Chi hội Chế côn dầu cho Vit

tptitoe

Xe tăng
Em khai quật topic này lên để khoe phát.

Do em cả nể cho mượn xe 1 tuần cho nên hôm thứ 6 vừa rồi nhà em phải đến gara Bắc Sơn để thay côn và tiện thể cũng thay côn dầu cho con Vịt.
Kết quả: "Biết thế thay côn dầu luôn từ hồi mới mua". Vitara của em bây giờ như sedan, cắt côn vào số nhẹ bẫng, người ngồi bên cạnh không biết mình sang số lúc nào. Em xin cám ơn bác Tptitoe về topic này và cám ơn gara Bắc Sơn về chất lượng dịch vụ nhóe.
Đã bẩu mà, làm sớm thì khỏe người thọ lâu, mà không ai thèm nghe lời.

raotro

Xe container

Do em cả nể cho mượn xe 1 tuần cho nên hôm thứ 6 vừa rồi nhà em phải đến gara Bắc Sơn để thay côn và tiện thể cũng thay côn dầu cho con Vịt.
Kết quả: "Biết thế thay côn dầu luôn từ hồi mới mua". Vitara của em bây giờ như sedan, cắt côn vào số nhẹ bẫng, người ngồi bên cạnh không biết mình sang số lúc nào. Em xin cám ơn bác Tptitoe về topic này và cám ơn gara Bắc Sơn về chất lượng dịch vụ nhóe.
Tổng thiệt hại dư lào lão ơi????

quocanhpack

Xe tăng
raotro nói:
Tổng thiệt hại dư lào lão ơi????
Hôm nọ qua Bắc Sơn phát 3,5 củ.
Ra chợ mua 1 cái tổng Aisin hết 800k, chuột côn hết 400k, ống đồng + phụ kiện linh tinh hết 300k. Về đè con lủi ra làm 2 bữa bia cỏ HàTay hết 500k.
Tổng thiệt hại 2 củ. Xong!
Cần thì kiếm 1 xe làm mẫu. Mình chẳng hạn, thế là lại tốn thêm xiền bia.

tiu_tit

Xe tải
Lão Tíu tít lâu lắm ko gặp nhỉ, anh em tưởng lão đổi xe rồi?
Nhà cháu dạo này công việc cũng không suôn sẻ lắm cho nên cứ lu bù suốt....nhưng mà vẫn hóng tin của hội mình đều....còn chuyện đổi xe thì nhà cháu chả nghĩ đến vì Vitara là sự lựa chọn sáng suốt nhất của nhà cháu từ bé tới giờ...hê hê...

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Nhà cháu dạo này công việc cũng không suôn sẻ lắm cho nên cứ lu bù suốt....nhưng mà vẫn hóng tin của hội mình đều....còn chuyện đổi xe thì nhà cháu chả nghĩ đến vì Vitara là sự lựa chọn sáng suốt nhất của nhà cháu từ bé tới giờ...hê hê...
Ko mời tôi bữa bia là tôi mách vợ lão!!!

bo_vang

Xe tải
bác cho em địa chỉ Gara với, search cũng ra song em hỏi bác cho chắc, hi

tiu_tit

Xe tải
bác cho em địa chỉ Gara với, search cũng ra song em hỏi bác cho chắc, hi
Đơn giản lắm bác ợ...ở ngay phủ tây hồ....bác đi kịch đường đặng thai mai vào đến bãi gửi xe của phủ rồi cứ men theo đường vào phủ khoảng 100m là gặp biển gara bắc son. gara nằm chen giữa mấy quán bánh tôm ở phủ tây hồ.....chủ gara là bác toàn....số điện thoại có ở trang 3 - 4 của topic này bác nhé....

buidinhphuoc

Xe điện
Cấu tạo van 1 chiều này nằm trong tổng côn bác ơi

Ngay trong hình bác xem khoanh tròn phóng to lên đấy, phần màu đỏ là dầu chịu áp lực và nó có nhoi dc lên bình chứa đâu.
Ôi cái van 1 chiều!
Hôm qua em mói sửa xong, nó là dư lày: Thỉnh thoảng đạp côn nhẹ bỗng, côn không cắt, thợ thay cupen vẫn không được, lý do là vì cái ống dấn hướng của van 1 chiều bị hỏng (phần đầu cái ống dài cỡ 7mm có mấy rãnh dọc thân có lỗ khoảng 2mm bị rời ra) không còn tác dụng dẫn hướng để đóng van 1 chiều. Tạm thời hàn lại bằng lửa, lắp vào là OK, hy vọng là mối hàn đủ chắc vì chỉ dẫn hướng, ko chịu lực gì lém. Đang khủng hoảng, cầu chúa cho mối hàn của con được an lành. Amen!!!

Vịt Quay

Xe hơi
Hôm nọ qua Bắc Sơn phát 3,5 củ.
Ra chợ mua 1 cái tổng Aisin hết 800k, chuột côn hết 400k, ống đồng + phụ kiện linh tinh hết 300k. Về đè con lủi ra làm 2 bữa bia cỏ HàTay hết 500k.
Tổng thiệt hại 2 củ. Xong!
Cần thì kiếm 1 xe làm mẫu. Mình chẳng hạn, thế là lại tốn thêm xiền bia.
thế này thì mình phải gặp con lủi rồi vì sau khi mổ gối trái đạp côn thấy khổ quá

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

toanco_k32

Xe tăng
Trong SG anh em sang Cam mua về lắp ầm ầm bác ạ, giá thì tầm 15 củ là nó bán!!!
Hơ, tưởng nhà Om Sấu sáng lắp hộp số tự động chở con đi học, trưa lắp hộp số manual đi off với hội đầu đất chứ? Hóa ra bán hộp số tự động, bắt con đi xe ôm à?

Vịt Quay

Xe hơi
Trong SG anh em sang Cam mua về lắp ầm ầm bác ạ, giá thì tầm 15 củ là nó bán!!!
thôi để anh gặp con lủi cho lành (tập phục hồi chức năng luôn), 15 củ để anh làm con "xế độp" luyện sức khỏe. đợt tới chú có đi SAT với om sau không.

Almighty

Xe tải
Có khi bằng tuổi cụ Vitquay hoặc bằng tuổi OGG nhà em mới tính đến côn dầu, giờ đạp phải hơi nặng mới sướng thằng người

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
thôi để anh gặp con lủi cho lành (tập phục hồi chức năng luôn), 15 củ để anh làm con "xế độp" luyện sức khỏe. đợt tới chú có đi SAT với om sau không.
Em muốn đi nhưng nó ko muốn chi :(

LETRUNG-AID

Xe hơi
Sau 4 năm cưỡi Vịt hiên chân trái của em đã nhỉnh hơn chân phải rùi. Do là sáng nào em cũng tôi luyện ở dốc cầu Chương Dương. Nay em quyết định chuyển sang côn dầu các cụ tư vấn giúp em làm ở đâu vừa ngon bổ rẻ lại gần nhà ạ.
Em cảm ơn các cụ ah.

Maybach Tàu

Xe container
Sau 4 năm cưỡi Vịt hiên chân trái của em đã nhỉnh hơn chân phải rùi. Do là sáng nào em cũng tôi luyện ở dốc cầu Chương Dương. Nay em quyết định chuyển sang côn dầu các cụ tư vấn giúp em làm ở đâu vừa ngon bổ rẻ lại gần nhà ạ.
Em cảm ơn các cụ ah.
Cụ cứ để thế, sau này lắp AT xong thì nó teo đi là vừa:D