[Funland] (Chém gió bóng đá) Ronaldo Brazil vs CR7&M9

X_FIVE

Xe điện
Giời ạ, đến Ro bếu còn bị chê thì chả hiểu các ông thần có xem và biết xem bóng đá không.
Chả nhẽ nickname Người ngoài hành tình là hư danh ah.
Xem Ro bếu sướng mắt và nó toát lên một sự tinh tế và bình tĩnh đến lạ thường.

hung611

Xe buýt
Em kết nhất quả ở ngoài vòng cấm xỉa bóng phát chạy ăn mừng luôn trong lúc bóng vẫn đang bay về phía khung thành (sau nó liếm cột vào lưới). Mà pha đấy ko phải đối mặt thủ môn mà là 1 pha đang tấn công thôi, có đầy đủ thủ môn và hậu vệ ở vòng cấm.
E biết quả đấy, trận bán kết gặp TNK ở WC 2002. Qủa đấy kinh điển rồi, xỉa mũi giày theo kiểu Romario.

mihtua

Xe hơi
Thời Rô béo mà cụ bảo không khắc nghiệt thì cụ sai cmnr. Chiến thuật thịnh hành của Bóng đá thời ấy là catenaccio, nhất là các chú Ý. Bây giờ toan tính hơn chứ không hề khắc nghiệt hơn cụ nhé, cụ phân biệt cho rõ 2 khái niệm này. Các hậu vệ thời Rô béo chém đinh chặt sắt kinh hoàng chứ không như bây giờ cầu thủ tấn công luôn được ưu ái bảo vệ. Và ai đó nói thời Rô béo dễ ghi bàn hơn, cầu thủ kém trình hơn nên Rô tha hồ quẫy thì em xin phép cười vào mặt. Thời Rô béo chơi phải nói là thời Hoàng kim của các Hậu vệ. Em kể vài cái tên: P. Maldini, Canavaro, Nesta, M. Desailly, F. Baresi, R. Caslos, Thuram...Một Messi thời đỉnh cao ngán ngẩm, tắt điện khi bị ông già A. Nesta 36 kèm cặp là 1 mình chứng cho điều đó (AC.Milan - Barca cúp C1 2012) . P. Maldini thì khẳng định phải 2 người như anh mới phong toả hoàn toàn Rô béo được... Thần tượng của R7 chính là Ronaldo De Lima hay cái tên mà những đứa trẻ thập niên 90 ai cũng biết " Người ngoài hành tinh". Vua thì cũng có tiểu Hoàng đế, Thánh cũng có truyền nhân (chính là Messi) riêng Người ngoài hành tinh là DUY NHẤT, miễn bàn :)).
Rô béo - Thần tượng mãi mãi của em.
Vodka cụ phát. Xem pha bóng Nésta ở độ tuổi xế chiều xoạc bóng trong vòng cấm địa khiến Messi ngán ngẩm nằm đấm tay xuống đất sẽ rõ hậu vệ ngày xưa như thế nào, Nesta cũng chỉ ngán mỗi Ro béo thôi

hocsinhc

Xe tăng
Đừng nói nhiều. Ronaldo béo - mãi mãi 1 tình yêu!

Bóng đá bây h nặng về chiến thuật quá nhiều, CR7, M10 có thể ghi được rất nhiều bàn thắng trong một năm. Nhưng để đem lại sự đã mắt, cảm xúc hưng phấn trong từng đường bóng cho NHM thì có lẽ còn lâu mới theo kịp được Người ngoài hành tinh.

Vongai

Xe buýt
Hôm nay ngồi uống trà, nghe mấy cu học sinh ngồi bàn bên cạnh chém gió về bóng đá.
Lúc đầu em cũng chả để ý đâu nhưng sau thấy chúng nó cãi nhau Ronaldo Brazil không có cửa so với CR7 và M9 bây giờ làm em ngứa máu quá.
Phải về up ngay lại cái video này cho đỡ bực.

Theo các bác thì Ronaldo Brazil có thật sự đã bị lãng quên rồi chăng?
Thời Rô béo còn phong độ thì chấp tất cả. Có thể duy trì cả time dài thì Rô điệu với Méssi làm tốt. Nhưng những pha bóng huyền ảo, vượt tầm thì 2 cầu thủ này ko thể bằng Rô béo được

kientrunganh

Xe buýt
em cũng nghĩ Messi và CR7 hay hơn Rô béo , bóng đá thời M10 và CR7 khắc nghiệt hơn thời của Ro béo rất nhiều mà họ vẫn thể hiện phong độ tuyệt vời , thời xưa ít đc xem bóng đá nên thấy Ro béo đá khủng
khiếp như kiểu ko có nhiều đồ ăn nên ăn gì cũng thấy ngon ạ
Cụ nhầm thời Rô béo bđ Ý đang đỉnh cao. Mà bđ Ý nổi tiếng với các hậu vệ nhất thế giới...

