[Thảo luận] chỉ em cách tập bài lùi chuồng (ghép xe vào nơi đỗ). e tập hoài không đc.

BanglaiB2

Xe buýt
Cụ chủ cứ theo cái hình này mà lùi nhá đảm bảo ăn, lý thuyết mà ko có múa phụ họa thì khó hình dung lắm.

xe thủng lốp

Xe container
Cụ lùi thật nhiều chú ý quan sát những bạn cùng lớp rồi sẽ ngon lành thôi

xe thủng lốp

Xe container
Cụ chủ cứ theo cái hình này mà lùi nhá đảm bảo ăn, lý thuyết mà ko có múa phụ họa thì khó hình dung lắm.

Cụ chủ chú ý cả vấn đề xe ít lái và nhiều lái nữa nhá, xe con thì nhiều lái còn xe tải thì tùy từng xe

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Cu o hp ha? Vay cho e xin cai sdt,hu nao e thue dc xe ra tap thi e nho cu, cu co gag zup do e ty. Cog can bao nhiu thi cu cu noi de e thu xep gui cu ^^
cụ ở HP ạ. thế thì em ko giúp cụ được rồi, cụ cứ thuê xe, gọi cho người thân, quen nào đấy phụ đạo giúp cho, em nghĩ cứ lên xe trực tiếp lái là ngon nhất, chứ cứ nói lý thuyết thì nó vô cùng lắm, lúc lên xe ông thầy giáo cứ ngậu lên là cuống là lại quên, lúc thi tâm lý thi cử lại càng run

sparkvan

Xì hơi lốp
cụ gặp đúng thằng giáo viên mất dậy. hôm nào cục chuẩn bị tiền bia đi, ae làm phát đi hanoi hải phòng là cụ lái ngon ngay, em có con xe kia lắp phanh phụ roài nên yên tâm cụ phá thoải mái

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
ông thầy không dạy cụ cách để vào buồng mà không vẹo *** à? tắc trách quá......
cụ bám sát mép chuồng...đến khi gương chiếu hậu bên lái đến giữa chuồng thì đánh hết lái sang phải....sau khi nhìn gương chiếu hậu thấy mép cửa chuồng bên kia thì stop và vào số lùi.........lấy lái lại sao cho lôp sau bên lái vào gần sát mép phải của chuồng thì lúc này lấy thẳng xe bằng cách căn vạch trắng (hay gọi là thành chuồng bên phải) sao cho nó song song với thành xe...cái này phải phụ thuộc vào mắt của cụ......khi thấy song song rồi thì thẳng lái lùi vào
lưu ý : là khi lùi phải thật chậm...mới lái hay mới học thì càng phải chậm và cẩn thận.
Chúc cụ lùi tốt nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!

GIA DINH NHO

Xe điện

eM NOTE THÊM VỚI CỤ NÀY NỮA NHÉ .

Khi lùi cụ không cần phải giữ khoảng cách 1.5 m hay lùi thẳng làm gì . cụ cứ đánh lái hết cỡ

căn sao cho đuôi xe cách mép góc vuông bên tay trai 20 cm . nếu thẳng xe rồi cứ lùi thẳng vào chuồng đảm bảo ko lệch chuồng bên nhiều bên it nhé

arc_tuan

Xe buýt
Gấu nhà em đi học Ghép phát o tê lun :))

santafe_9999

Xe tải
Cụ cứ mạnh dạn lùi đi.. cùng lắm là đi sơn lại đ.í.t xe vài lần là có kinh nghiệm ngay mà (em fun tí)

anhphamip

Xe hơi

bài của cụ này nhìn dễ hiểu quá, mai e đi tập rồi, e sẽ áp dụng ra sao, cứ nghĩ đến làm k đc thằng giáo lắm mồm mà nản vãi!

phongt2qh

Xe tải
Cái này nói chung đơn giản. Em kg biết có khướu hay sao mà tập cái chuồng này mất 20 phút. Có người tập bài này vài ngày không xong.Thầy chỉ 2 lần là ok ngay. Em cũng mới lấy bằng B2. Sáng cầm vô lăng tập đỡ côn, chiều đã chữ chi và lùi chuồng rồi.
Em có tý kinh nghiệm gà chỉ giúp bác. Các điều quan trọng các bác ở trên đã chỉ rồi, khi bác vào đến gần cửa chuồng bác đạp hết côn, khi đó xe có đà vẫn đi vai của mình vào đến gần giữa chuồng đánh hết lái sang phải ( đánh lái sớm quá hoặc muộn quá cũng rất khó vào có khi còn không vào được) Bác nhìn qua gương hậu bên lái, thấy thân xe gần giữa chuồng thì trả lái và tiến lên thêm 1 tý. Trả được lái thì sau đó bác lùi được dễ hơn. Vào số lùi, đạp côn cho xe đi thật chậm, xe đi thật chậm để cho mình sử lý dễ hơn ví dụ như bác đánh nhiều lái sang trái quá hoặc phải quá.
Bác ở dưới nhìn người ta lùi là biết ngay, quan trọng nhất là thời điểm đánh lái và trả lái để cho góc độ của xe và khoảng cách thân xe với cửa chuồng.

