[Thảo luận] Cháu bị thằng Toy 15 chỗ 29LD-2418 tạt đầu và bỏ chạy.

longvu

Xe tăng
Lái xe chứ cụ, biển LD thì cái thằng chủ xe nó là cái công ty rồi còn đâu nữa ạ :^)
Chính xác, nó là xe Hino. Thông tin chủ xe đây ợ:

Tên công ty: Cty TNHH DVVT Việt Nhật số 2
Địa chỉ: 64 Hoa Lâm - Việt Hồng - Gia lâm
Ngày đăng ký: 06/06/2009
Ngày đăng ký lần đầu:20/10/2005
Số chỗ ngồi: 3

Cụ chủ thớt xem lại (biển số hoặc số ghế đi), ko phải xe 15 chỗ đâu. Lơ mơ nó là biển đểu đấy​
Cụ chủ thớt PM cho cụ Long Vũ ấy ạ, cụ ấy không hay lang thang các topic khác đâu! Chúc cụ sớm tìm được chú kia (b)
Hnay cuối tuần, em lại nổi máu ...lang thang rồi cụ ợ :)):)):))
Hiệp sĩ giờ này vẫn đang (b) ở Q5 cụ ạ ...... :^)
Quận Bình Thạnh chứ chú, Q5 chán lắm. CN này độ xúc xích đi chú, anh thấy chú chưa có trận độ nào, làm sao mà lên tay chưn đc :)):)):))

Chúc cụ chủ thớt sớm giải quyết xong vụ này, có gì trợ giúp pháp luật cứ ới em, giúp đc gì em nhiệt tình luôn.

Note: Cụ chấp nhận để xe lem nhem 1 chút đi, giữ nguyên hiện trạng để xử lý thằng Lẩu dê kia cho triệt để, lơ mơ là nó cãi bay cãi biến đấy cụ nhá

Chỉnh sửa cuối:

xetaybac

Xe tăng
cụ lông vũ,à nhầm cụ long vũ tìm ra rồi kìa,cụ chủ thớt cố gằng đòi lại công bằng cho vợ 2 đi nhá.:41: (b)(b)(b)

luclo233

Xe buýt
Cụ longvu đã cho thông tin rồi:41:Bác chủ thớt báo CA họ làm cho:6:

Matizcoi

Xe cút kít
ko khéo giống mấy cụ trước, cũng tìm ra đối tượng rùi dưng mờ chả mần chi nổi, buồn kinh ... :102:

convoi

Xe buýt
Chia bùn với cụ chủ thớt, mời cụ(b)(b) giải đen. Hoan hô cụ LV:6::6:. Thế là xe biển đểu hả các cụ?

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cháu cảm ơn các cụ đã vào chia sẻ với cháu và đặc biệt là cụ Long Vũ đã tìm tung tích về chủ xe. Xe tạt đầu cháu là xe TOY 15 chỗ màu ghi xám, có 1 đường decal chạy dọc thân xe (hình như là HIACE thì phải). Đối chiếu với xe cụ Long Vũ tìm được thì thấy khác nhau. Xe này dùng biển đểu chăng?

Thôi, cháu xác định của đi thay người các cụ ạ, cơ mà cháu cũng chẳng cần gì, chỉ cần chú lái xe kia dừng lại, có 1 câu xin lỗi và thái độ tốt thì cũng bỏ qua theo đúng tinh thần OF thôi. Đằng này nó lại bỏ chạy nên cháu mới chim cú.

Về phần xe, cháu định để thêm dăm ba vết nữa rồi đi làm bảo hiểm luôn 1 thể.

Một lần nữa xin cảm ơn các cụ.

mrkibeo

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ...

bat2909

Xe máy
Cháu cảm ơn các cụ đã vào chia sẻ với cháu và đặc biệt là cụ Long Vũ đã tìm tung tích về chủ xe. Xe tạt đầu cháu là xe TOY 15 chỗ màu ghi xám, có 1 đường decal chạy dọc thân xe (hình như là HIACE thì phải). Đối chiếu với xe cụ Long Vũ tìm được thì thấy khác nhau. Xe này dùng biển đểu chăng?

