Chém gió về ngày phụ nữ Việt Nam- cấm các mợ đọc trộm !

roninVN

Xe buýt
Các cụ thử tính xem 1 mợ nào đó có chức danh: Bác sĩ quân y, nhà giáo, con LS. . .thì 1 năm có bao nhiêu ngày "hội"
VN mình nhưng lễ hội nhiều kinh

VeryGood

Xe điện
Gấu nhà em sau khi biết nguồn gốc của ngày này còn bảo em 'thôi khỏi, tốn' :))

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Ngày 20/10 là ngày thành lập liên hiệp PN VN. Là ngày bọn chúng tụ nhau lại để đấu tranh với chúng ta.
Đả đảo! đả đảo!
Đồng thời là ngày để bọn nịnh đầm có dịp nịnh 1 cách thô thiển.

G nhà em hỏi e: ngày hôm nay ngày gì?
E (tỉnh bơ): 20/10
G: ơ thế quà dâu?
E: thẻ hội viên hội PN đâu?
G: (tịt)
=))
Nhưng rồi vẫn phải đi nấu ăn với mua quà, vì thằng hàng xóm nó làm thế, mềnh không làm thì chít... :((

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Ngày 14/1 đáng nhẽ các mợ phải tặng chocolate cho chúng ta.
Thì ở ta lại người lại.
Vớ vẩn thế k biết ~X(

Maika87

Xe tăng

ngaydoclap

Xe container
Em nói thật các mợ đọc trộm đừng giận nhé, cái ngày này là cái ngày vô duyên nhất trong cả năm, em còn giữ một email của một em thư ký đại diện cho một bầy chả liên quan gì đến em hỏi chúng em rằng hôm nay chị em có được đi ăn không hả các anh ? Nói thật em định vắt cho quả chanh nhưng nghĩ lại thấy nói không thì chẳng ra gì nên đành phải hùa theo đám đông thế là mỗi thằng đi toi 2tr lãng xẹt cho một bữa trưa, đang định mời mấy thằng cùng cảnh đi nhậu thì phải hoãn vì bận vụ vớ vẩn này :) rõ vô duyên :)

xe may ga tau

Xe buýt
a Lap oi quan Cafe nao em cung thay anh.? A chem gioi qua?aj, em nguong mo anh lam:D

thichchoi

Xe buýt
Nhân ngày 20/10 em cũng có hỏi mấy cô nương xung quanh em là em/chị có phải thành viên hội liên hiệp PNVN không? có biết ai làm chủ tịch cái hôi đấy không? các bác chắc cũng đoán ra câu trả lời nhưng em cứ liệt kê ra đây nhá:
- Mấy cô, bác đã hưu thì nói có chứ, tuần nào chị/cô chả ra phường sinh hoạt
- Mấy cô nương ở cơ quan thì: tất nhiên, năm nào em chả được tặng quà, tiền nhân ngày này, nhưng có họp hành léo đâu nên cũng chả biết ai chủ tịch
- Mấy em xinh đẹp ngoài quán thì: em có biết cái hội đó nó nằm dọc hay ngang đâu mà biết đến hội trưởng, em chỉ biết cái nó thẳng đứng thôi :D
- F1 và bạn F1: con chả biết cái hội đấy làm gì.

Như vậy, theo em thì chỉ ai là thành viên cái hội đấy mớ được tặng quà thôi chứ, còn mấy cô nương xinh đẹp thì chỉ tặng cái khác thôi nhỉ.

rgvmen

Xe container
Chị em chỗ em hỏi em quà, em bảo đi mà hỏi Đ? và NN ấy, tớ có vote ra cái ngày ấy đâu :D

hungxalo75

Xe tăng
20/10 là ngày "HỘI CHỨNG ĐÁM ĐÔNG" :)) :)) . Nhà nước đã chuyển cái ngày ngày từ "Ngày Phụ Nữ VN" => "Ngày thành lập hội PNVN" từ mấy năm nay rồi.
Chẳng ai cấm chị em kỷ niệm ngày thành lập hội của họ.
Cụ nào tham gia hội Phụ nữ thì mừng :)) , còn kg thì thôi. Cứ hùa theo rồi lại lên đây kêu ca. Đi uống bia để thể hiện bản lĩnh đàn ông đê.
vấn đề là nếu các LD ko tung hô biến nó thành 1 ngày mà tương đương 8-3 thì phụ nữ đâu có đòi hỏi ,khi đã tung hô và ngấm vào máu của phụ nữ và họ coi ngày đó là 1 ngày như ngày 8-3 hoặc gì đó rồi thì họ lại nã vào đầu cánh đàn ông,nếu ko có quà thì liệu chừng vì ở cơ quan và bạn bè ai cũng có quà mà mình lại ko có thì ko dc,nên các cụ có muốn trốn đi uống bia cũng ko xong nên đành ngậm bò hòn vậy

hungxalo75

Xe tăng
Chẳng nói đâu xa, ngay trg Sài gòn, ngày 20/10, nhiều người cũng ko biết là ngày PNVN. Điều này có đúng ko các cụ trg đấy ơi
cái này do chế đọ ngoài bắc hay cộng sản lập ra lúc cong chiến tranh để động viên tinh thần của phụ nữ,khi độc lập thì magn vào đó tuyên truyèn thế nên có những người ở chế đọ trước ko biết là phải

ngaydoclap

Xe container
Mà cũng tại cả anh cả ả tại cả đôi bên, anh em cứ nương tay rồi hùa theo cái phong trào thành ra cái tiền lệ xấu, giờ mình cứ đồng loạt nghiêm khắc, sang năm làm cái thông điệp gửi cho hiệp hội bảo vệ đàn ông thống nhất không quà cáp biếu xén gì sất xem sao, chả tịt hết cả vòi vào ấy chứ :) Nhỡ có tặng thì cũng e dè chả dám xí xớn nhận đâu :)

TungNguyenMD

Xe container
Mà cũng tại cả anh cả ả tại cả đôi bên, anh em cứ nương tay rồi hùa theo cái phong trào thành ra cái tiền lệ xấu, giờ mình cứ đồng loạt nghiêm khắc, sang năm làm cái thông điệp gửi cho hiệp hội bảo vệ đàn ông thống nhất không quà cáp biếu xén gì sất xem sao, chả tịt hết cả vòi vào ấy chứ :) Nhỡ có tặng thì cũng e dè chả dám xí xớn nhận đâu :)
Cụ soạn quả " Hịch đàn ông " đi. Em sẽ đăng ở một số diễn đàn và photo dán ở một số nơi nữa :))

TungNguyenMD

Xe container
vấn đề là nếu các LD ko tung hô biến nó thành 1 ngày mà tương đương 8-3 thì phụ nữ đâu có đòi hỏi ,khi đã tung hô và ngấm vào máu của phụ nữ và họ coi ngày đó là 1 ngày như ngày 8-3 hoặc gì đó rồi thì họ lại nã vào đầu cánh đàn ông,nếu ko có quà thì liệu chừng vì ở cơ quan và bạn bè ai cũng có quà mà mình lại ko có thì ko dc,nên các cụ có muốn trốn đi uống bia cũng ko xong nên đành ngậm bò hòn vậy
Đúng đấy cụ ơi, phụ nữ mà đòi hỏi quyền lợi của họ thì kinh lắm.
Tự nhiên chúng nó PR cái ngày dở hơi này lên để đám chị em cứ nghĩ là đó là quyền lợi sống còn của họ.
Cách đây khoảng 15 năm em chả nghe nói tới ngày này bao giờ.
Em tiếc là thớt này lập hơi muộn chứ lập trước ngày 20/10 thì anh em OF cùng hô hào nói không với ngày 20/10 này có phải tốt hơn không

zin_zin_hn

Xe điện
Ngày 27/7 là ngày của các cụ rồi, tha hồ mà tận hưởng. :D

QuangTN

Xe buýt
Em đếch mua hoa. Quyết ko làm giàu cho bọn bán hoa. Ngày vớ vẩn vãi. Em mà làm lãnh đạo sẽ có ngày thành lập hội liên hiệp đàn ông VN 11/11 :D