[Funland] (Chém gió bóng đá) Ronaldo Brazil vs CR7&M9

robeo1958

Xe điện
Có vài điều em muốn chia sẻ như sau:
1. Tất cả các skill nhiều cụ nhìn thấy lần đầu khi CR7, M10 hoặc Neymar, thậm chí Ro vẩu thực hiện cứ tưởng đó là người đẻ ra nhưng lục lại các video về Ro béo thì anh ấy đều đã thực hiện (có cái nhiều lần, có cái ít lần nhưng đều đã từng làm)
2. Pele thì khá giống CR7 ở khoản tự cao, tự nhận mình số 1 em không nói làm gì nhưng Maradona (người ko bao giờ tự nhận mình kém Pele và ở nhiều cuộc bình chọn tầm cỡ thế giới cũng là người thắng cuộc) đã từng thừa nhận (chuẩn câu chữ e ko nhớ kỹ nhưng đại ý là:) "trên thế giới từ xưa tới nay có rất nhiều vua bóng đá, hoàng đế bóng đá, thậm chí là Chúa trong bóng đá nhưng đó vẫn chỉ là giới hạn trong thế giới này, còn duy nhất có một người ngoài hành tinh trong bóng đá đó là Ronaldo Luis Nazario De Lima.
3. Trình độ bóng đá của Ibrahimovic chắc các cụ đều rõ, cũng thuộc dạng quái kiệt nhiều năm nhưng đó chỉ là một phần, cá tính dị hợm ko coi ai ra gì của cầu thủ này mới làm nên thương hiệu Ibra cũng phải thừa nhận ROBEO là riêng, là duy nhất, là không thể so sánh.
.......

.....cuối cùng, nhiều cụ sẽ nhận ra nick em là Robeo nên mọi thứ em nói ở trên đều trở nên giảm giá trị khá nhiều. Otofun là như vậy ạ =))

teamee

Xe tăng
Hehe. E nhớ nhầm ạ. Pes 99 tạt cánh oánh đầu là vào. Cụ vẫn chơi ạ, chơi trên máy tính hay đầu PS ạ?
Hồi đó siêu sao Châu Âu là khủng nhất, O. Bierhoff, T. A. Flo tiền đạo cao kều, Jarni chạy 9, deo như bún lật cánh đánh đầu là vào.

shiluo

Xe container
Ngày xưa dream team của Real toàn các cầu thủ mà bây giờ các cụ đang đánh giá là thượng thặng, siêu việt,.. Thế em hỏi những năm đó Rô béo ghi được bao nhiêu bàn mỗi mùa?
Chỉ ở Việt Nam thời mới bùng nổ bóng đá mới có danh hiệu "Người ngoài hành tinh" và cuồng Rô béo đến vậy
Còn trong bảng xếp hạng những cầu thủ xuất sắc nhất trong lịch sử bóng đá thế giới của nước ngoài thì hầu hết đều có tên Messi và ít khi thấy có Rô béo

noname281

Xe tải
Hehe. E nhớ nhầm ạ. Pes 99 tạt cánh oánh đầu là vào. Cụ vẫn chơi ạ, chơi trên máy tính hay đầu PS ạ?
E chơi trên PC cụ à. Buổi trưa e tranh thủ làm 2, 3 trận. Trước có ông a đời 7x cũng chơi, nhưng chắc bá quá nên ông ấy chuyển sang món khác rồi:">
Giờ e toàn choi với auto
Bonus cụ cái hình:

Đo của cụ đây

arsenal7

Xe tăng
Người ngoài hành tinh là lều báo Việt đặt cho Rô béo. chứ nước ngoài người ta ko gọi Rô Béo như vậy
Messi Và Rô điệu là phi thường nhất trong lịch sử rồi. cả 2 duy trì 1 đẳng cấp cao vượt trội phần còn lại trong vòng trên 10 năm. Rô béo ghi 47 bàn 1 năm hồi đó thế giới coi là phi thường nhưng với Messi nó quá tầm thường. Messi năm khủng nhất ghi hẳn 81 bàn. còn hầu như toàn trên 50 bàn thắng 1 năm
Bóng đá xét cho cùng đều là trò chơi giải trí cho con ng ngay từ lúc nó sinh ra đến tận bây giờ. Các con số thống kê thì công nhận si, điệu hơn nhưng cảm xúc e đố cụ nào tìm dc ng hơn rô béo đấy. Mà cái mà cc hướng tới khi giải trí là cảm xúc chứ là j, con số thống kê nó có đem tới tiền bạc cho cụ ko hay là cụ phải mất tiền cho nó.

