[VHGT] Cháu không dám bình luận về hình ảnh này.

Trạng thái
Thớt đang đóng
Các bác đạp xe trên đường này là sai rồi... Tuy nhiên cũng toàn là OFer cả mọi người nên nhẹ nhàng góp ý, nhiều bác nói năng thiếu văn hóa và khó nghe quá.

Em xin khóa Topic này ở đây để tránh mất đoàn kết :)
Cám ơn các bác.

Website
www.facebook.com
Thật luôn đê, thử giề.

Đồng chí nào nói năng khó nghe quá mức, vi phạm nội quy OF thì cứ xử lý thôi. Còn lại mọi người góp ý bình thường mà?

benq

Xe điện
Các bác này đều chán oto sang đạp xe nên 99,9% hiểu luật, vài theard như này là đêm về suy nghĩ phết, xứ minh đôi khi nó phải cong #-o

ninhkent

Xe tăng
Các cụ trong ảnh là sai rồi :D. E miễn bình luận

TOM GM

Xe tải
Em định bỏ qua cái thớt này nhưng thấy chướng quá nên xin có vài lời.
1.Nếu là đoàn có phép (kể cả mua) đi vào đường này thì chắc chắn phải có đội dẫn đoàn nhằm cảnh báo và bảo vệ các phương tiện khác lưu thông hợp pháp trên đường này cũng như chính đoàn này.
2.Thành viên đoàn là BĐH cùng OFer thì tiêu chí tuân thủ luật càng phải được tôn trọng triệt để.
3.Cụ chủ sợ động chạm thì ko nên mở thớt,đã mở thì đừng nể nang vì kiểu nể nag đó đặc trưng của dân Vịt rồi đưa nhau lên thiên đường đấy ạhh.
4.Nên cm có văn hóa,kể cả các cụ bị động chạm ạh.
Và cuối cùng, đội xế độp này vi phạm nghiêm trọng về ATGT rồi.Thế nên,nhận lỗi và sửa chữa là hướng đúng,còn các cụ cho rằng ko phải thế thì xin mời chứng minh.
Cảm ơn bác chủ thớt. Tuy nhiên cái gì cũng có lý do của nó và chỉ có người trong cuộc mới hiểu
99% người trong ảnh là OF, và là thành viên và BĐH của TDF/OF. Đều là những người am hiểu và quan trong ATGT bác ạ
@ Các bác không hiểu không nên comment vô văn hóa nhé

250cc

Xe tăng
Cùng OF thì góp ý nhẹ nhàng.
Nhưng trên tinh thần là đúng là đúng, mà sai là sai.

vuanhanghi

Xe điện
Nói chung cũng là chuyện bình thường, chả có gì to tát cả, chỉ là vi phạm luật GT như hàng vạn người vẫn vi phạm 1 ngày ở thủ đô văn minh lịch sự, như hồi trc mấy cụ PKL đi vào cũng ầm mỹ tận mấy chục pages, tuy nhiên em thấy xe độp đi vào đây nguy hiểm hơn xe PKL.
Luật GT đường bộ ở ta hình như ko bao giờ có tác dụng với xe đạp thì phải.

dongkijote

Xe điện
Nếu ko dính dáng đến ofers, 100% các comment sẽ là " đồ nhợn".
Nếu ko vi phạm chủ thớt xin lỗi rồi xóa thớt đi nhé.

BonBonTT

Xe điện
@Bác chủ thớt:
Thực ra, tùy theo họ có giấy phép chạy vào làn xe ô tô không thôi. Thường xe đạp thể thao, nếu họ xin phép thì sẽ được chạy vào làn xe khác, theo tuyến đường đăng ký trước. Bác rất khôn ngoan khi không bình luận.

Thực ra, có chạy rồi các bác mới thấy, chạy làn trong cùng trên đường ô tô an toàn hơn hẳn so với chạy dưới đường gom: vừa xấu, vừa nhiều xe máy. Nguy hiểm hơn rất nhiều. Thực ra, người ta chạy thì người ta cũng phải tự chịu trách nhiệm thôi.

Một số bác không chạy, nên không hiểu. Một số, em thấy a dua chửi càn là chính. Dùng từ đúng là Kiếm Chuyện nói cho nó oai, :D
Tất nhiên ai thăng thì người đó phải chịu rồi chứ ai chịu hộ nhưng còn ảnh hưởng đến người khác nữa cụ à, cụ có nghĩ đc thế không. Ô tô họ đang đi 80km/h nếu cái cụ đi hàng hai kia loạng choạng tay lái làm ô tô họ phải phanh rồi dồn toa vào nhau gây tai nạn thì lúc đó thế nào nhỉ

Inocent

Xe buýt
1 lần e cmt về 1 cung mà các cụ xe độp đang bàn, phần lớn là đường cấm xe đạp. hôm sau thấy bị xóa mất, thế là thế nào nhỉ

hate_love

Xe tải
Luật chỉ đúng với dân đen, còn quan hệ, chính quyền, quan chức làm j có luật...!

BonBonTT

Xe điện

BonBonTT

Xe điện
Vì thế nào cũng đụng chạm đến các cụ trên này.
Chỉ dám note cho rõ :
- Đại lộ Thăng Long
- Làn dành cho ô tô
- Lúc gần 6h
Nếu đây mà toàn ofer thì cũng tài thật. Toàn cụ hiểu luật mà đi thế này, ít ra nếu muốn đi vào thì các cụ đi hàng 1 bám sát bên phải hết cỡ còn có tí bao biện đằng này có cụ lại còn tưỡn ra tận làn giữa và còn đi hàng 2, hàng 3

cowboyhn

Xe buýt
Không hiểu thằng HLV nó có biết không nhỉ.

Phương Nga

Xe lăn
đây là box " Chung tay xây dựng văn hóa giao thông". Em nghĩ chúng ta cần xem xét nghiêm túc về hành vi và comment ở mức độ góp ý, tránh xúc phạm lẫn nhau.

HoangTung76

Xe điện
Hoan hô lão Rắn, nói đúng những gì em muốn nói.

Em cũng có xe đạp, cũng có nhu cầu tập thể dục. Có điều em chả bao giờ phải biện minh về những hình ảnh trên bởi vì trong số đấy không bao giờ có em.:D

Bản thân cái xe đạp rất mong manh, có sự cố phát là cua rơ lĩnh sẹo nên em luôn mũ mãng đầy đủ, chạy <30km/h, không đi vào những đoạn đường cấm xe đạp. Em thấy lắm cụ khoe tốc đọ 40, rồi 50km/h mà rùng mình.:77: May quá, em chưa đủ sức khỏe và chưa đủ độ liều để coi thường tính mạng của mình.:D

Dù có biện minh kiểu gì đi chăng nữa, các cụ xế độp nhà ta trong bức ảnh trên đã vi phạm luật GT rồi. Sai là sai, đúng là đúng.:))
Không định com nữa nhưng nhìn thấy com này phải làm một phát: Ông xút cho 1 phát bây giờ =)) :))

jinyo89lie

Xe tăng
ơ, Mod bảo khóa rồi mà

Trạng thái
Thớt đang đóng