Moriarty

Xe container
Rô đĩ ngoài việc là 1 cỗ máy ghi bàn thì nó còn có vai trò thủ lĩnh, một mình nó gánh cả cái đội BĐN toàn ông làng nhàng, Real cả rừng sao mùa này thiếu nó đá đấm như hạch còn Rô đĩ nó về Juve 1 cái thành chủ công luôn trong khi đã 33 tuổi rồi.

teamee

Xe tăng
E biết quả đấy, trận bán kết gặp TNK ở WC 2002. Qủa đấy kinh điển rồi, xỉa mũi giày theo kiểu Romario.
Không, quả khác cụ ạ, hình như hồi Rô béo đá ở Barca. Quả ở WC 2002 kia thì cũng là 1 bàn thắng thượng thặng, có lẽ ko ai có khả năng ghi 1 bàn thắng kiểu như thế.

hxduong

Xe lăn
1 thằng vô địch Euro, 1 thằng á quân WC thì kém xíu, nhưng còn lại thì ro béo xách dép chúng nó về C1 & QBV :) vậy nên bọn tin tin bẩu thế cũng chả sai dù cá nhân tôi thích Ro béo hơn 2 thằng ku này. CR7 & Si lùn gặp đúng thời 2 thằng chột làm vua xứ mù thôi :D
Cái WC ấy, VĐ với Á quân nó khác nhau lắm đấy cụ. Hơn nữa Rô béo có những 15 bàn ở sân chơi WC đấy cụ.

hung611

Xe buýt
Không, quả khác cụ ạ, hình như hồi Rô béo đá ở Barca. Quả ở WC 2002 kia thì cũng là 1 bàn thắng thượng thặng, có lẽ ko ai có khả năng ghi 1 bàn thắng kiểu như thế.
Ronaldo ghi không nhiều bàn (so với CR7 hay Messi) nhưng hầu như bàn nào cũng là siêu phẩm.

khanhpt4

Xe tăng
Hôm nay ngồi uống trà, nghe mấy cu học sinh ngồi bàn bên cạnh chém gió về bóng đá.
Lúc đầu em cũng chả để ý đâu nhưng sau thấy chúng nó cãi nhau Ronaldo Brazil không có cửa so với CR7 và M9 bây giờ làm em ngứa máu quá.
Phải về up ngay lại cái video này cho đỡ bực.

Theo các bác thì Ronaldo Brazil có thật sự đã bị lãng quên rồi chăng?
Cái thời phương tiện truyền thông về bóng đá chưa phổ biến thì những bàn thắng nhiều cảm xúc + những cô bồ xinh tươi + những kiểu đầu của Ro béo khiến nhiều người phát cuồng... Những danh hiệu ở cấp độ đội tuyển a có được đều khi chơi bên cạnh những đồng đội thượng thặng (3 trong số đó có QBV: Romario, Rivaldo, Ro vẩu ). Còn các chỉ số về ghi bàn, kiến tạo, danh hiệu cấp CLB đều thua xa Messi và Ro điệu.
Danh hiệu người ngoài hành tinh cũng do 1 nhà báo Việt dốt tiếng Anh dịch từ biệt danh The Phenomenon mà ra..
Cá nhân em thấy Ro béo là 1 trong những tiền đạo giỏi nhất của thế giới bóng đá nhưng không thích a ta lắm vì đã phản bội lại đội bóng đã cưu mang trong thời gian chấn thương..

hxduong

Xe lăn
Ngày trước phương tiện truyền thông chả đc như bây giờ, dân tình cũng chẳng cuồng lên vì bóng đá như bây giờ, ký ức tầm 20 năm trước chứ chẳng ít.
Nhưng bây giờ về những vùng quê, hẻm nhỏ... nói tên Ronaldo thì những cụ ông 70, những cụ bà 50 - 60 (những cụ bà ấy chẳng quan tâm gì đến bóng đá) sẽ hiểu đấy là 1 chàng đầu trọc lốc, mặc áo số 9, chạy như bay... tên gọi là "người ngoài hành tinh" :D

