[Funland] Cháu hỏi dại mồm

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi nhà mỗi cảnh, nhà e bà nội có 2 nàng dâu nhưng từ lúc đưa về ra mắt bà bảo thẳng luôn " Tôi k có quan niệm nằng dâu - mẹ chồng, đã lấy con trai tôi thì tôi thương yêu như con gái., nhưng cố gắng đừng phụ tình yêu thương của tôi " Và thực tế bà làm được như bà nói! Đến giờ mọi chuyện vẫn ổn, nhưng để được êm ấm nếu sống cùng 1 mái nhà thì mấy ông trụ cột cũng phải khéo léo ứng xử đấy!

wanderersg

Xe tăng
Chưa đủ điều kiện sống riêng thì đừng lấy vợ lấy chồng cụ / mợ ạ.
Dù đó là điều kiện về tài chính hay điều kiện về tinh thần, trách nhiệm, ràng buộc.
Ở chung hay riêng tôi nghĩ ko quan trọng, nhà mình ở riêng đây mà mỗi làn về nha chơi vai ngày cũng ko vui vẻ gì cả. Về như cho có trách nhiệm, ở lâu là có chuỵen ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Jake CNK

Xe buýt
Chưa đủ điều kiện sống riêng thì đừng lấy vợ lấy chồng cụ / mợ ạ.
Dù đó là điều kiện về tài chính hay điều kiện về tinh thần, trách nhiệm, ràng buộc.
Cụ ông nhà em mất lâu rồi ạ
Cụ nói câu chưa đủ điều kiện sống riêng đừng lấy vợ lấy chồng?
Cụ có nghĩ không thế ạ?

le_petit

Xe tăng
Các CCCM cho cháu hỏi mẹ chồng nói thẳng con dâu là " *** thể yêu con dâu bằng con gái được, đừng có mà so bì, có mang nặng đẻ đâu, có máu mủ gì đâu mà yêu được"
Em câm nín cmnl chẳng biết trả lời vợ kiểu gì
Xin CCCM có kinh nghiệm cho cháu phương án thoát kèo này ạ :(

Cháu thêm cái ảnh chống trôi
Giật mình tưởng Gấu nhà tôi hôm nay vào đây!
Mẹ tôi đã nói với gấu chính xác câu ấy ngày gấu mới về làm dâu.
Ngày mẹ tôi đi xa, gấu và con gái bà là 2 người được bà yêu thương nhất.
Sống bằng tình yêu sẽ được trao yêu thương thôi cụ ah.

vnhn

Xe tăng
vợ nó mà 1 tháng thu nhập từ trăm triệu trở lên thì mẹ chồng đội con dâu lên đầu ngay.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Các CCCM cho cháu hỏi mẹ chồng nói thẳng con dâu là " *** thể yêu con dâu bằng con gái được, đừng có mà so bì, có mang nặng đẻ đâu, có máu mủ gì đâu mà yêu được"
Em câm nín cmnl chẳng biết trả lời vợ kiểu gì
Xin CCCM có kinh nghiệm cho cháu phương án thoát kèo này ạ :(

Cháu thêm cái ảnh chống trôi
Mợ có con gái không? nếu có nhớ câu hỏi ngày hôm nay nhé

hongnhungdo

Xe buýt
Ủa bà cụ nói thẳng thật thế còn gì.
Mẹ chồng em cũng vậy. Bà nói thẳng luôn con dâu con rể là con nhà người ta, có chuyện gì bà chỉ mắng mỏ, trao đổi, chia sẻ với con trái, con gái của bà. Và bà làm đúng như thế. Dâu rể khách hết, không tham dự gì vào chuyện nội bộ gia đình bà.

Bù lại, bà cũng không đòi hỏi con dâu con rể phải yêu thương hay trách nhiệm với bà. Đấy là việc của con đẻ. Dâu rể thêm tý nào là vui tý đấy, không có thì thôi. Em đánh giá đấy là thái độ rất đàng hoàng.

Sợ nhất các bà quyền lợi thì không thấy con dâu nhưng trách nhiệm thì "dâu con rể khách". Ấy mới vỡ mõm. Chứ cụ bà nào thẳng thắn được như trên thì quá tốt.
được thế này là nhất. Em là dâu, mà em chả cần coi em như con, cứ coi như khách là em thích nhất. Lịch sự, và ở riêng .

Marie Lee

Xe buýt
Thế em hỏi cụ nếu Mc mà lúc nào cũng nói yêu con dâu hơn cả con gái nhưng tí thì săm soi, chửi bới con dâu thì chồng nên nói với vợ thế nào ạ :D

Tony_Le

Xe container
Thế em hỏi cụ nếu Mc mà lúc nào cũng nói yêu con dâu hơn cả con gái nhưng tí thì săm soi, chửi bới con dâu thì chồng nên nói với vợ thế nào ạ :D
Thế mà còn hỏi. Cái này gọi là khẩu phật tâm xà rồi còn gì, nói thế nào cũng vô nghĩa thôi.

xitruman

Xe tăng
Vợ em có 1 ông em zai, em hỏi vợ là thế bố mẹ vợ có iêu anh như iêu con zai kg. Thế là xong film.