Chém gió về ngày phụ nữ Việt Nam- cấm các mợ đọc trộm !

Tien_TCFC

Xe điện
Cảm ơn các Cụ mạnh dạn nói ra những điều áy náy của Em bấy lâu mà ko dám thổ lộ :((

Be Grace

Xe điện
hehehe tự nhiên vài năm trở lại đây có hội chứng ngày phụ nữ VN là ngày 20/10 .ngày thành lập hội PNVN :)) :)) .thế là đám đông nhao nhao lên .cho hoa ngay thường 500K thì ngày 20 thành 2 củ .bó tay

CAP_bl

Xe điện
Em cũng chia sẻ với cụ chủ thớt. Việc làm rùm beng ngày 20-10 là vớ vẩn!
Việc đặt mấy ngày phụ nữ mà không có ngày nam giới cũng vớ vẩn.
Đúng nhất là bỏ mấy ngày này đi, tìm cách đưa những ngày thiết thực hơn (nếu cần). Em thì thấy thích ngày cảm ơn cha mẹ, cho dù nói cho đúng là cha, mẹ thương con cả đời, con thương cha mẹ đáng lẽ cũng phải vậy, nhưng cái ngày đó rất có ý nghĩa.

I am me

Xe tải
Phụ nữ ra chỗ khác, đây toàn đàn ông đang trong trạng thái bảo vệ môi trường bàn chuyện tàu bay tên lửa :)
Toàn các cụ ngồi buôn chuyện, nói xấu phụ nữ nên giờ này mới lang thang ở đây. Đáng đời :P

Be Grace

Xe điện
Em cũng chia sẻ với cụ chủ thớt. Việc làm rùm beng ngày 20-10 là vớ vẩn!
Việc đặt mấy ngày phụ nữ mà không có ngày nam giới cũng vớ vẩn.
Đúng nhất là bỏ mấy ngày này đi, tìm cách đưa những ngày thiết thực hơn (nếu cần). Em thì thấy thích ngày cảm ơn cha mẹ, cho dù nói cho đúng là cha, mẹ thương con cả đời, con thương cha mẹ đáng lẽ cũng phải vậy, nhưng cái ngày đó rất có ý nghĩa.
em cũng ủng hộ Mother's day và Farther's Day .trong SG cũng ổn ổn 2 ngày này rùi đấy ah .Ngày đó .ra đường em thấy những lẵng hoa với dòng chữ Happy Mother's Day hay Happy Farther's Day thấy vui vui hơn hẳn

Babolat285

Xe hơi
Theo em biết thì ngày 20-10 là ngày thành lập hội LHPNVN, chả hiểu làm sao bây giờ cứ đến ngày này là rùm beng hết cả. Nếu cứ ngày thành lập nào cũng thế này thì các cựu chiến binh, các cụ già, thày thuốc, học sinh sinh viên..... đều có 1 ngày rùm beng hết.

Nếu bảo vì phụ nữ là 1 nửa đất nước thì cũng không thuyết phục, ngày thành lập hội Nông dân thì sao ạ, có ai mua hoa tặng quà cho nông dân không, mà nông dân chắc chắn là hơn 1/2 đất nước rồi.

Ở ta nhiều cái vô lý quá nên đâm ra cái vô lý lại thành có lý.
Em thì đến mệt với ngày này, vì chẳng hiểu sao các phụ huynh lại cứ tặng hoa với phong bì cho các cô giáo của F1, chả nhẽ mình lại không.

Be Grace

Xe điện
Em thì đến mệt với ngày này, vì chẳng hiểu sao các phụ huynh lại cứ tặng hoa với phong bì cho các cô giáo của F1, chả nhẽ mình lại không.
ngày 20/11 mới ngày nhà giáo chớ ..

TungNguyenMD

Xe container
Đấy, những cái ngày linh tinh này toàn làm xấu xã hội thôi.
Chỉ có 2 ngày Mother's day và Father's day là trong sạch thôi mợ Be Grace nhỉ.
Phụ nữ mà ngĩ được như mợ là tín hiệu tốt cho xã hội đấy
Vote mợ!

phuongcum

Xe buýt
Ngày 20/10 và ngày 8/3 là 2 ngày vớ vẩn, vô duyên nhất trong năm. Em nói thật các mợ đừng giận.
Theo em thì ngoài các ngày quốc lễ và những ngày truyền thống VN mình chỉ nên có thêm những ngày sau
1. 14/2
2. Mother day
3. Father day
Thế là quá đủ và quá ý nghĩa
Cụ ơi, thêm ngày 20/11 nữa đi, em không phải giáo or giảng viên đâu.

