[VHGT] Cháu không dám bình luận về hình ảnh này.

Trạng thái
Thớt đang đóng

beginner

[Tịch thu bằng lái]
Sao phải khóa, sai thì nhận. Dù là vi phạm cũng không được phép chửi người ta là nhợn.

tuanzs

Xe container
Đội này với PKL vẫn chạy ĐLTL lẫn Cầu TL như 4b. Nhìn mãi quen rồi.

buituananh_as

Xe điện
Hoan hô lão Rắn, nói đúng những gì em muốn nói.

Em cũng có xe đạp, cũng có nhu cầu tập thể dục. Có điều em chả bao giờ phải biện minh về những hình ảnh trên bởi vì trong số đấy không bao giờ có em.:D

Bản thân cái xe đạp rất mong manh, có sự cố phát là cua rơ lĩnh sẹo nên em luôn mũ mãng đầy đủ, chạy <30km/h, không đi vào những đoạn đường cấm xe đạp. Em thấy lắm cụ khoe tốc đọ 40, rồi 50km/h mà rùng mình.:77: May quá, em chưa đủ sức khỏe và chưa đủ độ liều để coi thường tính mạng của mình.:D

Dù có biện minh kiểu gì đi chăng nữa, các cụ xế độp nhà ta trong bức ảnh trên đã vi phạm luật GT rồi. Sai là sai, đúng là đúng.:))
Em đố anh độp đc trên 40 km/h đấy 8-x.. Ngày xưa (lúc box xế độp đâu có 2-3 chục mạng) em toàn 1 mình luyện ở đường này,nếu bị chụp chắc bị ném te tua mất..

Em không đi xế độp nên có nói gì sai mong các cụ lượng thứ.
Chúng ta đang hô hào " Chung tay xây dựng VH GT" nên những hình ảnh như thế này là không nên có, em cũng ít đi đường này nên không biết có biển cấm xe đạp không, biển cấm xe máy thì chắc chắn rồi, nếu các cụ có lách luật và độp vào đây thì cũng nên đi vào làn trong cùng, như vậy thì mới có thể biện minh được phần nào, trong ảnh em còn thấy có mợ đi sang cả lane thứ 3 nữa.
Theo ý kiến của em thì hành vi này là sai, sai là chắc chắn và không nên ngụy biện về việc sáng sớm đường rất ít ô tô, thử hỏi, nếu các cụ chạt 4B vít 120 cây chuối ở đây lúc nửa đêm và bị bắn tốc độ thì các cụ có được tha khi biện minh rằng cả đại lộ mỗi mình tôi thì không cần phải tuân thủ luật?

Ducnamnd

Xe buýt
@Bác chủ thớt:
Thực ra, tùy theo họ có giấy phép chạy vào làn xe ô tô không thôi. Thường xe đạp thể thao, nếu họ xin phép thì sẽ được chạy vào làn xe khác, theo tuyến đường đăng ký trước. Bác rất khôn ngoan khi không bình luận.

Thực ra, có chạy rồi các bác mới thấy, chạy làn trong cùng trên đường ô tô an toàn hơn hẳn so với chạy dưới đường gom: vừa xấu, vừa nhiều xe máy. Nguy hiểm hơn rất nhiều. Thực ra, người ta chạy thì người ta cũng phải tự chịu trách nhiệm thôi.

Một số bác không chạy, nên không hiểu. Một số, em thấy a dua chửi càn là chính. Dùng từ đúng là Kiếm Chuyện nói cho nó oai, :D
1. Xem ảnh em thấy họ chạy tràn cả ra mấy làn đấy chứ cụ
2. Ở VN mình cụ thử lái ô tô chẳng may đâm phải đội này xem họ tự chịu hay cụ phải đền :)

Theo em nghĩ, đường cao tốc là để đi tốc độ cao, sáng hay tối thì vẫn có xe chạy, không nên nại lý do sáng sớm ít xe nên em lượn lên đây tý, khi tai nạn xảy ra, chỉ cẩn một em 4B đang mát ga là đủ cho cả dàn xe kia ra đi

