chị gái 8 tuổi nuôi em 17 tháng và ông ngoại già

Trạng thái
Thớt đang đóng

sakuda

Xe điện
Để mai đi Off hộ nghệ tĩnh em khuấy động tiếp!

thực tình lúc em đọc tý em khóc!!!!!

Nấm mỡ

Xe điện
Theo kq thăm của báo dân trí thì cháu Hoà đang học lớp 4; chỉ có tội là chưa biết tương lại lâu dài (học hành, ăn, ở..) của 2 cháu sắp tới thế nào thôi ạ!
Năm nay lên lớp 5 rồi cụ ợ. Cháu nó mới chỉ sợ không được tiếp tục đi học thôi chứ hiện vẫn đang đi học.
...Từ giặt giũ, nấu cơm đến việc đồng áng như cấy lúa, trồng khoai đều đổ lên vai của cô bé năm nay vào lớp 5 Trường tiểu học Hiệp Hòa, Bắc Giang.
Dưng mờ hình như cháu nó đi học sớm hay sao ấy nhể :^)

Chỉnh sửa cuối:

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ /mợ ạ

Em xin nhấn mạnh tinh thần làm việc trong việc làm từ thiện và đã này đã trao đổi với mợ Z4. Tinh thần thế này:

Việc nội vụ từ thiện này được chia làm 2 đợt:

Đợt 1 là ngày mai, thứ 7 (28/8),

• Thành phần tham gia là thành viên tự phát của OF chưa có đại diện của diễn đàn.
  • Tính chất tặng quà là nhu yếu phẩm: quần áo trẻ nhỏ và người già, đồng dùng học tập, lương thực thực phẩm và các quà tặng tương tự. Chưa nên tặng tiền.
  • Mục tiêu: Chuyến đi này nhằm hỗ trợ kịp thời các cháu trong lúc khó khăn đồng thời khảo sát tình hình thực tế để lập kế hoạch cho đợt ủng hộ thứ 2 được qui mô hơn, thiết thực hơn.
Đợt 2 thời gian cụ thể sẽ được tính toán trên cơ sở khảo sát từ đợt 1
  • OF sẽ bầu ra 1 người đứng ra quyên góp tiền, nhận quà ủng hộ.
  • Lập kế hoạch mở tài khoản để chu cấp lâu dài cho các bé thoát khỏi khó khăn
  • Các vấn đề khác sẽ thông báo với các cụ sau khi lên kế hoạch đợt 2

Lịch trình đi ngày mai em đề xuất thế này, các cụ in ra / nhớ để chiều nay thống nhất lên đường nhé

Lộ trình

nếu cần in bản đồ lớn các cụ lấy từ link này

Lịch trình
  • 8h - 8h30 tập kết người xe quà tặng tại nhà hát lớn. Các cụ cứ ghi nhớ hộ em 8h có mặt nhỡ trượt giờ cũng ít thôi.
  • 8h30-10h30 xuất phát: mong các cụ giữ khoảng cách và thứ tự trong đoàn dù là ít xe , nhưng nhất thiết phải chờ xe đi sau đồng thời cũng cố gắng bám theo xe đi trước.
  • 10h30 đến nơi (mất thời gian tìm đường chờ đợi nhau) thăm hỏi tặng quà gia đình bé.
  • 12h30 Ra về, ăn trưa
  • Chiều cử đại diện làm việc với chính quyền địa phương (nếu cần) rồi về Hà Nội

Tạm thế đã, chiều nay ta sẽ bàn tiếp và lên danh sách cụ thể. Cụ nào mai đi được mà không có Visa họp chiều nay thì hoàn chỉnh chương trình trên cơ sở lấy ý kiến chung.