TungNguyenMD

Xe container
Cụ ơi, thêm ngày 20/11 nữa đi, em không phải giáo or giảng viên đâu.
Thế thì lại phải thêm 27/2, 22/12....
Quan trọng nhất là mọi người hay lợi dụng những ngày này đi hối lộ làm xấu xã hội

capriconus

Xe tải
các cụ biết là " văn hóa hình tượng" nó ăn sâu vào bản chất rồi. cái gì cũng " gào" lên. làm thì như mứt

ltgbau

Xe tăng
Phú quý sinh lễ nghĩa mà :)
Nếu chỉ Mo/Father's day thì sợ các cụ/mợ chưa thành Mo/Fa thắc mắc, cũng chết :))

Vie.ABC

Xe điện
Khách qoan thì : PHÚ QUÝ SINH LỄ NGHĨA , nếu điều kiện cho phép thì ngày nào mà chẳng là mồng 1 tết .Mà tính đi tính lại thì quân ta đem tặng quân mình ,được nhiều hơn mất ...QOAN BÁC kiện cáo thế , EM e là hơi KIM CHỈ đới !...

MyMac

Xe điện
Vầng, em phải đợi hẳn 2 ngày trôi qua mới dám chém gió về chủ đề nhạy cảm này. Và cũng để các mợ, những người em luôn coi trọng và hết mực yêu thương :P sung sướng hạnh phúc với những món quà, những bó hoa tươi thắm, những lời chúc có softina, à quên, có cánh… trong ngày vui của họ, không bị phân tâm bởi những lời nhăng nhít dưới đây của em.

Ở Việt Nam, có một điều lạ là trong khi các đoàn thể và hiệp hội có đầy đủ các thành phần trong xã hội từ hội người cao tuổi, hội nhà văn, hội nhà báo, hội cựu chiến binh, hội phụ nữ… nhưng tuyệt nhiên không hề có đoàn thể hay hiệp hội cho những người đàn ông như nhà em. Rõ ràng đó là một sự phân biệt đối xử không tôn trọng, thậm chí bất công cho cánh đàn ông, những người đã, đang và sẽ là những trụ cột trong gia đình, lo kiếm tiền đến tối tăm mặt mũi để phục vụ những người thân yêu của họ. Và cũng không hề có một ngày nào là ngày đàn ông, từ "Quốc tế" đến Việt Nam. Đời nhiều lúc dở thật :P

Cách đây hơn 10 năm, em các bác có may mắn được đi huấn luyện một cua ngắn ngày ở Singapore. Thời gian huấn luyện khoảng 2 tháng, tình cờ thế nào cua học này rơi đúng vào ngày 8-3 “Quốc tế Phụ nữ”. Vâng, hồi đó xứ mình đã tổ chức rầm rộ lắm rồi, hoa, quà tặng cứ là ngợp trời. Đúng hôm 8-3, em diện một bộ oách xì dầu đến lớp học, định bụng như ở Việt Nam, là chiều hôm đó sẽ bàn cùng các bạn trai trong lớp mời tất cả các bạn gái đi ăn một bữa cho thỏa. Ấy thế mà thằng bé bị một phen tẽn tò, vâng, cả đất nước Singapore không hoa, không quà tặng, và cũng hổng biết cái “Quốc tế phụ nữ” là cái chi mô!!! Sau này, em có dịp đi nhiều nước hơn và mới biết rằng cái “ Quốc tế Phụ nữ” này hình như nó chỉ nằm ở trong khoảng 20-30 nước khối XHCN ngày xưa thôi. Nói một cách hình tượng như thế này để các bác biết, ví dụ ngày “ Quốc tế phòng chống SIDA” 1-12 chẳng hạn, thì cái Quốc tế này nó tương đương với giải vô địch bóng đá thế giới. Còn cái “ Quốc tế Phụ nữ” 8-3 mà truyền thông Việt Nam vẫn đang ra rả mỗi năm một lần, nó chỉ tương với giải bóng đá cúp Tí ghẻ ở vũng trâu đầm Đông Nam Á mà các con giời vẫn đua xe quanh bờ hồ Gươm hàng đêm.

