[Thảo luận] chỉ em cách tập bài lùi chuồng (ghép xe vào nơi đỗ). e tập hoài không đc.

thanhsquin

Xe buýt
Cam on cac cu qa! Gia ma og thay doc dc nhug dog cua cac cu thi tot bit bao. Thay e kho tinh lam,con gai vao ma k hoc dc la bi duoi sag xe khac. Og ay day ma di cu chet may 3-4 lan la chui nhag len,nao la ngu, dot het fan ng khac....du thu,con fi ra dam vao chan, dap ram ram vao cua xe.m e k bit co doi lai dc k chu dc chac e cug doi,vi e dog qa dich vu.
(Sr vi may e dag bi virus,danh vietkey bi loi nen danh viet tam k dau,ae bo qa)
Dậy lái xe bọn em gọi là thằng thầy chứ chưa bao giờ là ông thầy cả. Bọn đấy toàn lái xe lâu năm về dậy, chạy láo như ranh, lấc ca lấc cấc

unknown.king

Xe tăng
theo cháu thì mới tập bác cứ đánh lái chết cũng đc. có phải xe mình éo đâu ợ. xót xe làm j. còn để lùi đc thì cách học tốt nhất là lùi thật nhiều. thường thì cái bãi tập có 4 chuống B2 và 1 chuồng C. cụ sau khi qua ngã tư lần 2 ( bắt đầu vào khu lùi chuồng), cụ gặp chuồng nào vào chuồng í luôn. vậy là trong 1 lần cụ lùi đc 4 phát rồi. mà thầy k có lý j bắt cụ k đc lùi ợ. còn thầy mà chửi này nọ thì cứ đài phát thanh mà oánh thôi. tôi éo biết lái t mới đi học. biết lái r thì t cần đếch j ông.

tuanzs

Xe container
Để lùi chuồng chuẩn thì cụ nên học lùi thật nhuyễn vào - tập lùi theo đường zích zắc như thế này này.

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Theo em chỉ có 1 kinh nghiệm, lùi thật chậm và khi lùi vào mình tiến thêm 1 cái rồi lủi hẳm, dễ lắm cụ. Tất nhiên cách này chỉ dành cho cụ tập xe chứ đi nhiều rồi thì 1 phát ăn luôn như thấy í ạ.

Car_Dream

Xe tải
B2 muốn đỗ xe ngoài đường cũng ghép dọc mà cụ ^^ đó là thiếu sót trong khâu bổ sung bài tập cụ ạ :)
Car_Dream nói:
Đây là bài lùi chuồng chứ đâu phải bài ghép dọc xe. Em nhớ trong giáo trình làm gì có bài ghép dọc xe (hay tại thầy em không dạy thì em không biết ), ngay cả các cụ có kinh nghiệm rồi, ghép dọc xe còn không thạo nói chi đến đang học lái hở cụ.
Cái này em cũng nói rồi mà cụ, cụ soi iem thế, định mời beer iem hở :D

dongkijote

Xe điện
Cụ đang tập xe, để tập trung khi cụ đánh hết lái đi đến cuối đường không cần trả lái, lúc bắt đầu lùi trả cũng được. Trả lái đén lúc nhìn thấy cửa chuồng bên trái thì điều chỉnh. Khi xe vào trong chuồng cố gắng nhìn thật xa ra từ gương đến đuôi xe xem xe đã song song với vạch sơn đưới đất hay chưa, nếu chưa thì chỉnh tiếp bao giờ // rồi thì trả lái thẳng. Đi chậm nhất có thể để còn có đất điều chỉnh lái...

anhhungsd

Xe tải
Website
facebook.com
Thế này phải nhờ người chỉ trực tiếp thui, nói thế này thì cũng chỉ như thầy giảng bài trên xe thôi, phải vừa nói, vừa làm ms hiểu đc
Bản thân e thấy cũng dễ mà, lúc lùi thẳng vào thì lấy ít lái thui, từ từ chứ đừng lấy lái nhiều quá, lại phải trả lái nhiều, như thế dễ bị lệch :D
Chúc cụ thành công và sớm lấy đc bằng B2 :)

Hieukiti

Xe tải
Em cũng là người đang học bọn e chỉ đc học 2 buổi là đã học lùi chuồng rồi. Thấy lùi cũng dễ, mà thầy giáo j bảo k làm đc là k dạy nữa

GIA DINH NHO

Xe điện
Chào các cụ, em là thành viên mới của diễn đàn và cũng là 1 người mới lái xe ô tô, hiện h e vẫn đang đi học để thi lấy bằng B2. E đang học bài lùi chuông nhưng lùi toàn bị chéo xe với đè vạch. Khi tập bài này ,lúc đánh xe qua chuồng vòng sang bên phải để chuẩn bị lùi, e không biết giữ vô lăng sang phải cho xe đi đến lúc nào thì mới trả lái cho bánh xe thẳng rồi dừng lại để chuẩn bị lùi. 1 điểm nữa là khi lùi vào chuồng, e ko biết lúc nào lên đánh vô lăng trả lại bên trái, và đánh nhanh hay đánh chậm, trả hết hay trả từ từ. lúc xe vào đến cuối chuồng thì toàn bị chéo xe, trông rất xấu và đè vạch. ông thầy dạy em thì rất khó tính, dạy có 2-3 lần, e chưa làm đc, ông ấy điên rồi nói k dạy nữa, để kệ tự học. H e ko bít phải làm thể nào để lùi cho chuẩn đành lên đây nhờ các cụ tư vấn, mong các cụ ra tay zúpp e với. :(:(:(:(:(:(

