[Funland] Cháu vừa bán xe cccm ạ,khởi nghiệp thất bại,chán....

7usd

Xe điện
đấy là họ kinh doanh,còn cháu là sản xuất cụ ạ,sản xuất có chết bao giờ cũng đau hơn kinh doanh rất nhiều

Ý em ko phải là đau nhiều hay ít, mất nhiều hay ít mà là việc nhà nhà khởi nghiệp, nhà nhà khởi nghiệp. Có cả cái ông gì to to nói quốc gia khởi nghiệp. Méo mó hết thị trường.

vieteuro

Xe container
Cụ chủ làm ván bóc ở đâu thế ạ?

Phải chăng Cụ bị giá nguyên liệu đầu vào, cộng suất thấp dẫn đến thua lỗ phải không ạ?
Khả năng đọng vốn đối tác ko thanh toán day dưa.đi xoay tiền lãi cho xưởng hoạt động nên bị ps

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Sau bao năm tích cóp cháu cũng có một số vốn kha khá cộng với vay mượn gia đình và phía ngân hàng cháu cũng quyết định mở một xưởng bóc ván gỗ,với quy mô lớn,do thiếu kinh nghiệm trong khâu thu mua nguyên liệu cộng với quản lý dòng tiền,xưởng đi vào hoạt động gần 1 năm thì hôm nay chính thứcgiải thể.Sau khi thanh toán các công nợ,trừ tiền vốn bỏ ra,hiện đang âm quá nhiều tiền,nghĩ lại thấy mệt mỏi quá cccm ạ,mai đến hẹn đáo hạn ngân hàng,cuộc sống thật sự bế tắc quá................

Cháu xin sửa lại bài viết,đây không phải lần đầu tiên cháu vấp ngã cccm ạ,lần này nữa không chỉ là tiền,mà còn là niềm tin của gia đình,của các cổ đông góp vốn,đến giờ này cháu cũng chỉ cố về trả thanh toán hết tiền công cho 20 lao động,xong cháu đi ngủ,thực sự cháu không suy nghĩ được gì nữa cả.....
Chỉ chúc cụ vượt qua khó khăn.

nuisong

Xe đạp
Mất 1 củ to không cụ?

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Dòng tiền, cụ nói em sợ vãi mứt. Đầu tiên làm sx thì em đã tuyên bố phá sản 5 lần; k có gd bạn bè giúp thì em toi. Trên nền tảng cơ sở cũ em làm dịch vụ bỏ tiền cục thu tiền lẻ cụ ơi. Ai nên khôn mà k dại đôi lần; mà em ngu tận 5 lần nhé. Làm ăn nguyên tắc đầu là lợi nhuận; thứ 2 là bảo toàn vốn: thứ ba là hạn chế tối đa thiệt hại. Em đã từng bán hết ts rất nhanh để trả nợ mà nếu bán lẻ trong 5 tháng thì đỡ đc 200 củ lỗ nhưng chỉ 25 em xóa sổ luôn. E tèo mấy lần chỉ vì mấy ông nông dân đấy nhé.
Cụ sơ sơ cho e hiểu sao mấy anh nông dân lại lừa đc cụ thế

berryfun

Xe điện
Cố gắng lên cụ. khoanh nợ lại. Đợi thời gian tính tiếp. Gangnam có lợi khuyên gì hôn?

Tàu Hải Tặc

Xe tải
Thất bại là mẹ của thành công - E chỉ biết thế :-bd

maiyeu_1982

Xe buýt
Sau bao năm tích cóp cháu cũng có một số vốn kha khá cộng với vay mượn gia đình và phía ngân hàng cháu cũng quyết định mở một xưởng bóc ván gỗ,với quy mô lớn,do thiếu kinh nghiệm trong khâu thu mua nguyên liệu cộng với quản lý dòng tiền,xưởng đi vào hoạt động gần 1 năm thì hôm nay chính thứcgiải thể.Sau khi thanh toán các công nợ,trừ tiền vốn bỏ ra,hiện đang âm quá nhiều tiền,nghĩ lại thấy mệt mỏi quá cccm ạ,mai đến hẹn đáo hạn ngân hàng,cuộc sống thật sự bế tắc quá................

Cháu xin sửa lại bài viết,đây không phải lần đầu tiên cháu vấp ngã cccm ạ,lần này nữa không chỉ là tiền,mà còn là niềm tin của gia đình,của các cổ đông góp vốn,đến giờ này cháu cũng chỉ cố về trả thanh toán hết tiền công cho 20 lao động,xong cháu đi ngủ,thực sự cháu không suy nghĩ được gì nữa cả.....
Cố lên cụ ..... ngã lại đứng lên.....

Giadoianvung

Xe tải
bây giờ cháu nghĩ là cả hai cụ ạ.
Thứ nhất cháu xin nói là bọn Trung Quốc làm ăn thì oke,nhưng cái bọn đại diện cho bọn trung quốc(là người việt nam) em không hiểu sao nó luôn muốn chiếm dụng vốn của các doanh nghiệp,
Thứ hai là quản lý dòng tiền của em cũng bình thường,nhưng khâu thu mua nguyên liệu em lại dao cho một người chú,thành ra khâu đó của em chết,em ví dụ một đồi cây keo khoảng 10HA đếm gốc cũng tính ra tiền,thế mà khi em xen lại sổ sách giá lại bị vênh lên khá cao.....haizzz nó ra thì dài lắm ạ
Cụ nói như đi guốc trọng bụng cháu, tụi người Việt nó đòi hoa hồng thì mới trình thanh toán phỏng ạ?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cố gắng lên cụ. khoanh nợ lại. Đợi thời gian tính tiếp. Gangnam có lợi khuyên gì hôn?
Thanks cụ đã nhắc đến em.

