[Funland] (Chém gió bóng đá) Ronaldo Brazil vs CR7&M9

StepUp

Xe tăng
Ro béo khủng hơn ợ, Ro béo chơi thời đấy cũng toàn hàng khủng của khủng mà. Hơn bây giờ nhiều.

Hồi xưa cr7 viết tên trên áo đấu là c.ronaldo và nói đến ronaldo là auto nghĩ đến rô béo.
Giờ thì cr7 nó viết là ronaldo còn nói đến ronaldo thì người ta nghĩ ngay đến cr7. Muốn người ta nghĩ đến rô béo phải viết rô béo hoặc ronaldo braxin. Thế là đủ hiểu ai hơn rồi

Vipmouse

Xe tải
mỗi thời một khác, so sánh làm gì. Bóng đá là môn thể thao nên phải dùng huy chương để xác định thành tích. nhưng nó cũng là một môn nghệ thuật nên mỗi cầu thủ có một số fan riêng.
Cá nhân em thích Ro béo và Ro vẩu, nhưng tình cảm lại dành cho cậu bé hư :D

tit0e

Xe buýt
em cũng nghĩ Messi và CR7 hay hơn Rô béo , bóng đá thời M10 và CR7 khắc nghiệt hơn thời của Ro béo rất nhiều mà họ vẫn thể hiện phong độ tuyệt vời , thời xưa ít đc xem bóng đá nên thấy Ro béo đá khủng khiếp như kiểu ko có nhiều đồ ăn nên ăn gì cũng thấy ngon ạ
thời rô béo mới khắc nghiệt
giờ phạm lỗi tí là phạt ngay, kể cả ăn vạ...:) -> nên cầu thủ giờ hay ngã lắm
xưa ăn vạ là ăn thẻ ngay
thể lực thì thời 9x tới nay vẫn thế chứ k thể nói là giờ hơn trước

F1 Mercedes

Xe tăng
Hồi xưa cr7 viết tên trên áo đấu là c.ronaldo và nói đến ronaldo là auto nghĩ đến rô béo.
Giờ thì cr7 nó viết là ronaldo còn nói đến ronaldo thì người ta nghĩ ngay đến cr7. Muốn người ta nghĩ đến rô béo phải viết rô béo hoặc ronaldo braxin. Thế là đủ hiểu ai hơn rồi
Viết về bóng đá hiện tại thì nghĩ đến C.Ronaldo. Nếu cụ giật tít "Cầu thủ xuất sắc nhất mọi thời đại" thì em nghĩ là 70% sẽ nghĩ đến Ronaldo De Lima.

tab00

Xe điện
Người ngoài hành tinh - cái nickname đủ nói lên tất cả. M10, CR7 có thể khủng khiếp về các con số thống kê; nhưng Ronaldo Luis Nazario de Lima mới là cầu thủ tuyệt vời nhất thế giới bóng đá từng tạo ra.

shiluo

Xe container
Thời Rô béo mà cụ bảo không khắc nghiệt thì cụ sai cmnr. Chiến thuật thịnh hành của Bóng đá thời ấy là catenaccio, nhất là các chú Ý. Bây giờ toan tính hơn chứ không hề khắc nghiệt hơn cụ nhé, cụ phân biệt cho rõ 2 khái niệm này. Các hậu vệ thời Rô béo chém đinh chặt sắt kinh hoàng chứ không như bây giờ cầu thủ tấn công luôn được ưu ái bảo vệ. Và ai đó nói thời Rô béo dễ ghi bàn hơn, cầu thủ kém trình hơn nên Rô tha hồ quẫy thì em xin phép cười vào mặt. Thời Rô béo chơi phải nói là thời Hoàng kim của các Hậu vệ. Em kể vài cái tên: P. Maldini, Canavaro, Nesta, M. Desailly, F. Baresi, R. Caslos, Thuram...Một Messi thời đỉnh cao ngán ngẩm, tắt điện khi bị ông già A. Nesta 36 kèm cặp là 1 mình chứng cho điều đó (AC.Milan - Barca cúp C1 2012) . P. Maldini thì khẳng định phải 2 người như anh mới phong toả hoàn toàn Rô béo được... Thần tượng của R7 chính là Ronaldo De Lima hay cái tên mà những đứa trẻ thập niên 90 ai cũng biết " Người ngoài hành tinh". Vua thì cũng có tiểu Hoàng đế, Thánh cũng có truyền nhân (chính là Messi) riêng Người ngoài hành tinh là DUY NHẤT, miễn bàn :)).
Rô béo - Thần tượng mãi mãi của em.
Từ hiện tại nhìn về ngày xưa thì cái gì chẳng là hoàng kim và huyền thoại, từ tiền đạo đến hậu vệ ^^
Còn nói về Messi vs Nesta mời cụ xem clip tổng hợp: Nesta toàn phải phạm lỗi để ngăn cản
Nói về để bắt được Messi phải là hệ thống phòng ngự chứ không phải là 1 cầu thủ nào