(Còn tiếp, em bận phục vụ F1 và gấu một lúc, sẽ chém tiếp sau)
A, thế thì kụ đi học ở Singapore mà chẳng hiểu gì về Singapore rồi. Kụ tẽn tò là đúng thôi vì xin thưa với kụ là một năm 365 ngày thì cả 365 ngày đều là ngày phụ nữ của họ. Đàn ông Singapore cũng hùng hục kiếm tiền chẳng kém gì đàn ông Việt mình đâu kụ ạ. Thậm chí còn hơn nữa là đằng khác. Nhưng mà sau giờ công sở thì họ về nhà, đón con, dọn nhà, đi chợ, lau rửa, nấu nướng, giặt giũ quần áo, đêm con khóc thì dậy pha sữa, thay tã, rửa ráy cho con...đưa tiền cho vợ, hàng tuần đưa vợ con đi chơi, đi mua sắm (khoản này mà kụ là đàn ông Sing thì kụ bảo thôi thà tự cắt cổ chết quách đi còn hơn), ăn uống...

Kụ ạ, so với vài ba bông hồng với mấy cái đồ rẻ tiền kụ mua tặng gấu và bọn con gái cùng cơ quan í mà, chẳng bằng 1/10 cái túi D&G hay đôi giầy Gucci mà bọn đần ông Sing nó mua tặng vợ nó hàng tuần, kụ có giề mà phải đau thương thế nhể.

Đã thế nhá, cuộc sống của người đàn ông Sing cực kỳ cô độc. Bạn bè chỉ là xã giao, toàn bộ thời gian rảnh là của gia đình. Không có chuyện tụ tập ọp ẹp chui lủi như các kụ đâu. Các kụ đàn chim Việt nhà mình thì sau giờ công sở mà muốn điểm danh thì cứ ra Hải Xồm, Lan Chín, Thùy Linh, Hồng Hường....vv là đủ cả. Đố các kụ tìm ra cho được một ông đàn ông Sing mà sau 10h tối về nhà với bộ mặt phừng phừng đỏ đấy (mà 365 ngày các kụ họp đủ cả 365 chứ chẳng có ngày nào các kụ trượt đâu ạ). Có mà chết tươi ngay chứ đừng nói nhé. Kụ cứ thử làm cái đơn dọa bỏ vợ đi. Điều đầu tiên nhá: một bộ quần áo trên người với...nguyên chùm vải mà bước ra khỏi nhà. Xong rồi tòa nó bảo: Mày có trách nhiệm cung cấp đầy đủ cho con và cho vợ mày, nếu vợ mày không lấy chồng thì phải chu cấp cho she đến lúc she die.

Các kụ còn có quỹ đen mà ọp chui với lại sĩ ái, còn bọn kia á, thẻ đấy có mà chạy đằng giời, một phút vào mạng là biết ngay hôm nay mềnh của em tiêu gì, rút bao nhiêu, rút cây tiền nào, tại sao rút dững hai lần, rút gì mà nhiều thế, làm dững việc gì, hóa đơn đâu...?

Chắc em chỉ cần nói đến đây thôi thì kụ sẽ bảo: Ừ, thà rằng một năm có vài ngày tép riu này còn hơn là chẳng ngày nào như bọn đàn ông Singapore!

Chỉnh sửa cuối:

TungNguyenMD

Xe container
Đã bảo cấm các mợ vào đọc trộm mà mợ này còn vào cmt. :))

A, thế thì kụ đi học ở Singapore mà chẳng hiểu gì về Singapore rồi. Kụ tẽn tò là đúng thôi vì xin thưa với kụ là một năm 365 ngày thì cả 365 ngày đều là ngày phụ nữ của họ. Đàn ông Singapore cũng hùng hục kiếm tiền chẳng kém gì đàn ông Việt mình đâu kụ ạ. Thậm chí còn hơn nữa là đằng khác. Nhưng mà sau giờ công sở thì họ về nhà, đón con, dọn nhà, đi chợ, lau rửa, nấu nướng, giặt giũ quần áo, đêm con khóc thì dậy pha sữa, thay tã, rửa ráy cho con...đưa tiền cho vợ, hàng tuần đưa vợ con đi chơi, đi mua sắm (khoản này mà kụ là đàn ông Sing thì kụ bảo thôi thà tự cắt cổ chết quách đi còn hơn), ăn uống...

