[Thảo luận] Cháu bị thằng Toy 15 chỗ 29LD-2418 tạt đầu và bỏ chạy.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ cũng ác nhể. Mới cưới mà đã đem vợ 2 đua trên đường. Em là em cưới xong mấy tháng cưỡi vợ 2 vẫn thấy run run.
@Cụ Long vú: Oạch, cái database của cụ truy cập bằng internet được hả cụ???
Lúc đó em đang trên đường từ Nghệ An về, cả đi cả về chẳng làm sao, thế mà về đến HN thì ....

LoideGinji

Xe điện
bên phải thì có được vượt đâu mà xinhan hả kụ. Nhiều trường hợp xin mãi k được e cũng vượt phải nhưng chẳng xinhan (e nghĩ như thế khi xxx tóm dễ nói chuyện hơn :101::101::101::101:)
Thì ít ra đỡ cho mấy cụ đi sau biết, nhất là cụ nào 2b đi lên mà bị tạt ngay đầu thì để các cụ ý ôm vỉa ăn chuối xanh ạ:^):^):^)

muahanoi

Xe máy
cái bọn này chạy láo lắm, nhưng cũng không láo bằng mấy ông taxi nhà mình
Chia buồn cùng cụ, nhất định thằng LD này sẽ bị quả báo sớm thôi

longvu

Xe tăng
Cụ chủ cũng ác nhể. Mới cưới mà đã đem vợ 2 đua trên đường. Em là em cưới xong mấy tháng cưỡi vợ 2 vẫn thấy run run.
@Cụ Long vú: Oạch, cái database của cụ truy cập bằng internet được hả cụ???
Ko phải truy cập được mà bắt buộc phải dùng Anh tờ nét bác ạ, vì database cập nhật online nên bắt buộc phải thao tác online, ko cho phép offline

Truongvk

Xe tải
Chia buồn với cụ, mới cưới được vợ 2 mà đã bị tạt đầu rồi. Làm ly hạ hỏa nhé (b)!

Website
www.otofun.net
Hình như xe của LOGITEM VIETNAM
(Là em dự thế)
[/center]
Không phải ợh, Logitem Vietnam là Cty TNHH DVVT Hỗn hợp Việt Nhật cơ ạg. Mà cái kia ghi là số 2, Logitem2 lại chỉ là vân tải hàng hóa, không có HIACE được. Logitem1 thì ở 35B Nguyễn Huy Tưởng cơ ạg.

khoavq

Xe điện
Chia buồn với cụ.
Nhiều đồng chí đi xe láo lắm. :77:

theph

Xe điện
Em cũng hay gặp các thể laọi biển LD, nói chung bọn này đi láo lắm, chuyên tạt đầu vượt phải chèn đường. Nói chung là vô văn hóa vô cùng. Em hi vọng không phải thế 100% nhưng đa số dân 29LD đi rất láo, chẳng nhẽ dính một chút với nước ngoài thì là bố thiên hạ à.
Cụ Share truy ra và làm hết nước đi ạ. Em cho thằng 29LD vào sổ đen, khi nào gặp nó đỗ ở đâu là thịt ngay hộ cụ share.
Tối qua em đi trên đường 5 chiều HP-HN bị 1 chú Mer E240 đi sau soi đèn pha và nháy loạn cả lên trong khi đường đoạn bắt đầu vào HN thì đông như kiến và không thể nhường đường cho chú ấy vượt được. Em chuyển cả night mode cho gương chiếu hậu rồi mà 2 gương cạnh vẫn lĩnh đủ pha của chú ấy. Khi có điều kiện em liền nhường để chú ấy vượt lên thì thấy biển 29LD và chú ấy chạy như đánh võng sang phải nhưng ức nhất là chú ấy đậu giữa đường chờ đèn đỏ để rẽ trái sang cầu Thanh Trì. Loại này đúng là không thể đào tạo được các cụ nhỉ?