Chỉnh sửa cuối:

soya_milk

Xe tải
VP bọn e cũng đã quyên góp được 6 triệu. Sáng ngày mai, 29/8 cũng đi xe Toyota 15 chỗ lên đó ạ.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
bẩm các cụ, chiều nay em bận tí lúc 5h30-7h. Em sẽ qua Hiếu Béo gửi túi quà. Các cụ cứ bàn bạc, có gì tối về em vào off xem

hi_world

Xe hơi
Ủng hộ việc làm của các cụ :41:, khi nào mở tài khoản em xin góp 1 chút tiền cho các cháu. Cháu nhỏ 18 tháng tuổi mà suy dinh dưỡng chưa đi được tội quá :'(

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Báo cáo các cụ /mợ ạ

cách và thứ tự trong đoàn dù là ít xe , nhưng nhất thiết phải chờ xe đi sau đồng thời cũng cố gắng bám theo xe đi trước.
  • 10h30 đến nơi (mất thời gian tìm đường chờ đợi nhau) thăm hỏi tặng quà gia đình bé.
  • 12h30 Ra về, ăn trưa
  • Chiều cử đại diện làm việc với chính quyền địa phương (nếu cần) rồi về Hà Nội
Tạm thế đã, chiều nay ta sẽ bàn tiếp và lên danh sách cụ thể. Cụ nào mai đi được mà không có Visa họp chiều nay thì hoàn chỉnh chương trình trên cơ sở lấy ý kiến chung.
In số xe ra tờ A4 ( hội Củ sâm và EGG đã làm rồi) phát cho mỗi xe 1 số dán vào kính sau, xe sau nhìn biết ngay xe trước là của mình mà bám đuôi, không có dễ lạc lắm các bác nhé.

Cảm ơn bác, sau khi đi thăm lần đầu, em sẽ giúp các bác vạch kế hoạch quên góp và thăm hỏi thật cụ thể, thật thiết thực nhất.

Vote tất cả các bác.

RIVER10^9

Xe hơi
Gia sản duy nhất mẹ để lại cho các em là ngôi nhà nhỏ cũ nát, xuống cấp do huyện đoàn Hiệp Hoà xây tặng năm 2005 và 2 chiếc xoong thổi cơm, 2 sào ruộng.

Các bác đi tiền trạm ngày mai có bác nào gửi cho các cháu đi bát đĩa, nồi nấu, chăn màn cũ không ạ? Em nghĩ chắc chắn bọn trẻ con thiếu ạ. Em không đi được đành gửi chút ít tiền trước vậy.

Chỉnh sửa cuối:

soya_milk

Xe tải
Báo cáo các bác, Ban Tài chính Kế toán của Cty e đã đến gặp cháu, bác cháu ra tiếp. Hiện nay cháu đang ở với bác và vẫn đi học.

Ban TCKT bọn e đã quyên góp được 18 triệu, mở 1 tài khoản và cam kết sẽ chuyển cho cháu mỗi tháng 300 nghìn.

Theo em, đây cũng là 1 hình thức tốt để giúp cháu vượt qua khó khăn và hiệu quả nhất.

kiamorningfun

Xe tăng
Cụ chủ thớt cập nhật lên trang đầu các thông số quan trọng để tiện theo dõi thì tốt ạ.
Việc từ thiện sẽ còn lâu dài, nên không nên theo đuổi 1 địa chỉ nào đó lâu, nên có điểm dừng để chuyển sang địa chỉ khác.
Các cụ nên khảo sát và đi một lần rồi về quyết định hình thức tặng quà cho cháu.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
chiều này các cụ họp hành có tin gì mới thì cho nhà cháu biết với

volga-lada

Tháo bánh
Em thấy ý kiến này cũng hay.

