[Funland] Cháu muốn giành quyền nuôi con.

Mr Alt

Xe tăng
Dạ ck em đùn hết cho ông bà nội chứ khổ gì. K đc như cụ nghĩ đâu. Ông bà chăm nên ck em có mấy khi phải để ý đâu. Cứ vứt ở nhà rồi đi chơi. Chẳng lẽ ông bà k trông. Hồi con bé còn vứt con ở sân để đi chơi. Bà thấy thương lại ra bế cháu vì nó khóc. Đấy cụ bảo nuôi 2 đứa có vất gì
Vậy càng tốt, lúc đó củng cố đầy đủ chứng cứ chồng ko nuôi được con, mợ càng có lợi thế để toà phán xử quyền nuôi 2con thuộc về mợ.

Minx

Xe hơi
Em đã nghĩ giống cụ. Nhưng mỗi khi về thấy ck ngồi uống với bạn từ sáng tới chiều luôn. Con cái k trông. Mà con em ở đấy sau lớn lên em sợ con em sẽ giống vậy. Hôm qua cũng thế mang con đi uống bia từ chiều tới tối. Cho cả thằng bé uống. Con em giờ uống giỏi lắm. Hẳn cả nửa lon k say ý. Em ở nhà thì k bao giờ cho uống. Em đi làm thì bà với bố suốt ngày cho nó uống có lần say quá luôn.vì vậy em quyết tâm giành nuôi cả 2 luôn. Em đang thu thập thêm bằng chứng để nuôi đc các cháu
Mợ nói chuyện với chồng đi. Mang đi uống bia để trông con cũng được nhưng đừng cho con uống bia, cho uống nước ngọt và nước suối thôi. Chồng mợ tính hãy trẻ con vẫn còn ham chơi, vài tuổi nữa chơi chán sẽ tu chí làm ăn mợ ạ

jany

Xe tăng
Kính thưa cccm.
Chuyện là thế này ạ. Cháu lấy chồng đã đc 5 năm. Hiện cháu có 2 con nhỏ. Con lớn đc 4 tuổi, con bé đc 2 tuổi ạ. Giờ cháu cả ck cháu sắp ly hôn. Cháu muốn nuôi cả 2 bé mặc dù cháu thu nhập k cao chỉ tầm 5 tr/ tháng. Nhưng ck cháu suốt ngày bia rượu cờ bạc cháu k muốn con cháu sau lớn lên giống bố vì xung quanh nhà cháu ck rất hay uống rượu và đánh vợ. Cháu muốn nuôi 2 đứa bé ở gần nhà bà ngoại. Cccm tư vấn cho cháu cần phải làm gì cháu mới đc nuôi cả 2 bé.
Cháu xin cám ơn
Quan trọng là ý chồng và nhà chồng chị thế nào, có muốn giành con hay ko. Chồng rượu chè cờ bạc chị có bằng chứng ko? Rồi chị nuôi 2 đứa thì chị thu xếp thế nào giữa cv và chăm con. Thu nhập 5tr mà muốn nuôi 2 đứa là khó đó. Phí thuê luật sư giành quyền nuôi con + chi phí để thắng kiện là ko nhỏ nếu bên kia kiên quyết đòi giành con. Nếu chị ở sg thì em có thể giới thiệu luật sư chuyên về ly hôn tư vấn cho chị.

teresa hồng

Xe tải

hoviba

Xe container
Trong trường hợp này mợ thớt cần thu thập chứng cứ chồng hay bia rượu và mang cả con nhỏ theo. Kể cả bằng chứng chồng mợ cho cháu nhỏ uống bia, cũng như bỏ con cho ông bà nội chăm để đi nhậu.

Trên quan điểm của em thì nếu ly hôn thì con cái nên quy về 1 mối, mẹ hoặc bố ai có điều kiện hợp lý hơn thì chăm. Người kia hỗ trợ về tài chính và hàng tuần dành cho các con có được sự quan tâm của mình.

Trong hoàn cảnh của mợ thì chồng mợ bê tha rượu chè cờ bạc thì không nên chăm con. Nhưng mợ nên tìm cách nhẹ nhàng phân tích cho chồng thấy các con ở với mợ sẽ hợp lý hơn. Chồng mợ vẫn luôn là cha của các con, vẫn có điều kiện quan tâm chăm sóc các cháu.