shiluo

Xe container
Bóng đá xét cho cùng đều là trò chơi giải trí cho con ng ngay từ lúc nó sinh ra đến tận bây giờ. Các con số thống kê thì công nhận si, điệu hơn nhưng cảm xúc e đố cụ nào tìm dc ng hơn rô béo đấy. Mà cái mà cc hướng tới khi giải trí là cảm xúc chứ là j, con số thống kê nó có đem tới tiền bạc cho cụ ko hay là cụ phải mất tiền cho nó.
Đấy là cảm xúc của riêng cụ thôi
Em bắt đầu xem bóng đá từ Mundial 90 và cho đến giờ em thấy xuất sắc và mang nhiều cảm xúc nhất là Messi

arsenal7

Xe tăng
Đấy là cảm xúc của riêng cụ thôi
Em bắt đầu xem bóng đá từ Mundial 90 và cho đến giờ em thấy xuất sắc và mang nhiều cảm xúc nhất là Messi
Nếu lứa tầm 70-80 thì đa phần cảm xúc khi xem rô béo nhiều hơn cụ cứ xem các còm thì biết, bọn trẻ sau này thì tất nhiên si lùn rô điệu phải hơn rồi

F1 Mercedes

Xe tăng
Hồi đó siêu sao Châu Âu là khủng nhất, O. Bierhoff, T. A. Flo tiền đạo cao kều, Jarni chạy 9, deo như bún lật cánh đánh đầu là vào.
Robert Jarni của Croatia phải không cụ? Chú này chạy còn có vẻ nhanh hơn cả Rô béo ấy. Gần 20 năm rồi không chơi PES99 nữa nhưng vẫn nhớ như in :)

F1 Mercedes

Xe tăng
Nếu lứa tầm 70-80 thì đa phần cảm xúc khi xem rô béo nhiều hơn cụ cứ xem các còm thì biết, bọn trẻ sau này thì tất nhiên si lùn rô điệu phải hơn rồi
Bọn trẻ bây giờ có xem Rô béo đá đâu, lại chả cuồng CR7 với M10. Lứa 70-80 xem cả Rô béo lẫn M10,CR7 đá mà vẫn thích Rô béo thì Rô béo phải hay hơn chớ :))

juve99

Xe cút kít
Ngày trước phương tiện truyền thông chả đc như bây giờ, dân tình cũng chẳng cuồng lên vì bóng đá như bây giờ, ký ức tầm 20 năm trước chứ chẳng ít.
Nhưng bây giờ về những vùng quê, hẻm nhỏ... nói tên Ronaldo thì những cụ ông 70, những cụ bà 50 - 60 (những cụ bà ấy chẳng quan tâm gì đến bóng đá) sẽ hiểu đấy là 1 chàng đầu trọc lốc, mặc áo số 9, chạy như bay... tên gọi là "người ngoài hành tinh" :D
Rô béo có tố chất bẩm sinh vượt trội hơn phần còn lại của giới cầu thủ, tốc độ, tì đè, kỹ năng qua người, dứt điểm, bản lĩnh sân cỏ, duyên vs các trận đỉnh cao. Cr7, M10 dù có hay đến mấy nhưng những yto trên ko thể đầy đủ bằng rô béo dc.

Các cụ ợ, bóng đèn rạng đông bao giờ chả sáng hơn bóng đèn Edison .... Đó là quy luật phát triển của vạn vật, bóng đá tính ra chính thức mới toàn cầu hóa từ WC 1930, rồi bỏ bẵng 1 thời gian tới năm 1950 mới đá lại... Tôi cho xông xênh là 80 niên, hiện tại vẫn là thời kỳ bóng đá đang phát triển, chưa phải là đã phát triển và thoái trào... Cho nên đã là đang phát triển thì cái gì ra sau cũng sẽ ưu viêt hơn cái trước, mọi thứ các cụ thấy nó hay hơn chỉ là cảm xúc của cá nhân cũng như hào nhoáng về quá khứ...

Đó là tôi nói về sự phát triển nhé, còn thực tế bóng đa dù sao cũng vẫn là 1 môn giải trí, cho nên tính giải trí cần được đưa lên hàng đầu... Những cầu thủ như thế hệ của Zidane, Rô béo hay trước đó là Van Básten, Gullit, Maradona.... họ chơi bóng cống hiến và mang tính ngẫu hứng nghệ thuật nhiều hơn, tính giải trí cao hơn thời bây giờ.
Cụ này nói là có lý nhất, em đọc ý kiến các cụ trên này toàn giông giống trẻ con xem đá bóng ý.

hxduong

Xe lăn
Rô béo có tố chất bẩm sinh vượt trội hơn phần còn lại của giới cầu thủ, tốc độ, tì đè, kỹ năng qua người, dứt điểm, bản lĩnh sân cỏ, duyên vs các trận đỉnh cao. Cr7, M10 dù có hay đến mấy nhưng những yto trên ko thể đầy đủ bằng rô béo dc.
Em thì lại thích xem cách đỡ bóng bước 1 của Dennis Bergkamp & sau này là Berbatov, hay skill của Redondo :D
Không thích mấy anh đc kể nhiều.

