Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

Inox75

Xe tăng
Tềnh hềnh xe nhà cháu vào xưởng GM Thăng long cũng kg đọc ra lỗi giề các cụ ợ. Phải chạy vài chục cây nóng máy thì mới báo lỗi. Chắc xe này chỉ để vợ cả cháu đi chợ gần nhà mất. Huhuhuhu
Cụ thử chạy loanh quanh khu vực HN , đến khi nào đèn báo lỗi thì phi vào gara check luôn. Hoặc theo kinh nghiệm của cụ bqtrong kiểm tra mấy cái giắc cắm xem có chỗ nào bị lỏng k?

bqtrong

Xe hơi
Tềnh hềnh xe nhà cháu vào xưởng GM Thăng long cũng kg đọc ra lỗi giề các cụ ợ. Phải chạy vài chục cây nóng máy thì mới báo lỗi. Chắc xe này chỉ để vợ cả cháu đi chợ gần nhà mất. Huhuhuhu
Thế hả cụ? Nó chập chờn như vậy mới mệt. Khi nguội máy lại lái bình thường à cụ?

hong.viwaco

Xe container
Bên bán xe vừa gọi điện cho nhà cháu: đánh xe lên hòa lạc rồi vẫn không phát hiện gì cả, khổ chủ chi tiếp tiền mua xăng để ktra tiếp. Pó tay với GM Thăng long
Thế hả cụ? Nó chập chờn như vậy mới mệt. Khi nguội máy lại lái bình thường à cụ?

Inox75

Xe tăng
Bên bán xe vừa gọi điện cho nhà cháu: đánh xe lên hòa lạc rồi vẫn không phát hiện gì cả, khổ chủ chi tiếp tiền mua xăng để ktra tiếp. Pó tay với GM Thăng long
Phủi phui cái mồm, cháu hỏi chút giả sử k tìm đc lỗi, đi k có trợ lực thì thế nào nhể? Có Phương án đổi xe mới k? nếu đổi thì các loại thuế phí thế nào? v...v...

hong.viwaco

Xe container
Đau xờ kau quá cụ ợ, mún li dị rùi
Phủi phui cái mồm, cháu hỏi chút giả sử k tìm đc lỗi, đi k có trợ lực thì thế nào nhể? Có Phương án đổi xe mới k? nếu đổi thì các loại thuế phí thế nào? v...v...

Katori Vũ

Xe tải
Vưỡn cụ ợ, xưởng GM TL loay hoay từ sáng tới h mà chưa xong. Bựt hết cả cái mềnh
Nếu vẫn báo lỗi thì nó phải kt trợ lực thui chứ cụ nhỉ :( thế này thì mất thời gian qá..tự nhiên lại thàh chuột bạch nghiên cứu cho mấy a thợ :-< hi vọng là ko sao..mà đag đc bảo hàh nên cũg ko lo lắm..cố lên cụ

bqtrong

Xe hơi
Vưỡn cụ ợ, xưởng GM TL loay hoay từ sáng tới h mà chưa xong. Bựt hết cả cái mềnh
Đau thật cụ ạ ! Thôi, cụ chịu khó nhé. Nó vẫn báo lỗi mà xưởng không tìm ra nguyên nhân à? Nó hiện đèn hoặc cảnh báo gì hả cụ?

hong.viwaco

Xe container
Cảnh báo bằng hình cái vô lăng và dấu chấm than trên bảng táp lô cụ ạ.
Đau thật cụ ạ ! Thôi, cụ chịu khó nhé. Nó vẫn báo lỗi mà xưởng không tìm ra nguyên nhân à? Nó hiện đèn hoặc cảnh báo gì hả cụ?

bqtrong

Xe hơi
Cảnh báo bằng hình cái vô lăng và dấu chấm than trên bảng táp lô cụ ạ.
Em vừa hỏi 1 cậu kỹ thuật viên về tình trạng của cụ. Cậu ấy nói dùng máy quét lỗi và kiểm tra bảng mạch modul điện cùng motor điện dưới gầm xe. Chắc bị lỗi 1 trong 2 thiết bị trên hoặc cả 2.
Chúc vợ 2 của cụ mau tìm ra bệnh để xử lý triệt để.

hong.viwaco

Xe container
Xe nhà cháu được trả về nơi sinh ra để thay thước lái cụ ạ. Không biết nên vui hay buồn ???

