 6 hôm.

holycat

Xe hơi
Các Pro yên tâm, mềnh sẽ tiếp tuc phần 2 theat này để thông báo cho AE ofer bik tác dụng của bỏ thuốc lá sau 4 tháng

Vdzung

Xe tải
Nghe xong em hoảng hồn quá, bỏ thuốc 3 hôm lại ngứa ngáy ko chịu được. Lạ cái là khi cafe chả thèm, nhưng có tí men bia thì thèm dã man. Có thằng bạn rất hay, bình thường không hút tí nào nhưng cứ nhậu là nó đốt cứ như trả thù. Có khi em học nó cách này trước vậy. Rồi sau đó bỏ bia thì coi như bỏ thuốc luôn :)) :))

holycat

Xe hơi
Pro đừng như vầy, việc mới bỏ một thói quen (cầm thuốc lá) là chuyện bình thường có gì đâu là khó, Pro cứ làm như mềnh là lúc ngồi ăn nhậu cứ sau khi cầm cốc lên uống thì lại đặt cái mông của mình ngồi đè lên là OK, mềnh thời gian đâu làm như vậy, nếu mỏi thi chuyển sang tự cầm 2 tay của mềnh vậy thôi, làm 1- 2 lần như vậy là sẽ bỏ được thói quen ngay thui. Trong đầu luôn tâm niệm rằng "đời nghiện ngập khổ lém, thôi bỏ được thứ nào độc hại cho cơ thể thì cố bỏ đi, giờ vào vào viện còn nhục nữa"

kochino

Xe tăng
cách bỏ nhanh nhất là các cụ cứ hút thật nhiều và liên tục cho sợ đi, lúc đấy nhìn thấy điếu thuốc chẳng muốn hút nữa, em đã thử 1 lần và thành công đc 2 tháng sau đó vì lý do chủ quan và khách quan giờ em đã tái nghiện thành công :(

holycat

Xe hơi
Chẹp...Thế có gì đáng nói nữa

Medicine

Xe hơi
Thường lang thang các Bệnh Viện xem có nhu cầu mua
Phương pháp cộng hưởng thông tin sinh học (Bioresonace) bằng thiết bị BICOM hiện mới được đưa vào Việt nam có thể giúp bạn bỏ thuốc rất hữu hiệu chỉ với 2 lần trị liệu, mỗi lần khoảng 30 phút, 1 tuần một lần. Phương pháp này không chỉ giúp bạn bỏ thuốc mà còn giúp thải độc cơ thể nữa. Bản chất của phương pháp này có thể tóm tắt như sau: Khi bạn sử dụng thuốc lá, cơ thể của bạn không nhận ra thuốc là là yếu tố ngoại lai mà lại phụ thuộc vào thuốc lá. Thiết bị BICOM Optima có khả năng phát hiện ra được các dao động vật lý (các tần số đặc trưng) của tác nhân ngoai lai ở đây cụ thể là thuốc là, khỏi thuốc...Các dao động này được đảo ngược và đưa vào cơ thể. Chính điều này giúp cho cơ thể phát hiện ra thuốc, khói thuốc là độc hại và cơ thể sẽ phản ứng lại bằng cách đào thải các chất độc do thuốc lá gây ra đồng thời không có nhu cầu sử dụng thuốc lá nữa. Có thể bạn hơi khó hiều nhưng bạn có thể liên lạc để điều trị tại Hải phòng bác sỹ Vân 0913065118. (Tại Hà nội công nghệ này triển khai ở bệnh viện Tràng an, nhưng hiện máy đang bảo dưỡng). Tuy nhiên muốn bỏ gì thì cũng phải lả quyết tâm hàng đầu.

HN_2012

Xe tăng
Bỏ thuốc lá cần quyết tâm và nghiêm khắc với bản thân mình thì chắc chắn 100% bỏ được.

Em cũng bỏ được 18 năm rồi và thời gian hút khoảng 11 năm trc khi bỏ 3 ngày 2 bao, sau khi bỏ 6-7 năm mà có khi ngủ mê vẫn giật mình tỉnh giấc vì mê ngủ mình đang hút thuốc các cụ ạ.

Bây giờ văn hóa hút thuốc không như thời những năm 9x trở về trước, đi đâu cũng mời nhau điếu thuốc lá, nên rất dễ bị hoàn cảnh tác động, khó bỏ. Nên bây giờ các cụ muốn bỏ cố gắng em nghĩ là được.

Cụ nào định bỏ nên bỏ sớm, các cụ tham khảo nhé:
http://khangduoc.com.vn/goc-quy-ong/cai-thuoc-la-truoc-40-tuoi-se-song-tho-nhu-nguoi-chua-hut-155.aspx

Ủng hộ các cụ bỏ thuốc lá một lần thành công, chứ đừng bỏ kiểu: Bỏ thuốc lá quá dễ, tôi bỏ cả trăm lần rồi :D và tôi sẽ còn bỏ nhiều lần nữa :((

holycat

Xe hơi
Bỏ thuốc lá có gì đâu mà các Pro vất vả quá thế vậy

FordAT

Xe tăng
Em thì bỏ thuốc dc 1 năm rồi, trước khi bỏ ngày em xơi đều 1,5 bao/ ngày. Tính ra em hút thuốc thâm niên cũng 15-16 năm rồi. Em bỏ vì em bị bệnh dạ dày càng hút thì lại càng đau dạ dày. Đến nỗi có năm 2 lần cấp cứu vì đau cấp, đó là do hút thuốc gây ra.
Nhiều cụ ko biết chứ thuốc lá nó làm tăng cơn đau dạ dày nếu đang bị bệnh, và làm tăng nặng các bệnh khác nếu mình đang mắc phải.
Em thỉnh thoảng còn khạc ra cả máu nữa ,càng về sau tầm suất lại càng nhiều hơn . Em sợ quá, đi khám chụp phổi đoàng hoàng kiểm tra cẩn thận họng + phổi ,may là ko sao.

