>>> Check in ở sân bay xấu hổ quá!!!

notveryniceguy

Xe buýt
Mấy cái này thì đầy, 1 lần em đang ngồi ăn ngay mấy quán ăn nhanh ở NB chờ check in, gặp ngay 1 chú tầm 3 sọi ngồi ăn kế bên, chú ấy ăn xong trước em, ăn xong tính tiền và đứng ngay cạnh em nhe răng nhe lợi ra để xỉa răng ( cái tường trước mặt đc quán ăn họ lắp gương ) tiếp đến là chịp choẹt để nuốt nốt mấy thứ đồ ăn còn dắt ở răng cho nó tiết kiệm nữa, em nhẫn nại ko nói gì, nhưng chú này dường như ko biết gì cứ tiếp tục màn nhe răng tìm bựa, em bực quá quát "cút ... ẹ mày vào toilet mà xỉa răng ko bố mày đập bỏ ...ẹ mày bây giờ" thì chú ta mới cúi xuống xách đồ lướt đấy!Lên máy bay thì gặp nhiều trường hợp anh em với "Lôi Chấn Thôi", bỏ cả giày dép ra và thò chân gác lên hàng ghế trước bắt người khác ngửi ( có cả mấy em xinh tươi cũng thế nhé ) ôi kể ra thì nhiều lắm ko hết...
em kết cái quả đỏ đỏ này, mấy thằng thiếu văn hóa thì mình cũng chẳng cần văn hóa với nó làm gì..đúng là chuyện văn hóa ở mình có kể hoài cũng k hết, thằng bạn em người Scotland nó bị liệt phải đi xe đẩy thấy các chú lao vào giúp nó lên xe bus nó vui quá, cảm ơn rối rít, mãi mới té ngửa ra, mấy chú kia tiền, nó kể mà em xấu hổ k biết nói sao nữa

nhiều thằng không trọc hoặc trọc nửa đầu cũng nguy hiểm phết đới cụ ợ.:D.. ăn không ăn được ló nại táng tông vào mẹt thì khổ.iem nà iem cứ tránh xa cái thể loại không liên quan đến nhà mềnh.>:)
Mợ vào đây ăn nói phải ngó trước nhìn sau mợ nhé , trong này có rất rất nhiều cụ đầu trọc nhưng văn hoá không trọc như comment của mợ đâu !

belancer

Xe buýt
sợ nhất mấy cái:
khạc nhổ, kinh tởm, bệnh trầm trọng.
chen lấn khi xếp hàng
ngồi yên vị trên máy bay thì bắt đầu.... cởi giầy
máy bay chưa dừng đã nhao nhao lấy hành lý
....

Bobby Car

Xe buýt
Em thấy các cụ toàn kể cái dở của ta, cái hay của Tây

Nhưng các cụ nghĩ xem nhá: em nói luôn đây là đa số chứ không phải tất cả

- Ở Ta người ta có thể nhịn ăn để mời khách, Tây giai gái mời nhau đi ăn sau đó đứa nào ăn gì đứa ấy trả xiền.
- Tây: Bố hoặc mẹ ốm, con đến thăm nhưng viện phí các cụ cứ tự trả nhá còn cái vụ trông bố mẹ ốm thì... khó quá nhể
- Ta đi đâu xa là nhăm nhăm tìm cách mua của ngọn vật lạ về để những người trong gia đình cùng hưởng, Tây á, nó tự hưởng hết.

Còn nhiều thứ lắm, nhưng em nghĩ cái này là do văn hoá thôi, Ta văn minh lúa nước, Tây văn minh công nghiệp.
Bắt Tây giống Ta hay ngược lại đều khó như nhau, có nhiều điều không chỉ là khó mà là không thể
Dạ bác ạ nhưng khạc nhổ tung tóe thì cũng phải học được chứ ! Còn chuyện tự trả tiền thì quê em người Tày cũng làm chứ ko phải Tây.

Asillabum

Xe đạp
Mấy cái này thì đầy, 1 lần em đang ngồi ăn ngay mấy quán ăn nhanh ở NB chờ check in, gặp ngay 1 chú tầm 3 sọi ngồi ăn kế bên, chú ấy ăn xong trước em, ăn xong tính tiền và đứng ngay cạnh em nhe răng nhe lợi ra để xỉa răng ( cái tường trước mặt đc quán ăn họ lắp gương ) tiếp đến là chịp choẹt để nuốt nốt mấy thứ đồ ăn còn dắt ở răng cho nó tiết kiệm nữa, em nhẫn nại ko nói gì, nhưng chú này dường như ko biết gì cứ tiếp tục màn nhe răng tìm bựa, em bực quá quát "cút ... ẹ mày vào toilet mà xỉa răng ko bố mày đập bỏ ...ẹ mày bây giờ" thì chú ta mới cúi xuống xách đồ lướt đấy!Lên máy bay thì gặp nhiều trường hợp anh em với "Lôi Chấn Thôi", bỏ cả giày dép ra và thò chân gác lên hàng ghế trước bắt người khác ngửi ( có cả mấy em xinh tươi cũng thế nhé ) ôi kể ra thì nhiều lắm ko hết...
Bác qua gặp em, em bán giảm giá một chai Scholl powder cho bác để bác "giải nguy" trong trường hợp cần thiết. Bà con ít dùng, thảo nào hàng này bên em bán cứ chậm chậm... >:)

rgvmen

Xe container
Tây ta đều có cái dở cả các cụ ợ, năm trước các cụ nhà em với thằng cu đi Cát Bà, em bận không đi được nên để các cụ đi tour, mâm cơm gồm 2 cụ + thằng nhóc + 4 đứa tây ba lô, vừa ngồi vào cái là các con pi g kia nó cầm đĩa thức ăn xẻ cho nhau hết, thế thì potay. cơm còn gì, rút kinh nghiệm đến bữa sau các cụ yêu cầu đổi sang mâm VN với nhau, dồn mấy con pi g balo vào 1 chuồng cho nó gọn :D
Lại nói chuyện máy bay, có hôm bay đông người, em vừa ngồi vào chỗ thì thấy ghế sau đang có chuyện nhặng xị, quay lại xem thì 1 thằng cha VN cỡ 60 tuổi comple ca vát lịch sự giọng nói thì chưa tiến hóa hết đang chửi té tát em bé tiếp viên vì không để được hành lý xách tay lên đúng ngăn trên đầu lão ấy, lão ấy hành cho mấy bé tiếp viên phải dỡ hành lý người khác ra và để đúng cái va ly giẻ rách của lão ngay trên đầu, mợ nó chứ đã lên sau thì để lệch chỗ có chết ai mà cũng to ve, đúng là nhiều thằng khó hiểu và nguy hiểm thật :(

WTF

Xe tải
Tây thì em biết vụ có thằng ngồi ỉa ở Times Square với có vụ 1 đứa con gái đứng đón New year eve ở đấy bị rape hồi năm ngoái hoặc năm kia thôi ợ :))

pain

Xe ba gác
Tây thì em biết vụ có thằng ngồi ỉa ở Times Square với có vụ 1 đứa con gái đứng đón New year eve ở đấy bị rape hồi năm ngoái hoặc năm kia thôi ợ :))
Kụ có bực em cũng nói: Có tự hào dân tộc đến mấy mà nghe kụ comment thế này thì em cũng ạ kụ. Dek có nghĩa gì?

tuyen060777

Xe đạp
E thì hay bị cái kiểu chuẩn bị ra khỏi máy bay thì mấy bác đằng sau ủn vào *** bắt mình dẹp ra cho các con giời chen lên ra cửa đứng trước cả mấy ô hạng C để đi ra đầu tiên cho nó oai, cho ló Vip...

dbp

Xe tải
Vào thớt này, em chẳng biết 'có văn hoá' là thế nào nhưng cũng thấy là các cụ chửi sau lưng người khác hơi bị nhiệt tình!
Chả biết khi đối diện người ta có dám góp ý không?
Thấy hành vi không hay thì nhắc nhở góp ý phê bình ngay tại chỗ, chứ mang lên đây tố cáo "có thằng nó cư xử vô văn hoá" rồi lại lăng mạ, chửi bới thì ích gì?
Bác love4life: bác nói những Việt Kiều mang đồ lấy từ khách sạn về làm quà là ky bo thiển cận thì cũng có chút đúng nhưng chưa biết nhiều điều khác:
-họ di tản với tay trắng, sang xứ lạ làm lại từ đầu và từ dưới đáy, vất vả cực nhọc nên thà tiết kiệm đến mức ky bo còn hơn sĩ diện lãng phí.
-họ còn biết nghĩ đến quà cáp cho bà con là quý rồi, bà con có quà cho họ không? vì kiếm tiền khó mà ky bo thì vẫn quý hơn là chờ nhận quà "xịn".
-họ ky bo hay không thì mỗi năm cũng gửi về cho VN 8 tỷ $, không có $8 tỷ đó thì VN-với mức thâm hụt thương mại triền miên- đã xảy ra khủng hoảng từ lâu rồi bác ạ. Nếu bây giờ mỗi năm không có 7-8tỷ$ kiều hối đó thì chắc "bà con" lại biết quý mấy đồ dầu gội nhặt trong khách sạn đó ngay.

Vova

Xe container
Nói ra thì bảo nói xâu nhà vợ, nhưng sự thật nó vẫn là sự thật

Nhà vợ em có ông cậu họ đi Mỹ từ sau chiến tranh, hơn 20 năm sau mới về thăm quê.
Cách đây 4 năm, khi về lần đâu, vẫn nghĩ ở nhà đói khổ nên toàn mang đồ về như là phát chẩn với từ thiện, nhưng về tháy họ hàng cũng khấm khá, có của ăn của để thì mừng, nhưng cũng hơi ngượng vì cho toàn đồ chả ai dùng, mang thuốc về thì ai cũng quý nhưng để ý toàn gần hết hạn (buồn, cú như là bố thí)
Năm ngoái về, khoe là đi nước này nứoc nọ du lịch , nhặt về các loại bàn chải đánh răng với lọ gội đầu , xà phòng.... ở KS về để cho, chán như con gián, em có đi RS hay KS 5 * cũng chả bao giờ dùng (toàn dùng đồ nhà mang đi).

Kết luận, những ngừoi lấy đồ KS về làm quà toàn những ngừoi ky bo, thiển cận
Về mặt nguyên tắc, khi đã trả khoảng 200 - 1000 USD per night hoặc thậm chí ít hơn, đương nhiên mình phải được sử dụng những đồ kiểu shampoo, shower gel hay lược ..., thậm chí không sử dụng cầm về cũng chẳng ai bắt bẻ gì cả (chỉ không ổn khi cầm cả lọ rất đẹp của người ta về thôi :) ). Vào khách sạn 4, 5 sao, nhất là khi đi công tác, dùng mấy thứ đồ đó em vẫn thấy ổn. Chỉ có bàn chải, kem đánh răng với dao cạo là em luôn có một kit đầy đủ tự đem. Em nói vậy để chứng minh ý thứ nhất là đồ trong khách sạn 4, 5 sao em nghĩ là tốt, không phải là đồ rởm, và nếu cầm những thứ được phép về thì cũng không có gì là phạm pháp cả.
Giờ chuyển sang ý thứ 2, đương nhiên em cũng như các cụ, nếu chẳng may nhận được quà là mấy món đồ đó thì cũng chẳng thấy thú vị gì cả. Tuy nhiên em cảm thấy các cụ mạt sát người khác có vẻ dễ dàng quá. Sao không nghĩ là khi người ta ra đi, đất nước cũng khổ cực, nghèo khó. Sang bên đấy để mưu sinh họ cũng phải đầu tắt mặt tối, phải tiết kiệm để sống, để giành dật chỗ đứng ở xã hội bên đấy. Nói họ tiết kiệm, họ lạc hậu với tình hình kinh tế ở Việt Nam thì okie. Có thể nhà cụ Yêu để sống giàu, chứ em nghĩ nhiều gia đình ở quê nhận được mấy món đồ đấy cũng thích và trân trọng bỏ xừ.
Nói đi nói lại, người Việt mình có nhiều thứ để chê trách, phê phán. Tuy nhiên cũng phải có chừng có mực, nhìn nhận nguyên nhân một cách cẩn thận rồi hãy chửi bới, bôi bác. Em thấy hình ảnh của nhiều thế hệ đi trước trong các đối tượng mà nhiều cụ khi post bài có vẻ coi chẳng ra đâu và đâu lắm :).

Longvh

Xe điện
nhiều thằng không trọc hoặc trọc nửa đầu cũng nguy hiểm phết đới cụ ợ.:D.. ăn không ăn được ló nại táng tông vào mẹt thì khổ.iem nà iem cứ tránh xa cái thể loại không liên quan đến nhà mềnh.>:)
Thằng nào nhìn ăn được mà ngứa mắt thì mình nện cho nó chừa thói vô văn hóa đi chứ bác.

Website
www.otofun.net
sợ nhất mấy cái:
khạc nhổ, kinh tởm, bệnh trầm trọng.
chen lấn khi xếp hàng
2 cái này dù ở bất cứ đâu, dù thế hệ nào cũng đều đáng trách, kinh tởm, càng già càng tởm:(,
ngồi yên vị trên máy bay thì bắt đầu.... cởi giầy

....
Cái này chắc cụ chỉ nghe nói:P. Trên tất cả các ghế hàng C trở lên của những hàng hàng không châu Á đều có dép đi trên máy bay, đời em lượn lờ tạm đủ để thấy rằng 99% khách Nhật, Hàn, Việt, Sing...đều tháo giầy của mình và đi dép lê trong máy bay ngay khi yên vị ở chỗ ngồi. Em cũng nằm trong số đó.

Khách mũi lõ thì ít hơn, nhưng trên các chuyến bay có nhiều người châu Á cởi giầy thì mấy tên mũi lõ cũng theo luôn, trên các chuyến bay của mũi lõ thì em...chưa thấy:)), và dĩ nhiên, em cũng vì cái mẹt mà không cởi:).

Cởi giày hay không theo em khôgn quan trọng, quan trọng là thoải mái cho mình mà không ảnh hưởng đến người khác. Ví dụ như trước khi ra sân bay ta thay đôi tất mới nếu ta có đôi cẳng không thơm, khi đã cởi ra rồi thì cũng nên tự kiểm tra qua xem có chấp nhận được không? Và nhất là khi ngồi thì không nên kê cái chân mình lên ghế đằng trước (khi đi hạng phổ thông) vì hành đồng đó dù chân không thối thì cái mẹt đã trở nên thum thủm. Khi đến đoạn chuẩn bị cất. hạ cánh và đặc biệt là giờ ăn uống thì dụng thẳng lưng ghế. Khi đi cùng anh em tốt nhất nên ngồi cách nhau 1 chút, nhất là với đường bay dài vì còn phải ngủ nghỉ, lại nhỡ ra buôn dưa lê có thể ảnh hưởng đến những hành khách khác.
máy bay chưa dừng đã nhao nhao lấy hành lý .
Cái này là liều, dốt công với tư duy ta chả phải sợ ai công với sự kém chất lượng của tiếp viên. Liều vì máy bay vẫn đang lăn dù đã hạ cánh vẫn rất có thể gặp chưởng ngại vật trên sân đô hợac đường lăn mà dừng đột ngột, hành lý rơi vào alo, người lăn bông bống đập vào thành ghế, đập vào người khác...gây nguy hiểm cho cả mình và người khác cũng như hàng hàng không:(. Dốt vì đằng nào mà chả ra khỏi, máy bay dừng thì tên nào mà chả nhanh chóng rút quân, và ai mà chả phải đợi sau khi máy bay dừng hẳn thì cần xe thang hợac cầu hành khách cập vào, rồi thì mở cửa, rồi thì bàn giao giữa mặt đất và trên không rồi mới đến lượt khách:P. Tư duy "ta đây quen rồi", đi mãi rồi, chả việc gì phải sợ:P, tởm:P. Tiếp viên kém chất lượng vì khi có hành khách ngồi dậy khỏi ghế trong khi máy bay vẫn chưa dừng hẳn thì cần phát thanh nhắc khách, nếu khách hàng nào cố tình thì có thể yêu cầu an ninh giữ lại sau khi máy bay dừng và lập biên bản có hành vi uy hiếp an toàn bay, không thực hiện hướng dẫn của phi hành đoàn, làm vài phát thì đảm bảo cục diện sẽ khác, chứ đợi đến khi có hậu quả, sự vụ rồi chơi trò ...cấm bay là trò trẻ con:P.

powerlife

Tháo bánh
đấy là bản sắc mà. cần phải bảo tồn :))

polizia

Xe container
Buồn cười nhất là mấy lần em bay HN-SG mà lúc ra không đi bằng ống mà là xe bus đỗ ở cửa máy bay, lúc máy bay vẫn còn đang lăn thì 1 đống đã tách tách thắt lưng đứng dậy sửa soạn lấy đồ, sau đó nhao nhao ra ... em thì cứ kệ, thế mà cuối cùng xuống chân cầu thang thì tất cả cùng chui vào xe bus cả, có xuống sớm thì bus nó cũng không chạy ngay ... tóm lại là vẫn ra chỗ lấy hành lý bằng nhau, chưa kể em lên xe bus sau thì lúc xe bus đỗ em lại là thằng ra nhanh nhất.

em chứng kiến trên chuyến bay hạ cánh tại ĐN một thanh niên ăn mặc rất lịch sự, trong lúc chờ xuống mb đã khạc, nhổ ngay trên mb, ko hiểu HK phải giặt thảm kiểu gì. bó tay

Vova

Xe container
Buồn cười nhất là mấy lần em bay HN-SG mà lúc ra không đi bằng ống mà là xe bus đỗ ở cửa máy bay, lúc máy bay vẫn còn đang lăn thì 1 đống đã tách tách thắt lưng đứng dậy sửa soạn lấy đồ, sau đó nhao nhao ra ... em thì cứ kệ, thế mà cuối cùng xuống chân cầu thang thì tất cả cùng chui vào xe bus cả, có xuống sớm thì bus nó cũng không chạy ngay ... tóm lại là vẫn ra chỗ lấy hành lý bằng nhau, chưa kể em lên xe bus sau thì lúc xe bus đỗ em lại là thằng ra nhanh nhất.
Em nghĩ có nhiều cụ ở OF có bay Moscow - Hà Nội dạo những năm 1991-1995. Lúc đấy mới thấy khả năng chen lấn xô đẩy của dân mình, đến lúc cầm boarding card để lên máy bay rồi mà vẫn chen nhau bẹp ruột :(. Cái tính bon chen nó ngấm vào trong máu rồi, giờ chờ đèn xanh ở ngã tư không chỉ xe máy mà ô tô cũng thấy có khoảng trống là ngoi, xem ra cũng không khác xưa là mấy :).

chuotlang

Xe lừa
Đây là bản sắc dân tộc VN, chúng ta nên giữ gìn bản sắc mới đúng chứ ;)) Căn gì mà xấu hổ

Chỉnh sửa cuối:

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
em nghĩ các cụ/mợ phải hành động ngay lúc đó, dần dần xã hội mới thay đổi đc :))
chứ ngồi mạn đàm thế này cũng ko ăn thua ợ :D

jazzzzz

Xe lăn
Có một lần em đi bay từ HCM ra HN, lúc xếp hàng gặp đoàn khách tây đi du lich, đang xếp hàng thì có một mợ len lên trước, cô bé hướng dẫn viên quay sang nói với nhóm khách: "Vietnamess style".
Em nóng mắt quay sang nói với bé kia, vấn đề chen lấn là ý thức của một số người chứ k phải style của Việt Nam, em làm hướng dẫn thì nên nói rõ chứ đừng kiểu đó, HDV là người giới thiệu vẻ đẹp của VN tới du khách chứ k phải đi bóc phốt. Rồi em cũng quay sang xin lỗi đoàn khách kia, giải thích và sửa lại lời cô bé kia nói.
Có vẻ em nhiều chuyện.

Chỉnh sửa cuối: