Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

Katori Vũ

Xe tải
Hôm nay nắng đẹp mới chết em chứ lị
Quay đầu xe ở chùa vất vả quá
Em có cách rất hay, em sẽ áp dụng cho lần tới
Tuần sau e đi..cụ chỉ cho e :)) hôm nọ a. Trọg có bảo e đỗ cổng chính sau đó lùi ra cổng phụ ạ :D

Inox75

Xe tăng
Thế buổi ság chỗ đó đông ko a?? Hôm nọ e thấy có taxi đi ra :D
Đường đấy ít xe ô tô nhưng nhiều xe máy. Mà chỗ lùi xe vào thì hơi hẹp nên phải lựa 1 tý. Có ng xi nhan là ok thôi. Chú ý chỗ ngã 3 vào cổng phụ, nếu cắm đầu vào đến ngã 3 quay xe lùi *** vào thì để ý đầu xe bên phụ quệt vào bức tường thấp thấp ấy

hong.viwaco

Xe container
Bẩm các cụ nhà cháu mới thử em Ốc từ 2/8 theo cung đường Hà nội- Sơn la- Hà nội khoảng 700 km thôi ạ. Ngoại trừ việc lỗi kỹ thuật của xe: trợ lực tay lái bằng điện bị báo lỗi ( có thể do mô tơ điện bị nóng quá) nên tay lái bị ghì, vần vô lăng rất nặng, còn các tính năng khác thì tương đối ổn. Xe cháu tiêu thụ trung bình 11,7 l/ 100km( trên xe báo thế chẳng biết đúng sai thế nào). Ngày mai nhà cháu phải đưa xe vào xưởng để ktra lỗi trợ lực tay lái.Cảm ơn cụ hn03 đã chỉ dẫn nhiệt tình cho nhà cháu trong lúc xảy ra sự cố trên đường!

bqtrong

Xe hơi
@ Cụ TRọng thấy Avarta em được chứ????
Được, cụ ạ. Hiiiii !!!!!

@all: Chở cháo, các cụ tiến cũng được, đỗ xe ở ngã 3 đó. Nồi cháo chỉ cần tiến thêm 20 m nữa thì ae đỡ vất. Hôm trước em cũng lùi mà, bình thường thôi, chỉ tội hơi đông xe máy.

Katori Vũ

Xe tải
Đường đấy ít xe ô tô nhưng nhiều xe máy. Mà chỗ lùi xe vào thì hơi hẹp nên phải lựa 1 tý. Có ng xi nhan là ok thôi. Chú ý chỗ ngã 3 vào cổng phụ, nếu cắm đầu vào đến ngã 3 quay xe lùi *** vào thì để ý đầu xe bên phụ quệt vào bức tường thấp thấp ấy
Ai xi nhan cho cháu :)) kiki..hum đó đến sớm tí zùi cháu nghiên cứu địa hìh :D

Katori Vũ

Xe tải
Bẩm các cụ nhà cháu mới thử em Ốc từ 2/8 theo cung đường Hà nội- Sơn la- Hà nội khoảng 700 km thôi ạ. Ngoại trừ việc lỗi kỹ thuật của xe: trợ lực tay lái bằng điện bị báo lỗi ( có thể do mô tơ điện bị nóng quá) nên tay lái bị ghì, vần vô lăng rất nặng, còn các tính năng khác thì tương đối ổn. Xe cháu tiêu thụ trung bình 11,7 l/ 100km( trên xe báo thế chẳng biết đúng sai thế nào). Ngày mai nhà cháu phải đưa xe vào xưởng để ktra lỗi trợ lực tay lái.Cảm ơn cụ hn03 đã chỉ dẫn nhiệt tình cho nhà cháu trong lúc xảy ra sự cố trên đường!
Úi trời :( chắc lúc vần mệt lắm ạ :( cụ đi bảo dưỡng đi ạ!
Các cụ cho e hỏi tí..hôm nay chạy Lág Hòa Lạc cháu thấy xe hơi chòng chàh lắc lắc đuôi khi chuyển làn..ko bít do lốp hay do đườg các cụ nhỉ :( mà 4 lốp các cụ bơm ntn đấy ạ :( từ khi mua xe e chưa đi bơm cái nào ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

bqtrong

Xe hơi
Chia sẻ với cụ nhé! Cung đường đó mà vần tay lái ko điện thì hơi mệt. Hiii. Chúc cụ sớm xử lý được lỗi và rì pọt để ae cùng biết đặng sau này có gặp lỗi đó còn biết mà xử lý.

