[CCCĐ] Châu Âu 30 ngày đêm

Những cái ghế decor vớ vẩn bên ngoài lúc chưa có khách thế này em cũng thấy thích. Dường như ở đây mọi đồ vật, con người rất hợp với khung cảnh thơ một xung quanh.

Rồi cũng đến văn phòng hỗ trợ du khách mà chiều qua bọn em đến thì nó đóng cửa. Lúc này đã mở cửa và có một em gái xinh đẹp hỗ trợ rồi. Nắm được vấn đề của bọn em, chỉ trong vòng 5p, cô viết ngay một cái địa chỉ nhà nghỉ gần đó, bảo đến đó hỏi chắc chắn có phòng. Nhanh thật. Giá cũng same same bên kia.

Chỗ này là cái sảnh, phòng bọn em ở trên tầng. Nhưng chiều tối hẹn họ 6h mới check-in và chuyển hành lý vào. Chủ nhà cũng tốt bụng và nhiệt tình. Giải thích nếu bọn em đến tầm đó thì ko có người phục vụ và tự lấy chìa khóa vào, hôm sau check-out tự trả chìa khóa vào chỗ cũ. Dân chúng ở đây nói chung hiền lành và thân thiện.

Xong xuôi mọi chuyện, bọn em bắt đầu đi thăm cái mỏ muối ngay đó. Chỗ này muốn lên được mỏ muối phải đi cable car thế này để lên mỏ.

Nói chung ko vội nên vẫn vừa đi bộ vừa ngắm cảnh đẹp xung quanh

Nhìn cái này chắc mọi người dễ dàng hình dung ra là cái gì rồi.. phục vụ cho mấy em cún đấy.

Đường hầm dành cho các loại xe hơi vượt qua đỉnh An Pơ để vào ngôi làng tuyệt đẹp này.

Rồi cũng đến chân núi để làm thủ tục mua vé lên thăm quan. Đắt nhưng sắt ra miếng.

Trong lúc xếp hàng làm thủ tục an ninh vào cửa lại có cái gương nên phải tranh thủ làm kiểu ko thì lại ko ai tin mình đi mỏ muốn lớn nhất giới: dài hơn 30km.

Nicolas_Cage

Xe hơi
Chuyến đi của cụ hoành tráng và tuyệt quá!

Ma Mút

Xe tăng
Giờ mới được ngắm những ảnh này của cụ! Ngưỡng mộ!

Đứng ở trên đỉnh này có thể nhìn thấy hồ này đẹp thế nào. Những dải núi dài của dãy al pơ ôm chặt lấy lòng hồ.

Và bắt đầu những cung đường đi bộ để vào thăm quan mỏ trong lòng núi.