Kụ ạ, so với vài ba bông hồng với mấy cái đồ rẻ tiền kụ mua tặng gấu và bọn con gái cùng cơ quan í mà, chẳng bằng 1/10 cái túi D&G hay đôi giầy Gucci mà bọn đần ông Sing nó mua tặng vợ nó hàng tuần, kụ có giề mà phải đau thương thế nhể.

Đã thế nhá, cuộc sống của người đàn ông Sing cực kỳ cô độc. Bạn bè chỉ là xã giao, toàn bộ thời gian rảnh là của gia đình. Không có chuyện tụ tập ọp ẹp chui lủi như các kụ đâu. Các kụ đàn chim Việt nhà mình thì sau giờ công sở mà muốn điểm danh thì cứ ra Hải Xồm, Lan Chín, Thùy Linh, Hồng Hường....vv là đủ cả. Đố các kụ tìm ra cho được một ông đàn ông Sing mà sau 10h tối về nhà với bộ mặt phừng phừng đỏ đấy (mà 365 ngày các kụ họp đủ cả 365 chứ chẳng có ngày nào các kụ trượt đâu ạ). Có mà chết tươi ngay chứ đừng nói nhé. Kụ cứ thử làm cái đơn dọa bỏ vợ đi. Điều đầu tiên nhá: một bộ quần áo trên người với...nguyên chùm vải mà bước ra khỏi nhà. Xong rồi tòa nó bảo: Mày có trách nhiệm cung cấp đầy đủ cho con và cho vợ mày, nếu vợ mày không lấy chồng thì phải chu cấp cho she đến lúc she die.

Các kụ còn có quỹ đen mà ọp chui với lại sĩ ái, còn bọn kia á, thẻ đấy có mà chạy đằng giời, một phút vào mạng là biết ngay hôm nay mềnh của em tiêu gì, rút bao nhiêu, rút cây tiền nào, tại sao rút dững hai lần, rút gì mà nhiều thế, làm dững việc gì, hóa đơn đâu...?

Chắc em chỉ cần nói đến đây thôi thì kụ sẽ bảo: Ừ, thà rằng một năm có vài ngày tép riu này còn hơn là chẳng ngày nào như bọn đàn ông Singapore!

MB E250

Xe tải
Mợ MyMac có biết ngày 11-11 tới là ngày gì k? Cả nhà có ai biết k?

MyMac

Xe điện
Đã bảo cấm các mợ vào đọc trộm mà mợ này còn vào cmt. :))
Kụ ơi, là vì em chỉ muốn làm phụ nữ Singapore thôi. Em chán làm phụ nữ Việt lắm rồi. Suốt ngày hầu hạ dạ vâng, cơm nước chợ búa nhà cửa con cái tối mắt tối mũi. Chiều về gọi chồng thì: à, anh đang đi có tí việc (nghe trong điện thoại toàn cứ hai ba zzzzôôôô), mấy mẹ con cứ ăn cơm trước đi, tí anh về. Tí của anh thì toàn tính bằng nửa đêm kụ ạ. Mà về đến nhà thì gọi: Em ơi, ra đây bế anh vào. Tranh thủ lục ví chẳng thấy đồng nào. Sờ lần mãi mới thấy có tờ trâu xanh 500 quấn tròn bé như cái tăm dắt vào khe ví (đấy là bọn em quan tâm xem chồng hết tiền chưa thì lại để tiền vào cho chồng thôi nhá, phụ nữ Singapore á, có mà còn lâu).

Em chẳng cần ba cái ngày 8/3 với lại 20/10 đâu. Em cũng giống các kụ, em ghét lắm. Thôi các kụ cứ làm đần ông Singapore cho bọn em nhờ các kụ nhá.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Hehe, ví dụ đến ngày phognf chống SIDA, thì phải tặng gì cho các mợ nhể, X_X