Phục Quy

Xe tăng
So sánh kiểu đó chả đi đến đâu khác nào so Pele vs Maradona ?
Bản thân Ro béo em thấy chỉ hay và được gọi là người ngoài hành tinh khi chưa bị chấn thương năm 1999 , thời đó tất cả các pha đối mặt Ro béo toàn lừa qua TM và không bao giờ bỏ lỡ , còn từ WC 2002 em thấy Ro béo xuống hẳn , chậm chạp kể cả kỹ năng dứt điểm cũng kém hơn hẳn , mất hẳn những pha solo !
So về độ ổn định Ro béo thì còn lâu mới đọ được với CR7 hay M10 .
Cá nhân em theo tiêu chí tiền đạo em lại thich Romario hơn Ro béo . Kỹ năng dứt điểm độ quái thì Ro béo không sánh nổi với Romario được !

dpl

Xe lăn
Hôm nay ngồi uống trà, nghe mấy cu học sinh ngồi bàn bên cạnh chém gió về bóng đá.
Lúc đầu em cũng chả để ý đâu nhưng sau thấy chúng nó cãi nhau Ronaldo Brazil không có cửa so với CR7 và M9 bây giờ làm em ngứa máu quá.
Phải về up ngay lại cái video này cho đỡ bực.

Theo các bác thì Ronaldo Brazil có thật sự đã bị lãng quên rồi chăng?
Ro béo đá ở thời đại mà rất nhiều siêu sao tiền đạo nhg a ý vẫn số 1 và rất nhiều siêu sao hậu vệ nhg a ý vẫn chiến thắng
Cr 7 và m10 thì ở thời đại mỗi 2 bọn nó là siêu sao
Nên e khẳng định là ro béo vẫn no.1 trong lịch sự bóng đá từ năm 1990 lại đây

gacan

Xe tăng
Kết nhất kỹ năng dứt điểm của Ro béo, 1 là rê qua thủ môn, món này vô đối. 2 là dứt điểm nhẹ nhàng, tỉa qua nách. 3 là dắt bóng qua vài chú bật tường 1 chạm với đồng đội rồi dứt điểm.

shiluo

Xe container
Cảm xúc là riêng của mỗi người, cụ lại lôi trẻ và già ra làm gì
Em xem từ khi Ro béo mới xuất hiện, nhưng đến Messi em mới thấy được sự khác biệt so với tất cả những cầu thủ từ trước tới nay: Kỹ năng xử lý bóng gần như không có động tác thừa, dứt điểm và chuyền bóng tinh tế, cảm giác như thần kinh phản xạ của Messi khác với phần còn lại nên động tác qua người nhìn rất đơn giản.
Rô béo nổi ở mình vì từ khi ở Việt Nam bắt đầu thoát khỏi thời mù thông tin thì Rô xuất hiện, thời đó đến mấy bà mấy mẹ cũng biết Ronaldo :D. Nhưng các bảng xếp hạng uy tín trên thế giới thì Rô béo còn ở rất xa Messi ở mục những cầu thủ vĩ đại nhất lịch sử bóng đá thế giới
Em tin rằng 10-15 năm nữa thế giới người ta sẽ chỉ nhắc đến Messi, đơn giản là con người ta thường hoài cổ

pos

Xe hơi
Các cụ không nên lấy thống kê số bàn thắng ghi được để làm căn cứ cho sự xuất xắc nhất, vì cầu thủ ghi được nhiều bàn thắng nhất trong lịch sử không phải là messi và cr đâu, mà cầu thủ đấy có khi các cụ cũng chẳng biết tên
Riêng em đánh giá thì Rô béo có tất cả khả năng của một cái gọi là "đếch phải người" nữa rồi, từ chân phải, chân trái, tốc độ, sức mạnh, kỹ thuật, chuyền bóng, đánh đầu, sút xa, sút gần, vô lê, sút phạt, lừa bóng, bứt tốc, ....tất cả trong một.
Sút thì như batistuta
giữ bóng như zidane
bứt tốc như maradona
chuyền bóng như pirlo
lừa bóng như romario
...
Ro béo trong thời kỳ thi đấu thì đá cho cả 2 cặp kình địch nhau: real - barca, inter - ac milan

