Chém gió về ngày phụ nữ Việt Nam- cấm các mợ đọc trộm !

MyMac

Xe điện
Em thì có cuộc sông dư thế lày: Sáng di làm cả 2 cùng đi, chiều về em qua đón gấu về đi chợ nấu cơm. Ăn xong em xem tài liệu tin tức... Gấu nhà em thì dọn dẹp, xong cả 2 ngồi phim phiếc, cuối tuần thì 1 ngày đi chơi với bạn, 1 ngày với gấu, các ngày trong tuần thỉnh thoảng em đi với anh em cùng chí hướng làm với ăn....hehe
Thế là đẹp, em vốt kụ. Đàn ông chi mà ba cái cành hoa tặng người ta rồi quay ra xổ toẹt. Thích thì tặng, không thích thì khỏi đi, có ai bắt ép đâu. Phụ nữ chúng em cũng không yêu cầu mà, chăm sóc chồng con là bổn phận. Đối xử đàng hoàng, thân thiện với đồng nghiệp nam là nhân cách của tụi em. Nếu các kụ có nhớ đến và có muốn nhắn nhủ rằng anh biết em vất vả vì gia đình, anh ghi nhận những hy sinh thầm lặng của bọn em. Hoặc là chúc các mợ vui vẻ trẻ đẹp mãi trong cơ quan mình, thì bày tỏ chút là bọn em vui rồi. Còn không thì bọn em vẫn yêu quí chồng con thôi. Việc gì mà phải cố mà tỏ ra ga-lăng xong rồi lèm bèm tiếc vài xu lẻ, kụ nhở.

@ Chứ từ giờ trở đi, có ai tặng hoa hoét gì bọn em lại phải cảnh giác cao độ. Không biết họ tặng cho mình xong tí nữa họ có quay ra xổ cái toẹt rồi bảo: "Rách việc, mất *** nó bữa bia Hải Xồm" không nữa.

Đàn ông Vịt cứ như kụ là PNVN chúng em được nhờ.

Chỉnh sửa cuối:

MayMan

Xe tăng
Bạn e người NN nhiều nhưng e dị ứng với mấy con me tây lắm.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
ối ối tối nay về phải đè gấu ra đòi lại, nhưng e thấy bên mẽo bên đài nó có ngày của mẹ và ngày của bố.

kraz255b

Xe điện
em thấy các kụ có vẻ chim cú nhể? Bây giờ cứ để con vợ mình nó tan sở xong nó ra bia hải xồm ngồi với bọn bạn đánh chén bia bọt rồi khuya nó mới về vài buổi xem, có mà các kụ không nhẩy lên như thăng đồng ấy chứ. Chưa kể nó lại bảo chuyện cơm nước con cái nhà cửa là của chuyện đàn ông. Ăn cơm xong nó ngồi xem ti vi, hút thuốc còn các kụ lụi hụi dưới bếp thì các kụ mới hiểu.

Xem ra các kụ đang phản đối em ở đây còn phải xách dép cho các ông Tây dài dài. Nói thật nhé, đàn ông Vịt có nhiều người tốt, chỉ có điều em chậm chân thôi. may quá em không vớ phải kụ nào như các kụ.
chính xác quá, đàn ông tốt lấy vợ hết rồi, cô nào tốt lấy được đàn ông tốt rồi. Em lấy vợ được gần 13 năm rồi, vợ em từ bên sing về việt nam lấy em đấy ạ

MB E250

Xe tải
Cái gì cũng có tính 2 mặt của nó. Chả ai mở mắt đc mãi mà

pain

Xe ba gác
Em thấy Mymac cũng đúng đấy chứ mà sao một số cụ nhao nhao lên thế nhỉ? Thực chất em hiểu là từ đầu, một số cụ ghét cay ghét đắng cái trog hình thức của Việt mình nên mượn cớ 20-10 để fun thôi ( cá nhân em cũng thấy Việt ta đang khủng hoảng thứa lễ lạt). Nhưng càng tranh cãi thì thì thớt này càng thành nơi đả kích phụ nữ.

Dân Việt ta quen thói tâm lý đám đông và thủ dâm tư tưởng nên khi có một luồng tư tưởng chỉ cần khác ( em chưa nói đối nghịch) đã nhao nhao lên bài xích, mạ lỵ. Dám hỏi rằng như thế thì bao giờ ta mới tự thấy điểm yếu của ta để khắc phục và tiến lên???!!

