[Funland] Cháu muốn giành quyền nuôi con.

dogfight

Xe buýt
Vì nó đút, nên mình có trên cơ thì vẫn phải tính vụ đó mợ nhé.

Dạ các cái đó em tìm hiểu rồi. Nhưng nhà ck e có chị dâu cũng mới ly hôn. Ck đánh vợ suốt ngày, k đi làm mà chị ấy xin nuôi 2 cháu tòa vẫn xử cho bố nó nuôi 1 đứa. Bố k đi làm cũng k cho gặp mẹ còn nói với thằng bé là gặp mẹ là ông ý đánh chết. Cả xóm làm chứng là ông ý đánh vợ con và k đi làm suốt ngày rượu. Thế mà tòa vẫn xử cho ông ý nuôi 1 đứa. Vì thế nên em sợ trường hợp của e cũng thế . kiểu chia đôi con ý

jany

Xe tăng
Ck em k đồng ý cho em nuôi ạ. Ỷ lại có ông bà ạ. Em k bao giờ có ý định chia rẽ ck em với các con. Cũng k chơi bài nói xấu bố nó với bọn trẻ. Còn cụ nói em hiểu. Nhưng em k có bằng chứng. Nói k có bằng chứng thì chẳng ai nghe.em có cái ảnh chụp hôm qua bố nó cho con đi uống bia ở quán bia ý ạ.
Chị đọc inbox nhé

jany

Xe tăng
Em có chị quen ra toà xin ly hôn, ko biết tại sao toà ko chịu xử ngay mà cứ bắt hoà giải, thế là chị ấy gào khóc ầm ĩ tại toà nói rằng toà mà ko xử chị ấy uất quá đi tự tử sẽ để lại thư tuyệt mệnh nói rằng tại toà ép mình đến đđường cùng. Toà thấy chị ấy như thế sợ quá nên xử ly hôn luôn. Mợ thử áp dụng thêm cách này tại toà, có khi hiệu quả.
Vớ vẩn. Quan tòa làm ăn như trò hề. Quy trình xử ly hôn phải có bước hòa giải. Đừng có xui người khác hành xử thiếu hiểu biết như vậy.
Kiểu mấy ng mà đem ảnh thờ của chồng con ra tòa, rồi cho 1 đàn con đội khăn tang, rồi in truyền đơn tờ rơi nói xấu tòa, nói xấu đối phương phát khắp nơi nữa. Vớ vẩn hết sức.

Dragon Carp

Xe máy
5 tr 1 tháng nuôi 2 đứa trẻ thì căng đấy. Mợ nên cân nhắc khoản tài chính vì nếu có giành đc 2 cháu về thì mợ chắc gì đã nuôi nổi

Hai_75

Xe điện
Nếu thông tin về chồng mợ là đúng thì em ủng hộ mợ nuôi cả 2 đứa. Thu nhập của mợ thấp nhưng nếu nhờ được ông bà ngoại thì vất vả thời gian đầu thôi.
Mợ nên trao đổi thẳng thắn với chồng vì sau li hôn kiểu gì chồng mợ cũng có vợ mới. Dì ghẻ con chồng... Khổ lắm!
Nếu chồng mợ thấu hiểu thì tốt còn không thì nhờ qua luật sư. Luật sư chắc sẽ có cách để mợ chứng minh được thu nhập khác và có quyền nuôi 2 con.
Toà người ta cũng cân đối lý do nên mợ cũng không nên quá lo lắng.