bqtrong

Xe hơi
Úi trời :( chắc lúc vần mệt lắm ạ :( cụ đi bảo dưỡng đi ạ!
Các cụ cho e hỏi tí..hôm nay chạy Lág Hòa Lạc cháu thấy xe hơi chòng chàh lắc lắc đuôi khi chuyển làn..ko bít do lốp hay do đườg các cụ nhỉ :( mà 4 lốp các cụ bơm ntn đấy ạ :( từ khi mua xe e chưa đi bơm cái nào ạ :D
Chiều nay em cũng vừa chạy Láng - Hòa Lạc, cứ 100 đều ga, êm ru.
Cụ kiểm tra lại lốp xem. Theo sách HDSD thì lốp 2.2 - 2.4 kg/cm2 thì phải. Cụ xem lại sách luôn cho chắc ăn. Hiiiiii

hong.viwaco

Xe container
Xin thưa với cụ là cũng may người cầm lái là ông anh cháu. Ổng chạy cung này là đường về quê vợ nên có kinh nghiệm: cố gắng giữ tốc độ ổn định để xe có đà thì vô lăng cũng bớt nặng. Xe chạy số bán tự động cũng có lúc lên được số 6 đấy ạ
Chia sẻ với cụ nhé! Cung đường đó mà vần tay lái ko điện thì hơi mệt. Hiii. Chúc cụ sớm xử lý được lỗi và rì pọt để ae cùng biết đặng sau này có gặp lỗi đó còn biết mà xử lý.

Katori Vũ

Xe tải
Chiều nay em cũng vừa chạy Láng - Hòa Lạc, cứ 100 đều ga, êm ru.
Cụ kiểm tra lại lốp xem. Theo sách HDSD thì lốp 2.2 - 2.4 kg/cm2 thì phải. Cụ xem lại sách luôn cho chắc ăn. Hiiiiii
Vâg ạ :D hôm nào zửa xe cháu kiểm tra lại..hehe..xah kiu kụ Trọg ;)

Inox75

Xe tăng
Bẩm các cụ nhà cháu mới thử em Ốc từ 2/8 theo cung đường Hà nội- Sơn la- Hà nội khoảng 700 km thôi ạ. Ngoại trừ việc lỗi kỹ thuật của xe: trợ lực tay lái bằng điện bị báo lỗi ( có thể do mô tơ điện bị nóng quá) nên tay lái bị ghì, vần vô lăng rất nặng, còn các tính năng khác thì tương đối ổn. Xe cháu tiêu thụ trung bình 11,7 l/ 100km( trên xe báo thế chẳng biết đúng sai thế nào). Ngày mai nhà cháu phải đưa xe vào xưởng để ktra lỗi trợ lực tay
lái.Cảm ơn cụ hn03 đã chỉ dẫn nhiệt tình cho nhà cháu trong lúc xảy ra sự cố trên đường!
Chia buồn cùng cụ. Xe mới mà dính mấy cái vụ này thì bực thật. Cháu thấy hình như xe lấy ở gara bị lỗi nhiều hơn trong nhà máy thì phải.

Inox75

Xe tăng

hong.viwaco

Xe container
Các cụ cho nhà cháu hỏi tý; Các cụ có mua bảo hiểm thân vỏ của Liberty kg ạ. Người ta giới thiệu với nhà cháu 1 gói 9,5 củ và 1 gói 11,5 củ. các cụ tư véo cho nhà cháu với

Katori Vũ

Xe tải
ờ thì thế nên gạt mưa nó mới lỗi, bánh sau nó mới lắc giật...;)). Mà xe cộ chả thấy rửa ráy giề cả
:)) đính chíh lại ạ :D gạt mưa là do e Tí ;)) còn lắc là do lốp cụ ạ :)) kaka..còn vụ rửa để e hỏi mấy cụ kia :( chứ e thì nhất trí..:D hay là cuối thág làm con tờ hó đc ko ạ ;)) ngon bổ zẻ :))

Katori Vũ

Xe tải
Các cụ cho nhà cháu hỏi tý; Các cụ có mua bảo hiểm thân vỏ của Liberty kg ạ. Người ta giới thiệu với nhà cháu 1 gói 9,5 củ và 1 gói 11,5 củ. các cụ tư véo cho nhà cháu với
Cụ hỏi cụ Tuấn đi..cụ ý dùg Liberty dưới 10 củ đó ạ!

hong.viwaco

Xe container
Tềnh hềnh xe nhà cháu vào xưởng GM Thăng long cũng kg đọc ra lỗi giề các cụ ợ. Phải chạy vài chục cây nóng máy thì mới báo lỗi. Chắc xe này chỉ để vợ cả cháu đi chợ gần nhà mất. Huhuhuhu