Tiếp nữa, văn hóa tranh luận là thứ mà chúng ta, nói thẳng là còn thiếu và yếu. Mợ Mymac mới có phản biện tí chút mà em thấy một số cụ vội vàng dung phương pháp chụp mũ, bài xích. Ngay như vậy, liệu mợ Mymac hay các mợ khác sẽ nghĩ gì về đàn ông Việt??? Các cụ cứ ném đá vậy , em hỏi các cụ đã làm gì để khắc phục hiện trạng này hay cũng chỉ nem theo cho nó có đồng đội, cho mang tính tập thể, mang bản sắc văn hóa Việt?

kraz255b

Xe điện
Em thấy Mymac cũng đúng đấy chứ mà sao một số cụ nhao nhao lên thế nhỉ? Thực chất em hiểu là từ đầu, một số cụ ghét cay ghét đắng cái trog hình thức của Việt mình nên mượn cớ 20-10 để fun thôi ( cá nhân em cũng thấy Việt ta đang khủng hoảng thứa lễ lạt). Nhưng càng tranh cãi thì thì thớt này càng thành nơi đả kích phụ nữ.

Dân Việt ta quen thói tâm lý đám đông và thủ dâm tư tưởng nên khi có một luồng tư tưởng chỉ cần khác ( em chưa nói đối nghịch) đã nhao nhao lên bài xích, mạ lỵ. Dám hỏi rằng như thế thì bao giờ ta mới tự thấy điểm yếu của ta để khắc phục và tiến lên???!!

Tiếp nữa, văn hóa tranh luận là thứ mà chúng ta, nói thẳng là còn thiếu và yếu. Mợ Mymac mới có phản biện tí chút mà em thấy một số cụ vội vàng dung phương pháp chụp mũ, bài xích. Ngay như vậy, liệu mợ Mymac hay các mợ khác sẽ nghĩ gì về đàn ông Việt??? Các cụ cứ ném đá vậy , em hỏi các cụ đã làm gì để khắc phục hiện trạng này hay cũng chỉ nem theo cho nó có đồng đội, cho mang tính tập thể, mang bản sắc văn hóa Việt?
nhất trí hoàn toàn với mợ mymac đấy chứ, thế nên mới ủng hộ mợ ấy bỏ chồng việt hoặc chưa chồng thì cứ nhè tây mà lấy, đừng lấy chồng việt nữa.
Sang tây sang sing ngồi không cho bọn nó tặng túi 7000USD cuối mỗi tuần không sướng hơn là chiều về cặm cụi rửa chén, quét nhà hay sao?
Mong các mợ đi lấy tây hết đi, lúc đó bọn trai tây trai sinh, nó lấy các mợ hết rùi, dư ra bọn gái tây cho trai việt nó lấy, vậy thôi là huề

pain

Xe ba gác
nhất trí hoàn toàn với mợ mymac đấy chứ, thế nên mới ủng hộ mợ ấy bỏ chồng việt hoặc chưa chồng thì cứ nhè tây mà lấy, đừng lấy chồng việt nữa.
Sang tây sang sing ngồi không cho bọn nó tặng túi 7000USD cuối mỗi tuần không sướng hơn là chiều về cặm cụi rửa chén, quét nhà hay sao?
Mong các mợ đi lấy tây hết đi, lúc đó bọn trai tây trai sinh, nó lấy các mợ hết rùi, dư ra bọn gái tây cho trai việt nó lấy, vậy thôi là huề
Cụ không nên cực đoan như vậy, nếu em là Mymac thì không phải đợi cụ xui đâu? Em thấy mợ ấy nói hoàn toàn đúng về số đông đàn ông Việt đấy ( trong đó có cả em:P)

Dân Nghệ

Xe tăng
Em đếch mua hoa. Quyết ko làm giàu cho bọn bán hoa. Ngày vớ vẩn vãi. Em mà làm lãnh đạo sẽ có ngày thành lập hội liên hiệp đàn ông VN 11/11 :D
Em ủng hộ ý kiến của cụ, trong năm có ngày nào ý nghĩa hơn ngày này đâu;))

VeryGood

Xe điện
A, thế thì kụ đi học ở Singapore mà chẳng hiểu gì về Singapore rồi. Kụ tẽn tò là đúng thôi vì xin thưa với kụ là một năm 365 ngày thì cả 365 ngày đều là ngày phụ nữ của họ. Đàn ông Singapore cũng hùng hục kiếm tiền chẳng kém gì đàn ông Việt mình đâu kụ ạ. Thậm chí còn hơn nữa là đằng khác. Nhưng mà sau giờ công sở thì họ về nhà, đón con, dọn nhà, đi chợ, lau rửa, nấu nướng, giặt giũ quần áo, đêm con khóc thì dậy pha sữa, thay tã, rửa ráy cho con...đưa tiền cho vợ, hàng tuần đưa vợ con đi chơi, đi mua sắm (khoản này mà kụ là đàn ông Sing thì kụ bảo thôi thà tự cắt cổ chết quách đi còn hơn), ăn uống...