Thôi, cháu xác định của đi thay người các cụ ạ, cơ mà cháu cũng chẳng cần gì, chỉ cần chú lái xe kia dừng lại, có 1 câu xin lỗi và thái độ tốt thì cũng bỏ qua theo đúng tinh thần OF thôi. Đằng này nó lại bỏ chạy nên cháu mới chim cú.

Anh ơi, bớt giận đi, cứ coi như tích thêm kinh nghiệm lái xe cho mình nhá. Ít lâu nữa làm bảo hiểm luôn thể, mời anh một ly rượu (b)(b)(b)

MQC

Xe buýt
OF có cụ Lông vũ thật là tuyệt :6: Nhiều bác lái xe tiếc câu xin lỗi nên hay gây ức chế. Mời bác chủ thớt 1 ly vodka cho hạ hỏa. Mời bác Longvu 1ly vodka tỏ tấm lòng ngưỡng mộ.

longvu

Xe tăng

Đến đây thì có thể kết luận chính xác là:

biển số 29LD-2418 của xe Toyota 15 chỗ gây tai nạn bỏ chạy là biển đểu 100%.​

Anh em OF có tình cờ phát hiện xe kia lưu thông trên đường nên báo ngay cho cơ quan chức năng xác minh làm rõ​

Nhưng nếu nó chơi biển đểu, cụ càng có thêm chứng lý để truy ra và bắt nó phải hàng phục. Cụ tin em đi, chịu khó đến địa chỉ em đưa ở trên xác minh rồi đưa đơn ra 86 LTK tố cáo nó dùng biển đểu. Biết đâu, trên xe nó lại chở mấy tạ bột màu trắng mà C15 đang truy tìm nhiều năm, khớp hồ sơ lại lòi đuôi ra nó thì sao. Em nói thật, cụ làm đc những việc đó, ko đơn giản vì bõ tức cho riêng cụ, mà còn có ý nghĩa đối với XH - vì 1 XH trật tự văn minh có kỷ cương phép nước cụ ạ.
Em mời rượu động viên cụ rồi đấy, cố lên cụ nhé.
:41::41::41:

Chỉnh sửa cuối:

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cảm ơn các cụ đã động viên, chia sẻ. Cháu đã mời rượu các cụ rồi đấy ạ. Có 1 số cụ cháu chưa mời được vì hết rượu, mai cháu mời tiếp.

Hay thằng lái xe này là người tốt? nhưng vì dùng biển đểu nên mới bỏ chạy nhỉ?

Kia

Xe tải
Chúc bác sớm tìm ra được chiếc xe đó (b)

1cent

Xe tải
Chính xác, nó là xe Hino. Thông tin chủ xe đây ợ:

Tên công ty: Cty TNHH DVVT Việt Nhật số 2
Địa chỉ: 64 Hoa Lâm - Việt Hồng - Gia lâm

Hình như xe của LOGITEM VIETNAM
(Là em dự thế)

milu

Xe tải
Tối qua, cháu đang đỗ đèn đỏ sát dải phân cách giữa ở đường Nguyễn Chí Thanh thì bị 1 con Toy 15 chỗ 29LD-2418 lách lên, tạt đầu cháu và kêu đánh roạt 1 cái, cháu đoán là có chuyện chẳng lành rồi bèn đuổi theo nháy đèn đề nghị dừng lại nhưng nó không dừng, đến đoạn gần ngã tư Deawoo-Kim Mã thì vượt lên được và dừng xe trước mũi nó. Cháu vừa mở cửa, xuống xe thì nó lách lên , vọt qua xe cháu và bỏ chạy, cháu liền lên xe đuổi tiếp nhưng đen quá, xe nó vừa vọt qua ngã tư thì đèn đỏ sáng, thế là cháu bị đèn đỏ phải dừng lại nên không đuổi được.

Đi tiếp một đoạn, đến đoạn đường sáng, cháu dừng xe lại và kiểm tra thì thấy ba đờ sốc trước bị bung ra, gẫy hết các lẫy nhựa, đầu xe (phần kim loại, nhựa bị lõm và xước 1 vết dài và sâu), đau quá các bác ạ, xe em mới lấy được có mấy ngày mà đã bị như thế rồi, xót quá. May mà lúc đó, gấu nhà em đang ngồi trên xe không thì về nhà chẳng biết giải thích thế nào.

Các cụ trên này, có ai biết về xe 29LD-2418 thì bảo cháu nhé. cháu chẳng hiểu thằng chủ xe kia là thể loại gì nữa, đã là thằng đàn ông thì dám làm, dám chịu, việc gì phải bỏ chạy cơ chứ. Nó mà xuống xe, nhã nhặn xin lỗi 1 câu thì chắc cháu cũng bỏ qua thôi, chứ có định làm gì đâu. Nói chung là hèn quá.

Xin lỗi các cụ nhé, cháu bực quá nên lên đây xả stress tí. Các cụ vào động viên nhà cháu nhé.
Cụ bất cẩn quá, phải chặn không cho nóa lên, ***, mấy thèng LD mới 80B thì cứ oánh bỏ *** chúng nóa đi. Em đụng mấy thèng kiểu này mấy lần òi, toàn mấy thằng vô học, xin lỗi cụ nào tốt mà lái xe biển kiểu này nhé, nhưng em chưa thấy thèng nào lái xe biển thế này mà tử tế cả.

Chỉnh sửa cuối:

danin4um

Xe hơi
Giờ đi đg gặp toàn mấy thằng trẻ trẻ lái bố lếu bố láo, toàn vượt phải ko xi nhan cũng chẳng nhá pha hay còi gì cả, đánh lái 1 phát vượt phải luôn. Lắm hôm em tức em phi 2b lên trước mặt nó, ke cho nó khỏi lên luôn:mad::mad::mad::mad:
bên phải thì có được vượt đâu mà xinhan hả kụ. Nhiều trường hợp xin mãi k được e cũng vượt phải nhưng chẳng xinhan (e nghĩ như thế khi xxx tóm dễ nói chuyện hơn :101::101::101::101:)

longvu

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

xecoi

Xe tải
Cụ chủ cũng ác nhể. Mới cưới mà đã đem vợ 2 đua trên đường. Em là em cưới xong mấy tháng cưỡi vợ 2 vẫn thấy run run.
@Cụ Long vú: Oạch, cái database của cụ truy cập bằng internet được hả cụ???

duytrong

Xe lăn
cụ nhờ người vào hỏi xxxx làm gì chẳng ra ,có biển số rồi khó khăn gì.:21:

LoveCar&Girl

Xe tải
Cụ ít kinh nghiệm quá, lần sau húc tung đít nó lên xem lần sau có còn dám tạt đầu nưa không:)):)):))

ying_jun

Xe tăng
Em cũng hay gặp các thể laọi biển LD, nói chung bọn này đi láo lắm, chuyên tạt đầu vượt phải chèn đường. Nói chung là vô văn hóa vô cùng. Em hi vọng không phải thế 100% nhưng đa số dân 29LD đi rất láo, chẳng nhẽ dính một chút với nước ngoài thì là bố thiên hạ à.
Cụ Share truy ra và làm hết nước đi ạ. Em cho thằng 29LD vào sổ đen, khi nào gặp nó đỗ ở đâu là thịt ngay hộ cụ share.
Cái đỏ đỏ chả có gì đâu cụ,
Xe bọn nó cũng như xe mình, LD chỉ để phân biệt chủ sở hữu thôi, ko ngại như các biển xanh nhà mình