Theo em thấy chạy như vậy nguy hiểm quá. Tất nhiên nếu các bác ấy máu thì cứ đi vô tư, nhưng vui lòng viết trước cái cam kết là nếu có tai nạn xảy ra tui xin tự chịu hoàn toàn trách nhiệm :) kiểu như cam kết trước khi lên bàn mổ ấy :)

nguyenx

Xe điện
Nói chung là "Chung tay xây dựng văn hóa gt" , nhưng mỗi người xây một kiểu cũng kiểu như mỗi Vn mhà mình có . Thế nó mới độc .

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ Dongkijote comment ngắn mà đủ :D Kính kụ 1 ly nhá (b)(b)(b)

QAZ

Xe container
Theo tôi thì không nên xóa cái topic này. Chỉ nên treo cái ảnh này ở đầu box xe đạp, như một khuyến cáo Những Điều Không Nên Làm Khi Đi Xe Đạp.

- Diễn đàn OtoFun không phải chuyên về xe đạp, mà về văn hóa giao thông, nên hành vi đạp xe vào đường oto chỉ là 1 trong những hành vi xấu (phạm luật) cần tránh. Đừng lo bị bóc mẽ khi hô hào an toàn giao thông ở nơi nào đó.

- Các cá nhân đạp xe trong ảnh không (chắc chắn) là thành viên OtoFun. Ở Hà Nội nói riêng có hàng chục group xe đạp khác nhau.

- Việc hô hào xóa chỉ để che giấu hành động xấu, không làm các cá nhân tốt lên được.

- Việc ghi lại hình ảnh vi phạm giao thông của mọi đối tượng, đều là việc tích cực, nên khuyến khích.

JOLIEhavegone

Xe máy
có vài nhời nhắn cụ không biết lùi
1. bọn em là người hết. người đàng hoàng nữa là khác. không phải "nhợn" hay là "LỢN" như cụ nói.
2. Bọn em đạp xe mục đích tập thể dục và không có ý khoe mẽ hay khoe xe gì cả . vì nếu khoe này khoe nọ không ai 4 rưỡi 5 giờ dậy đi đạp xe cụ ợ
3. bọn em đạp cung đường này nhiều ( có người chạy gần năm. ít cũng vài tháng ). cũng có chạy cả đường gom và đường ngoài. sau đó có kết luận chạy giờ này đường ngoài an toàn hơn vì hầu như không có xe ô tô chạy mà đường trong thì nhiều sỏi đá và xe máy chạy lung tung lắm. ( mà ờ VN thì tai nạn phần lớn do xe máy. nếu cụ đi oto thì cụ sẽ thấy )
4. bọn em chạy thể dục nhưng cũng có tổ chức đàng hoàng. có người đi trước đi sau quan sát và hô hào cảnh báo cho nhau những nguy hiểm trên đường nhằm hạn chế tối đa những sự cố xảy ra và cũng luôn mong mỏi bao giờ Vn cũng có những đường dành riêng cho xe đạp như ở bển lắm chứ ...
vài lời gửi cụ không biết lùi và các cụ không đạp xe.
một lần nữa em khẳng định bọn em là NGƯỜI các cụ nhé
%%-
Cụ cho em hỏi là đường này có cho phép xe đạp lưu thông không hả cụ? Nếu có thì em sai rồi!

Chỉnh sửa cuối:

landport

Xe tăng
Âu cũng là cái lien, tại thiếu đường tập nên em cho các cháu ra tập tạm thôi mà

JOLIEhavegone

Xe máy
Mình nghĩ các bạn đạp xe không nên vào topic này đôi co, vì các bạn sai lè ra rồi. Cách tốt nhất là tận dụng chức năng biên tập xóa cm cái topic này đi. Và là theo cái câu các bạn vẫn nói với nhau bên facebook là chó vẫn sủa và người cứ đi.
Thân
Cụ nói quá chuẩn ạ. Cảm ơn cụ!

ltgbau

Xe tăng
Vãi chưởng, Non-OFer thì bị chửi không ra cái gì, OFer phát thì bảo đóng cửa bảo nhau, sợ thật.
Nói chung thớt này cũng chỉ như mấy thớt dính đến PKL thôi, chả đâu vào đâu :-h
PS: chưa thớt nào em rót vang nhiều như thớt này >:)

hieu78

Xe tăng
Theo tôi thì không nên xóa cái topic này. Chỉ nên treo cái ảnh này ở đầu box xe đạp, như một khuyến cáo Những Điều Không Nên Làm Khi Đi Xe Đạp.