Kụ ạ, so với vài ba bông hồng với mấy cái đồ rẻ tiền kụ mua tặng gấu và bọn con gái cùng cơ quan í mà, chẳng bằng 1/10 cái túi D&G hay đôi giầy Gucci mà bọn đần ông Sing nó mua tặng vợ nó hàng tuần, kụ có giề mà phải đau thương thế nhể.

Đã thế nhá, cuộc sống của người đàn ông Sing cực kỳ cô độc. Bạn bè chỉ là xã giao, toàn bộ thời gian rảnh là của gia đình. Không có chuyện tụ tập ọp ẹp chui lủi như các kụ đâu. Các kụ đàn chim Việt nhà mình thì sau giờ công sở mà muốn điểm danh thì cứ ra Hải Xồm, Lan Chín, Thùy Linh, Hồng Hường....vv là đủ cả. Đố các kụ tìm ra cho được một ông đàn ông Sing mà sau 10h tối về nhà với bộ mặt phừng phừng đỏ đấy (mà 365 ngày các kụ họp đủ cả 365 chứ chẳng có ngày nào các kụ trượt đâu ạ). Có mà chết tươi ngay chứ đừng nói nhé. Kụ cứ thử làm cái đơn dọa bỏ vợ đi. Điều đầu tiên nhá: một bộ quần áo trên người với...nguyên chùm vải mà bước ra khỏi nhà. Xong rồi tòa nó bảo: Mày có trách nhiệm cung cấp đầy đủ cho con và cho vợ mày, nếu vợ mày không lấy chồng thì phải chu cấp cho she đến lúc she die.

Các kụ còn có quỹ đen mà ọp chui với lại sĩ ái, còn bọn kia á, thẻ đấy có mà chạy đằng giời, một phút vào mạng là biết ngay hôm nay mềnh của em tiêu gì, rút bao nhiêu, rút cây tiền nào, tại sao rút dững hai lần, rút gì mà nhiều thế, làm dững việc gì, hóa đơn đâu...?

Chắc em chỉ cần nói đến đây thôi thì kụ sẽ bảo: Ừ, thà rằng một năm có vài ngày tép riu này còn hơn là chẳng ngày nào như bọn đàn ông Singapore!
Mợ này mợ ý tưởng các cụ ở đây tiếc mấy đồng mua hoa mua quà tặng gấu :))

Monster's sleep

Xe tải
Nói thật với mợ, 20/10 qua em tặng gấu món quà cả ngàn đô chứ ko phải dăm ba cái cành hoa đâu ạ. Em ko tiếc quà tặng gấu và cũng không xổ toẹt như mợ nói đâu. Chỉ có cái là vấn đề là chị em ( chẳng thân thiết gì) cùng cơ quan cũng đòi hỏi nọ kia. Xin lỗi nhé bà về mà đòi hỏi chồng bà, còn như bà thì có cho 1 bó hoa tôi cũng tiếc vì đó là tình cảm giả tạo. Nói như cụ TungNguyen là nên cụ thể hóa ngày này đi là rất đúng vì phụ nữ cứ nghĩ mình là trung tâm vũ trụ đòi hỏi nọ kia, xin lỗi ngoài người nhà nhà tôi các bà chả là cái éo gì cả mà tôi phải phục vụ, rách việc.
Còn mợ MyMac nên lấy đàn ông Sing mợ nhé, còn đàn ông Việt phải tùy vào hoàn cảnh. Chẳng nhẽ chồng mợ ko mua nổi túi LV, váy Valentino, kính Prada thì mợ coi thường chồng mợ à.
Thương thay cho ông nào trót dại lấy mợ

