[Funland] Cháu vừa bán xe cccm ạ,khởi nghiệp thất bại,chán....

Mario picatto

Xe hơi
khi quốc gia khởi nghiệp mà ko chuẩn bị kỹ, nợ công sẽ thêm hàng trăm tỷ đô

khi cá nhân.............................................. nợ sẽ làm phá sản

cụ chia sẻ cái chết của DN cụ đi

EM thì không vĩ mô được như cụ,nhưng cái chết của doanh nghiệp em là do thằng chủ,thằng CEO định hướng doanh nghiệp ngu như chó cụ ạ,thằng đấy chính là em,suy nghĩ thiển cận

hp78

Xe điện
K vấn đề gì cụ ơi. E khởi nghiệp từ 96 đến 2012 mới có chút thành công. Giờ tuy ổn nhưng còn nợ 1.8 củ to cụ nhé. Khi sinh ra mình khóc có ai cười đâu cụ.
Em khởi nghiệp từ năm 2012 đến giờ vẫn đang chập chững, nhưng được làm điều mình thích.

7579

Xe điện
Khả năng đọng vốn đối tác ko thanh toán day dưa.đi xoay tiền lãi cho xưởng hoạt động nên bị ps
Môn này thì làm nguyên liệu cho ván ép nên ít bị nợ Cụ ạ, gỗ nguyên liệu là vấn đề nan giải vì khai thác theo mùa, thu mua trong dân nên giá thu mua sẽ hay bị ép giá.

7579

Xe điện
EM thì không vĩ mô được như cụ,nhưng cái chết của doanh nghiệp em là do thằng chủ,thằng CEO định hướng doanh nghiệp ngu như chó cụ ạ,thằng đấy chính là em,suy nghĩ thiển cận
Tự trách mình sẽ chẳng đi đến đâu, em cũng thua như Cụ nhưng em nghĩ Cụ nên xem xét kỹ lý đó thất bai thực sự là j? Đó là kn tốt cho lần thứ hai, ai cũng sẽ thua thì mới có thành công...:)

vieteuro

Xe container
Môn này thì làm nguyên liệu cho ván ép nên ít bị nợ Cụ ạ, gỗ nguyên liệu là vấn đề nan giải vì khai thác theo mùa, thu mua trong dân nên giá thu mua sẽ hay bị ép giá.
Nguyên liệu chủ động được đấy cụ. Mỗi tội để đầy đủ thì cước vận tải hơi cao nên lãi sẽ giảm đi
em nghĩ bị tlđọng tiền hàng là chủ yếu thôi
Đọng cho vài công là bí lắm

xe rùa 2012

Xe container
vậy sau này làm công ăn lương, nhỏ lẻ thôi. ko khởi nghiệp nữa :D

klq, nhưng nếu là mợ vs cái ảnh dư thế, vưỡn khởi nghiệp đc

7579

Xe điện
Nguyên liệu chủ động được đấy cụ. Mỗi tội để đầy đủ thì cước vận tải hơi cao nên lãi sẽ giảm đi
Vầng, CP đầu vào này cực khó kiểm soát cụ ạ. Nếu 1m3 gỗ nguyên liệu tăng 1đ thì tương đương giá thành của mình tăng 2đ đó Cụ.

tuannghiagtvt

Xe buýt
Chả biết nói gì, chỉ biết an ủi cụ: CÁNH CỬA NÀY ĐÓNG TỨC LÀ CÓ CÁNH CỬA KHÁC MỞ RA. Cố gắng lên cụ, chúc cụ sớm ổn định.

Chĩm111

Xe điện
Tự kiểm điểm sau thất bại rằng mình là người chịu trách nhiệm chính thì ok, chứ cụ kiểm điểm thế này không ổn, cụ ơi!
Sau tất cả, cụ có trải nghiệm, có kinh nghiệm (cái này không mua được, không ai dạy được cho cụ). Và vì vậy, cụ vẫn cần niềm tin vào bản thân mình để có kế hoạch mới cũng như động lực thực hiện tiếp nó.
Cụ nên dứt hẳn ra dăm ngày, để đầu óc không loạn rồi sau đó tư duy về kế hoạch tiếp theo.
Tiếp đó, cụ nên chủ động gặp và giải quyết với những chủ nợ lớn nhất của cụ (như ngân hàng và đối tác góp vốn). Khi có phương án và được họ chấp nhận phương án của cụ, lúc đó cụ mới thảnh thơi đầu óc thật sự để suy nghĩ thấu đáo về kế hoạch triển khai tiếp theo của mình.
Chúc cụ vững niềm tin!