Em vừa hỏi 1 cậu kỹ thuật viên về tình trạng của cụ. Cậu ấy nói dùng máy quét lỗi và kiểm tra bảng mạch modul điện cùng motor điện dưới gầm xe. Chắc bị lỗi 1 trong 2 thiết bị trên hoặc cả 2.
Chúc vợ 2 của cụ mau tìm ra bệnh để xử lý triệt để.

TAD68

Xe đạp
Các cụ cho nhà cháu hỏi tý; Các cụ có mua bảo hiểm thân vỏ của Liberty kg ạ. Người ta giới thiệu với nhà cháu 1 gói 9,5 củ và 1 gói 11,5 củ. các cụ tư véo cho nhà cháu với
Théc méc của cháu cũng giống cụ ợ! Cháu thêm lựa chọn nữa là Bảo Hiểm Bưu Điện có được không ợ? Các cụ đang dùng hãng naovaf gói dịch vụ gì xin chỉ giáo cho cháu và cụ ý biết với ạh!

Inox75

Xe tăng

Inox75

Xe tăng
Théc méc của cháu cũng giống cụ ợ! Cháu thêm lựa chọn nữa là Bảo Hiểm Bưu Điện có được không ợ? Các cụ đang dùng hãng naovaf gói dịch vụ gì xin chỉ giáo cho cháu và cụ ý biết với ạh!
Bảo hiểm bưu điện rẻ hơn các nơi khác tuy nhiên gara ủy quyền của nó toàn lởm. Nhưng nhiều cái nó vẫn có cơ chế nhà nước nên nhiều khi có thể bắt tay đc... Cái này nói nhỏ với các cụ thôi đấy

hn03

Xe điện
Hôm nay 9h sáng cháu chạy qua gm Thăng Long gặp anh cụ Hồng cùng xe. Cháu thấy thợ chưa làm ngay mà để mấy anh giày tây leo lên. Cháu bàn giao xe cho thợ để sơn xong phải về luôn nên không theo dõi được vụ sửa của cụ phần sau. Nếu chỉ thay thước lái mà hết thì không sao đâu cụ
Như thay lốp sơ cua thôi. Hình như xe này em nghiệm thấy ai chạy dưới 1000 km đều lỗi ấy nhỉ. Xe cụ Hồng nè, em nè, cụ Trọng nè, cụ gì bị chảy két nước nè

Chỉnh sửa cuối:

hong.viwaco

Xe container
Lúc đó cụ không hú cho nhà cháu 1 tiếng để phi lên đó, anh em có dịp trao đổi kinh nghiệm. Bọn nó hứa chiều mai xe của cháu mới được xuất viện. Sáng nay thấy 1 cụ màu đồng lướt qua 42 Ng thị Định mà kg biết cụ nào để giao lưu cafe.
Hôm nay 9h sáng cháu chạy qua gm Thăng Long gặp anh cụ Hồng cùng xe. Cháu thấy thợ chưa làm ngay mà để mấy anh giày tây leo lên. Cháu bàn giao xe cho thợ để sơn xong phải về luôn nên không theo dõi được vụ sửa của cụ phần sau. Nếu chỉ thay thước lái mà hết thì không sao đâu cụ
Như thay lốp sơ cua thôi. Hình như xe này em nghiệm thấy ai chạy dưới 1000 km đều lỗi ấy nhỉ. Xe cụ Hồng nè, em nè, cụ Trọng nè, cụ gì bị chảy két nước nè

hn03

Xe điện
Cháu vào chào cụ béo nhà cụ rồi đi luôn do đang vội. Hihi

TAD68

Xe đạp
Bác sơn ở gara đấy ợ? Chi phí son ở đấy thế nào ạh? Có cao lắm không ạh?