hehehehihihi

Xe tải
Ro béo thì cảm xúc, xem sướng và tính nghệ thuật cao. Hiệu quả không được lâu do cách chơi thiên về nghệ thuật. Ro đĩ và Mec thì thiên về hiệu quả (si lùn thì vẫn nghệ thuật nhưng tiết chế đặt hiệu quả lên trên hết), ổn định lâu dài về phong độ, 2 ông này cả 10 năm độc bá thì ko đơn giản chút nào, hên thì có thể vài mùa bóng, chứ tới độc bá cả thập kỷ thì gọi là đẳng cấp rồi. Sự so sánh hơi phiến diện, nếu xem đã và sướng cảm xúc nhiều thì xem ro béo, còn muốn hiệu quả lâu dài và có lợi cho câu lạc bộ thì phải ro đỹ và si lùn thôi. Nếu tôi là chủ tịch câu lạc bộ tôi sẽ chọn Si lùn hoặc ro đĩ ưu tiên hơn ro béo

hnilqhuy

Xe tăng
1 trong 2 anh chàng Xiro tham gia 4 kỳ world cup ghi dc 5 bàn, ko có bàn nào ở vòng loại knock out thì phải

hxduong

Xe lăn
Cảm giác là cảm tính, con số là thước đo. :)) mình thấy rô vẩu là cầu thủ chơi hoa mỹ nhất mình từng thấy nhưng với mình ko phải người giỏi nhất
Rô vẩu là người tạo ra cảm giác bùng nổ cho người xem nhất, tạo cho người xem cảm giác không tin vào mắt mình nhất. Zidane hay Messi cũng không làm đc những điều ấy tốt như Rô vẩu. Đấy có lẽ là chất đường phố, chất ngẫu hứng Nam Mỹ mà Zidane không có, còn Messi sang châu Âu học trong trường từ khi còn nhỏ nên cũng phai nhạt nhiều.
Còn Rô vẩu không giỏi nhất trong time dài vì anh ta là người Brazil, mà người Brazil (ngoại trừ Kaka) làm gì có ai không ăn chơi trác táng? Phong độ làm sao giữ đc lâu :D

innova02

Xe hơi
Thời Rô béo mà cụ bảo không khắc nghiệt thì cụ sai cmnr. Chiến thuật thịnh hành của Bóng đá thời ấy là catenaccio, nhất là các chú Ý. Bây giờ toan tính hơn chứ không hề khắc nghiệt hơn cụ nhé, cụ phân biệt cho rõ 2 khái niệm này. Các hậu vệ thời Rô béo chém đinh chặt sắt kinh hoàng chứ không như bây giờ cầu thủ tấn công luôn được ưu ái bảo vệ. Và ai đó nói thời Rô béo dễ ghi bàn hơn, cầu thủ kém trình hơn nên Rô tha hồ quẫy thì em xin phép cười vào mặt. Thời Rô béo chơi phải nói là thời Hoàng kim của các Hậu vệ. Em kể vài cái tên: P. Maldini, Canavaro, Nesta, M. Desailly, F. Baresi, R. Caslos, Thuram...Một Messi thời đỉnh cao ngán ngẩm, tắt điện khi bị ông già A. Nesta 36 kèm cặp là 1 mình chứng cho điều đó (AC.Milan - Barca cúp C1 2012) . P. Maldini thì khẳng định phải 2 người như anh mới phong toả hoàn toàn Rô béo được... Thần tượng của R7 chính là Ronaldo De Lima hay cái tên mà những đứa trẻ thập niên 90 ai cũng biết " Người ngoài hành tinh". Vua thì cũng có tiểu Hoàng đế, Thánh cũng có truyền nhân (chính là Messi) riêng Người ngoài hành tinh là DUY NHẤT, miễn bàn :)).
Rô béo - Thần tượng mãi mãi của em.
CỤ nói rất chuẩn - em chỉ xin kế thêm chưa kể thời Ro béo có đoàn quan tiền vệ phòng ngự đúng nghĩa, chém không kém gì hâu vệ - có thể kể ra như: Egar David, Matías Almeyda, Diego Simeone... nhưng cũng chưa bao giờ bắt được Ro béo.

Xe Tháo Bánh

Xe container
Cụ nào đá PS 99 ngày xưa chả chọn ông Ro béo sút 9,chạy 9 :))
Bây giờ chọn chị Ro điệu và Si lùn cũng ko làm mưa làm gió đc như Ro béo hồi ấy.
Chốt lại Ro béo hơn ạ :))

Chỉnh sửa cuối: