Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

hn03

Xe điện
Liberty trả. Hết hơn 4 củ cả thay đồ bị thủng ạ

hn03

Xe điện
Cháu mua liberty rồi. Thấy ổn, thủ tục đơn giản. Báo va chạm lên tổng đài, sau đó mang xe ra gara. Nếu va chạm nhẹ thì vài ngày sau báo cũng được.

bqtrong

Xe hơi
Cháu mua liberty rồi. Thấy ổn, thủ tục đơn giản. Báo va chạm lên tổng đài, sau đó mang xe ra gara. Nếu va chạm nhẹ thì vài ngày sau báo cũng được.
Giá rổ năm thứ 2 của cụ thế nào nhể để em làm phát. Hiiiiii

hn03

Xe điện
Năm thứ 2 của em là 8tr2 ạ. Năm đầu tiên là 11tr700K. Đến năm 2 cháu mua lại và giảm xuống mức miễn thường 1tr 1 vụ + năm đầu tiên không báo sơn sửa gì nên chỉ có 8tr2

Inox75

Xe tăng

30X-6599

Xe đạp
Đường đấy ít xe ô tô nhưng nhiều xe máy. Mà chỗ lùi xe vào thì hơi hẹp nên phải lựa 1 tý. Có ng xi nhan là ok thôi. Chú ý chỗ ngã 3 vào cổng phụ, nếu cắm đầu vào đến ngã 3 quay xe lùi *** vào thì để ý đầu xe bên phụ quệt vào bức tường thấp thấp ấy
Em dính rồi cụ ạ, không xước sơn, chỉ bung nhẹ ốp màu đen thôi. Lúc đó ko có ai xinhan cả nên ko nhìn đc cái tường thấp đó.

30X-6599

Xe đạp
Tuần sau e đi..cụ chỉ cho e :)) hôm nọ a. Trọg có bảo e đỗ cổng chính sau đó lùi ra cổng phụ ạ :D
Em tổng hợp cho các cụ các cách vào chùa nhé:
Cách 1: quay đầu từ bãi đỗ xe và lùi vào.Độ vất vả: có vì lùi dài và có khá nhièu xe máy đi ra, đặc biệt nếu có xe 4 bánh đi ra thì...hơ hơ hơ
Cách 2: quay đầu ở ngã 3 ( chỗ bắt đàu đường betong vào chùa). Độ vất vả : có vì phải có người xinhan, dễ gây ùn tắc giao thông
Cách 3: rẽ phải ở ngã 3 ( chỗ bắt đàu đường betong vào chùa), đi thẳng lên 1 đoạn sẽ có chỗ rộng để quay đầu. Quay lộn lại là xong. Độ vất vả: có vì khi quay lộn lại, đường hẹp nên nếu có xe 4 bánh đi vào thì ko đủ chỗ tránh, lúc đó phải có xe lùi nhường đường. Tuy nhiên cách này sắp tới cụ nào đi kiểm định cho em vì em ko chắc chỗ rộng đó có đủ quay đầu ko:-))
Cách 4: đi vào bình thường và đỗ trước ngã 3 1 đoạn, chỗ này đủ rộng để xe máy tránh mình mà vẫn đi 2 làn đc. Nhà TTH sẽ kéo xe ra đến chỗ đỗ. Độ khó: nhà TTH sẽ phải kéo xe trên đoạn đường đất gồ ghề 1 đoạn.

Cá nhân em sẽ chọn theo ưu tiên cách 3-2-1-4

30X-6599

Xe đạp
dòng này em thấy ồn
Người Việt mình em thấy bao giờ cũng nhận xét rất thực tế, rất mong mỏi SP phải được thế này, thế kia
Trước đây em cũng vậy.
Tuy nhiên càng ngày em càng hiểu đc chân lý: tiền nào của đó.
Đừng đòi hỏi SP phải thỏa mãn mọi điều mình muốn trong khi mình chỉ trả 1 số tiền thấp. ( Số tiền thấp ở đây đc em định nghĩa theo giá trị thị trường ôtô ở Việt Nam nhé). Vì thế hãy chấp nhận sự ko hoàn hảo và hãy chọn cái gì hợp với mình nhất để mua

Câu hỏi em đặt ra trước khi mua xe: với số tiền này mình sẽ mua dòng xe nào hợp với mình nhất trong 1 đống các loại xe đang bán trên thị trường ?.
Trả lời xong em sẽ mua xe đó
Và có ai chê em sao lại chọn xe này, ( và tránh các giải thích lan man rồi dễ dẫn đến tranh cãi) em sẽ mỉm cười và nói: em thích

Katori Vũ

Xe tải
E chắc chọn phương án 5: đỗ ở đườg đôi..rồi vào đẩy xe cháo ra :)) Độ khó: ko có và ko ảnh hưởg đến giao thông :D hehe..hôm đó chắc e sẽ đến sớm 1 chút xong đi bộ loanh qah tìm chỗ lùi..e nghĩ có xe đi ra đc thì phải có chỗ vào thuận tiện :D

Chỉnh sửa cuối:

30X-6599

Xe đạp
Cụ Hồng ơi
Tại sao lại thay thước lái nhỉ ? Em dốt kỹ thuật nên hỏi thêm cụ, vì rõ ràng xe cụ ko sao cho đến khi đi liên tục 1 khoảng thời gian mới bị. Thậm chí gara còn chạy Láng-Hòa Lạc ko thấy gì mà.
Chia buồn với cụ. Tuy rằng họ thay thế miễn phí và xe đi sẽ ko bị nữa nhưng tâm lý người dùng vẫn bị ảnh hưởng

30X-6599

Xe đạp
E chắc chọn phương án 5: đỗ ở đườg đôi..rồi vào đẩy xe cháo ra :)) Độ khó: ko có và ko ảnh hưởg đến giao thông :D hehe..hôm đó chắc e sẽ đến sớm 1 chút xong đi bộ loanh qah tìm chỗ lùi..e nghĩ có xe đi ra đc thì phải có chỗ vào thuận tiện :D
Cách 6: Cụ vác luôn 2 thùng lên vai và đi bộ đến BV =))

Katori Vũ

Xe tải
Cụ Hồng ơi
Tại sao lại thay thước lái nhỉ ? Em dốt kỹ thuật nên hỏi thêm cụ, vì rõ ràng xe cụ ko sao cho đến khi đi liên tục 1 khoảng thời gian mới bị. Thậm chí gara còn chạy Láng-Hòa Lạc ko thấy gì mà.
Chia buồn với cụ. Tuy rằng họ thay thế miễn phí và xe đi sẽ ko bị nữa nhưng tâm lý người dùng vẫn bị ảnh hưởng
Xe bị như vậy là ko thấy ko thoải mái zùi ạ :( đi chưa đc 2 tuần đã gặp sự cố :-<

30X-6599

Xe đạp
Chú nhanh tay gớm nhỉ. A đăng ký sáng t7.
Em thấy hay quá, nhưng ko hiểu họ chỉ tư vấn, kiểm tra hay còn thêm cả sửa chữa nữa nhỉ ?
2 cụ đăng ký sớm đựuoc 4 lít xăng ( khoảng 100K), mua vé 200K rồi xếp hàng, chờ đợi để nghe tư vấn thì lỗ to =))
T10 tuyết rơi sun vòi cụ nốc ơi :))

30X-6599

Xe đạp
Cụ đi sớm 1 chút ròi tìm bãi quay em trình bày ở cách 3 đi
Nếu quay đc ngon lành thì em nghĩ cách 3 là lựa chọn ko tồi đâu

TAD68

Xe đạp
Năm thứ 2 của em là 8tr2 ạ. Năm đầu tiên là 11tr700K. Đến năm 2 cháu mua lại và giảm xuống mức miễn thường 1tr 1 vụ + năm đầu tiên không báo sơn sửa gì nên chỉ có 8tr2
Cháu cũng đang quan tâm đến loại này và cũng nhận được báo giá của bên họ. Có điều cháu thắc mắc là trong phí bảo hiểm đó đã gồm cả con người chưa ạh? Vì cháu thấy nó không chi tiết lắm, và trong hợp đồng nó có ghi điều khoaanr nào về bảo hiểm cho con người hay không anh?

bqtrong

Xe hơi
Em tổng hợp cho các cụ các cách vào chùa nhé:
Cách 1: quay đầu từ bãi đỗ xe và lùi vào.Độ vất vả: có vì lùi dài và có khá nhièu xe máy đi ra, đặc biệt nếu có xe 4 bánh đi ra thì...hơ hơ hơ
Cách 2: quay đầu ở ngã 3 ( chỗ bắt đàu đường betong vào chùa). Độ vất vả : có vì phải có người xinhan, dễ gây ùn tắc giao thông
Cách 3: rẽ phải ở ngã 3 ( chỗ bắt đàu đường betong vào chùa), đi thẳng lên 1 đoạn sẽ có chỗ rộng để quay đầu. Quay lộn lại là xong. Độ vất vả: có vì khi quay lộn lại, đường hẹp nên nếu có xe 4 bánh đi vào thì ko đủ chỗ tránh, lúc đó phải có xe lùi nhường đường. Tuy nhiên cách này sắp tới cụ nào đi kiểm định cho em vì em ko chắc chỗ rộng đó có đủ quay đầu ko:-))
Cách 4: đi vào bình thường và đỗ trước ngã 3 1 đoạn, chỗ này đủ rộng để xe máy tránh mình mà vẫn đi 2 làn đc. Nhà TTH sẽ kéo xe ra đến chỗ đỗ. Độ khó: nhà TTH sẽ phải kéo xe trên đoạn đường đất gồ ghề 1 đoạn.

Cá nhân em sẽ chọn theo ưu tiên cách 3-2-1-4
Em nghĩ cụ Katori nên chọn theo cách 3 nhưng khi rẽ phải thì chờ luôn ở đó, không cần phải quay đầu đâu. Nhà TTH mất chút công bê ra thôi, cỡ 20 - 30 mét.

TAD68

Xe đạp
Hợp đồng của các cụ theo loại miễn thường hay là loại toàn bộ ạh?