Nhưng nhất định là các bác cố lên thăm các cháu dể mang cho chúng ít quần áo, đồ chơi, bánh kẹo, sữa, và kể cả gạo, lương thực ạ. Thứ 7 tuần này em bận học nên không đi được nhưng cho em gửi chút ít. HP của em là 0903255495.
Các bác lên nhớ xem ngân hàng nào gần nhà ông cụ nhất để mở TK. Nhớ dặn nhân viên ngân hàng về hoàn cảnh đặc biệt của 3 ông cháu để đến không bị làm khó khăn vì ngừoi ở quê lại nghèo thế chẳng biết đến thủ tục ngân hàng. Cần thiết các bác liên lạc hẳn với Giám đốc ngân hàng đề nghị hàng tháng mang tiền đến cho 3 Ông cháu. Kể cả trường hợp Ông ngoại già yếu có làm sao thì Ngân hàng gần đó cũng phải có cách để chuyển tiền cho các cháu kịp thời.
Trong trường hợp thứ 7 hoặc CN ngân hàng nghỉ, các bác chỉ cần ghi lại tên ngân hàng lại cho em - Việc tiếp theo em sẽ tự liên lạc cũng được ạ.
về việc mở tài khoản có thể mở được, em có một thời là quân của chú Hùng giám đốc NH NN@PTNT Hiệp Hòa. Nhưng em lo là lỡ ông các cháu mất thì ai sẽ quản lý số tiền ấy? Thương các cháu qua!:'(
Mai em đi học qua Hiệp Hòa em sẽ rẽ qua chỗ các cháu tặng các cháu ít đồ để chúng ăn tết độc lập cùng dân tộc!

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Báo cáo em vừa về...

Chiều nay có 5 cụ đến hội họp cùng em là 6, gồm có các cụ:
  1. vvhai
  2. blackchevy
  3. nck-Kool
  4. luonphuc-vu
  5. Ngo Gia
  6. và em Pilot4W

Cánh hữu (từ phải sang) các cụ: vvhai - Ngo-gia - lounphuc-vu ...

Cánh tả (từ trái sang) các cụ: BlackChevy - nck-kool - luonphuc-vu ... còn em đứng sau máy ảnh ạ :)

Chương trình luận đàm là xác định phương án tài trợ cho các bé để định hướng thu thập các thông tin khách quan, thực tế cho kế hoạch đợt sau:
  • Cụ vvhai đưa ra nhận định các tình huống hỗ trợ. Cần xác minh tình trạnh nhân thân của các bé.
  • Cụ BlackChevy, trên cơ sở các mối quan hệ xã hội, đề xuất phương hướng mở tài khoản tự động từ NH Nông nghiêp & PTNT - cách nhà các bé không xa - đều đặn hàng tháng trích khoản tiền ủng hộ phục vụ sinh hoạt cho các bé.
  • Các cụ nck-Kool, luonphuc-vu, Ngo Gia cũng nhấn mạnh đến tính xác thực của hoàn cảnh sống hiện tại của các bé
Dựa vào cơ sở trên, trong chuyến thăm sơ bộ ngày mai, bản thân em sẽ cố gắng hết sức mình để tìm hiểu ngọn ngành về hoàn cảnh của các bé.

Các tặng phẩm ủng hộ đã nhận chuyển từ các cụ
  • Xediahình, cụ chợt đến chợt đi chỉ gửi quà chẳng kịp keng với cụ 1 ly.
  • nck-kool, cụ mang quà cho các bé ngồi lại chút rồi về sớm quá.
  • Cụ xuất hiện ở bản tin cuối ngày là Mon-29v với 1 gói quà gửi cho các bé (hoá ra em và cụ đã quen lâu òi :) )
Em không dám đại diện ai để cảm ơn các cụ, tự đáy lòng, rất cảm kích trước những tấm lòng nhân ái của các cụ

Kế hoạch ngày mai được chốt lại:

Ít nhất có 2 xe đi là xe cụ vvhai và xe nhà em có cả cụ Ngo-Gia - mặc dù bận công việc - cũng dứt áo đi cùng.
Nói ít nhất là vì có thể sẽ có thêm các cụ khác sẽ đến điểm hẹn cùng đi

Địa điểm đã chốt: Nhà Hát lớn - Hà Nội
Thời gian đã chốt 8.00AM (+/- đúng 30') ngày 29/08/2009

Kính cáo để các cụ cùng biết. Cụ nào mai đi được nhớ com-phơm với em vào buổi sáng sớm mai nhé

Chỉnh sửa cuối:

sakuda

Xe điện
CHIỀU NAY CÓ MẤY ĐẢNG VIÊN ĐI HỌP HỞ CỤ? SAO BÂY GIỪO MỚI CÓ TỪNG NÀY NGƯỜI?

Đang lái xe trên đoạn đường này: 15 (11 lái chính và 4 lái phụ)
sakuda, bankymoon, G_nud, Luu Lehong, minhchit2008, volga-lada, Xeđịahình

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Em cần phom luôn. Sáng mai em sẽ có mặt. Gấu nhà em sẽ trở đến điểm hẹn

Báo cáo em vừa về...

Chiều nay có 5 cụ đến hội họp cùng em là 6, gồm có các cụ:
  1. vvhai
  2. blackchevy
  3. nck-Kool
  4. luonphuc-vu
  5. Ngo Gia
  6. và em Pilot4W

Chương trình luận đàm là xác định phương án tài trợ cho các bé để định hướng thu thập các thông tin khách quan, thực tế cho kế hoạch đợt sau:
  • Cụ vvhai đưa ra nhận định các tình huống hỗ trợ. Cần xác minh tình trạnh nhân thân của các bé.
  • Cụ BlackChevy, trên cơ sở các mối quan hệ xã hội, đề xuất phương hướng mở tài khoản tự động từ NH Nông nghiêp & PTNT - cách nhà các bé không xa - đều đặn hàng tháng trích khoản tiền ủng hộ phục vụ sinh hoạt cho các bé.
  • Các cụ nck-Kool, luonphuc-vu, Ngo Gia cũng nhấn mạnh đến tính xác thực của hoàn cảnh sống hiện tại của các bé
Dựa vào cơ sở trên, trong chuyến thăm sơ bộ ngày mai, bản thân em sẽ cố gắng hết sức mình để tìm hiểu ngọn ngành về hoàn cảnh của các bé.

Các tặng phẩm ủng hộ đã nhận chuyển từ các cụ
  • Xediahình, cụ chợt đến chợt đi chỉ gửi quà chẳng kịp keng với cụ 1 ly.
  • nck-kool, cụ mang quà cho các bé ngồi lại chút rồi về sớm quá.
  • Cụ xuất hiện ở bản tin cuối ngày là Mon-29v với 1 gói quà gửi cho các bé (hoá ra em và cụ đã quen lâu òi :) )
Em không dám đại diện ai để cảm ơn các cụ, tự đáy lòng, rất cảm kích trước những tấm lòng nhân ái của các cụ

Kế hoạch ngày mai được chốt lại:

Ít nhất có 2 xe đi là xe cụ vvhai và xe nhà em có cả cụ Ngo-Gia - mặc dù bận công việc - cũng dứt áo đi cùng.
Nói ít nhất là vì có thể sẽ có thêm các cụ khác sẽ đến điểm hẹn cùng đi

Địa điểm đã chốt: Nhà Hát lớn - Hà Nội
Thời gian đã chốt 8.00AM (+/- đúng 30') ngày 29/08/2009

Kính cáo để các cụ cùng biết. Cụ nào mai đi được nhớ com-phơm với em vào buổi sáng sớm mai nhé

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em cần phom luôn. Sáng mai em sẽ có mặt. Gấu nhà em sẽ trở đến điểm hẹn
Vâng, em để dành 2 trỗ chên xe tro cụ nhé :)

Uhm... em đang nghiên cứu vụ này...:^) có bác (anh mẹ), có dì (em mẹ) mà ông ngoại lại ở với cháu, cháu phục vụ cơm nước???? :102: vụ nhân thân này rứt khoát có vấn đề, mai em phải hỏi cho rõ :ohmy::'(

Trạng thái
Thớt đang đóng