- Diễn đàn OtoFun không phải chuyên về xe đạp, mà về văn hóa giao thông, nên hành vi đạp xe vào đường oto chỉ là 1 trong những hành vi xấu (phạm luật) cần tránh. Đừng lo bị bóc mẽ khi hô hào an toàn giao thông ở nơi nào đó.

- Các cá nhân đạp xe trong ảnh không (chắc chắn) là thành viên OtoFun. Ở Hà Nội nói riêng có hàng chục group xe đạp khác nhau.

- Việc hô hào xóa chỉ để che giấu hành động xấu, không làm các cá nhân tốt lên được.

- Việc ghi lại hình ảnh vi phạm giao thông của mọi đối tượng, đều là việc tích cực, nên khuyến khích.
cũng là một người đạp xe đạp, em ủng hộ bác chủ topic DVD và bác QAZ, sai thì nên sửa chứ không nên lý sự cùn.

polizia

Xe container
Em thì thấy là khi mà đã sai thì mọi ngụy biện đều vô nghĩa, đã là đường cao tốc cấm xe đạp thì dù bất cứ lý do gì đi vào cũng là sai.
Không thể lấy lý do là giờ này vắng mà đi được, nhỡ đâu em có việc phải đi lúc 5h sáng, đang bon bon đạp ga 100 km/h tự dưng gặp đoàn xe đạp tự dưng phải giảm ga là cũng thấy ko thích rồi.

anhcobra

Xe container
Đường này vẫn thường, vành đai 3 các cụ ý vẫn phóng ầm ầm trong khi ở OF vẫn còn mấy thớt chửi mấy thằng ngu đi xe máy chết ở đấy

mr.ken_no1

Xe container
Việt Nam mình thường cái Tình nó lớn hơn cái Lý
Khi chưa biết các bác đi xe trong ảnh là ai thì chúng ta thường nên án rất mạnh, thậm chí là chửi nữa.
Khi mà đã biết rồi mà những bác đó lại sinh hoạt cùng chúng ta trên 1 diễn đàn nên chúng ta lại cmt có phần nhẹ nhàng góp ý hơn
Thôi thì cứ theo quy luật đó mà xử sự các cụ ạ.

Phú Cửng

Xe tăng
Các cụ sai luật thì nhận đi cho tiến bộ. Không ai bắt buộc cụ phải đi tập xe đạp cả, nên với câu hỏi " không tập ở đấy thì biết tập ở đâu' em cho là quá ngu....ngơ.
Lúc nào cũng vì văn hoá giao thông nó kia, nhưng lại quá dễ dãi với bản thân mình.
Bị người ta túm được, bị comment hơi quá chút thì cay cú phản bác này nọ, không có chút cầu thị.
Em đã có lần comment chê mấy ông bà độp quanh Hồ tây, biết thế nào cũn ăn gậy, y rằng ăn gậy thật.

bocun

Xe buýt
Nếu ko dính dáng đến ofers, 100% các comment sẽ là " đồ nhợn".
Nếu ko vi phạm chủ thớt xin lỗi rồi xóa thớt đi nhé.
Em thấy cụ nói cũng đúng. Nhưng đã biết là of nhà mình rồi thì cm cho nó nhẹ nhàng 1 chút phải ko cụ?

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em đọc bài lý luận của mấy cụ đi xe đạp không tán đồng tý nào. Đã cố tình vi phạm luật từ đầu thì còn lý sự cái gì?

Trạng thái
Thớt đang đóng