laixe6868

Xe tải
Tối qua, cháu đang đỗ đèn đỏ sát dải phân cách giữa ở đường Nguyễn Chí Thanh thì bị 1 con Toy 15 chỗ 29LD-2418 lách lên, tạt đầu cháu và kêu đánh roạt 1 cái, cháu đoán là có chuyện chẳng lành rồi bèn đuổi theo nháy đèn đề nghị dừng lại nhưng nó không dừng, đến đoạn gần ngã tư Deawoo-Kim Mã thì vượt lên được và dừng xe trước mũi nó. Cháu vừa mở cửa, xuống xe thì nó lách lên , vọt qua xe cháu và bỏ chạy, cháu liền lên xe đuổi tiếp nhưng đen quá, xe nó vừa vọt qua ngã tư thì đèn đỏ sáng, thế là cháu bị đèn đỏ phải dừng lại nên không đuổi được.

Đi tiếp một đoạn, đến đoạn đường sáng, cháu dừng xe lại và kiểm tra thì thấy ba đờ sốc trước bị bung ra, gẫy hết các lẫy nhựa, đầu xe (phần kim loại, nhựa bị lõm và xước 1 vết dài và sâu), đau quá các bác ạ, xe em mới lấy được có mấy ngày mà đã bị như thế rồi, xót quá. May mà lúc đó, gấu nhà em đang ngồi trên xe không thì về nhà chẳng biết giải thích thế nào.

Các cụ trên này, có ai biết về xe 29LD-2418 thì bảo cháu nhé. cháu chẳng hiểu thằng chủ xe kia là thể loại gì nữa, đã là thằng đàn ông thì dám làm, dám chịu, việc gì phải bỏ chạy cơ chứ. Nó mà xuống xe, nhã nhặn xin lỗi 1 câu thì chắc cháu cũng bỏ qua thôi, chứ có định làm gì đâu. Nói chung là hèn quá.

Xin lỗi các cụ nhé, cháu bực quá nên lên đây xả stress tí. Các cụ vào động viên nhà cháu nhé.
Xin chia buồn với cụ chủ thớt, tôi sẽ để ý để truy nã cho cụ, trong số xe LD của HN và các tình, nhiều con chạy láo lắm cụ ợ, vợ 2 tôi cũng suýt dính sẹo vì 1 trong số đó đấy.
Kể luôn cho các cụ 1 trường hợp xe LD vượt ẩu nhé: 11h10' sáng một ngày như mọi ngày, tôi đang chạy đúng phần đường quy định trên đường Âu Cơ, đoạn đường đê ấy có mặt cắt hẹp, đường 2 chiều, mỗi bên chỉ 1 làn cho oto và các xe khác đi chung, ở giữa là vạch sơn kẻ liền chia thành 2 chiều, lúc đó mật độ xe ngược chiều khá dày, bên phía phụ xe tôi cũng khá nhiều 2b, một con Toy 16c biển 29LD (tôi không nhớ 4 số cuối) cứ ra hiệu xin vượt, tôi thấy không đủ điều kiện an toàn cho nó vượt được nên ra hiệu cho nó chưa thể nhường đường (vì tôi còn phải nhường đường cho xe 2b đang đi đúng phần đường của họ). Nó liền bẻ lái sang phải để vượt phải xe tôi. Nó bấm còi inh ỏi và ép mấy con 2b dạt vào sát vỉa đường. Lúc đó, bên đường ngược chiều có 1 con PRADO lao đến, vì thằng Toy LD kia khỏe hơn xe tôi nên tôi đoán khi nhao lên nó sẽ tạt đầu xe minh, tôi chấm nhẹ chân phanh thì y như rằng nó lên chưa hết nửa thân xe đã tạt đầu xe tôi, may mà tôi đã phán đoán và chủ động đề phòng nó. M*** nó, nhưng tôi cũng nghĩ hộ nó là giả sử như xe mình là con bus mà đè lại nó phát thì nó chột hết 1 bên mắt là cái chắc. Mấy thằng xế LD này cậy lương cao ấy mà, nhưng các bác cũng biết đấy, đừng đùa với xe bus nhé, móp mép về xưởng nhà vô tư. Cảm ơn các cụ đã đọc e, vote cho e cái cụ nhé.(c)

minhab

Xe điện
Chia buồn với cụ (b)

Chỉnh sửa cuối:

hành_khất_đêm

Xe điện
Cháu xin lỗi mấy cụ inova trước, ngoài bon LD ra cháu còn ghét cả mấy thằng mua In sau đó chạy thuê cho bon LD và bọn làm dự án, đi láo như cún.

