[Funland] Cháu muốn giành quyền nuôi con.

teresa hồng

Xe tải
Thu nhập của mợ như thế, nếu Ông Bà ngoại có điều kiện phải viện trợ thêm thì mới đủ nuôi 2 cháu được. Chúc mợ giành được quyền nuôi con, vì em cũng cực ghét đàn ông rượu chè bê tha:D
Dạ ông bà ngoại cũng k có đk ạ. Nhà em cũng k xa nội thành lắm cách có khoảng 20km thôi. Em cũng khổ tâm lắm.

teresa hồng

Xe tải
Căn cứ để nuôi 2 con của Mợ rất mơ hồ. Kinh tế quá eo hẹp. Ck biết đâu sau cú sốc này thay đổi hoặc lấy vk mới có lòng tốt nuôi con tốt hơn thi sao. Mơ con trẻ roi cung lấy ck, có j chắc chắn ck mới yêu thuong con mợ tốt hơn cha nó.
Dạ ck em thì k ham gái chỉ ham chơi bời thôi. Hiện ck em nợ gần tỷ rồi. Toàn vay tín dụng đen thôi. Xe máy em đi làm cũng bị mang cắm mất. Còn em thì chẳng nghĩ chuyện gì khác ngoài 2 đứa trẻ con.

teresa hồng

Xe tải
Phụ nữ khi Chia tay là thiệt đủ đường,cố gắng mợ nhé.
Em nhiều lúc mệt lắm. Ng ta còn có nhà ngoại để về. Nhà ngoại em sợ mang tiếng có con gái ly hôn. Em về còn bị chửi bị đuổi. Khóc mà đi ý. Thương lắm.

hanoipho79

Xe lăn
Em nhiều lúc mệt lắm. Ng ta còn có nhà ngoại để về. Nhà ngoại em sợ mang tiếng có con gái ly hôn. Em về còn bị chửi bị đuổi. Khóc mà đi ý. Thương lắm.
Chắc Mợ theo Đạo nhỉ...phụ nữ theo Đạo là Chung tình lắm,trước em có quen một mợ ở Mạo khê biết em có Vợ rồi cũng khóc lóc mãi:D

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không có gia đình ngoại là chỗ dựa, em nghĩ ca này không xuôi

teresa hồng

Xe tải
Chắc Mợ theo Đạo nhỉ...phụ nữ theo Đạo là Chung tình lắm,trước em có quen một mợ ở Mạo khê biết em có Vợ rồi cũng khóc lóc mãi:D
Dạ vâng. Nghĩ hết cách rồi mới dám ly hôn chứ em cũng chịu đựng lắm

Kurumasuki

Xe container
Cờ bạc nghiện hơn cả ma tuý.
Mợ quyết đi, kể cả chia đôi con thì rồi nó cũng về ở với mợ thôi.
Rau cháo nuôi nhau còn hơn ở với thằng cờ bạc.
5tr mà khéo vẫn sống đc, còn hơn là trả nợ cờ bạc mợ nhé.

teresa hồng

Xe tải
Cờ bạc nghiện hơn cả ma tuý.
Mợ quyết đi, kể cả chia đôi con thì rồi nó cũng về ở với mợ thôi.
Rau cháo nuôi nhau còn hơn ở với thằng cờ bạc.
5tr mà khéo vẫn sống đc, còn hơn là trả nợ cờ bạc mợ nhé.
Em vẫn trả nợ sột 5 năm nay. Giờ em một đống nợ vì ck cờ bạc. Nghĩ là ck thương vợ con sẽ thay đổi nhưng bản chất k thay đổi đc. Em ghét mấy mùa bóng lắm. Mỗi mùa đi lại nghèo thêm. Mùa này cũng vậy. Em k thể trả nổi nữa.

w 650

Xe buýt
Mợ nộp đơn Quận, huyện nào ạ?
Anh xã nghe qua mợ nói nghe chừng không ổn, em khuyên Mợ lấy tấn công làm phòng thủ.
Giao luôn 2 cháu cho bố, nếu bố thấy vất vả khổ cực thì sẽ hiểu mợ hơn. Lúc đó anh xã thay tâm đổi tính, có khi....gương vỡ lại lành.
Còn 2 kịch bản nữa xảy ra:
- anh Xã nhận nuôi nhưng thấy phát hoảng... đùn lại Mợ
- anh Xã sợ quá... đùn luôn không nhận bé nào.
Với chi phí và thu nhập của mợ, e thấy mợ làm việc này không khó

hanoipho79

Xe lăn
Em vẫn trả nợ sột 5 năm nay. Giờ em một đống nợ vì ck cờ bạc. Nghĩ là ck thương vợ con sẽ thay đổi nhưng bản chất k thay đổi đc. Em ghét mấy mùa bóng lắm. Mỗi mùa đi lại nghèo thêm. Mùa này cũng vậy. Em k thể trả nổi nữa.
Nghiện bóng thì không cai được đâu mợ...em nghiện hơn 20 năm em biết,thôi thà Đau một lần rồi thôi mợ ak.