Gianthienly

Xe container
Dạ em rất cám ơn ạ.
Thứ 1. Em chấp nhận làm ở quê vì em lấy cớ ông bà ngoại giúp. Thực tế em thuê nhà gần đó.
Thứ 2. Con em 1 đứa đang ở nhà nội. Vì cháu học mầm non ở đó. Em ở quê tiện đón cháu với thăm cháu.
Thứ 3. Em có ng giúp em để khai lương cao hơn ck em.
Thứ 4. Xét về góc độ chăm sóc con. Em đi làm t7 và cn đc nghỉ trùng với con đc nghỉ học ở mầm non. Ck em làm ca kíp đêm hôm k ai trông con.
Thứ 5. Xét về trình độ học vấn thì em hơn ck em luôn.( ck em chỉ học hết cấp 3 thôi)
Giờ em đang tìm thêm bằng chứng để cm ck em nợ nhiều k nuôi nổi con.
Em chỉ thua ck em là em k có nhà thôi nên sẽ nhờ ng nhà em giúp
Trời, một mình nuôi 2 nhóc mà thu nhập ít quá.
Lại phải thuê nhà. Sẽ vô cùng khó khăn. Hi vọng có người nhà hỗ trợ thời gian đầu. Và chắc Mợ phải làm việc gấp 4 người khác thôi, bằng không rất vất vả.

Xét cho cùng không nên tách bọn trẻ nhưng Mợ nên cân nhắc kỹ về việc gđ nội có khả năng trợ cấp cho 2 nhóc thì cứ nhận bt.

E đã chứng kiến vài trường hợp rồi Mợ ạ.
Có những bạn năng lực giao tiếp và quan hệ khá ổn, thu nhập gấp 4 lần Mợ cũng đòi nuôi 2 đứa trẻ (e ủng hộ việc này). Chỉ là không lường được nhỡ có cơn sóng gió đi qua, nhẹ thôi đã lật thuyền. Cũng thê thảm lắm, vì tài chính rất khó nói.

Mong Mợ ổn định tinh thần và tình cảm để quyết định sáng suốt.

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
1/ Mợ nhờ cái chỗ mợ làm đó, làm cái hợp đồng trả lương giả cao lên
2/ Chứng minh có chỗ ở cố định
3/ Mợ cố gắng ghi âm, hay đặt camera quay cảnh đánh vợ con, hay cờ bạc......để có chứng cứ trước tòa
4/ Mợ nhờ chỗ luật sư nào đó để họ bày cho thì sẽ tốt hơn nhiều...

hbu082

Xe container
Nếu đúng là thằng chộng vậy thì cố gắng dành lấy quyền nuôi hai đứa.
Cứ lẳng lặng thu thập bằng chứng về việc nó rượu chè cờ bạc, sau đó thêm cái phong bì lên tòa, chắc là ổn, nếu chứng cứ của mợ tốt.
Thực sự nếu đúng nó bê bết như mợ nói thì không dành đc quyền nuôi hai đứa sau này không chỉ khổ đứa con đâu, mà nói thẳng là còn khổ hơn là mợ vẫn đang sống với nó bây giờ, em thật, nó sẽ mang con ra làm lá chắn để cù cưa với mợ.

desiretobehappy

Xe tải
Mợ đương nhiên được nuôi cháu bé, cháu lớn đương nhiên thuộc quyền nuôi của bố. Mợ không thể chứng minh được là bố cháu không có khả năng nuôi đâu. Duy nhất có cách là bố cháu từ bỏ quyền nuôi con (Cái này khó vì còn ông bà, họ hàng bên nội sẽ tác động đến ông bố).
Kinh nghiệm cá nhân của em đấy ạ, dù rằng kinh tế em vững hơn mợ nhiều, em có nhà, công việc, thu nhập tốt, em chạy tiền cho thẩm phán mà vẫn ko thắng nổi ông chồng cũ ko nhà, ko việc, cờ bạc trắng tay nợ đầm đìa mợ nhé.

desiretobehappy

Xe tải
Nhưng theo nhiều cao nhân đi trước thì cứ để cho bố nó nuôi vài năm, chán ngán lại vứt về cho mợ thôi mà. Hiện nay em vẫn đang nuôi cả 2 đứa dù tòa đã chia vì bản thân bố cháu thực sự cũng chả đủ khả năng nuôi đứa nào hết, nhưng mà "Con tao thì là của tao nên tao phải đòi" thế thôi mợ ạ

nguyen_tranhn

Xe tải
Thu nhập 5tr/tháng thì nuôi thân còn mệt nói gì nuôi con. Cái này mợ cân nhắc, chưa chắc mình nuôi con đã đỡ hơn đâu. Giờ con cũng khá tuổi 2 đứa đi học bét cũng fải gần 2tr/tháng rồi, mất toi nửa thu nhập. Chưa kể các khoản phát sinh.