Toilaai08

Xe tăng
Công nhận cái cụm từ " QUốc GIa Khởi nghiệp" nó có sức hút ghê gớm.
Nói chung khởi gì thì khởi, nhưng phải chừa đường lùi cho mình trước đã, nên nhớ 100 ông khởi nghiệp thì chắc hết 99 ông thất bại. Nên phải có phương án dự phòng cho bản thân trước đã, ko nên ném hết trứng vào 1 giỏ.
Suốt ngày nghe báo chí ra rả khởi nghiệp mà phát mệt.

Cứ phải cố

Xe buýt
Em khởi nghiệp đc 6 năm để đc căn Chung cư trả góp. Bh tạm dừng xin làm thuê ko ai nhận :(.

H.U.Y

Xe điện
Từ 2 bàn tay trắng làm bên khối nợ khổng lồ

Esse82

Xe tăng
Để thành công thì kiểu gì chả gặp thất bại 1 vài lần, đến các nhà khoa học hàng đầu thế giới khi thành công họ cũng trải qua không biết bao nhiêu lần thử nghiệm thất bại.
Chia buồn và thông cảm với cụ.
Bình thường cụ ơi, ko phải riêng cụ mà là 90% doanh nghiệp cháu gặp như cụ, thường thì cụ có tiền là tiêu không kiểm soát, làm kinh tế thì tiền là xương sống, con người là trái tim, cụ hỏng 2 cái này thì chết thôi. Cụ cố gắng đi đâu yên tĩnh 1 time để bình tâm, tắt hết đt máy tính, cầm 1 quyển sổ trắng ghi lại toàn bộ hoạt động cty cụ, cụ sẽ thấy sai của mình ở đâu và sai ở đâu thì đứng lên từ đó. Chúc cụ khởi nghiệp lại thành công

Vie.ABC

Xe điện
Sau bao năm tích cóp cháu cũng có một số vốn kha khá cộng với vay mượn gia đình và phía ngân hàng cháu cũng quyết định mở một xưởng bóc ván gỗ,với quy mô lớn,do thiếu kinh nghiệm trong khâu thu mua nguyên liệu cộng với quản lý dòng tiền,xưởng đi vào hoạt động gần 1 năm thì hôm nay chính thứcgiải thể.Sau khi thanh toán các công nợ,trừ tiền vốn bỏ ra,hiện đang âm quá nhiều tiền,nghĩ lại thấy mệt mỏi quá cccm ạ,mai đến hẹn đáo hạn ngân hàng,cuộc sống thật sự bế tắc quá................

Cháu xin sửa lại bài viết,đây không phải lần đầu tiên cháu vấp ngã cccm ạ,lần này nữa không chỉ là tiền,mà còn là niềm tin của gia đình,của các cổ đông góp vốn,đến giờ này cháu cũng chỉ cố về trả thanh toán hết tiền công cho 20 lao động,xong cháu đi ngủ,thực sự cháu không suy nghĩ được gì nữa cả.....
Bác khởi nghiệp về nghành hay lĩnh vực gì , cụ thể dư lào ?... bác cho bức tranh toàn cảnh để hy vọng có thể tốt cho những người đi sau ...thank bác trước !

vietsonxp

Tháo bánh
Em không làm nghành gỗ bóc nhưng em là dân thiết bị. Em thấy đặc điểm nguồn nguyên liệu của mình là manh mún, nhỏ lẻ. Tại sao các cụ không nghiên cứu mobile hoá dây chuyền để kéo thiết bị đến nguồn nguyên liệu. Giảm chi phí vận chuyển. Đây là ngu ý của em. Em từng mobile hoá dây chuyền sấy nên e trộm nghĩ thế. Có gì sai các cụ chỉ cho em mở mang tầm mắt ạ

nhuataiche

Xe container
Em nghĩ bác chủ thớt ko nên quá bi quan, lúc nào cũng có cách giải quyết vấn đề. Bác nóng giận, buồn bực đều ko tốt, đầu óc sẽ kém sáng suốt.
Tốt nhất là bác kiếm gì đó ngon ngon ăn, uống một cốc cafe, đi đâu đó nghỉ ngơi 1 - 2 ngày, mục đích là để đầu óc tạm thời ko hoạt động, quên đi mọi thứ. Sau đó bác bình tĩnh nhìn lại, từ từ phân tích tỉ mỉ các sai lầm. Khi bác hiểu rõ những việc đã xảy ra thì tự khắc giải pháp sẽ xuất hiện.
Tóm lại là bác phải tìm cách làm bản thân bình tĩnh sáng suốt lại, nếu cần thì tìm tư vấn ở vài người thân hoặc bạn tốt. Nghe tư vấn nhé, còn những ai chỉ biết trách móc, mắng mỏ, cằn nhằn, chê bai mà chẳng đưa ra được giải pháp nào thì nên tránh xa ra.