Matizcoi

Xe cút kít
dám làm nhưng ko dám chịu, ngoài đường bi giờ đầy cụ ợ ...

Dung M6

Xe đạp
anh em nhà OF sẽ giúp cụ tìm ra thằng đó rồi oánh cho tơi bời :))

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hồi em mới lái cũng bị 1 bác 16 chỗ xoa nhẹ vào mông 1 cái , e tức là vì nó ngang nhiên lùi lại rồi đi coi như không có gì xảy ra , em điên tiết quá đuổi theo bằng được ép nó lại đúng 3 lần nhưng vừa xuống xe thì nó lùi lại rồi chạy tiếp nhanh vãi lái . Em càng sôi máu cắm đầu cắm cổ đuổi đươc gần đến nơi thì nó phanh cứng lại , bị bất ngờ nên em phang thẳng vào đít nó . Lúc này nó nhẩy xuống mặt hầm hố : " Ông đi kiểu gì đấy đâm vào tôi rồi , bây giờ 1 là đền 2 là tôi gọi CSGT " Em cứng cả họng mà không biết làm thế nào định lên xe đi thì nó nhẩy luôn lên nắp capo ngồi ( Xót thế không biết ) . Đang cuống thì thằng bạn gọi điển rủ em lên X5 chơi ( hồi đó X5 vẫn hoạt động ) , may cho em là đang ngay gần X5 nên bọn bạn em kéo ra , thằng nào cũng mặt đỏ như vang nên bác 16 chỗ mới xuống và đi không nói 1 câu gì . May nữa là mấy thằng bạn em toàn thằng hiền lành nên không gây gổ gì thêm với bác kia :41:

Cress

Xe tải
Đọc chuyện các cụ hay vãi. Loại trừ trường hợp tài lái 16c mượn xe hay biển đểu, em thấy muốn có bằng D để lái 16c phải có ít nhất >5 năm lái ( lên từng cấp 3 năm, vựot 1 cấp 5 năm) nên có khi cụ đi chậm lúc nó đang vội. Nó tạt cụ tung cả ba đờ sốc thì xe nó cũng phải xướt sát tí, mà nó thì đến >80% phải bỏ tiền túi ra mà mông lại. Vụ của cụ gặp đúng thằng tài hèn quá nên nó không dừng lại giải quyết, nhưng cụ ra đường cũng nên dĩ hòa vi quý thôi, hơn nhau gì nửa cái đầu xe mà phải căng thẳng cho mệt người ra, em cứ đúng tiêu chí này nên gần 20 năm lái xe chỉ có 1 lần phải giải quyết ở đường vì táng đúng đồng chí to quá, lại ở tỉnh của đồng chí ấy nữa.

cuuthuong

[Tịch thu bằng lái]
:21::21::21:
lần sau cụ đè sát cái mẹt nó nhá, cá lên thớt rồi mà còn để nó xổng. phí của...Khà!
Nhỡ nó lại thúc cho 1 phát vào mông thì..vỡ thớt. Mà vợ cụ chắc ngon quá nên mới ra đường đã bị ghẹo:'(:'(

Thuxe

Xe tải
Thôi cụ ợ, ở đời này còn nhiều cái tạt cánh đánh đầu a cay khác nữa chứ. Thằng cậy xe lớn, thằng cậy ô to, ghế cao. Có ae OF chia buồn với cụ roài:6::6::6:

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Kinh nghiệm của em là để sẵn mấy hòn gạch nửa trên xe, mình chỉ cần đuổi gần kịp rồi tương 1 phát vỡ kính của nó là kiểu gì nó cũng dừng lại :)).

langtaixautinh

Xe tải
Nhiều khi chỉ ước mình là u-oát. Húc hết bọn tạt đầu, đi láo, bật pha trong phố.