Minx

Xe hơi
Dạ ông bà ngoại cũng k có đk ạ. Nhà em cũng k xa nội thành lắm cách có khoảng 20km thôi. Em cũng khổ tâm lắm.
Mợ nên nói chuyện với chồng để mợ nuôi cả hai. Không được thì phải chịu. Sau khi li hôn mợ thường xuyên đưa con về thăm bố và cũng để thăm đứa kia. Dù li hôn nhưng vẫn nên cho các con gần gũi cả bố và mẹ cùng ông bà nội ngoại nên em thấy ai nuôi cũng không quan trọng lắm. Mợ đừng nghĩ nhiều hại sức khỏe, cũng đừng mất tiền oan cho tòa. Mợ cố gắng kiếm nhiều tiền. Khi có nhiều tiền mình làm được nhiều thứ lắm, sau này mợ bù đắp cho con sau cũng được

teresa hồng

Xe tải
Nghiện bóng thì không cai được đâu mợ...em nghiện hơn 20 năm em biết,thôi thà Đau một lần rồi thôi mợ ak.
Dạ vâng. Cháu sẽ cố gắng để nuôi con cho tốt. Cám ơn chú nhé. Cháu bé tuổi nên xưng hô vậy chú nhé.

Mr Alt

Xe tăng
Mợ nộp đơn Quận, huyện nào ạ?
Anh xã nghe qua mợ nói nghe chừng không ổn, em khuyên Mợ lấy tấn công làm phòng thủ.
Giao luôn 2 cháu cho bố, nếu bố thấy vất vả khổ cực thì sẽ hiểu mợ hơn. Lúc đó anh xã thay tâm đổi tính, có khi....gương vỡ lại lành.
Còn 2 kịch bản nữa xảy ra:
- anh Xã nhận nuôi nhưng thấy phát hoảng... đùn lại Mợ
- anh Xã sợ quá... đùn luôn không nhận bé nào.
Với chi phí và thu nhập của mợ, e thấy mợ làm việc này không khó

Em còm ở trang đầu rồi đấy, nhưng chắc mợ chủ ko hiểu vấn đề nên ko đủ can đảm.

teresa hồng

Xe tải
Mợ nên nói chuyện với chồng để mợ nuôi cả hai. Không được thì phải chịu. Sau khi li hôn mợ thường xuyên đưa con về thăm bố và cũng để thăm đứa kia. Dù li hôn nhưng vẫn nên cho các con gần gũi cả bố và mẹ cùng ông bà nội ngoại nên em thấy ai nuôi cũng không quan trọng lắm. Mợ đừng nghĩ nhiều hại sức khỏe, cũng đừng mất tiền oan cho tòa. Mợ cố gắng kiếm nhiều tiền. Khi có nhiều tiền mình làm được nhiều thứ lắm kể cả việc giành lại con sau này
Em đã nghĩ giống cụ. Nhưng mỗi khi về thấy ck ngồi uống với bạn từ sáng tới chiều luôn. Con cái k trông. Mà con em ở đấy sau lớn lên em sợ con em sẽ giống vậy. Hôm qua cũng thế mang con đi uống bia từ chiều tới tối. Cho cả thằng bé uống. Con em giờ uống giỏi lắm. Hẳn cả nửa lon k say ý. Em ở nhà thì k bao giờ cho uống. Em đi làm thì bà với bố suốt ngày cho nó uống có lần say quá luôn.vì vậy em quyết tâm giành nuôi cả 2 luôn. Em đang thu thập thêm bằng chứng để nuôi đc các cháu

teresa hồng

Xe tải
Em còm ở trang đầu rồi đấy, nhưng chắc mợ chủ ko hiểu vấn đề nên ko đủ can đảm.
Dạ ck em đùn hết cho ông bà nội chứ khổ gì. K đc như cụ nghĩ đâu. Ông bà chăm nên ck em có mấy khi phải để ý đâu. Cứ vứt ở nhà rồi đi chơi. Chẳng lẽ ông bà k trông. Hồi con bé còn vứt con ở sân để đi chơi. Bà thấy thương lại ra bế cháu vì nó khóc. Đấy cụ bảo nuôi 2 đứa có vất gì