Viết về bóng đá hiện tại thì nghĩ đến C.Ronaldo. Nếu cụ giật tít "Cầu thủ xuất sắc nhất mọi thời đại" thì em nghĩ là 70% sẽ nghĩ đến Ronaldo De Lima.
Mình nói thật. Rô béo ăn đc cái wc 1 phần do cái đội hình braxin thời đó quá mạnh. Chứ vứt cho cái đội sida như Bồ đào nha giờ thì cũng ko ăn thua. Điển hình nhất là ở cấp clb rô béo có ăn đc cái C1 nào đâu.
Cái khác biệt lớn nhất giữa rô béo và cr7 là ở cái cr7 duy trì đc phonh độ khủng khiếp trong thời gian rất dài còn rô béo đc có 2 đến 3 năm. Với mình rô béo còn ko hay bằng rô vẩu và đan hói chứ đừng nói so với cr7

sfblap

Đi bộ
Ronaldo béo < messi < c. Ronaldo

teamee

Xe tăng
Ai lại so sánh người trái đất và người ngoài hành tinh thế.

hoasuu88

Xe tăng
Có cãi đến mùa quýt cũng k dứt, đã gọi là người ngoài hành tinh thì biết tầm cỡ của rô béo thượng thừa thế nào, chả mê ô này nhưng thời đó mỗi lần rô beo cầm bóng là tim đập mạnh nếu thic đội bóng đối đầu vs đội có rô beo. M10, R7 k đâng sợ như vậy nhưng lại hơn ở sự ổn định lâu dài trong nhiều năm liên tục, chính điều này khiến họ được đánh giá cao và trở lên vĩ đại
rô béo và rô vẩu thời kỳ hoàng kim ở barca đều khủng khiếp, cảm giác mang lại cho người xem mạnh mẽ hơn cr7 với m10

F1 Mercedes

Xe tăng
Từ hiện tại nhìn về ngày xưa thì cái gì chẳng là hoàng kim và huyền thoại, từ tiền đạo đến hậu vệ ^^
Còn nói về Messi vs Nesta mời cụ xem clip tổng hợp: Nesta toàn phải phạm lỗi để ngăn cản
Nói về để bắt được Messi phải là hệ thống phòng ngự chứ không phải là 1 cầu thủ nào
Em mời cụ

hung611

Xe buýt
Rô béo mà đối mặt thủ môn là auto vào. Kết nhất là toàn rê qua thủ môn rồi mới sút. Về cảm xúc chơi bóng mang lại cho khán giả thì CR7 hay Messi làm gì có cửa.

rô béo và rô vẩu thời kỳ hoàng kim ở barca đều khủng khiếp, cảm giác mang lại cho người xem mạnh mẽ hơn cr7 với m10
Cảm giác là cảm tính, con số là thước đo. :)) mình thấy rô vẩu là cầu thủ chơi hoa mỹ nhất mình từng thấy nhưng với mình ko phải người giỏi nhất

hnilqhuy

Xe tăng
Hôm nay ngồi uống trà, nghe mấy cu học sinh ngồi bàn bên cạnh chém gió về bóng đá.
Lúc đầu em cũng chả để ý đâu nhưng sau thấy chúng nó cãi nhau Ronaldo Brazil không có cửa so với CR7 và M9 bây giờ làm em ngứa máu quá.
Phải về up ngay lại cái video này cho đỡ bực.

