[Thảo luận] Cháu bị thằng Toy 15 chỗ 29LD-2418 tạt đầu và bỏ chạy.

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Tối qua, cháu đang đỗ đèn đỏ sát dải phân cách giữa ở đường Nguyễn Chí Thanh thì bị 1 con Toy 15 chỗ 29LD-2418 lách lên, tạt đầu cháu và kêu đánh roạt 1 cái, cháu đoán là có chuyện chẳng lành rồi bèn đuổi theo nháy đèn đề nghị dừng lại nhưng nó không dừng, đến đoạn gần ngã tư Deawoo-Kim Mã thì vượt lên được và dừng xe trước mũi nó. Cháu vừa mở cửa, xuống xe thì nó lách lên , vọt qua xe cháu và bỏ chạy, cháu liền lên xe đuổi tiếp nhưng đen quá, xe nó vừa vọt qua ngã tư thì đèn đỏ sáng, thế là cháu bị đèn đỏ phải dừng lại nên không đuổi được.

Đi tiếp một đoạn, đến đoạn đường sáng, cháu dừng xe lại và kiểm tra thì thấy ba đờ sốc trước bị bung ra, gẫy hết các lẫy nhựa, đầu xe (phần kim loại, nhựa bị lõm và xước 1 vết dài và sâu), đau quá các bác ạ, xe em mới lấy được có mấy ngày mà đã bị như thế rồi, xót quá. May mà lúc đó, gấu nhà em đang ngồi trên xe không thì về nhà chẳng biết giải thích thế nào.

Các cụ trên này, có ai biết về xe 29LD-2418 thì bảo cháu nhé. cháu chẳng hiểu thằng chủ xe kia là thể loại gì nữa, đã là thằng đàn ông thì dám làm, dám chịu, việc gì phải bỏ chạy cơ chứ. Nó mà xuống xe, nhã nhặn xin lỗi 1 câu thì chắc cháu cũng bỏ qua thôi, chứ có định làm gì đâu. Nói chung là hèn quá.

Xin lỗi các cụ nhé, cháu bực quá nên lên đây xả stress tí. Các cụ vào động viên nhà cháu nhé.
Em nghĩ với thương tật của vợ 2 cụ thế thì lồi xin lỗi cũng không ăn thua đâu ạ. Nhất là mới cưới về mà bị thằng đàn ông khác dày vò như vậy :D Thôi cụ ạ. 9 bỏ làm 10, của đi thay người :D

Ối post xong mới thấy bài này cũ rồi. Các cụ tha tội cho em :D vì nghiền box này quá mà =))

Chỉnh sửa cuối:

papachipchip

Xe tải
Iem cũng dị ứng với biển LD, nhất là loại nhiều tuổi. Xe này của công nên phần lớn chạy rất phá và láo, va quệt lại lấy tiền công ra sửa. Tiếp đến là mấy bác taxi lòng vòng bắt khách, dừng đón khách giữa đường tùy tiện, nhiều lúc tạt đầu cướp đường rất vô văn hóa.

dht

Xe điện
Kinh nghiệm của em là để sẵn mấy hòn gạch nửa trên xe, mình chỉ cần đuổi gần kịp rồi tương 1 phát vỡ kính của nó là kiểu gì nó cũng dừng lại :)).
Vừa lái 4B vừa ném gạch vỡ kính xe trước được thì quá siêu, chắc cụ được đào tạo đặc biệt :D

Carnegie

Xe tải
Cụ chủ thớt bớt giận. Thôi cụ và gấu ko làm sao là được rồi. Bác lái xe gây va quệt rồi bỏ chạy ý thức kém, thôi mình cứ cho là bác ấy vội. Xã hội phải có người này người nọ. Vui vẻ đi cụ ạ

luugutv1

Xe tăng
Đi tiếp một đoạn, đến đoạn đường sáng, cháu dừng xe lại và kiểm tra thì thấy ba đờ sốc trước bị bung ra, gẫy hết các lẫy nhựa, đầu xe (phần kim loại, nhựa bị lõm và xước 1 vết dài và sâu), đau quá các bác ạ, xe em mới lấy được có mấy ngày mà đã bị như thế rồi, xót quá. May mà lúc đó, gấu nhà em đang ngồi trên xe không thì về nhà chẳng biết giải thích thế nào.
.... Nói chung là hèn quá.

Xin lỗi các cụ nhé, cháu bực quá nên lên đây xả stress tí. Các cụ vào động viên nhà cháu nhé.
Thôi hạ hỏa đi cụ ạ, mang sổ BH đi tân trang vợ 2 và thay vợ cả đi.

HN_drift

Xe hơi
Em nghĩ thời điểm này khéo cụ chủ thớt đã thay vợ ba vợ bốn rồi cũng nên. Cụ chủ bị từ năm 2010 đến bây giờ chắc cũng hạ hỏa rồi ;)
Thôi hạ hỏa đi cụ ạ, mang sổ BH đi tân trang vợ 2 và thay vợ cả đi.

lemdao

Xe buýt
Iem cũng dị ứng với biển LD, nhất là loại nhiều tuổi. Xe này của công nên phần lớn chạy rất phá và láo, va quệt lại lấy tiền công ra sửa. Tiếp đến là mấy bác taxi lòng vòng bắt khách, dừng đón khách giữa đường tùy tiện, nhiều lúc tạt đầu cướp đường rất vô văn hóa.
Em đồng ý với cụ.

Babanhhanquoc

Xe tải
Chia buồn với bác nhé. Nhưng bác hãy tin rằng luật nhân quả không bỏ sót ai, nó sẽ học được thôi. Mọi ng trên xe an toàn là mừng rồi

namhen

Xe buýt
Trong các thể loại đi láo em hay gặp có: Biển LD và 16 chỗ, cụ gặp kết hợp 16 chỗ + LD nên bị xui tí. Hạ hỏa cho vợ 2 đi bảo hiểm thôi cụ. Lần sau nếu cụ đuổi kịp thì vượt lên hẳn, vượt đèn đỏ một chút cũng được, CSGT sẽ nhìn thấy ra sử lý cùng. Chứ chèn đầu một chút nó lách lên chạy không khéo lại dính phát nữa.

Furious

Xe điện
Cụ ấy bớt giận mấy năm nay rồi :)), thớt này sống dai thật!

Em nghĩ với thương tật của vợ 2 cụ thế thì lồi xin lỗi cũng không ăn thua đâu ạ. Nhất là mới cưới về mà bị thằng đàn ông khác dày vò như vậy :D Thôi cụ ạ. 9 bỏ làm 10, của đi thay người :D

Ối post xong mới thấy bài này cũ rồi. Các cụ tha tội cho em :D vì nghiền box này quá mà =))
chia buồn vs cụ chủ cùng vợ 2, cụ có bảo hiểm chưa???
Cụ chủ thớt bớt giận. Thôi cụ và gấu ko làm sao là được rồi. Bác lái xe gây va quệt rồi bỏ chạy ý thức kém, thôi mình cứ cho là bác ấy vội. Xã hội phải có người này người nọ. Vui vẻ đi cụ ạ
Chia buồn với bác nhé. Nhưng bác hãy tin rằng luật nhân quả không bỏ sót ai, nó sẽ học được thôi. Mọi ng trên xe an toàn là mừng rồi

lau ga gia

Xe buýt
Em cũng hay gặp các thể laọi biển LD, nói chung bọn này đi láo lắm, chuyên tạt đầu vượt phải chèn đường. Nói chung là vô văn hóa vô cùng. Em hi vọng không phải thế 100% nhưng đa số dân 29LD đi rất láo, chẳng nhẽ dính một chút với nước ngoài thì là bố thiên hạ à.
Cụ Share truy ra và làm hết nước đi ạ. Em cho thằng 29LD vào sổ đen, khi nào gặp nó đỗ ở đâu là thịt ngay hộ cụ share.
Đúng vậy biển LD thường đi rất bố láo em cũng bị 2 lần rồi, sorry cụ nào đi tử tế.

Chỉnh sửa cuối:

hungvu2480

Xe tải
Trước cháu cũng bị thằng xe cứu hộ tạt đầu trên cầu Chương Dương đoạn từ Trần Quang Khải sang Nguyễn Văn Cừ.
Cháu chạy trên cầu đuổi theo nó nháy đèn liên tục, quan cầu sang Nguyễn Văn Cừ thì ép nó vào được lề đường. Xuống xe thì móp và xước hết ba đờ sốc đằng trước bên lái.
Xuống xe nó cãi bay biến và bảo là cháu tự quệt đầu xe vào bánh sau nó. Nó còn nói: anh có gọi công an thì xe em chuyên kéo xe vi phạm cho công an nên em quen hết không sợ đâu.
Cháu chỉ bảo nó là đàn ông sai thì xin lỗi một câu tao bỏ qua cho.
Nó bô lô ba la 1 hồi thì xin lỗi cháu.

racer 1

Xe hơi
mấy ông LD hay NN đặc biệt NG coi trời bằng vung, mấy khi họ bị xxx hỏi đâu, tẩy chay

Greenwood

Xe buýt
Đêm qua em cũng coi trời bằng vung, tạt đầu 1 chú 3 tấn rưỡi ở PV-CG, can tội đi 60 ở làn 100. Sau khi bất ngờ phanh dúi rụi, chú ý pha đèn như điên tăng tốc đuổi theo, tìm cách vượt để ép lại em. Xe tải nhỏ mà chạy nhanh lắm các cụ ạ, nó toàn fang trên trăm thôi, chắc xe không. Nhà em biết sai rồi, nhưng cũng chẳng gây ra cái thiệt hại gì cho lên cứ thế té thôi, định vào thành phố thì đợi nó, nhưng chắc thấy nhiều đèn quá chú xe tải chán không đuổi nữa, rẽ về phía cầu thanh trì...
Nếu là xe của anh em nhà Of thì cho em xin lỗi, đồng thời cũng cho em xin lại lời xin lỗi vì lỗi cản trở giao thông.

Bả chuột

Xe tải
Oài chắc gì đã tra ra đc cũng có thể nó mua mà không sang tên

tuancua

Xe hơi
Sao cụ không chạy đến xxx ở ngã tư nói là bị xe 29LD gây tai nạn rồi bỏ chạy
Đồng ý với ý kiến cụ này, sao lúc đấy cụ không la lên nhờ người đi đường bắt lại hộ. Đường Hà nội xe máy mà đuổi thì chạy vào đâu.