[TNGT] chỉ 1 chút nữa thôi, em đã gây ra tai nạn chết người trên đường cao tốc Ninh Bình - Cầu giẽ

Việt Phong

Xe tải
Đọc thread này toát mồ hôi hột. Đúng là ở đời mình không thể tính hết được. Thôi thì tuỳ duyên. Và chúng ta nên hạn chế ở mức có thể thôi

blackpaint

Xe container
Giống như vụ em đi trên vành đai 3, có bố đi xe máy ngược chiều, va vỡ gương xe em, quay lại thấy vẫn phi tiếp. Chúc mừng cụ

ngoctu2109

Xe tăng
Người tốt sẽ gặp may, chúc cụ ăn tết cùng gđ vui vẻ :>

giftdeath

Xe hơi
các cụ ạ, khi ngồi gõ những dòng này chia sẻ câu chuyện với các cụ, em vẫn còn cảm giác hơi run.. Chỉ 1 tích tắc nữa thôi là e đã gây ra tai nạn chết người, không những thế gia đình em trên xe có thể cũng gặp tai nạn. Chuyện của em là như sau:
Khoảng 7h tối hôm nay e từ Ninh Bình đi Hà Nội trên đường cao tốc. E đi đường này rất nhiều lần rồi nhưg ko hiểu sao hôm nay e thấy đường rất tối, tối hơn mọi hôm, chắc có lẽ do sương mù. Vào cao tốc được 1 đoạn, chưa đến nút giao liêm tuyền. Lúc này xe em đag đi làn giữa, tốc độ khoảng 90km/h, bên trái, đằng sau ko có xe, trước mặt em là 1 bác xe tải biển 66C .. ( em ko nhớ rõ) chạy khoảng hơn 80km/h. Quan sát đủ điều kiện, em xi nhan trái vào làn trong để vượt, Khi vượt e tăng tốc lên xấp xỉ 100km/h (ko quá 100 đâu ạ).
Chuyện kể ra thì lâu chứ thực sự lúc đó rất nhanh, khi em đã vượt qua được cụ xe tải 1 /3nửa thân xe em, nghĩa là đầu xe e vừa nhô lên trước đầu cụ xe tải 1 chút, thì bất ngờ trong hàng cây giữa đuờng nhô ra 1 bóng người, chỉ cách xe em khoảng 10-15 mét, đag trèo qua giải phân cách để sang đường .. Em không biết diễn tả như nthế nào, nhưng lúc đó hầu như trong đầu em ko kịp nghĩ j cả, và sau nghĩ lại e cũng phải thầm cảm ơn phản xạ của em đã may mắn đúng. Lúc đó e ko đạp phanh, mà lắc vô lăg để tránh người đó. Lắc nhiều hay ít thực sự bây giờ em cũng ko nhớ rõ nữa. Nhưg vì e còn chưa vượt cụ xe tải, lúc đó mà đánh lái mạnh, chắc e đã bị tai nạn. Nếu phanh thì vơi tốc độ đó em nghĩ xe cũng khó trượt thẳng được mà sẽ đâm vào giải phân cách hoặc va chạm với xe tải kia.. thực sự là lúc đó đơn thuần chỉ là phản xạ của em chứ em ko có 1 tí suy nghĩ nào phải làm như thế nào hết, cũng ko hiểu sao lúc đó ko đạp phanh. Người kia còn mặc áo đen, nam nữ thì em cũng ko rõ.. Xe e vọt qua người đó và chắc có lẽ gương xe đã chạm vào tay, làm gương em cụp lại. Nghe tiếng cạch 1 phát mà e như giật mình tỉnh lại, vừa sợ, vừa mừng. Sau đó khi e xi nhan được vào lề phải dừng xe, cầm đèn pin quay lại thì tìm ko thấy ai ở đó .. Gương xe cũng may mắn ko bị vỡ. Theo e đoán có lẽ là người dân đi xe khách xong xuống ở đó, trèo qua giải phân cách để về nhà. Đúng là quá nguy hiểm. Thêm 1 điều may mắn nữa là may sao lúc đó e cầm vô tăng bằng 2 tay. Chứ nếu vê vô lăng 1 tay thì chắc ko kịp xử lý gì cả và đã có tai nạn rồi..
Em vẫn đang hơi run, câu cú không được chuẩn chỉ lắm ko biết các cụ có hiểu không .. Tiếc là xe em ko có cam hành trình để có clip hầu cac cụ. Nhưg e vẫn muốn chia sẻ để các cụ nâng cao cảnh giác, đảm bảo an toàn khi đi cao tốc, tốc độ cao thì chỉ 1 va chạm nhỏ cũng có hậu quả khôn lường. Thêm nữa em mong người dân, nhà xe đừng đón trả khách trên cao tốc nữa. Nguy hiểm thật ko để đâu cho hết..
Câu chuyện của em là thế ạ
Thật là voãi các thể loại qua đường ntnay. Coi thường mạng sống

Dung TOYOTA

Xe tăng

Altis78

Xe hơi
Nhiều tình huống khó quá, chúc các cụ an toàn

h_mdc

Xe điện
Trời tối em đi cao tốc toàn bật pha và hay đi làn giữa, nếu 2 làn thì em đi làn bên phải đề phòng súc vật phi từ lùm cây ra, đi đường 5 cũ cũng thế.

dreamoto88

Xe hơi
e cũng bị 2 lần gặp gỡ người măc áo đen ở cao tốc liêm tuyền như cụ chủ nhưng may thay đường k có ai nên đánh lái đc. trên cao tốc lúc ý e chạy hơn 100 chút mà cũng không thể phát hiện được từ xa. đúng là rất rất nguy hiểm khi chạy tốc độ cao và đen đủi gặp mấy ng trèo dải phân cách qua đường.

minhphuong81

Xe hơi
đọc bài cụ chủ như là gặp ma ấy nhỉ, vì cụ bảo là quay lại, soi đèn pin mà ko thấy ai (80% ko phải người rồi). Nhưng có điều gương xe bị cụp lại, vụ này ko biết giải thích thế nào. Chẳng lẽ con ma này lại làm cụp cả gương hay sao !

messenger87

Xe buýt
đầu năm đọc bài của cụ mà em cũng rợn tóc gáy. chúc cụ và gđ mạnh khỏe, lái xe an toàn :)

phuongchi

Xe buýt
Em chưa bị phát nào như của cụ chủ cả, nêu vào trường hợp của ụ chủ chắc em chỉ biết đạp phanh và khấn thôi chú chẳng biết làm thế nào. Luật giao thông của cái xứ mình nó như .... cọt ấy. Chẳng may dính vào trường hợp xấu có khi bán nhà bán xe đi mà vẫn phải vào bóc lịch dù mình đúng ấy chứ.

silver1

Xe điện
Quá nguy hiểm, chúc mừng cụ chủ đã bình an.

thuong_dentis

Xe tăng
Phù.. phù...nguy hiểm quá. Chúc các cụ tai qua nạn khỏi. Đây là bài học cảnh giác cho em, nhiều khi có tí cồn cứ gí tầm 100 110km mà vê 1 tay giờ phải rút kinh nguyệt thôi.

QC-Led-Mica-Alu

[Tịch thu bằng lái]
Lái xe vào giờ quãng gà là khó nhìn nhất cụ nhỉ

Dung TOYOTA

Xe tăng
Phù.. phù...nguy hiểm quá. Chúc các cụ tai qua nạn khỏi. Đây là bài học cảnh giác cho em, nhiều khi có tí cồn cứ gí tầm 100 110km mà vê 1 tay giờ phải rút kinh nguyệt thôi.
cụ có cồn mà vẫn ra đường là cần nghiêm túc kiểm điểm cụ à.