Theo các bác thì Ronaldo Brazil có thật sự đã bị lãng quên rồi chăng?
Người ngoài hành tinh cũng là thần tượng của em, có lẽ sẽ mãi mãi. Tính thần thi đấu, phong cách thi đấu cũng như nghị lực vươn lên sau những trấn thương tưởng như đã cướp đi sự nghiệp của anh ấy, mới là điều em ngưỡng mộ.

Còn về trình độ thì mỗi thời 1 khác, chỉ có thể so sánh về mặt thành tích. Nếu ở cấp Quốc Gia thì CR7 lẫn M10 khó mà theo kịp được. Ở cấp CLB thì đúng là Ronaldo béo chưa có cơ hội nâng chiếc cúp C1 mà thôi.
Thời Rô béo mà cụ bảo không khắc nghiệt thì cụ sai cmnr. Chiến thuật thịnh hành của Bóng đá thời ấy là catenaccio, nhất là các chú Ý. Bây giờ toan tính hơn chứ không hề khắc nghiệt hơn cụ nhé, cụ phân biệt cho rõ 2 khái niệm này. Các hậu vệ thời Rô béo chém đinh chặt sắt kinh hoàng chứ không như bây giờ cầu thủ tấn công luôn được ưu ái bảo vệ. Và ai đó nói thời Rô béo dễ ghi bàn hơn, cầu thủ kém trình hơn nên Rô tha hồ quẫy thì em xin phép cười vào mặt. Thời Rô béo chơi phải nói là thời Hoàng kim của các Hậu vệ. Em kể vài cái tên: P. Maldini, Canavaro, Nesta, M. Desailly, F. Baresi, R. Caslos, Thuram...Một Messi thời đỉnh cao ngán ngẩm, tắt điện khi bị ông già A. Nesta 36 kèm cặp là 1 mình chứng cho điều đó (AC.Milan - Barca cúp C1 2012) . P. Maldini thì khẳng định phải 2 người như anh mới phong toả hoàn toàn Rô béo được... Thần tượng của R7 chính là Ronaldo De Lima hay cái tên mà những đứa trẻ thập niên 90 ai cũng biết " Người ngoài hành tinh". Vua thì cũng có tiểu Hoàng đế, Thánh cũng có truyền nhân (chính là Messi) riêng Người ngoài hành tinh là DUY NHẤT, miễn bàn :)).
Rô béo - Thần tượng mãi mãi của em.
Người ngoài hành tinh - cái nickname đủ nói lên tất cả. M10, CR7 có thể khủng khiếp về các con số thống kê; nhưng Ronaldo Luis Nazario de Lima mới là cầu thủ tuyệt vời nhất thế giới bóng đá từng tạo ra.
Mấy bác fan Ro béo vào đây https://www.facebook.com/109814423013649/posts/278326046162485/
https://www.facebook.com/109814423013649/posts/277327766262313/

Lãng khách 179

Xe buýt
Đó là quan điểm của cụ ah ? Vậy cho e cười vào mặt cụ phát. Ronaldo chỉ có 1 ở Braxin, còn Ronaldo ở Bồ Đào Nha ở thêm chữ C. nữa nhé !

F1 Mercedes

Xe tăng
Em vừa seach Google thì chỉ có báo VN mới gọi C.Ronaldo là Ronaldo. Báo nước ngoài vẫn ghi C. Ronaldo còn Ronaldo là chỉ Ronaldo De Lima . Cụ không tin em thì cụ cứ search thử

shiluo

Xe container
Clip của cụ chỉ cắt 1 phần trong clip đối đầu của Messi và Nesta em gửi thôi cụ, clip đầy đủ cụ không thích xem lại đi xem clip cắt có một mẩu
Cụ không tin có thể xem luôn phỏng vấn của Nesta về Messi

teamee

Xe tăng
Rô béo mà đối mặt thủ môn là auto vào. Kết nhất là toàn rê qua thủ môn rồi mới sút. Về cảm xúc chơi bóng mang lại cho khán giả thì CR7 hay Messi làm gì có cửa.
Em kết nhất quả ở ngoài vòng cấm xỉa bóng phát chạy ăn mừng luôn trong lúc bóng vẫn đang bay về phía khung thành (sau nó liếm cột vào lưới). Mà pha đấy ko phải đối mặt thủ môn mà là 1 pha đang tấn công thôi, có đầy đủ thủ môn và hậu vệ ở vòng cấm.