Phần nữa là vì bị lệ thuộc vào thuốc lá quá, em hút mà ko kiềm dc hút như lấy dc vậy. Cứ ngơi cái mồm ra 1 tý lại châm thuốc, hút đến ko có cảm giác gì ngon nhưng vẫn cứ hút. Nghĩ lại thực sự là sợ thật.

Từ khi bỏ thuốc sức khỏe em cải thiện đáng kể.
Nói chung là bỏ dc thuốc là rất tốt. Các cụ nào đang mắc 1 số bệnh mãn tính thì cũng nên bỏ luôn , vì thuốc lá nó tác động rất xấu đến tình trạng bệnh tật đang mắc phải.

Chjck

Xe tải
Em cũng bỏ mãi ko dc,chỉ hạn chế hút thôi

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
Em cũng giống cụ . Em bỏ được 2 tháng rùi , mà bực cái nó vẫn còn thèm . Nó thèm dai dẳng quá , nhiều lúc nghĩ hút 1 điếu xem thế nào . Nhưng hạ quyết tâm em lại không hút nữa . Tuy không thèm nhiều như lúc mới bỏ , nhiều lúc mơ ngủ em còn mơ mình hút thuốc mà giật mình . Ko biết bao giờ mới hết hẳn thèm thuốc được vậy cụ
Em thì bỏ thuốc dc 1 năm rồi, trước khi bỏ ngày em xơi đều 1,5 bao/ ngày. Tính ra em hút thuốc thâm niên cũng 15-16 năm rồi. Em bỏ vì em bị bệnh dạ dày càng hút thì lại càng đau dạ dày. Đến nỗi có năm 2 lần cấp cứu vì đau cấp, đó là do hút thuốc gây ra.
Nhiều cụ ko biết chứ thuốc lá nó làm tăng cơn đau dạ dày nếu đang bị bệnh, và làm tăng nặng các bệnh khác nếu mình đang mắc phải.
Em thỉnh thoảng còn khạc ra cả máu nữa ,càng về sau tầm suất lại càng nhiều hơn . Em sợ quá, đi khám chụp phổi đoàng hoàng kiểm tra cẩn thận họng + phổi ,may là ko sao.

Phần nữa là vì bị lệ thuộc vào thuốc lá quá, em hút mà ko kiềm dc hút như lấy dc vậy. Cứ ngơi cái mồm ra 1 tý lại châm thuốc, hút đến ko có cảm giác gì ngon nhưng vẫn cứ hút. Nghĩ lại thực sự là sợ thật.

Từ khi bỏ thuốc sức khỏe em cải thiện đáng kể.
Nói chung là bỏ dc thuốc là rất tốt. Các cụ nào đang mắc 1 số bệnh mãn tính thì cũng nên bỏ luôn , vì thuốc lá nó tác động rất xấu đến tình trạng bệnh tật đang mắc phải.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
em bỏ tới ngày thứ 4 rồi sao vẫn còn thèm thế nhỉ . Trước em cũng cai lần đầu , bỏ đến ngày thứ 3 là ko thấy thèm nữa . Có khi độ nghiện của em tăng lên ko nhỉ
Phụ nữ hút thuốc là không nên mợ ạ.

FordAT

Xe tăng
Em cũng giống cụ . Em bỏ được 2 tháng rùi , mà bực cái nó vẫn còn thèm . Nó thèm dai dẳng quá , nhiều lúc nghĩ hút 1 điếu xem thế nào . Nhưng hạ quyết tâm em lại không hút nữa . Tuy không thèm nhiều như lúc mới bỏ , nhiều lúc mơ ngủ em còn mơ mình hút thuốc mà giật mình . Ko biết bao giờ mới hết hẳn thèm thuốc được vậy cụ
Cụ cố gắng lên , chỉ khoảng thêm 1 tháng nữa là cụ đoạn tuyệt đc ngay. Em cũng khác gì cụ đâu, đợt đầu mới bỏ đêm nằm mơ hút thuốc lá lại giật mình tỉnh dậy sợ quá cứ tưởng là thật. Trước hút bao nhiêu ko sao giờ chỉ sợ bị hút lại thôi.
Khi nào thèm cụ làm thế này cho em bảo đảm sức khỏe tốt và đỡ thèm.

1. Cụ xơi ngay 1 cốc nước lọc to(uống nhiều nước thanh lọc cơ thể tốt) nó làm cho no bụng cũng đỡ thèm đi
2. Cụ chọn 1 loại kẹo nào thích ăn mua để sẵn túi khi thèm ngậm vô. Em đã dùng cách này em mua kẹo caramen vì nó đậm vị, sau thời gian hết thèm thuốc rôi thì em cũng bỏ kẹo ngậm luôn.

Cứ thèm thuốc là em xơi cốc nước lọc to hoặc ăn vặt là đỡ.

Nếu cụ bỏ dc 2 tháng rồi thì cố lên chỉ 1 tháng nữa là cụ hết thèm ngay.
Thuốc lá bây h em thấy nó độc hại hơn trước nhiều hay sao ý, thuốc lá hồi xưa các cụ hút ầm ầm có sao đâu.