Eagle No.1

Xe buýt
Vớ vẩn. Quan tòa làm ăn như trò hề. Quy trình xử ly hôn phải có bước hòa giải. Đừng có xui người khác hành xử thiếu hiểu biết như vậy.
Kiểu mấy ng mà đem ảnh thờ của chồng con ra tòa, rồi cho 1 đàn con đội khăn tang, rồi in truyền đơn tờ rơi nói xấu tòa, nói xấu đối phương phát khắp nơi nữa. Vớ vẩn hết sức.
Mợ phán vớ vẩn nhưng trong xã hội này chuyện vớ vẩn nó vẫn diễn ra hàng ngày. Em chẳng xui bậy gì ở đây, chỉ đưa ra 1 chuyện thật đã xảy ra tại toà để mợ chủ tham khảo.

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Kính thưa cccm.
Chuyện là thế này ạ. Cháu lấy chồng đã đc 5 năm. Hiện cháu có 2 con nhỏ. Con lớn đc 4 tuổi, con bé đc 2 tuổi ạ. Giờ cháu cả ck cháu sắp ly hôn. Cháu muốn nuôi cả 2 bé mặc dù cháu thu nhập k cao chỉ tầm 5 tr/ tháng. Nhưng ck cháu suốt ngày bia rượu cờ bạc cháu k muốn con cháu sau lớn lên giống bố vì xung quanh nhà cháu ck rất hay uống rượu và đánh vợ. Cháu muốn nuôi 2 đứa bé ở gần nhà bà ngoại. Cccm tư vấn cho cháu cần phải làm gì cháu mới đc nuôi cả 2 bé.
Cháu xin cám ơn
Tòa chỉ xem xét trong trường hợp hai vc không thỏa thuận được việc nuôi con thôi. Nhưng nếu bên nhà chồng họ muốn giành con với mợ và họ có điều kiện kinh tế, trừ khi ông xã nghiện hút, bệnh tật không đảm bảo điều kiện nuôi con thì khi ra tòa bạn mới có lợi thế chút. Chứ điều kiện của mợ kinh tế có hạn, nếu bên chồng họ cố giành giật thì mợ chỉ được nuối 1 đứa thôi. Vậy nên vạn bất đắc dĩ mới nghĩ đến việc thuê luật sư hoặc ra tòa. Hãy tìm cách thỏa thuận với ông chồng. Lão ấy bài bạc suốt thế có khi cũng chả để ý đến nuôi con đâu

NTH

Xe điện
Kính thưa cccm.
Chuyện là thế này ạ. Cháu lấy chồng đã đc 5 năm. Hiện cháu có 2 con nhỏ. Con lớn đc 4 tuổi, con bé đc 2 tuổi ạ. Giờ cháu cả ck cháu sắp ly hôn. Cháu muốn nuôi cả 2 bé mặc dù cháu thu nhập k cao chỉ tầm 5 tr/ tháng. Nhưng ck cháu suốt ngày bia rượu cờ bạc cháu k muốn con cháu sau lớn lên giống bố vì xung quanh nhà cháu ck rất hay uống rượu và đánh vợ. Cháu muốn nuôi 2 đứa bé ở gần nhà bà ngoại. Cccm tư vấn cho cháu cần phải làm gì cháu mới đc nuôi cả 2 bé.
Cháu xin cám ơn
Ấu trĩ từ lúc gắn bó với nhau.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Thu nhập 5 củ thì thua rồi, nếu cụ chồng kia kiên quyết chống lại, lôi nhau ra tòa thì mợ chủ thua ngay lập tức, sẽ phải chia con.
Giờ ngồi lại lần cuối nói chuyện tử tế với ông kia, rằng muốn 2 anh em ở với mẹ, bố chấp nhận và chu cấp được từng nào hay từng ấy
Thỏa thuận thôi
kiện ra tòa là thua trắng

niceshot

Xe container
Có cụ nào nghĩ đến việc cần nghe 2 bên trước khi tư vấn chưa?