Thế là đẹp, em vốt kụ. Đàn ông chi mà ba cái cành hoa tặng người ta rồi quay ra xổ toẹt. Thích thì tặng, không thích thì khỏi đi, có ai bắt ép đâu. Phụ nữ chúng em cũng không yêu cầu mà, chăm sóc chồng con là bổn phận. Đối xử đàng hoàng, thân thiện với đồng nghiệp nam là nhân cách của tụi em. Nếu các kụ có nhớ đến và có muốn nhắn nhủ rằng anh biết em vất vả vì gia đình, anh ghi nhận những hy sinh thầm lặng của bọn em. Hoặc là chúc các mợ vui vẻ trẻ đẹp mãi trong cơ quan mình, thì bày tỏ chút là bọn em vui rồi. Còn không thì bọn em vẫn yêu quí chồng con thôi. Việc gì mà phải cố mà tỏ ra ga-lăng xong rồi lèm bèm tiếc vài xu lẻ, kụ nhở.

@ Chứ từ giờ trở đi, có ai tặng hoa hoét gì bọn em lại phải cảnh giác cao độ. Không biết họ tặng cho mình xong tí nữa họ có quay ra xổ cái toẹt rồi bảo: "Rách việc, mất *** nó bữa bia Hải Xồm" không nữa.

Đàn ông Vịt cứ như kụ là PNVN chúng em được nhờ.

Chỉnh sửa cuối:

Monster's sleep

Xe tải

MB E250

Xe tải
Mợ My và anh Mac cũng đẹp đôi đấy chứ, cái anh chàng người Singapore này chén thịt chóa ngon lành như người Việt. Mợ My ở Mẽo nhiều nên cũng nhất thời Tây hóa thui ý mà, thôi các cụ tạm ngừng ném đá nhá....

xanh

Xe điện
Các cụ thử tính xem 1 mợ nào đó có chức danh: Bác sĩ quân y, nhà giáo, con LS. . .thì 1 năm có bao nhiêu ngày "hội"
VN mình nhưng lễ hội nhiều kinh
Tháng nào Vịt mình cũng có ít nhất 1 ngày kỷ niệm :
- Tháng 1 : 1/1 thường gọi là tết Tây đen.
- Tháng 2 : 14/2 , 27/2
- Tháng 3: 8/3 , 26/3
- Tháng 4 : 30/4
- Tháng 5 : 1/5
- Tháng 6 :1/6 , 21/6
- Tháng 7 : 27/7
- Tháng 8 : 19/8
- Tháng 9 : 2/9
- Tháng 10 :10/10 , 20/10
- Tháng 11 : 20/11
- Tháng 12 : 22/12
Chưa kể các ngành có ngày kỷ niệm riêng. Tháng nào em cũng có lý do ra thăm anh Hải Xồm mà Gấu nhà em không sưng mặt.

Chỉnh sửa cuối:

Anhtraj

Xe tăng
Xã hội mình nó khác mà các cụ các mợ, đúng là còn nhiều các bất cập, nhưng kể ra có tí ngày kỉ niệm thế thì các cụ mới có lý do để mà đàn đúm chớ: hôm nay nhân dịp ngày thương binh liệt sĩ, anh em đi làm vài chầu chớ!!, đấy, có cái lýdo đi nhậu quá ư tuệt cú mèo còn gì// :D:D:D

ngaydoclap

Xe container
Em xin nhắc lại thớt này dành cho đàn ông nên anh em có nói gì thì đó là tâm sự riêng của đàn ông với nhau, còn việc đọc trộm thì các mợ cứ đọc, nhận hoa quà thì cứ nhận nhưng đừng can thiệp vào chuyện nội bộ đàn ông nhé :)

35N1169

Xe điện
Em nói thật Vịt mềnh cứ nói bình đẳng giới, mà em thấy thực tế ngày càng bất bình đẳng. Em lấy dẫn chứng nhé. Ở bên Nga em thấy có ngày 8/3 và họ lại có ngày 23/2 để dành cho các ông cho nó công bằng.
Thế mà Vịt mình đã có 8/3 cho các bà rồi, mà không dành cho các ông 1 ngày... Đã thế các bà nhà mình lại bảo nhau làm thêm ngày 20/10 nữa. Ôi thật là bất công cho đàn ông sứ Vịt nhà mềnh.. Cứ nghĩ đến chuyện này là em bức súc lắm. Hôm nay thấy nhiều cụ cùng cảnh ngộ em mới dám nói ra.:D

