[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

VietHD

Xe máy
Cụ cho em hỏi chi phí áng chừng chuyến đi mơ ước này của cụ rơi vào khoảng ? tất thảy ạ. Em đang ấp ủ 1 chuyến cho hè năm sau ạ

xd642a7

Xe tải
Xong 229 trang! Quá đẹp, quá tỉ mỉ và rất ấn tượng, cụ Michaeljo à! Chúc mừng cụ đã có 1 chuyến đi để đời!:D

vietquang1101

Xe hơi
Quá đẹp! Ngoài những nỗ lực của cá nhân của bác chủ, cũng phải cảm ơn quả máy (5D Mark III + lens 24-70 Mark II) đã cho chúng tôi được xem những hình ảnh thật tuyệt vời, sống động như thật.

namxedep

Xe hơi
ảnh đẹp bình luộn quá hay, chúc bác có sức khỏe để tiếp tục cống hiến cho of

Cám ơn bác đã cho tôi được du lịch châu Âu qua màn ảnh nhỏ.
Xem nhiều topic của bác thấy bác đi nhiều thích thật :D
Cảm ơn các bác đã ủng hộ em.. :)

Đẹp quá cụ Jo ơi ko còn gì để nói nữa, biết đến bao h VN mới làm du lịch đc như họ đây
VN khó có thể phát triển được như họ vì quan trọng nhất là ý thức của người dân chứ nhà nước giữ gìn cũng chỉ phần nào thôi cụ ạ.

cảm ơn pác, em vẫn luôn hóng thread của bác :)
:) Em cũng cảm ơn bác.

Món này ngày xưa e cũng bắn ác phết đấy, tầm 30m e bắn trúng bấc ngọn nến đang cháy (không chém nhá) :D
Nghe chú chém mà thấy gió bên ngoài nó lạnh quá đấy.. :))

để a lại rao bán 24-105 tậu 24-70 vậy
A phải thay body trước anh ạ.. ;)

Cái làng của nó đẹp thật, thanh bình thật. So với cái phố cổ HN mình 1 trời 1 vực nhỉ?
Nói chung vẻ đẹp văn hóa thường khó so sánh, mình cũng có những nét đẹp riêng cụ ạ.

Ngưỡng mộ cụ chủ quá, chả biết bao giờ e mới đc mục sở thị những nơi cụ đã kinh qua
Rồi ngày nào đó sẽ đến thôi mợ ơi.. :)

A sắp đi sang đó nhưng ảnh của Jo nó cứ như tranh in thế này thì a có nên vứt cái máy ảnh ở nhà ko Jo nhể :(( :77: :102:
Đừng, mang sang đây vứt đi ;))
Đó anh 4x4, cụ Cát có câu trả lời chính xác cho anh luôn rồi đó.

Gái Pháp nhìn minhon thon thả chứ không như Đức, gấu mẹ
Thực ra gái Ý và TBN thì mới là minhon nhất đấy, đó là ý kiến cá nhân em.. :)

Xem thớt này của cụ chủ lại thấy nhớ Châu Âu. Bao giờ mới có duyên gặp lại đây????
Cụ đã từng ở Châu Âu?

Ở pháp rất hay có trò cửa tự động, mỗi tội nhiều khi có những chỗ chú thích không rõ ràng khiến mọi người hiểu lầm.
Cụ có cái dẫn chứng cho mọi người xem thêm ko ạ?

Khổ lại bán Kit rồi à

Sao mua con UV 82mm gì mà có vẻ ảnh ọt ko trong bằng con 77mm Kenko nhể :P
Vậy hả, tôi ko rõ lắm, tôi thấy ổn là được.

Em ngưỡng mộ nhất hai cái ảnh Paris nhìn từ Khải Hoàn Môn và Budapest - Hungary về đêm, đẹp thật đấy! Ước gì em được đi Châu Âu như cụ.
:) Cảm ơn cụ đã động viên.

tiếp đi cụ ơi để e còn hóng với :D
Cụ cho em hỏi chi phí áng chừng chuyến đi mơ ước này của cụ rơi vào khoảng ? tất thảy ạ. Em đang ấp ủ 1 chuyến cho hè năm sau ạ
Nếu cụ có thời gian, có sức khoẻ, có ngoại ngữ, có bạn bè ở các nước thì kinh phí cho chuyến đi cũng ko nhiều cụ ạ. Khoảng 5K USD là ổn.

Cái hoa đỏ đỏ là hoa Poppy có trên lọ nước hoa Kenzo, em thích hoa này lắm cụ Jo ạ :)
Em chưa biết mùi loại nước hoa này như thế nào.. :(

Xong 229 trang! Quá đẹp, quá tỉ mỉ và rất ấn tượng, cụ Michaeljo à! Chúc mừng cụ đã có 1 chuyến đi để đời!:D
đẹp quá đi các cụ ak :))
Cảm ơn các cụ. :)

Quá đẹp! Ngoài những nỗ lực của cá nhân của bác chủ, cũng phải cảm ơn quả máy (5D Mark III + lens 24-70 Mark II) đã cho chúng tôi được xem những hình ảnh thật tuyệt vời, sống động như thật.
Cụ nhận xét chuẩn quá.. :)

ảnh đẹp bình luộn quá hay, chúc bác có sức khỏe để tiếp tục cống hiến cho of
Cám ơn bác đã cho những hình ảnh đẹp
Nhìn Châu Âu quá đẹp mà thèm
Cảm ơn các bác, em sẽ tiếp tục viết đây ạ.

Ngày 17: Mỏ muối - Động băng và những cảnh đẹp yên bình của Hallstatt

Mặt hồ buổi sớm.

Ngày hôm sau, dậy sớm ăn sáng trong nhà nghỉ đó luôn, đồ ăn sáng cho chính tay chủ nhân nấu, đơn giản chỉ là vài lát bánh mỳ, quả trứng luộc qua để hút và ít cornflake với sữa cũng làm nên một bữa ăn sáng đủ chất để chuẩn bị sức lực chiến đấu cho cả ngày.

Ngôi làng yên bình tuyệt đẹp đón bình minh trong lành.

Buổi sáng, việc đầu tiên là hai anh em phải đi tìm nhà nghỉ thay thế vì nhà nghỉ kia chỉ được ở có 1 đêm. Trên đường đi lại chứng kiến những vẻ đep từ các góc nhìn khác của ngôi làng này.