Em cũng là gà mới nhưng lấy bằng lâu lâu roài . Em thấy cái này rất đơn giản . có thể là mẹo thôi cụ cứ thử áp dụng như em xem sao .
Cái mà em nói la dùng lùi cho xe 4 chỗ nhé . có thể cụ đi học dùng kia beta hoặc lá lốt . cũng có thể là gentra nhe .

1 bắt đầu vào chỗ lùi chuồng . bắt đầu ngoành vào nhé cụ đi song song với đường . cách mép vạch khoảng 20 cm nhé .
khi tai gương của cụ đến giữa chuồng cụ đánh hết lái về phía tay phải . đến khi gần chạm đường bên kia cụ trả lại bên tay trái nửa vòng .
2. vào số lùi . cụ nhìn gương thấy góc đường tam giác ko . cụ căn đuôi xe " mép đuôi xe cách cái góc tam giác đó 20 cm cụ vừa lùi từ từ . vừa
đánh lái hết cỡ về phía bên trái . " cái đuôi xe giữ nguyên khoảng cách 20 cm với mép " sau đó khi nào thân xe thẳng với chuồng cụ cứ lùi từ từ vào
thẳng lái và cụ chỉ còn lo chú ý đến khi nào chạm vạch ." hoặc dấu hiệu để dừng thị cụ dừng lại .

khi ra cũng tiến ra một đoạn với đánh lái nhé ko thì cụ sẽ leo gờ đó .

" cách của em giúp em thực hành được 100 đ ạ "

Lungcu

Xe điện
Hạ kính xuống thò hẳn đầu ra ngoài , nhìn bánh xe trước vặn tay lái , nhìn xuống bánh sau .:-B

Hạ kính xuống thò hẳn đầu ra ngoài , nhìn bánh xe trước vặn tay lái , nhìn xuống bánh sau .:-B
đugns póc bài em dạy gấu nhà em lái xe..nói lý thuyết dài dòng văn tự chứ cụ gặp anh em lái xe rồi, dạy khéo 2 phát lùi ngon luôn.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cứ tập nhiều đi rồi sẽ giác ngộ ra

anhphamip

Xe hơi
E dang tinh thue xe ngoai tap,k biet trog truog no co cho thue xe de minh tu lai ra san tap k nhi? E hoc o Quan khu 3- Hai Phong, co cu nao bit k ak?

Thái Phượt

Xe tăng
nói thật lòng với Cụ ,cần quái gì cái loại Thày tinh tướng ấy dễ thường chui ở chỗ ấy ra nó đã biết lái xe chắc .đấn giờ học Cụ cứ bẩu nó để yên cho cụ tự tập,đúng bài bản chạy xe hết sức chậm cách vỉa 20 cm ...đánh hết lái sang phải mắt nhìn guơng lái để tập căn đuôi xe với cửa chuồng bên phải.Sau đó cụ dừng hẳn xe bước xuống ngắm vị trí của xe và cửa chuồng rồi đề ra cách tác chiến sau đó lên xe và lùi thật chậm vào chuồng ,cứ vài lần là quen ngay ấy mà.E lái cũng tuơng đối rồi mà vẫn phải thò đầu ra xem đánh lái đã thẳng bánh xe chưa,chả việc gì phải thẹn cả.cố cho nó lên cụ nhá

vaytienmuaxe

Xe hơi
Lưu ý lúc lùi vào cụ mớm côn nhẹ để đi thật chậm còn kịp đánh lái sao cho xe theo ý mình

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
nói chung cách của cụ nào chỉ cũng hợp lý cả (trừ cái phanh ABS của cụ gì gì đấy) vì các cụ đều đã lấy bằng và lái ngon cả rồi
tốt nhất cụ chủ thớt đầu tư hẳn 1 buổi thuê xe rồi ới em đến phụ đạo giúp cho bài lùi chuồng, em đảm bảo sau buổi phụ đạo, ông thầy nhìn cụ lùi chuồng cũng phải gọi cụ bằng cụ luôn :P

anhphamip

Xe hơi
nói chung cách của cụ nào chỉ cũng hợp lý cả (trừ cái phanh ABS của cụ gì gì đấy) vì các cụ đều đã lấy bằng và lái ngon cả rồi
tốt nhất cụ chủ thớt đầu tư hẳn 1 buổi thuê xe rồi ới em đến phụ đạo giúp cho bài lùi chuồng, em đảm bảo sau buổi phụ đạo, ông thầy nhìn cụ lùi chuồng cũng phải gọi cụ bằng cụ luôn :P
Cu o hp ha? Vay cho e xin cai sdt,hu nao e thue dc xe ra tap thi e nho cu, cu co gag zup do e ty. Cog can bao nhiu thi cu cu noi de e thu xep gui cu ^^