[Funland] Chen nhau dán thẻ ETC.

A98

Xe container
chắc cụ dán lâu rồi? Em mới dán, trong suốt, chỉ có 1 cục đen nhỏ bằng móng tay ở giữa. Cụ search hình trên mạng mà xem, em thấy đều thế cả.
Ối giời, chả lẽ em lại đi dán lại? Em dán năm ngoái, lúc thấy cái tag cũng ngạc nhiên, bụng bảo dạ "thằng nào duyệt thiết kế củ chuối quá!".
Tag xe em nó đúng như thế này:

leo989

Xe buýt
Ối giời, chả lẽ em lại đi dán lại? Em dán năm ngoái, lúc thấy cái tag cũng ngạc nhiên, bụng bảo dạ "thằng nào duyệt thiết kế củ chuối quá!".
View attachment 7153479
Chắc nghe ae chửi nên giờ nó thành trong suốt rồi. Của cụ nó dán còn thấp, gọn đấy. Nhiều cụ nó dán cao lù lù trướng mắt lắm. Cụ đi dán lại thì sẽ mất 1 lít nhá.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Chủ cũ đi bóc cái dán đi, thành ra lại phải dán lại, chưa đi mấy nên e ngại chưa dán. Mà dán lại bị mất phí hz

quangdzung

Xe điện
nó là quan điểm của mỗi người thôi ạ,
với những người mà mình soi xét đến việc về họ có trả mình tiền vé hay không thì em sẽ không cho mượn xe, dù sao cái xe với em nó cũng là tài sản lớn. còn những người mà em đưa xe cho thì thực sự là vài trăm tiền xăng tiền vé nó đâu là vấn đề.
Em cũng thấy thế. Đã ở mức cho nhau mượn xe thì vài đồng tiền phí đáng kể gì
Em cho mượn xe còn dặn thêm, tk tao đầy tiền, mày cứ ETC mà phi ko phải nghĩ

TuanLK

Đi bộ
View attachment 7153479
có 2 loại là dán kính và dán đèn mà cụ, dán đèn sẽ trong suốt nhìn kỹ lắm mới thấy. Nếu cụ dán lại thì dán đèn ấy

• Vodka
Reactions: A98

Rookies

Xe tăng
:))
Em không tin lắm chuyện "không bõ bèn gì" của các cụ. Có gì sai sai :))

Người mượn xe sẽ trả cụ 300k nếu là người tử tế.
Còn đã mượn xe mà còn không trả phí thì không phải bạn tốt, mà lại gặp người "quá tử tế" như các cụ thì quá lạ. [-(
Em mà mượn xe bạn - về khỏi đưa tiền làm gì. Cứ bơm đầy ặc bình xăng + rửa xe rồi trả! Mấy thằng bạn em đổi xe cho nhau lúc cần suốt. Thằng 4 chỗ thằng 7 chỗ - biết tính nhau chơi mới bền, mấy ông cú đỉn thì thôi - khỏi chơi thì lấy đâu cơ hội mượn xe nhau.
Thỉnh thoảng ngồi cafe chém gió xe cộ vui phết. Em toàn trêu bọn mày mượn xe là tao lãi bình xăng - vì bình con này hơn 100l

Chỉnh sửa cuối:

An_Vi

Xe điện
Em mà mượn xe bạn - về khỏi đưa tiền làm gì. Cứ bơm đầy ặc bình xăng + rửa xe rồi trả! Mấy thằng bạn em đổi xe cho nhau lúc cần suốt. Thằng 4 chỗ thằng 7 chỗ - biết tính nhau chơi mới bền, mấy ông cú đỉn thì thôi - khỏi chơi thì lấy đâu cơ hội mượn xe nhau.
Thỉnh thoảng ngồi cafe chém gió xe cộ vui phết
Đã đi mượn xe thì phải biết ý mà đổ xăng. Chứ mượn xe rồi xin cả xăng cả phí thì chỉ đc 1 lần thôi. Bạn bè gì có cái loại đó cụ nhể. :))

buicongchuc

Xe ba gác
Lúc mời chê ỏng chê eo
Tao không thèm dán trò mèo chúng bay
Giữ tiền mất lãi hàng ngày
Nộp tiền mất phí thấy cay trong người
.....
Hôm nay chẳng phải ai mời
Chen nhau dán thẻ, chuyện đời cũng vui.......

(Ảnh: thuổng của cụ Lê Minh Đức)

Em dán thẻ e-Tag của Vetc từ cách đây 4-5 năm. Dùng quá tiện.

duongphong

Xe container
Em rất bức xúc với những giải pháp mang tính chất ép buộc như chưa có phương tiện công cộng thay thế đã ủ mưu cấm phương tiện cá nhân, đường quôc lộ tự nhiên cấu 1 đoạn - phủ 1 lớp - dựng 1 trạm thu phí, trạm thu phí ở đây bù lỗ cho cung đường khác.....
Riêng vụ ETC cao tốc HN-HP em ủng hộ nhiệt liệt bởi ai thấy phiền, ai thấy tốn cứ đường 5 cũ mà dùng, có ép đâu?
Đường 5 cũ phí mấy chục ấy cụ (50k) :D

Dogmatix

Xe tăng
Do tư tưởng bảo thủ của dân ta cả ý mà. Nói chung truyền thống của ta là cứng đầu, thân lừa ưa nặng.

Website
www.facebook.com
Giao

Thông là dịch vụ công thì phải.
Nếu mai mốt đầu tư BOT bắt phải trả bằng dola thì sao nhỉ.
Đành đi 5a vậy.
Quy định về thanh toán nó ko phải như cụ nghĩ, muốn gì là được nấy đâu cụ.
Nên tìm hiểu trước khi chửi he he.
Rất hoan nghênh khi cụ và những người giống cụ chịu đi 5A cho 5B đỡ đông. :P

AnhViVu

Xe điện
View attachment 7153479
Dán lại đi cụ, thiết kế cũ có cái nền trắng nhìn tức mắt lắm. Bây giờ phần nền trắng nó trong suốt rồi, không để ý kỹ thì còn không biết xe có dán hay không ấy.

Văn Bản

Xe tải
Em dán từ ngày đầu, quá iện lợi luôn, nhất là đi vào miền Trung không phải xếp hàng dài cả cây số chờ nộp tiền qua trạm

Reddinang

Xe điện
E dán từ lâu rồi!
Thỉnh thoảng cho bạn mượn xe, bảo nó cứ làn ETC mà phi. Chả đáng bao nhiêu, mà bạn bè càng thêm vui vẻ, chi ly tính toán làm gì :)
E mà mượn xe ai là ít nhất khi trả xăng nhiều hơn lúc mượn, nếu có time thì e còn đi rửa :))