[Funland] Cháu vừa bán xe cccm ạ,khởi nghiệp thất bại,chán....

7579

Xe điện
Em không làm nghành gỗ bóc nhưng em là dân thiết bị. Em thấy đặc điểm nguồn nguyên liệu của mình là manh mún, nhỏ lẻ. Tại sao các cụ không nghiên cứu mobile hoá dây chuyền để kéo thiết bị đến nguồn nguyên liệu. Giảm chi phí vận chuyển. Đây là ngu ý của em. Em từng mobile hoá dây chuyền sấy nên e trộm nghĩ thế. Có gì sai các cụ chỉ cho em mở mang tầm mắt ạ
Em đã có thiết bi tại gốc đây Lão, nó là bài toán nan giải. Nếu tb tại gốc thì nhân công rẻ nhưng thiếu chuyên nghiệp.

Em vđ nhé, Cưới ở HN ăn 1 bữa nhưng ở đó cả làng ăn 3 ngày đó Cụ. Sx là một vấn đề cực nan giải.

Vivian2808

Xe đạp
Sau bao năm tích cóp cháu cũng có một số vốn kha khá cộng với vay mượn gia đình và phía ngân hàng cháu cũng quyết định mở một xưởng bóc ván gỗ,với quy mô lớn,do thiếu kinh nghiệm trong khâu thu mua nguyên liệu cộng với quản lý dòng tiền,xưởng đi vào hoạt động gần 1 năm thì hôm nay chính thứcgiải thể.Sau khi thanh toán các công nợ,trừ tiền vốn bỏ ra,hiện đang âm quá nhiều tiền,nghĩ lại thấy mệt mỏi quá cccm ạ,mai đến hẹn đáo hạn ngân hàng,cuộc sống thật sự bế tắc quá................

Cháu xin sửa lại bài viết,đây không phải lần đầu tiên cháu vấp ngã cccm ạ,lần này nữa không chỉ là tiền,mà còn là niềm tin của gia đình,của các cổ đông góp vốn,đến giờ này cháu cũng chỉ cố về trả thanh toán hết tiền công cho 20 lao động,xong cháu đi ngủ,thực sự cháu không suy nghĩ được gì nữa cả.....
Cố gắng lên cụ.
Em cũng đang khởi nghiệp đây ạ.

minhtien2307

Xe máy
chia buồn với cụ chủ , thua keo này ta bày keo khác , ánh sáng luôn ở cuối con đường

phamconghung

Xe tăng
Chia buồn với cụ.
Quốc gia khởi nghiệp, người người khởi nghiệp, nhà nhà khởi nghiệp. Haiz
Trong vòng 3 đến 5 năm tới mỗi ngày qua đi là có thêm khoảng ngàn người có chung nỗi buồn như cụ.
E đồng ý vs dự đoán của cụ. May mà e khởi nghiệp và fail trước khi có phát động của cuốc gia nên ko góp mặt vào số ngàn này.

Phucyenxanh

Xe điện
Nợ cứ trả dần cụ ợ, cụ đã từng kiếm đ kha khá thì làm lại cũng ko khó phỏng cc

datbq

Xe tải
Em chia buồn cùng với cụ chủ. Đúng là làm ăn quá khó ở thời điểm này. Bọn LĐ thì cứ suốt ngày quốc gia khởi nghiệp vs 4.0. Nhiều lúc em ngồi suy nghĩ của mấy thằng doanh nghiệp lớn, em thấy hình như bọn nó càng lỗ càng chơi lớn thì phải. H cụ có dám chơi 1 phát cuối cùng làm lớn gấp 3,4 lần hiện có không. Lập dự án mới, Vay tiếp ngân hàng tạo dòng tiền để cân đối cho dự án cũ. Các cụ vào chém xem em có nói đúng ko
Ngân hàng nào cho vay trên giấy hả cụ?

DurexXL

Xe lăn
Sau bao năm tích cóp cháu cũng có một số vốn kha khá cộng với vay mượn gia đình và phía ngân hàng cháu cũng quyết định mở một xưởng bóc ván gỗ,với quy mô lớn,do thiếu kinh nghiệm trong khâu thu mua nguyên liệu cộng với quản lý dòng tiền,xưởng đi vào hoạt động gần 1 năm thì hôm nay chính thứcgiải thể.Sau khi thanh toán các công nợ,trừ tiền vốn bỏ ra,hiện đang âm quá nhiều tiền,nghĩ lại thấy mệt mỏi quá cccm ạ,mai đến hẹn đáo hạn ngân hàng,cuộc sống thật sự bế tắc quá................

Cháu xin sửa lại bài viết,đây không phải lần đầu tiên cháu vấp ngã cccm ạ,lần này nữa không chỉ là tiền,mà còn là niềm tin của gia đình,của các cổ đông góp vốn,đến giờ này cháu cũng chỉ cố về trả thanh toán hết tiền công cho 20 lao động,xong cháu đi ngủ,thực sự cháu không suy nghĩ được gì nữa cả.....
Cố lên Lão

Em đang trắng tay âm nợ đây, cuộc đời vẫn trôi dù vui hay chán

Bước đê Lão

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
bây giờ cháu nghĩ là cả hai cụ ạ.
Thứ nhất cháu xin nói là bọn Trung Quốc làm ăn thì oke,nhưng cái bọn đại diện cho bọn trung quốc(là người việt nam) em không hiểu sao nó luôn muốn chiếm dụng vốn của các doanh nghiệp,
Thứ hai là quản lý dòng tiền của em cũng bình thường,nhưng khâu thu mua nguyên liệu em lại dao cho một người chú,thành ra khâu đó của em chết,em ví dụ một đồi cây keo khoảng 10HA đếm gốc cũng tính ra tiền,thế mà khi em xen lại sổ sách giá lại bị vênh lên khá cao.....haizzz nó ra thì dài lắm ạ
Làm với China thì dù thân, làm ăn lâu năm nhưng phải tiền tươi khi mua của nó. Còn bán thì nó nợ lâu khiếp, y như các doanh nghiệp Việt muốn chiếm dụng vốn của đối tác. Hai là cụ để người mua hàng, nguyên liệu gửi giá, mua chênh thì sớm muộn cũng sập tiệm. Tư nhân chứ có phải là nhà nước như Hiệp Quang ở Bắc Ninh đâu.

UFA

Xe điện
Em tài hèn sức mọn chưa bao giờ dám mon men tới vụ sản suất, thương mại còn ko xong, nhưng chúc cụ chủ vượt qua khó khăn

Bá Vũ Lê

Xe hơi

Em cũng máu khởi nghiệp cũng tích góp ít đang định ấp ủ đứa con tinh thần cũng chỉ sợ như cụ

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với cụ.
Quốc gia khởi nghiệp, người người khởi nghiệp, nhà nhà khởi nghiệp. Haiz
Trong vòng 3 đến 5 năm tới mỗi ngày qua đi là có thêm khoảng ngàn người có chung nỗi buồn như cụ.
Em chạy grab bike. Mai em quyết định bán wave tau

X_FIVE

Xe điện
bây giờ cháu nghĩ là cả hai cụ ạ.
Thứ nhất cháu xin nói là bọn Trung Quốc làm ăn thì oke,nhưng cái bọn đại diện cho bọn trung quốc(là người việt nam) em không hiểu sao nó luôn muốn chiếm dụng vốn của các doanh nghiệp,
Thứ hai là quản lý dòng tiền của em cũng bình thường,nhưng khâu thu mua nguyên liệu em lại dao cho một người chú,thành ra khâu đó của em chết,em ví dụ một đồi cây keo khoảng 10HA đếm gốc cũng tính ra tiền,thế mà khi em xen lại sổ sách giá lại bị vênh lên khá cao.....haizzz nó ra thì dài lắm ạ
Chẹp em gặp khá nhiều trường hợp toàn người Việt mình giết người mình. Nghĩ mà buồn!

NVV

Xe tăng
Trên cõi of này không ai có thể phù hợp hơn cụ tulai24h tư vấn cho cụ về vấn đề này cả. Cháu mời cụ tulai24h hiển linh về tư vấn cho cụ chủ thớt ạ.

Mario picatto

Xe hơi
Trên cõi of này không ai có thể phù hợp hơn cụ tulai24h tư vấn cho cụ về vấn đề này cả. Cháu mời cụ tulai24h hiển linh về tư vấn cho cụ chủ thớt ạ.
ít nhất cụ ý cũng thành đạt hơn cháu,tính đến thời điểm bây giờ cụ ạ

lad@0914

Xe tải
Rút kinh nghiệm thôi cụ, cũng tại mình cả thôi chưa trang bị tốt các kỹ năng với lại cũng thiếu một chút may mắn. E cũng vậy nhiều phen rồi giờ sắp u 50 mà vẫn đang loay hoay đây :))