Em đã trải qua tình huống như cụ chủ thớt vài lần, chỉ xin gửi lời chúc và động viên cụ chủ thớt bình tâm, bình tĩnh để sớm vượt qua, để tiếp tục chiến đấu.

Cuộc chiến cơm áo gạo tiền, sau lưng là gia đình, trước mặt là cuộc đời, làm đàn ông ai cũng như vậy, vững bước vượt qua thôi, không còn cách nào khác.

Mỗi lần vấp ngã là một lần bớt dại, ai nên khôn mà chả dại đôi ba chục lần! :)

nhq.arch

Xe container
Chia sẻ với cụ. Mỗi người 1 lĩnh vực. Cùng mảng của cụ thì có sự chia sẻ hữu ích hơn.
Cháu cũng đang bận với công việc tưởng quen mà rất nhiều cái đòi hỏi cái mới lẫn sự vận dụng linh hoạt.
Đêm cũng trằn trọc khó ngủ nhưng đến sáng lại thấy mọi thứ đang dần ổn hơn, hiện tại chắc chỉ cần đến vậy

YAMAKAWA

Xe buýt
Cháu cũng đã từng y hệt như này, có khác chút là sau khi giải quyết công nợ vv thì cháu thức mấy đêm để nghiên cứu ạ

scorp8x

Xe container
4 làn khởi nghiệp dẹo hết thì sao cụ:(
Sống đc đến lần thứ 4 thì lại giỏi hơn tất cả lão ọp 4 vấn thớt này rồi :D 2 cụ duới đồng ý ko
Chính xác là 99,7% thất bại cơ ạ
Thanks cụ đã nhắc đến em.

Em đã trải qua tình huống như cụ chủ thớt vài lần, chỉ xin gửi lời chúc và động viên cụ chủ thớt bình tâm, bình tĩnh để sớm vượt qua, để tiếp tục chiến đấu.

Cuộc chiến cơm áo gạo tiền, sau lưng là gia đình, trước mặt là cuộc đời, làm đàn ông ai cũng như vậy, vững bước vượt qua thôi, không còn cách nào khác.

Mỗi lần vấp ngã là một lần bớt dại, ai nên khôn mà chả dại đôi ba chục lần! :)

Làm chủ to như bác sướng nhỉ .thôi cứ cò con như tôi ngày bán 200-300 gói sâm dứa thấy lại nhẹ. Không ai thèm ôm vốn . Ông nợ cao nhất không qua 10 gói khoảng 500k. Chỉ mong nó bùng để mình lấy cớ còn chửi nó, mà không thấy khách nào thèm bùng

Dungbg79

Xe máy
đòi được vài trăm triệu,nhưng bây giờ cháu cần vài tỷ,cụ ạ,tất cả mặt bằng kinh doanh,máy móc,xe cộ.bây giờ là của ngân hàng hết rồi ạ
Chia sẻ cùng cụ. Em năm 2013 cũng đầu tư thêm 1 mảng ngoài chuyên nghành và ban đầu thành công mỹ mãn. Lúc đó như một con thiêu thân, toàn bộ tài sản đầu tư hết vào đấy, bỏ bê cả mảng chính. Một ngày thức dậy, thấy bên mình là 1 khoản nợ to đùng, mất sạch từ tiền, nhà, cửa hàng, xe cộ. Thấy đời thế là hết. Cái quan trọng là mất hoàn toàn niềm tin vào bản thân, mất hết động lực, nhiều lúc nghĩ dại. Ai có vào hoàn cảnh ấy mới biết.
Nhưng có lẽ em còn gặp may là anh em quanh mình toàn chiến hữu tốt. Dần dà rồi cũng ổn, và đến hôm nay, sau gần 6 năm vất vả, thành quả của sự cố gắng làm lại cũng làm hài lòng và xem sự thất bại đó là bài học để đời. Chúc cụ sớm vượt qua.

Nguyên nhân chủ yếu do cháu,là người chủ nhưng khâu quản lý,xoay vòng dòng tiền quá kém,đến bây giờ,công nợ bọn Trung Quốc nó vẫn chưa trả,tiếp là khâu thu mua nguyên liệu,quản lý nhân viên.cháu thực sự quá bế tắc....
Em nghĩ vấn đề của cụ là ở chỗ dùng người. Cụ là chủ nhưng không thể một mình làm hết các việc, nhân viên mới là người giải quyết công việc cho cụ

Làm chủ to như bác sướng nhỉ .thôi cứ cò con như tôi ngày bán 200-300 gói sâm dứa thấy lại nhẹ. Không ai thèm ôm vốn . Ông nợ cao nhất không qua 10 gói khoảng 500k. Chỉ mong nó bùng để mình lấy cớ còn chửi nó, mà không thấy khách nào thèm bùng
Hàng cụ kinh doanh dùng cũng hay đấy ạ. Mùa nào cũng uống được

SmartOne

Xe tăng
Website
vietgoing.com
Chia sẻ với cụ chủ. Những lời động viên thì chắc cụ cũng nghe nhiều rồi, còn người còn ý chí là còn cơ hội, cố gắng lên cụ ạ. Nếu cụ cố gắng mà gặp thời thì cũng nhanh lên lắm, lần tới cụ bình tĩnh ngồi gạch đầu dòng ra tất cả những kinh nghiệm rút được từ những vụ trước rồi mới bắt tay vào làm thì sẽ tốt hơn. Chúc cụ sớm thành công.