Còn nếu chồng mợ không đồng ý thì lúc đó đành phải nhờ luật sư thôi mợ ạ. Ra tòa án thì phải theo luật pháp, chấp nhận tốn kém nhưng được việc. Mợ cứ lẳng lặng mà làm, hạn chế xích mích với chồng trong giai đoạn này.

teresa hồng

Xe tải
Quan trọng là ý chồng và nhà chồng chị thế nào, có muốn giành con hay ko. Chồng rượu chè cờ bạc chị có bằng chứng ko? Rồi chị nuôi 2 đứa thì chị thu xếp thế nào giữa cv và chăm con. Thu nhập 5tr mà muốn nuôi 2 đứa là khó đó. Phí thuê luật sư giành quyền nuôi con + chi phí để thắng kiện là ko nhỏ nếu bên kia kiên quyết đòi giành con. Nếu chị ở sg thì em có thể giới thiệu luật sư chuyên về ly hôn tư vấn cho chị.
Ck em cũng muốn nuôi con. Con mình đẻ ra ai cũng quý hết cụ à. Quan trọng là môi trường k tốt cho con em.

teresa hồng

Xe tải
Trong trường hợp này mợ thớt cần thu thập chứng cứ chồng hay bia rượu và mang cả con nhỏ theo. Kể cả bằng chứng chồng mợ cho cháu nhỏ uống bia, cũng như bỏ con cho ông bà nội chăm để đi nhậu.

Trên quan điểm của em thì nếu ly hôn thì con cái nên quy về 1 mối, mẹ hoặc bố ai có điều kiện hợp lý hơn thì chăm. Người kia hỗ trợ về tài chính và hàng tuần dành cho các con có được sự quan tâm của mình.

Trong hoàn cảnh của mợ thì chồng mợ bê tha rượu chè cờ bạc thì không nên chăm con. Nhưng mợ nên tìm cách nhẹ nhàng phân tích cho chồng thấy các con ở với mợ sẽ hợp lý hơn. Chồng mợ vẫn luôn là cha của các con, vẫn có điều kiện quan tâm chăm sóc các cháu.

Còn nếu chồng mợ không đồng ý thì lúc đó đành phải nhờ luật sư thôi mợ ạ. Ra tòa án thì phải theo luật pháp, chấp nhận tốn kém nhưng được việc. Mợ cứ lẳng lặng mà làm, hạn chế xích mích với chồng trong giai đoạn này.
Ck em k đồng ý cho em nuôi ạ. Ỷ lại có ông bà ạ. Em k bao giờ có ý định chia rẽ ck em với các con. Cũng k chơi bài nói xấu bố nó với bọn trẻ. Còn cụ nói em hiểu. Nhưng em k có bằng chứng. Nói k có bằng chứng thì chẳng ai nghe.em có cái ảnh chụp hôm qua bố nó cho con đi uống bia ở quán bia ý ạ.

Phuco2007

Tháo bánh
Thớt mợ Hồng là E khoái! E đặt đôi dép ở đây đã;));))

Buki

Xe điện
Dạ em sống vậy quen rồi mà.hì. Mấy năm nay vẫn sống đc đấy thôi.
Với điều kiện của mợ tôi khuyên đừng bỏ chồng làm gì càng đừng nên nói chuyện giành cả hai cháu về nuôi mà khổ thân bọn nhỏ. Nói với chồng mợ thôi anh và tôi ở thế mà nuôi con, anh đi đâu lam gì thì tuỳ, phân chia trách nhiệm ra mà nuôi cho đỡ khổ bọn nhỏ. Lại còn cái vụ tranh cướp chia đôi hai đứa nhỏ đứa sống với bố đứa sống với mẹ. Đẻ ra đã chịu cảnh chia ly từ bố mẹ với anh em. Bố mẹ chúng nó đúng là loại con vật. Tranh với chả giành.

Airblade2015

Xe buýt
Nên chia mỗi người 1 đứa đỡ phải chạy chọt gì và mợ còn có cơ hội tiếp tục tìm hạnh phúc mới. Ko nên coi con cái là tất cả

bibibin

Xe buýt
Thường thường đúng quy trình là như lày: nộp đơn lên toà, đợi tháng coi ló có gọi lên ko? Ko gọi thì chủ động lên gặp, gặp mắm thư ký nào đang ngâm đơn của mình. Trình bày bla bla bla...xong thì nhắn nhủ em giúp chị gấp nhé phí nhiu báo chị, về nhà đợi gọi lên lấy tờ A4 xong, phong bì nhiu thì tùy vùng