Phan nghiem

Xe hơi
Chúc mừng cụ

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
các cụ ạ, khi ngồi gõ những dòng này chia sẻ câu chuyện với các cụ, em vẫn còn cảm giác hơi run.. Chỉ 1 tích tắc nữa thôi là e đã gây ra tai nạn chết người, không những thế gia đình em trên xe có thể cũng gặp tai nạn. Chuyện của em là như sau:
Khoảng 7h tối hôm nay e từ Ninh Bình đi Hà Nội trên đường cao tốc. E đi đường này rất nhiều lần rồi nhưg ko hiểu sao hôm nay e thấy đường rất tối, tối hơn mọi hôm, chắc có lẽ do sương mù. Vào cao tốc được 1 đoạn, chưa đến nút giao liêm tuyền. Lúc này xe em đag đi làn giữa, tốc độ khoảng 90km/h, bên trái, đằng sau ko có xe, trước mặt em là 1 bác xe tải biển 66C .. ( em ko nhớ rõ) chạy khoảng hơn 80km/h. Quan sát đủ điều kiện, em xi nhan trái vào làn trong để vượt, Khi vượt e tăng tốc lên xấp xỉ 100km/h (ko quá 100 đâu ạ).
Chuyện kể ra thì lâu chứ thực sự lúc đó rất nhanh, khi em đã vượt qua được cụ xe tải 1 /3nửa thân xe em, nghĩa là đầu xe e vừa nhô lên trước đầu cụ xe tải 1 chút, thì bất ngờ trong hàng cây giữa đuờng nhô ra 1 bóng người, chỉ cách xe em khoảng 10-15 mét, đag trèo qua giải phân cách để sang đường .. Em không biết diễn tả như nthế nào, nhưng lúc đó hầu như trong đầu em ko kịp nghĩ j cả, và sau nghĩ lại e cũng phải thầm cảm ơn phản xạ của em đã may mắn đúng. Lúc đó e ko đạp phanh, mà lắc vô lăg để tránh người đó. Lắc nhiều hay ít thực sự bây giờ em cũng ko nhớ rõ nữa. Nhưg vì e còn chưa vượt cụ xe tải, lúc đó mà đánh lái mạnh, chắc e đã bị tai nạn. Nếu phanh thì vơi tốc độ đó em nghĩ xe cũng khó trượt thẳng được mà sẽ đâm vào giải phân cách hoặc va chạm với xe tải kia.. thực sự là lúc đó đơn thuần chỉ là phản xạ của em chứ em ko có 1 tí suy nghĩ nào phải làm như thế nào hết, cũng ko hiểu sao lúc đó ko đạp phanh. Người kia còn mặc áo đen, nam nữ thì em cũng ko rõ.. Xe e vọt qua người đó và chắc có lẽ gương xe đã chạm vào tay, làm gương em cụp lại. Nghe tiếng cạch 1 phát mà e như giật mình tỉnh lại, vừa sợ, vừa mừng. Sau đó khi e xi nhan được vào lề phải dừng xe, cầm đèn pin quay lại thì tìm ko thấy ai ở đó .. Gương xe cũng may mắn ko bị vỡ. Theo e đoán có lẽ là người dân đi xe khách xong xuống ở đó, trèo qua giải phân cách để về nhà. Đúng là quá nguy hiểm. Thêm 1 điều may mắn nữa là may sao lúc đó e cầm vô tăng bằng 2 tay. Chứ nếu vê vô lăng 1 tay thì chắc ko kịp xử lý gì cả và đã có tai nạn rồi..
Em vẫn đang hơi run, câu cú không được chuẩn chỉ lắm ko biết các cụ có hiểu không .. Tiếc là xe em ko có cam hành trình để có clip hầu cac cụ. Nhưg e vẫn muốn chia sẻ để các cụ nâng cao cảnh giác, đảm bảo an toàn khi đi cao tốc, tốc độ cao thì chỉ 1 va chạm nhỏ cũng có hậu quả khôn lường. Thêm nữa em mong người dân, nhà xe đừng đón trả khách trên cao tốc nữa. Nguy hiểm thật ko để đâu cho hết..
Câu chuyện của em là thế ạ
Mong cụ may mắn hơn nữa!Dù sao cũng luôn cẩn thận khi ôm vô lăng.

hilander2004

Xe hơi
chào các cụ, đầu năm em chúc tất cả các cụ/mợ một năm mới mạnh khỏe và lái xe an toàn. đọc câu chuyện của cụ xong em cũng liên tưởng tới câu chuyện của em. Hôm 06/10/2015 em có việc phải đi lên Sơn La, khi đến cuối đoạn thị trấn Mộc Châu khoảng 3h sáng. Trước mặt em là hai cụ xe tải, đằng sau còn một cụ nữa. bên kia đường thì cũng có ba cụ xe, cụ tải cuối cùng thì ngang xe em rồi. Dù khuya nhưng là đoạn trong đô thị nên các xe đều giữ tốc độ 50 cây chuối thôi. Tự rưng có thằng trẻ trâu đi xe hai bánh không mũ bh chạy vèo phát, tốc độ của nó bao nhiêu em cũng không dự được, nó lượn ra để tránh xe tải trước mặt nó thì lao vào xe em choác phát gương hậu bên lái của em tan tành mà nó lắc lư phát rồi đi tiếp. em run quá táp vào lề đường nghỉ lại không dám đi nữa. ba ae không ai hút thuốc nhưng cũng phá ngay một gói trên xe của bạn em để quên rít như ống khói. thật là hú vía chỉ chút xíu thôi là cả hai gia đình khổ. em xem lại cam hanh trình mà không biết nó đi loại xe gì nữa.

anhdong8191

Xe hơi
Em cũng mấy lần phanh cháy lốp vì mấy cái xe máy thò ra ở đường 5 cũ, khổ nỗi cái bề rộng của phân cách nó nhỏ hơn cái xe máy, trốn đầu thì thừa đuôi nên cứ thập thập thò thò....