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe Cứu Trợ
Em có 1 cách rất hay. Đòi lại tiền và thuê thầy khác. Thầy mà thế thì lần sau chết đói.
GIÃ man :D nhưng mà đúng

Lái xe thì có j khó, lần cháu đi học xác định luôn : nếu thầy mà chửi cháu là vả cho phát:P, dưng chú thầy lại là người mời rịu e :D

thule6

Xe điện
Không biết thì mới phải đi học, thầy mà mắng thì vả cho thầy tịt alô đi, cụ chủ thớt học chùa hay sao mà sợ thằng hướng dẫn ???

khanhlouis

Xe tải
Lùi nhiều rồi sẽ quen bác à :D

anhphamip

Xe hơi
em học cóa đóng phí đàng hoàng chứ chùa chiền j đâu, căn bản tính mình hiền lành, chả bao h để ý thầy cô, có cái vụ này e mới bức xúc thế này chứ từ ngày học lớp 1 đến h chưa bao h e lại bất bình vs thầy cô như ế.

30NN-9999

Xe buýt
giúp cụ một tay nhé
[video=youtube;_0QhDPUyWK4]http://www.youtube.com/watch?v=_0QhDPUyWK4&feature=related[/video]

Ô tô điên

Xe tăng
giúp cụ một tay nhé
[video=youtube;_0QhDPUyWK4]http://www.youtube.com/watch?v=_0QhDPUyWK4&feature=related[/video]
nói ra thì hơi khó hình dung
di song song xe với cửa chuồng, cách xe khoảng 30-40cm, cụ đi xe chậm thôi, gương của cụ và vạch chuồng bằng nhau thì cụ đánh tay lái làm sau gương bên trái của cụ nhìn thấy mép bên kia của cửa chuồng, cụ dừng xe lại trả tay thẳng tay lái và lùi đến khi đuôi xe cách chuồng khoảng 10-15cm thì cụ đánh tay lái cho cái đuôi xe nó song song với chuồng cho thẳng xe ra, rồi cứ thế mà lùi vô.
chúc cụ thành công

anhphamip

Xe hơi
Cac bac oi, e lui dc roi, hum nay dc doi thay khac, thay de tinh lam, chi bao tan tinh tug cm, e da va dc chuog,co chut cam jac roi,lui vao gon ben trog, xe co luc cach 2mep k deu (ben 40 ben 20) e nghi tap the la on, tot qa cac bac ak!

superdrives

Xe điện
Chào các cụ, em là thành viên mới của diễn đàn và cũng là 1 người mới lái xe ô tô, hiện h e vẫn đang đi học để thi lấy bằng B2. E đang học bài lùi chuông nhưng lùi toàn bị chéo xe với đè vạch. Khi tập bài này ,lúc đánh xe qua chuồng vòng sang bên phải để chuẩn bị lùi, e không biết giữ vô lăng sang phải cho xe đi đến lúc nào thì mới trả lái cho bánh xe thẳng rồi dừng lại để chuẩn bị lùi. 1 điểm nữa là khi lùi vào chuồng, e ko biết lúc nào lên đánh vô lăng trả lại bên trái, và đánh nhanh hay đánh chậm, trả hết hay trả từ từ. lúc xe vào đến cuối chuồng thì toàn bị chéo xe, trông rất xấu và đè vạch. ông thầy dạy em thì rất khó tính, dạy có 2-3 lần, e chưa làm đc, ông ấy điên rồi nói k dạy nữa, để kệ tự học. H e ko bít phải làm thể nào để lùi cho chuẩn đành lên đây nhờ các cụ tư vấn, mong các cụ ra tay zúpp e với. :(:(:(:(:(:(
Cụ ở HN hay ở đâu? nếu ở mỹ đình thì gặp em em chuyển cho file flast mà nghiên cứu hoặc em sẽ bổ túc lùi chuồng cho cụ luôn!