Tầm của R7 và M10 thì chỉ tương đương rivaldo, rô vẩu thôi, chưa bằng rô béo được, có thể do bây giờ môi trường bóng đá không khắc nghiệt được như hồi rô béo (luật bóng đá bây giờ bảo vệ cầu thủ tấn công nhiều hơn) nên thằng rô đĩ và m10 nó diễn được

Có lẽ thế giới sẽ chẳng bao giờ sinh ra được một cầu thủ nào như Rô béo nữa

shiluo

Xe container
Các cụ không nên lấy thống kê số bàn thắng ghi được để làm căn cứ cho sự xuất xắc nhất, vì cầu thủ ghi được nhiều bàn thắng nhất trong lịch sử không phải là messi và cr đâu, mà cầu thủ đấy có khi các cụ cũng chẳng biết tên
Riêng em đánh giá thì Rô béo có tất cả khả năng của một cái gọi là "đếch phải người" nữa rồi, từ chân phải, chân trái, tốc độ, sức mạnh, kỹ thuật, chuyền bóng, đánh đầu, sút xa, sút gần, vô lê, sút phạt, lừa bóng, bứt tốc, ....tất cả trong một.
Sút thì như batistuta
giữ bóng như zidane
bứt tốc như maradona
chuyền bóng như pirlo
lừa bóng như romario
...
Ro béo trong thời kỳ thi đấu thì đá cho cả 2 cặp kình địch nhau: real - barca, inter - ac milan

Tầm của R7 và M10 thì chỉ tương đương rivaldo, rô vẩu thôi, chưa bằng rô béo được, có thể do bây giờ môi trường bóng đá không khắc nghiệt được như hồi rô béo (luật bóng đá bây giờ bảo vệ cầu thủ tấn công nhiều hơn) nên thằng rô đĩ và m10 nó diễn được

Có lẽ thế giới sẽ chẳng bao giờ sinh ra được một cầu thủ nào như Rô béo nữa
Có tất cả kỹ năng đó, được đá trong một đội hình gọi là dream team tập hợp gần như tất cả tinh túy của thời đó là Real mà lại không ghi được nhiều bàn vậy cụ?
Đơn giản cụ thích nên cụ nghĩ thế thôi, chứ thế giới người ta không nghĩ như thế

arsenal7

Xe tăng
Cảm xúc là riêng của mỗi người, cụ lại lôi trẻ và già ra làm gì
Em xem từ khi Ro béo mới xuất hiện, nhưng đến Messi em mới thấy được sự khác biệt so với tất cả những cầu thủ từ trước tới nay: Kỹ năng xử lý bóng gần như không có động tác thừa, dứt điểm và chuyền bóng tinh tế, cảm giác như thần kinh phản xạ của Messi khác với phần còn lại nên động tác qua người nhìn rất đơn giản.
Rô béo nổi ở mình vì từ khi ở Việt Nam bắt đầu thoát khỏi thời mù thông tin thì Rô xuất hiện, thời đó đến mấy bà mấy mẹ cũng biết Ronaldo :D. Nhưng các bảng xếp hạng uy tín trên thế giới thì Rô béo còn ở rất xa Messi ở mục những cầu thủ vĩ đại nhất lịch sử bóng đá thế giới
Em tin rằng 10-15 năm nữa thế giới người ta sẽ chỉ nhắc đến Messi, đơn giản là con người ta thường hoài cổ
E bảo cụ đừng lôi thống kê ra lm j rồi vì e đã nói từ đầu thống kê thì si điệu hơn cơ mà. E đang đề cập đến vấn đề cảm xúc khi ta thưởng thức món ăn đấy mới là cái mn hướng tới, cụ thống kê ra đó cụ có ăn dc ko. Các cụ có công nhận từ khi rô béo nghỉ thì có phải những skill như đảo bóng qua cầu thủ đối phương đặc biệt là thủ môn mất tích luôn rồi ko, những cái kiểu như vậy mới tạo nên ấn tượng đặc biệt ko thể quên, si lùn rất hay nhưng cũng vấp phải cái như bao tiền đạo khác: mỳ ăn liền. Vậy thì cũng chả có j nhiều để nói.

bon_bon

Xe tải
Rô béo như kiểu mối tình đầu của nhiều người. thành ra khi so sánh với Messi người ta hay lôi cái cảm xúc để so khi mà những cái cân đo đong đếm được Rô béo đều thua Messi rất xa