MB E250

Xe tải
Tháng nào Vịt mình cũng có ít nhất 1 ngày kỷ niệm :
- Tháng 1 : 1/1 thường gọi là tết Tây đen.
- Tháng 2 : 14/2 , 27/2
- Tháng 3: 8/3 , 26/3
- Tháng 4 : 30/4
- Tháng 5 : 1/5
- Tháng 6 :1/6 , 21/6
- Tháng 7 : 27/7
- Tháng 8 : 19/8
- Tháng 9 : 2/9
- Tháng 10 :10/10 , 20/10
- Tháng 11 : 20/11
- Tháng 12 : 22/12
Chưa kể các ngành có ngày kỷ niệm riêng. Tháng nào em cũng có lý do ra thăm anh Hải Xồm mà Gấu nhà em không sưng mặt.
Em bổ xung ngày 11/11 là ngày của Đàn ông Việt nhá

35N1169

Xe điện
A, thế thì kụ đi học ở Singapore mà chẳng hiểu gì về Singapore rồi. Kụ tẽn tò là đúng thôi vì xin thưa với kụ là một năm 365 ngày thì cả 365 ngày đều là ngày phụ nữ của họ. Đàn ông Singapore cũng hùng hục kiếm tiền chẳng kém gì đàn ông Việt mình đâu kụ ạ. Thậm chí còn hơn nữa là đằng khác. Nhưng mà sau giờ công sở thì họ về nhà, đón con, dọn nhà, đi chợ, lau rửa, nấu nướng, giặt giũ quần áo, đêm con khóc thì dậy pha sữa, thay tã, rửa ráy cho con...đưa tiền cho vợ, hàng tuần đưa vợ con đi chơi, đi mua sắm (khoản này mà kụ là đàn ông Sing thì kụ bảo thôi thà tự cắt cổ chết quách đi còn hơn), ăn uống...

Kụ ạ, so với vài ba bông hồng với mấy cái đồ rẻ tiền kụ mua tặng gấu và bọn con gái cùng cơ quan í mà, chẳng bằng 1/10 cái túi D&G hay đôi giầy Gucci mà bọn đần ông Sing nó mua tặng vợ nó hàng tuần, kụ có giề mà phải đau thương thế nhể.

Đã thế nhá, cuộc sống của người đàn ông Sing cực kỳ cô độc. Bạn bè chỉ là xã giao, toàn bộ thời gian rảnh là của gia đình. Không có chuyện tụ tập ọp ẹp chui lủi như các kụ đâu. Các kụ đàn chim Việt nhà mình thì sau giờ công sở mà muốn điểm danh thì cứ ra Hải Xồm, Lan Chín, Thùy Linh, Hồng Hường....vv là đủ cả. Đố các kụ tìm ra cho được một ông đàn ông Sing mà sau 10h tối về nhà với bộ mặt phừng phừng đỏ đấy (mà 365 ngày các kụ họp đủ cả 365 chứ chẳng có ngày nào các kụ trượt đâu ạ). Có mà chết tươi ngay chứ đừng nói nhé. Kụ cứ thử làm cái đơn dọa bỏ vợ đi. Điều đầu tiên nhá: một bộ quần áo trên người với...nguyên chùm vải mà bước ra khỏi nhà. Xong rồi tòa nó bảo: Mày có trách nhiệm cung cấp đầy đủ cho con và cho vợ mày, nếu vợ mày không lấy chồng thì phải chu cấp cho she đến lúc she die.

Các kụ còn có quỹ đen mà ọp chui với lại sĩ ái, còn bọn kia á, thẻ đấy có mà chạy đằng giời, một phút vào mạng là biết ngay hôm nay mềnh của em tiêu gì, rút bao nhiêu, rút cây tiền nào, tại sao rút dững hai lần, rút gì mà nhiều thế, làm dững việc gì, hóa đơn đâu...?

Chắc em chỉ cần nói đến đây thôi thì kụ sẽ bảo: Ừ, thà rằng một năm có vài ngày tép riu này còn hơn là chẳng ngày nào như bọn đàn ông Singapore!
Em thấy đàn ông Sing mà so với đàn ông Đức còn sướng chán... Ngày trước sang Đức thấy bọn nó tôn vinh Phụ nữ là số 1, thứ 2 là Hoa, thứ 3 là Chó :D sau mới đến anh em cùng giới với cụ Hitle. Nếu nói theo cách của mợ thì đàn ông Việt sướng hơn đàn ông Đức nhiều rồi... Vậy mà chẳng thấy thằng German nào xin là người Việt cho sướng cả.