15cm45p

Xe điện
Kính thưa cccm.
Chuyện là thế này ạ. Cháu lấy chồng đã đc 5 năm. Hiện cháu có 2 con nhỏ. Con lớn đc 4 tuổi, con bé đc 2 tuổi ạ. Giờ cháu cả ck cháu sắp ly hôn. Cháu muốn nuôi cả 2 bé mặc dù cháu thu nhập k cao chỉ tầm 5 tr/ tháng. Nhưng ck cháu suốt ngày bia rượu cờ bạc cháu k muốn con cháu sau lớn lên giống bố vì xung quanh nhà cháu ck rất hay uống rượu và đánh vợ. Cháu muốn nuôi 2 đứa bé ở gần nhà bà ngoại. Cccm tư vấn cho cháu cần phải làm gì cháu mới đc nuôi cả 2 bé.
Cháu xin cám ơn
Mợ nuôi bé gái còn bé trai để ông bà nội nuôi.

dogfight

Xe buýt
Đầu tiên là ủng hộ mợ nuôi con, bố dính bia rượu cờ bạc các con khổ lắm. Lòng quyết tâm của người mẹ sẽ vượt qua được khó khăn để nuôi con.

Các thứ đã chắc chắn và lợi thế:
+ Bé 2 tuổi sẽ ở với mẹ.
+ Cả 2 bé đều còn bé, mẹ được ưu tiên hơn tí.

Các khó khăn:
+ Toà ở VN, như câc cụ trên phân tích, rất lôm côm, và không dễ chứng minh chồng nghiện ngập cờ bạc. Ăn tiền như máy khâu.
+ Lương hiện tại thấp không bảo vệ được trước toà là nuôi được 2 đứa.
+ Bố mẹ đẻ không đồng tình, dẫn đến không có nguồn tài chính trợ giúp tranh đấu.

Vậy nên mợ phải cải thiện cả 3 vấn đề đó.
+ Thu thập bằng chứng chồng nghiện ngập nợ nần. Lương 8 củ mà nợ 1 tỉ thì không bao giờ trả hết được.
+ Thu nhập: ngoài lương mợ có tài sản gì không. Nghĩ đến việc thay đổi công việc ngay nếu đang làm cho nhà nước. Ra ngoài thì lương hơn như mợ đang làm là không khó.
+ Nói chuyện dứt khoát với bố mẹ. Phải cứng rắn không khóc lóc. Không có bố mẹ giúp là khó đấy, vì mẹ con biết ở đâu. Bố mẹ còn giúp mình làm nhiều thủ tục để ít ảnh hưởng công việc trong giai đoạn khó khăn.
+ Phong bì là phải có.

Một số chú ý:
+ Không bao giờ nhường con cho chồng để chồng thấy sợ cảnh nuôi con như cụ gì gà cho mợ ở trên. Sẽ thua luôn đấy, nó không sợ đâu.
+ Nên thuê luật sư, không có tiền thì vay bạn bè. Vụ này quan trọng phải chiến thắng, không có lần 2. Phải đầu tư thôi. Thuê luật sư cũng có nhiều mức độ: ví dụ dừng ở tư vấn chứ không phải ra toà cãi hộ.

Hồi trước chị gái em li dị, em theo dõi suốt 1 năm, thì hai việc quan trọng nhất mà chi em có đưọc/làm được trong giai đoạn đó là có gia đình ủng hộ tuyệt đối, và nhảy thẳng ra khỏi nhà nước để vững vàng tài chính.

Chỉnh sửa cuối:

binhsu7273

Xe cút kít
5tr/tháng thì nuôi Con kiểu gì...?
Có mẹ có Con nghe tưởng là Tốt hơn, nhưng với thu nhập như vậy chỉ Hại chúng mà thôi.
Chấp nhận ở với thằng Chồng (chửa rõ tốt xấu sao), nhưng đó là cách chăm lo cho Con tốt nhất.

Anhtuanservice

Xe tăng
Kính thưa cccm.
Cháu xin cám ơn
Mợ bí mật quay chồng mợ rượu chè. Sau đó phong to phong nhỏ với tòa. Thế là ok.

present

Xe điện
mấy lão trên tào lao, trẻ em thì lúc nào cũng phải cần 100% bên mẹ, đàn ông có giàu thì bản chất trẻ em vẫn ko cần, chúng chỉ cần mẹ nó
Cụ ko biết thì đọc xong rồi ko nói ra cũng ai nói cụ câm đâu. Nói thế này, mọi người lại phải thừa nhận cụ quá nguy hiểm đấy ợ!